• 0 Lượt chia sẻ
  • 54.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Tháng này tự dưng em hành kinh vào ngày 11 và đến ngày 28/4 em lại bị hành kinh tiếp. Đợt ngày 11 bị thì em thấy toàn màu đen thôi, kiểu như ứ lâu ngày bị đẩy ra ấy, em bị trong 5 ngày. Đợt 28 vừa rùi có lẫn cả máu cục, nhìn sợ quá. Kiểu như con đỉa to ấy. :Sad: Em cũng bị trong 5 ngày.
    Xin hỏi em có bị làm sao không cả nhà? Em và chồng hoạt động không đều nên chưa thấy có em bé. Em nên đi làm các xét nghiệm gì bây giờ ạ?
    Sống sao cho người ta nể mình chứ không phải sống để người khác coi khinh :Applause:

0t: 3.2kg, 1t: 4.2kg, 2t: 5.7kg :LoveStruc:; 3t: 7kg, 4t: 8kg, 5t: 9kg - 68cm, 6t: 9,5kg, 7t: 10,5kg - 70cm :Sad: 8t: 10.5kg ... 21t: 12kg ; 85cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 592 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong6568 Xem bài viết
    Chào cả nhà! Tháng này tự dưng em hành kinh vào ngày 11 và đến ngày 28/4 em lại bị hành kinh tiếp. Đợt ngày 11 bị thì em thấy toàn màu đen thôi, kiểu như ứ lâu ngày bị đẩy ra ấy, em bị trong 5 ngày. Đợt 28 vừa rùi có lẫn cả máu cục, nhìn sợ quá. Kiểu như con đỉa to ấy. :Sad: Em cũng bị trong 5 ngày.
    Xin hỏi em có bị làm sao không cả nhà? Em và chồng hoạt động không đều nên chưa thấy có em bé. Em nên đi làm các xét nghiệm gì bây giờ ạ?
    Một tháng mà bị 2 lần là Rong kinh đấy.
    Người đàn bà mỗi tháng đều có kinh nguyệt. Nếu mà có kinh xong rồi mà cái kinh đó kéo dài quá hơn 7 ngày, 7 ngày đến 10 ngày, hoặc là giữa chu kỳ kinh nguyệt tức đã hết kinh rồi mà ra máu lại, thì người ta gọi đó là rong kinh.
    Rong kinh có thể ra máu thật nhiều nhưng cũng có thể ra ít thôi nhưng mà cứ ra xong rồi ngưng rồi ra lại, và ngoài ra nếu tự nhiên mà chảy máu bất thường, tức là nó không dính dáng tới kinh nguyệt của mình.

