• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mấy ngày gần đây, cứ đến tầm chiều chiều là mắt em mỏi ko muốn mở ra nữa, kèm theo đó là 2 mắt sụp hẳn xuống, trong thật khủng khiếp, cứ như là già thêm chục tuổi ý , em vừa lo vừa buồn. Nhưng sau 1 đêm ngủ dậy thì mắt em lại ko bị sụp nữa, nhưng đến tầm 3h chiều là bắt đầu lại mỏi và sụp mí mắt. Mà sụp kinh khủng, sụp hằn sâu xuống, trong thảm hại lắm. Có mẹ nào bị giống em ko ạ . Sáng nay em vừa phải đi mua 1 lọ dầu gấc và V.Rohto để nhỏ mắt, ko biết có tác dụng gì ko nữa . Có khi nào là do em nhìn màn hình vi tính nhiều quá ko nhỉ ? Có đợt em chơi game nhiều quá, cay xè cả mắt .
    Các mẹ có phương pháp nào chống sụp mí mắt ko ạ, chứ thế này em mất tự tin lắm .

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 519 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sao giống mình thế. Bạn dùng Ronto chống sưng, phù mắt. Ngoải ra còn có thể để 1 cái thìa vào ngăn đá. Khi lạnh thì lấy ra để chườm mắt. cách mình hay dùng nữa là mua cái dán mi mắt, dán lên mắt mỗi khi bị sụp mắt, hiệu nghiệm lắm.
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khéo mẹ nó lại nghén ngủ cũng nên. Vì lúc mình có bầu thằng cu cũng vậy, cứ đến chiều là 2 mặt sụp lại. Thế là đi ngủ một giấc là hết. Mẹ nó thử xem có giống mình không nha.
    • 7,214 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

để giảm sụp mí, mẹ có thể dùng kem giúp săn da và làm tăng tuần hoàn máu tại mắt nhé, của L'Apothiquaire í!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đây cũng mắc cái bịnh sụp mí mắt đấy, cứ vào khoảng 6h chiều là mắt không mở lên nổi, mặc dù không thấy buồn ngủ tý nào, không hiểu vì sao nữa, đôi khi đang chạy xe mà mắt cứ díu lại, nguy hiểm mấy lần rồi nên cứ trước khi đi làm về là phải rửa mặt bằng nước lạnh, càng lạnh càng tốt...
    • 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    để giảm sụp mí, mẹ có thể dùng kem giúp săn da và làm tăng tuần hoàn máu tại mắt nhé, của L'Apothiquaire í!
    Kem đó mua ở đâu hả mẹ nó và có hiệu quả gì ko?
    Tình hình là hơn 1 tháng rồi, đã nhỏ mắt và uống thuốc, nhưng tình trạng sụp mí ngày càng nặng, giờ nó hằn sâu lắm, huhu. Chán nản lắm. Buổi chiều đi làm về là mắt bắt đầu sụp, càng về tối nó càng sụp nhiều. Còn sáng ra thì nó ko bị sụp, nhưng mấy ngày gần đây, sáng ra mặc dù ko sụp nhưng vẫn nhìn thấy cái vệt của mặt bị sụp.
    Em đã tìm hiểu trên web, hình như nó là tình trạng nhược cơ. Có thể điều trị bằng phẫu thuật, nhưng nghe có vẻ sợ sợ. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này post lên chia sẻ với nhé. Cái này làm em cực kỳ mất tự tin. Trong già lắm, huhu:Crying:

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sao băng Xem bài viết
    em đây cũng mắc cái bịnh sụp mí mắt đấy, cứ vào khoảng 6h chiều là mắt không mở lên nổi, mặc dù không thấy buồn ngủ tý nào, không hiểu vì sao nữa, đôi khi đang chạy xe mà mắt cứ díu lại, nguy hiểm mấy lần rồi nên cứ trước khi đi làm về là phải rửa mặt bằng nước lạnh, càng lạnh càng tốt...
    Bây giờ mình ko bị hiện tượng mỏi mắt đến nỗi ko mở lên được. Chỉ bị nhức mắt và sụp mí, sụp mí thì nó chỉ bị xấu về mặt thẩm mỹ chứ nó ko ảnh hưởng đến việc nhìn như của bạn.

