SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mua bột nghệ nào uống thì tốt ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 6.15K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi; em đang có việc muốn hỏi, nhà em có nguoi dau da day; nghe noi uong bot nghe voi mat ong rat tot; khong biêt thuc hu thế nào? em lên mạng tìm thông tin thì thấy giá cả vô cùng quá; chỗ bán 100K: lang; chỗ thì 180K; chỗ thì 500K: lạng:

em có tìm hiểu thuốc thì thấy có BIO CURMIN của việt nam sản xuất; có thành phần hạt tiêu để tăng hấp thụ, có mẹ nào biết thông tin về sản phẩm này không; tư vấn giúp em với nhé
    :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Theo mình biết thì bột nghệ trộn mật ong rất tốt cho ng đau dạ dày. Nhưng nếu bạn mua bên ngoài bán thì chất lượng ko đảm bảo lắm, vì ở nhà mình toàn xắt mỏng đem phơi khô rồi xây ra thành bột uống nguyên chất hơn. Còn giá bán thì do bột nghệ có nhiều loại : nghệ tây (màu vàng tươi phổ biến nhất), nghệ ta thì củ nhỏ xíu màu thì ko vàng chanh, còn nghệ đen thì nghe nói mắc tiền hơn mà công dụng tốt hơn nhưng nếu lạm dụng thì gây ra tác dụng phụ - tác dụng phụ như thế nào để mình hỏi lại vì mình quên rồi. Nhưng mình biết chắc là có tác dụng ko tốt. Còn loại thuốc bạn nói là viên thuốc ng ta nén sẵn để uống như dạng thuốc uống cũng tốt. Nhưng mình nghĩ tự mình làm mình uống tươi tốt hơn, sẽ có tác dụng sớm hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nghệ cũng rất tốt cho phụ nữ mới sinh nữa, hồi đó Bác mình ở quê cũng mua củ nghệ về rồi phơi khô... nói chung làm thủ công , tuy màu không được đẹp nhưng mình nghĩ bảo đảm là nguyên chất
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã cho ý kiến, em đã mua cả bột nghệ lẫn viên nghệ về để cô em uống rồi, kết quả cũng tốt, tuy nhiên cũng hơi tốn kém 1 tý, viên Bio Curmin uống xong thì thấy người khỏe khoắn hơn, tinh thần cô em rất tốt ạ
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Anh mình cũng bị đau dạ dày, cũng dùng bột nghệ với mật ong, nhưng tại uống 2 thứ này kết hợp lại rất nóng nên anh mình hay bị nhiệt miệng=> uống ko đều đặn.
    Bình thường uống đều đặn thì không thấy đau dạ dày, nhưng cứ để 1 thời gian ko uống là y như rằng đau lại.

Để không bị nhiệt miệng anh mình chuyển sang hút trứng gà ta sống và uống 2 viên thuốc ami, hay thuốc gì về dạ dày, rẻ lắm, thấy mẹ mình mua cả nắm thuốc đó cho anh mình uống. Thuốc này có màu vàng, bé bé. chẳng nhớ tên là gì cả, híc

Hút trứng gà sống trước khi ngủ dậy, khi mà bụng chưa có gì ý. Nhưng trong thời gian uống thuốc này tuyệt đối kiêng rượu bia, các chất cay... Sau 1 tháng da dẻ hồng hào, béo tốt, khỏi bệnh luôn.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn, mình là người đã dùng rất nhiều nghệ để chữa dạ dày. Nói chung là tốt, mình dùng thì chủ yếu do mẹ mình trực tiếp làm. Đẩm bảo đúng theo cách truyền thống và giữ được tinh chất của nghệ. Có hiệu quả nhưng mà hơi nóng. Hiện tại mình còn một túi nhỏ khoảng 0,5kg mẹ mình gửi cho nhưng chưa dùng đến vìn mình cũng đỡ nhiều rồi. Đây là nhà ình làm. Mình có thể chia sẻ cho bạn một ít dùng thử. Bạn mua ngoài hiệu thuốc thì không được toàn bộ là bột nghệ nguyên chất đâu, mà phải là nghệ đen nguyên chất mới tốt. nếu bạn thực sự câng thì mình có thể tặng bạn mọt ít để dùng thử. gọi cho minh theo số 01297021600. Mình là Phong
    • 1,519 Bài viết