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong6568 Xem bài viết
    Em nên đi làm các xét nghiệm gì bây giờ ạ?
    Để xác định nguyên nhân của rối loạn kinh nguyệt, bạn có thể đi khám phụ khoa để dựa vào các xét nghiệm: Chụp X quang ổ bụng, siêu âm phụ khoa, chụp tử cung-vòi trứng, nội soi ổ bụng,... Đồng thời theo dõi chu kì kinh và cung cấp thông tin chính xác , từ đó mới có thể đưa ra phương pháp điều trị cụ thể, hiệu quả.
    • 1,163 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Bạn đi chụp X Quang đi có thể là bị u xơ tử cung đấy. cái đó gây ra rong kinh và ra những cục máu to.
    • 318 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy khi thường xuyên thức khuya cũng có hiện tượng ra máu màu sẫm bất thường này. Mình dạo này cũng hay bị rong kinh, tuy không ra máu cục nhưng cũng nghĩ là có vấn đề rồi. Các mẹ cho mình hỏi nên đi khám và xét nghiệm ở đâu thì tốt?
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Tháng vừa rùi em bắt đầu QKĐ từ ngày 16/4 và kéo dài đến tận hôm nay vẫn bị rong kinh mặc dù thông thường em chỉ 5-7 ngày là sạch. Lần này, hết 7 ngày đầu của kỳ QKĐ thì em thấy ra kinh màu không đỏ tươi nữa mà là đỏ sậm. Em lo quá, diễn đàn lại thấy mọi người nói rong kinh có thể do có u bướu hay ung thư bất thường nên chiều qua em vội vàng đi siêu âm. Kết quả như thế này ạ:
    - Tử cung trung gian:kích thước 55mm x 39 mm
    - Niêm mạc tử cung:3,9 mm
    - Buồng trứng phải: 1 nang trống âm kích thước 46mm x 37mm
    - Buồng trứng trái: bình thường
    Bác sĩ bảo có khả năng do cái nang trong buồng trứng phải là nguyên nhân gây ra rong kinh cho em. Bác sĩ hỏi em có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp gần đây hay không nhưng em không dùng. Bác sĩ dặn em mua que thử thai về thử,nếu có thai thì phải đến bác sĩ ngay. Còn nếu không có thai thì theo dõi trong vòng 1-2 tuần rồi trở lại khám kiểm tra.Sáng nay em có thử thai nhưng chỉ có 1 vạch.
    Em chưa hiểu sự tình ra sao, không biết cái nang đó có nguy hiểm không ạ? Bác sĩ thì bảo nang này bình thường có thể tự xẹp đi. Hic, tù mù quá. Em lo lắng ko ăn uống được gì cả.HuHu
    • 592 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babycuti Xem bài viết
    Tháng vừa rùi em bắt đầu QKĐ từ ngày 16/4 và kéo dài đến tận hôm nay vẫn bị rong kinh mặc dù thông thường em chỉ 5-7 ngày là sạch. Lần này, hết 7 ngày đầu của kỳ QKĐ thì em thấy ra kinh màu không đỏ tươi nữa mà là đỏ sậm. Em lo quá, diễn đàn lại thấy mọi người nói rong kinh có thể do có u bướu hay ung thư bất thường nên chiều qua em vội vàng đi siêu âm. Kết quả như thế này ạ:
    Bác sĩ bảo có khả năng do cái nang trong buồng trứng phải là nguyên nhân gây ra rong kinh cho em. Bác sĩ hỏi em có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp gần đây hay không nhưng em không dùng. Bác sĩ dặn em mua que thử thai về thử,nếu có thai thì phải đến bác sĩ ngay. Còn nếu không có thai thì theo dõi trong vòng 1-2 tuần rồi trở lại khám kiểm tra.Sáng nay em có thử thai nhưng chỉ có 1 vạch.
    Em chưa hiểu sự tình ra sao, không biết cái nang đó có nguy hiểm không ạ? Bác sĩ thì bảo nang này bình thường có thể tự xẹp đi. Hic, tù mù quá. Em lo lắng ko ăn uống được gì cả.HuHu
    Sau QKĐ Bạn Rong kinh đến 15 ngày: Làm gì có thai mà đi thử.
    Thủ phạm gây ra Rong kinh là ở cái nang buồng trứng phải(Nang lành): Uống thuốc tây sẽ tiêu hoặc Nó sẽ tự mất đi ở vài chu kì kinh kế tiếp.
    • 318 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mẹ nó đinh siêu âm và khám ở đâu mà thông số kỹ thế? Chỉ chỗ cho mình đi theo với. Mình cũng đang lo đây này!
    • 8,540 Bài viết

• 2,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Louna Xem bài viết
    Mẹ nó đinh siêu âm và khám ở đâu mà thông số kỹ thế? Chỉ chỗ cho mình đi theo với. Mình cũng đang lo đây này!
    Ở bất kỳ pk nào siêu âm cũng có những thông số đó mà mẹ nó ơi!

Mẹ nó có thể tới pk 32 Phùng Hưng siêu âm nhé! :LoveStruc:
    • 318 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình gần đây cũng có 1-2 lần thuốc tránh thai khẩn cấp trong vòng 3-4 tháng. Các mẹ cho mình hỏi trường hợp mình cũng bị ra máu màu nâu sẫm từ ngày thứ 14 của chu kỳ kéo dài 5 ngày thì hết. Đến ngày thứ 19 của chu kỳ này có QH vợ chồng thì có nhiều nguy cơ dính bầu không?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hic..mình là bị đầu tiên vào ngày 21 tháng trước, rùi đến ngày 15 tháng sau đã thấy ra tiếp, và đến ngày 28 lại có. Mỗi lần chỉ có 3 - 5 ngày thui à. có mỗi lần ra ngày sau cùng là có máu cục. Ngày 15 máu đen.
    Chắc sang tuần cũng phải đi khám xem thế nào? lo quá. Đang tính sinh nghé con.:Sad:
    Sống sao cho người ta nể mình chứ không phải sống để người khác coi khinh :Applause:

0t: 3.2kg, 1t: 4.2kg, 2t: 5.7kg :LoveStruc:; 3t: 7kg, 4t: 8kg, 5t: 9kg - 68cm, 6t: 9,5kg, 7t: 10,5kg - 70cm :Sad: 8t: 10.5kg ... 21t: 12kg ; 85cm
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Louna Xem bài viết
    Mình đi khám ở phòng khám sản phụ khoa ở Vạn Phúc của bác sĩ Ánh. Cũng là lần đầu khám ở đây thôi. 100k/lần siêu âm
    • 1,232 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Sau QKĐ Bạn Rong kinh đến 15 ngày: Làm gì có thai mà đi thử.
    Thủ phạm gây ra Rong kinh là ở cái nang buồng trứng phải(Nang lành): Uống thuốc tây sẽ tiêu hoặc Nó sẽ tự mất đi ở vài chu kì kinh kế tiếp.
    Bác sĩ chỉ dặn em về thử thai loại trừ trường hợp thai ngoài tử cung và sảy thai tự nhiên mà không biết. Bác sĩ cũng chả cho em thuốc gì uống cả, chỉ dặn theo dõi trong 1-2 tuần thì quay lại khám. Em có biết gì đâu, lo lắng, mất ăn mất ngủ vì VC em đang định tháng tới sẽ lên kế hoạch có em bé đây. Chờ đợi mà chả biết thế nào, mấy ngày nghỉ lễ cũng không thấy vui vẻ gì cả.
    • 592 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Bác sĩ chỉ dặn em về thử thai loại trừ trường hợp thai ngoài tử cung và sảy thai tự nhiên mà không biết. Bác sĩ cũng chả cho em thuốc gì uống cả, chỉ dặn theo dõi trong 1-2 tuần thì quay lại khám. Em có biết gì đâu, lo lắng, mất ăn mất ngủ vì VC em đang định tháng tới sẽ lên kế hoạch có em bé đây. Chờ đợi mà chả biết thế nào, mấy ngày nghỉ lễ cũng không thấy vui vẻ gì cả.
    Em làm theo lời BS dặn và theo dõi 1-2 kì kinh kế tiếp. Sau đó nếu còn rong kinh, thì tôi sẽ giúp cho nhé.
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hiện tai 1 tháng em có 2 lần kinh nguyệt: 1 lần là đầu tháng và 1 lần là giữa tháng. Em đi khám siêu âm đầu giò thì bác sy nói em không sao ca. Em bị liền mấy tháng nay rồi mà trước đâu chu kỳ của em cực ngon( 30 ngày). Có mẹ nao đã bị giống em hay biết vệ bệnh này thì giúp em với nhé
    • 78 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thế gần đây bạn có dùng thuốc tránh thai không? Thuốc tránh thai khẩn cấp có thể gây tác dụng phụ. Hoặc có thể do ăn ngủ không điều độ, suy nghĩ căng thẳng cũng làm rối loạn kn. Để chắc chắn thì bạn nên đi khám phụ khoa xem thế nào.
    Hôm trước mình cũng bị giống thế, đi khám ở 1/1 ngõ 135 Núi Trúc, bác sĩ bảo bị rối loạn kinh nguyệt do căng thẳng thôi. Trường hợp của mình thiếu progesterone nên phải uống bổ sung. Ăn uống nghỉ ngơi tốt lại ổn
    • 142 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Minh chua bao gio uong thuoc tranh thai bao gio ca. Minh da di kham may lan roi nhung ko khoi, cung co the minh hay cang thang giong
    ban nen bi nhu vay. Ban uong thuoc gi vay?
    • 78 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bác sĩ cho mình uống bổ sung progesterone vì thiếu thôi (màng tử cung mỏng).
    Nếu bạn đã đi khám rồi, bác sĩ nói sao? Có phải theo dõi gì không?
    • 212 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hiện tượng này cũng không đáng ngại đâu. Có thể do bạn căng thẳng hoặc chế độ sinh hoạt bị xáo trộn. Khi mọi thứ trở lại cân bằng là mọi việc lại đâu vào đấy thôi. Đừng lo lắng quá thành stress thì lại càng lâu khỏi. Chúc bạn mau hết lo.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ này bị rối loạn nội tiết tố thôi mà,mình có băng vệ sinh giúp cân bằng nội tiết tố đấy
    • 445 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

uống thuốc giảm cân cũng bị thay đổi chu kì đó chị >"<

mà đi khám bệnh bác sĩ bảo ko sao thì cũng đỡ lo hơn rồi!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3