• 6,882 Bài viết

• 12,427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mấy ngày gần đây, cứ đến tầm chiều chiều là mắt em mỏi ko muốn mở ra nữa, kèm theo đó là 2 mắt sụp hẳn xuống, trong thật khủng khiếp, cứ như là già thêm chục tuổi ý , em vừa lo vừa buồn. Nhưng sau 1 đêm ngủ dậy thì mắt em lại ko bị sụp nữa, nhưng đến tầm 3h chiều là bắt đầu lại mỏi và sụp mí mắt. Mà sụp kinh khủng, sụp hằn sâu xuống, trong thảm hại lắm. Có mẹ nào bị giống em ko ạ . Sáng nay em vừa phải đi mua 1 lọ dầu gấc và V.Rohto để nhỏ mắt, ko biết có tác dụng gì ko nữa . Có khi nào là do em nhìn màn hình vi tính nhiều quá ko nhỉ ? Có đợt em chơi game nhiều quá, cay xè cả mắt .
    Các mẹ có phương pháp nào chống sụp mí mắt ko ạ, chứ thế này em mất tự tin lắm .
    Mẹ nó ơi, hồi trước tớ cũng bị như thế. Anh bạn tớ là Bsi khám cho bảo do cơ thể mệt mỏi. Mà mẹ nó phải hạn chế dùng máy tính đi cơ. Ko dùng nhiều V Rotto, ko tốt đâu. Mẹ nó mua nước muối sinh lý nhỏ ngày 2 lần, sau đó nhỏ nước mắt nhân tạo. Hai thứ này sẵn và rẻ lắm. Buổi tối chịu khó lấy túi trà( trà xanh và trà cúc hãm lấy nước uống rồi thì dùng túi bã trà còn lại nhé) cho vào tủ lạnh , sau đó lấy ra đắp lên mắt 30 phút.
    Tớ đã làm như thế và bây giờ ok rồi. Chúc mẹ nó mau khỏi nhé!
    • 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, hồi trước tớ cũng bị như thế. Anh bạn tớ là Bsi khám cho bảo do cơ thể mệt mỏi. Mà mẹ nó phải hạn chế dùng máy tính đi cơ. Ko dùng nhiều V Rotto, ko tốt đâu. Mẹ nó mua nước muối sinh lý nhỏ ngày 2 lần, sau đó nhỏ nước mắt nhân tạo. Hai thứ này sẵn và rẻ lắm. Buổi tối chịu khó lấy túi trà( trà xanh và trà cúc hãm lấy nước uống rồi thì dùng túi bã trà còn lại nhé) cho vào tủ lạnh , sau đó lấy ra đắp lên mắt 30 phút.
    Tớ đã làm như thế và bây giờ ok rồi. Chúc mẹ nó mau khỏi nhé!
    Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ với tớ. Cho tớ hỏi nước mắt nhân tạo có phải là Oculotect ko? Tớ nhỏ cái này thấy dính mắt và căng mắt lắm, cảm thấy khó mở mắt và nặng mắt.
    Cho tớ hỏi trà xanh và trà cúc là trà gì, mẹ nó có thể chỉ dẫn cụ thể giúp tớ được ko? Nếu được, cho tớ xin số ĐT để tớ hỏi cụ thể hơn. Đúng là cơ thể tớ đang bị tình trạng mệt mỏi, mỗi khi cuối giờ chiều, tớ mệt lắm, thành ra tớ hay cáu gắt. Suốt thời gian này tớ còn bị chán nản vì trông mắt tớ tệ quá, nhìn vào gương mà thấy buồn lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 02/12/2009 vào lúc 03:24 PM. Lý do: xóa thông tin cá nhân

