SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mua máy đo huyết áp ở đâu? loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ mình trước đây vẫn bị huyết áp thấp, thế mà cách đây 2 tuần lại mới phát hiện là bị huyết áp cao, bác sỹ đang cho uống thuốc theo dõi trong 2 tuần để tìm nguyên nhân tăng huyết áp. Mình muốn mua 1 máy đo huyết áp sử dụng tại nhà, loại nào dễ sử dụng và chính xác để có thể tự đo được cho mẹ ở nhà khi thấy có hiện tượng huyết áp tăng. Có mẹ nào biết mua máy đo huyết áp ở đâu, loại nào tốt, giá cả ... thì mách cho mình với!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Điều trị mụn hiệu quả từ 5 loại lá cây

Ai trong chúng ta cũng từng ít nhất một lần có mụn trên mặt. Đó có thể là mụn thịt, mụn mủ, mụn đầu...

• Giúp mình tìm mua máy đo huyết áp cho bố

mình đang tìm gấp máy đo huyết áp cho bố,hôm qua bố mình bị ngã huyết áp tăng đột ,giờ đi rất khó khăn,chân tay run lẩy bẩy(bố mình trên 70 rồi)bạn nào biết loại nào tốt,chỉ giúp mình nhé,ghi giúp mình tên hãng sản xuất,giá bán và nơi bán nhé,cám ơn tất cả các bạn!

• 3 cách làm "túp lều lý tưởng" cho bé tại nhà

Thuở nhỏ, ai cũng từng mơ ước được sống trong một tòa lâu đài huyền bí trong rừng sâu, hoặc có một...

• Sửa máy đo huyết áp ở đâu?

Các bác thông thái ơi, Em có một cái máy đo huyết áp OMRON thường xuyên phải sử dụng, nó vẫn chạy tốt, NHƯNG một ngày xấu trời kia nó bỗng không "tốt" nữa vì ống dẫn khí bị hở ở đoạn tiếp giáp với cuff. Lấy keo dán thì không được vì nó nằm tít phía trong chứ không hở dây ống ở ngoài :( Các bác...

• Mẹo rửa mặt đúng cách để da không bị nhăn

Chúng ta thường phải rửa mặt mỗi ngày để tẩy trang và loại bỏ bụi bẩn bám trên da. Nhưng nếu không...

• 314 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive Xem bài viết
    Mẹ mình trước đây vẫn bị huyết áp thấp, thế mà cách đây 2 tuần lại mới phát hiện là bị huyết áp cao, bác sỹ đang cho uống thuốc theo dõi trong 2 tuần để tìm nguyên nhân tăng huyết áp. Mình muốn mua 1 máy đo huyết áp sử dụng tại nhà, loại nào dễ sử dụng và chính xác để có thể tự đo được cho mẹ ở nhà khi thấy có hiện tượng huyết áp tăng. Có mẹ nào biết mua máy đo huyết áp ở đâu, loại nào tốt, giá cả ... thì mách cho mình với!
    Bạn vào metro mua đi, hôm trước mình cũng mua cho mẹ mình 1 cái. Mình cũng không rành về lĩnh vực này, nên tham khảo một số người và tài liệu thì thấy hiệu OMRON của nhật xài tốt. Máy đo bằng điện tử nên rất dễ sử dụng, chỉ lưu ý đến tư thế lúc đo (có chỉ trong hướng dẫn sử dụng).
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTN Xem bài viết
    Bạn vào metro mua đi, hôm trước mình cũng mua cho mẹ mình 1 cái. Mình cũng không rành về lĩnh vực này, nên tham khảo một số người và tài liệu thì thấy hiệu OMRON của nhật xài tốt. Máy đo bằng điện tử nên rất dễ sử dụng, chỉ lưu ý đến tư thế lúc đo (có chỉ trong hướng dẫn sử dụng).
    Cám ơn bạn nhé, mình sẽ đến Metro xem.
    • 657 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Bạn nên mua loại đo ở bắp tay thì tốt hơn đo ở cổ tay.

Thân !
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive Xem bài viết
    Theo tôi bạn nên mua loại điện tử của omron hãng này nổi tiếng và đã nhiều người dùng rồi, cái cơ bản là thằng này bảo hành 3 năm và bảo hành theo hãng tại VN nên an tâm (không phải qc cho omron đâu nha). Giá thì có nhiều loại bạn xem nhu cầu vào khả năng tài chính đến đâu thôi. Nhưng nên dùng đo bắp tay vì loại này cho kết quả chính xác hơn và đo được cả cho người bị máu nhiễm mỡ, xơ vữa động mạch. Hôm trước nhà mình cũng mua 1 cái HEM 7211, gọi điện người ta mang tận nơi cho. Nếu ở HN tôi thấy đơn vị này bản có vẻ rẻ nhất: http://khoedep247.vn/Products/may-do...ap/28/0/17.pxt. Ở HCM cũng thấy nhiều đơn vị bán rẻ hơn nhưng tôi ở HN nên chỉ xem tham khảo ko nhớ chính xác trang nào.
    • 270 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mình tậu Terumo xách Nhật 1.7tr
    mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước mình mua 1 chiếc Omron bên thiết bị y tế Quân Y giờ vẫn dùng tốt bạn ạh.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đến 361 Giải Phóng mua nhé. Tham khảo giá tại đây bạn ơi
    http://monday.vn/sp/may-do-huyet-ap