• 1,547 Được cảm ơn

nhà mình có rất nhiều nghệ đen tươi,vá ít nghệ khô,các bạn cần thì pm cho mình nha
    • 31 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me2giai Xem bài viết
    Các mẹ ơi; em đang có việc muốn hỏi, nhà em có nguoi dau da day; nghe noi uong bot nghe voi mat ong rat tot; khong biêt thuc hu thế nào? em lên mạng tìm thông tin thì thấy giá cả vô cùng quá; chỗ bán 100K: lang; chỗ thì 180K; chỗ thì 500K: lạng:

em có tìm hiểu thuốc thì thấy có BIO CURMIN của việt nam sản xuất; có thành phần hạt tiêu để tăng hấp thụ, có mẹ nào biết thông tin về sản phẩm này không; tư vấn giúp em với nhé
    :Rose:
    Tốt nhất là bạn nên tswj làm bạn ah . mua ở ngoài ko đảm bảo về chất lượng lắm.
    Bạn mua Nghệ đen + Mật ong.
    Nghệ đen, thái mỏng, rang khô, xay nhuyễn. sau đó cho mật ong vào.
    mỗi sáng dậy rước khi ăn sáng dùng 1 thìa cafe hỗ hợp trên. dùng ht]ờng xuyên là sẽ đỡ nhiều. tuy khôn gkhỏi nhưng bạn sẽ không bị đau nữa.
    Mình cũng bị, mình tự làm dể ăn cho nó lành. hì. tại có lần mua về ăn nh cát. hic hic lại còn ăn là biết nghệ thường. vì nghệ đen khá đắng nhưng lại thơm.
    Chúc ng nhà mẹ nó may khỏi bịnh nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi coxinh; 21/06/2010 vào lúc 04:31 PM.
    • mhl
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi đã sử dụng trong nhiều năm loại mật nghệ viên nén: của CTY DƯỢC PHẨM CALAPHACO, địa chỉ: QL1 – K4 – Thị Trấn Cai Lậy – Tiềng Giang , SĐK : VNB-2954-05, chai = nhựa, có bán ở nhiều nhà thuốc tây.

Loại nầy # 7.000đ / 100 viên, giá rẻ nhưng đặc điểm là nén khô tốt, sử dụng lâu dài mà không bị mốc, các bạn nên thận trọng với các loại viên nén mật nghệ bọc đường sẽ rất nhanh bị mốc ở bên trong lớp bọc đường mình không nhìn thấy, uống sẽ rất hại cho sức khỏe.
    • 303 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau dạ dày và cũng từng uống một số loại bột nghệ chế biến sẵn nhưng cho đến giờ này, mình thấy tín nhiệm nhất là gói bột nghệ đơn số 13 của viện 103. Mỗi đợt, mua khoảng 100 gói về uống sau khoảng 2-3 đợt là khỏi. Cái này chỉ bán ở địa bàn viện 103 thôi chứ ko bán đại trà nên mỗi lần đi mua hơi ngại. Bạn thử xem nhé.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình được người quen giới thiệu mua sản phẩm bột nghệ đã tách tinh dầu của Viện Khoa Học dùng thấy tốt lắm,không nên dùng sản phẩm nghệ chưa tách tinh dầu vì gây nóng trong cơ thể.Mình bị đau dạ dày uống thấy hết hẳn.3,4 tháng nay chưa thấy bị lại,quan trong khi khỏi bạn tránh rượu bia và ăn uống đúng giờ là được thôi.Mình mua của chị Thu ở Thái Thịnh bạn có thể tham khảo trang botnghe.com de biet thêm chi tiết.
    • 89 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm đây... Lúc đầu là mình tìm tinh nghệ nhưng sau đó tìm trúng cái này thấy cũng dc dc, nên mình đang kiếm mua thử mà ko tìm dc chỗ bán ở TPHCM... Bạn vào trang web của của biocurmin xem thử đi, trong đó nó có nói về tính năng của sản phẩm này đó...