• 273 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lúc trước trabi cũng bị hiện tượng như bạn mắt lúc nào cũng trông như buồn ngủ, mí mắt thì sụp xuống trông tệ lắm. Cũng đi khám Đông Tây y các nơi. Cuối cùng Đông y kết luận: do sinh con nên thận suy, nhất là cứ sau mỗi kì sinh con trông mắt lại càng tệ hơn. Uống thuốc Bắc, châm cứu trông cũng đỡ hơn tí xíu nhưng được thời gian lại quay về hiện trạng cũ. Cuối cùng đi khám BV mắt TP BS kết luận cơ sụn mu mắt yếu, càng lớn sẽ càng sệ. Tuy không ảnh hưởng đến sức khỏe nhưng ảnh hưởng nhiều đến sắc đẹp . Giải pháp BS đưa ra là nâng cơ mắt đính vào xương chũm chân mày. cái này thì chỉ có BV mới làm được chứ TMV thì ko làm được đâu nhé!:Battin ey:. Và mình đã quyết định "xử" đôi mắt của mình mất 2tr. Bi giờ thì okie lắm rùi. BS bẩu mình còn giữ được mắt bồ câu này ít nhất phải trên 45 :LoveStruc:. cần thêm thông tin gì cứ hỏi mình nhé! Mình sẽ bổ sung
    • 145 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi Xem bài viết
    Và mình đã quyết định "xử" đôi mắt của mình mất 2tr. Bi giờ thì okie lắm rùi. BS bẩu mình còn giữ được mắt bồ câu này ít nhất phải trên 45 .
    Cho mình hỏi bạn làm mắt ở đâu thế, có phải nghỉ nhiều ngày không và có đau không. Mắt mình cũng bị sập mí, mình cũng định đi cắt mí mà chưa biết rõ thế nào. Có bạn làm rồi thì nói cụ thể cho mình biết nhé. Xin cảm ơn .
    • 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Lúc trước trabi cũng bị hiện tượng như bạn mắt lúc nào cũng trông như buồn ngủ, mí mắt thì sụp xuống trông tệ lắm. Cũng đi khám Đông Tây y các nơi. Cuối cùng Đông y kết luận: do sinh con nên thận suy, nhất là cứ sau mỗi kì sinh con trông mắt lại càng tệ hơn. Uống thuốc Bắc, châm cứu trông cũng đỡ hơn tí xíu nhưng được thời gian lại quay về hiện trạng cũ. Cuối cùng đi khám BV mắt TP BS kết luận cơ sụn mu mắt yếu, càng lớn sẽ càng sệ. Tuy không ảnh hưởng đến sức khỏe nhưng ảnh hưởng nhiều đến sắc đẹp . Giải pháp BS đưa ra là nâng cơ mắt đính vào xương chũm chân mày. cái này thì chỉ có BV mới làm được chứ TMV thì ko làm được đâu nhé!:Battin ey:. Và mình đã quyết định "xử" đôi mắt của mình mất 2tr. Bi giờ thì okie lắm rùi. BS bẩu mình còn giữ được mắt bồ câu này ít nhất phải trên 45 :LoveStruc:. cần thêm thông tin gì cứ hỏi mình nhé! Mình sẽ bổ sung
    Tớ rất cám ơn thông tin hữu ích của mẹ nó. Tình trạng của mình bây giờ là sáng nó ko bị sụp, chỉ bị lúc chiều tối. Và 2 ngày cuối tuần vừa rồi, mình ko hề dùng máy tính, cố gắng để mắt nghỉ ngơi nhiều, lúc nào cảm thấy mỏi mắt là nhắm mắt lại, và mình đắp bã trà giống mẹ hanguyen509 nói và tình hình cũng khá là khả quan. Mắt mình ko bị sụp như những ngày phải làm việc, nhưng mà chỉ lo là đi làm sẽ lại bị như thế thôi. Nếu mà tình trạng mắt quá xấu đi thì biện pháp cuối cùng là cắt mí mắt thôi.

• 773 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hic, buồn quá, đến giờ phút này mắt của em vẫn không khỏi, và vẫn thường xuyên mệt mỏi, nhức mắt, càng ngày càng sụp, và vết sụp dần dần nó đề lại thành vệt thâm trên mắt làm em buồn quá, huhu. Có mẹ nào có cách giúp em với ko?

• 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không bị sụp mắt như bạn nhưng mình nghe nói nhổ lông mày nhiều cũng bị sụp mí có phải không?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thienthanxanh ơi, mình nghĩ bạn nên đi khám bác sĩ chuyên khoa mắt đi, mình cũng đang bị mỏi mí mắt nè nhưng mà chỉ mỏi thôi chứ không sụp hẳn xuống, mình bị cũng lâu rồi, nhiều khi mỏi mắt kinh khủng chỉ muốn nhắm mắt lại thôi, cảm giác mi mắt nặng chịch xuống cứ như là buồn ngủ lắm ấy. Hồi sáng này mình đi khám bác sỹ phỏng đoán mình bị nhược cơ, bảo tuần sau mình đi khám lại và nhớ có người nhà đi cùng, mình nghe thấy lo quá nên giờ mới lên mạng tìm thông tin về bệnh nhược cơ ra sao nên mới gặp bài của bạn đó.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thì nghĩ ngủ đủ giấc là OK hết!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

c ơi cái dán mi mắt la loại nào vậy c
    • 177 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chị ơi chị phẫu thuật mí mắt ở đâu thế? Em năm nay 27 tuổi mà cũng đã sụp mí mấy năm nay rồi. Hồi trước mắt em chỉ có 1 rãnh mí ở trên mắt, nhưng mấy năm nay nó thành 2 rãnh mí ở cả 2 bên mắt. Gần đây nữa thì bên mắt trái của em lại có thêm 1 vết nhăn bên trên 2 rãnh mí kia (giống như của người già í) làm em phải dùng trán nhíu mày lên rồi hạ xuống thì cái vết nhăn mới mất đi, nhưng mỗi khi em chớp mắt thì nó lại xuất hiện như thế.
    Em muốn đi phẫu thuật nhưng chưa biết ở chỗ nào bác sĩ uy tín vì chỉ sợ chữa lợn lành thành lợn què thôi.