SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mọc mụn cạnh mép,sưng to và nhức. Liệu có phải là đinh dâu ko ạh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.93K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 147 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái! Sao dạo này em hay gặp mấy vấn đề về sức khỏe thế! Tình hình là hum qua em có bị mọc một cái mụn ở cạnh mép. Do vô tình tay em quyệt phải làm nó bị bung đầu mụn ra. Em cũng tưởng chỉ như những cái mụn cóc trước đây. Ai ngờ sáng nay ngủ dậy thì nó sưng tấy lên và đau nhức nữa chứ. Nhìn phớt qua cứ như là sưng to do bị đau răng ý. Sáng nay em định nghỉ làm để đi khám nhưng đầu tuần nên vướng họp hành với sếp nên ko đi được. Nhưng ko đi thì em lo quá, thấy mấy chị công ty em dọa là đinh dâu sẽ bị méo miệng. Ôi em sợ lắm!
    Mẹ nào đã từng bị hoặc biết cách chữa bệnh này thì bảo giúp em với! Em lo quá, chả làm được j, mà ngồi họp thì cứ phải lấy tay che một bên cho khỏi ngượng nữa chứ:Crying::Crying::Crying::Crying:
    Trái Đất quay quanh Mặt Trời nhưng với em thì Trái Đất quay quanh anh đấy chồng yêu ah!
    You're my everything:577:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,365 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_mong_con_tung_ngay Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái! Sao dạo này em hay gặp mấy vấn đề về sức khỏe thế! Tình hình là hum qua em có bị mọc một cái mụn ở cạnh mép. Do vô tình tay em quyệt phải làm nó bị bung đầu mụn ra. Em cũng tưởng chỉ như những cái mụn cóc trước đây. Ai ngờ sáng nay ngủ dậy thì nó sưng tấy lên và đau nhức nữa chứ. Nhìn phớt qua cứ như là sưng to do bị đau răng ý. Sáng nay em định nghỉ làm để đi khám nhưng đầu tuần nên vướng họp hành với sếp nên ko đi được. Nhưng ko đi thì em lo quá, thấy mấy chị công ty em dọa là đinh dâu sẽ bị méo miệng. Ôi em sợ lắm!
    Mẹ nào đã từng bị hoặc biết cách chữa bệnh này thì bảo giúp em với! Em lo quá, chả làm được j, mà ngồi họp thì cứ phải lấy tay che một bên cho khỏi ngượng nữa chứ:Crying::Crying::Crying::Crying:
    sẽ bị méo miệng nếu như bạn nặn thui,còn không bạn cứ kệ nó,sẽ khỏi thôi mà,đừng sờ vào nó nhé....chúc bạn nhanh khỏi để đỡphai lấy tay che...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn uống thuốc này nha:
    Augmentin 1g 20v, ngày uống 4v chia 2 lần
    alpha chymotrypsin 30v, ngày uống 6v chia 2 lần
    chúc bạn mau bình phục
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congiola Xem bài viết
    bạn uống thuốc này nha:
    Augmentin 1g 20v, ngày uống 4v chia 2 lần
    alpha chymotrypsin 30v, ngày uống 6v chia 2 lần
    chúc bạn mau bình phục
    1 cái kháng sinh
    1 cái kháng viêm, cái alpha này ngậm dưới lưỡi thì hấp thu tốt hơn đó
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chính xác.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chị !
    em cũng bị đinh dâu như chị me_mong_con_tung_ngay , và em đang rất lo. Vì em bị từ hôm chủ nhật đến hôm nay ( 3 ngày rồi ạ ), em cũng uống thuốc như chị congiola mách mà nó vẫn không đỡ hơn tí nào. Mấy hôm nay đi làm, trời lạnh, nên em quấn khăn che đi được. Em bị sưng to, tấy đỏ, đau không nhai được cơm, mấy hôm nay em chỉ ăn được đồ ăn mềm thôi ạ :Sad:
    Và kinh khủng hơn là em thấy cằm em bị lệch đi 1 chút soi gương cười, em thấy mồm cứ méo méo thế nào ấy ạ T__T ko biết em có bị méo mồm không ? em lo lắm , mong các chị tư vấn giúp đỡ em với

ps: hôm nay, cái khăn xê dịch làm cho cái mụn nó bị chảy nước ra 1 chút, không biết có sao không ạ
    • 139 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mụn rối kệ nó sẽ khỏi. Không chạm vào là đc. Nếu sờ vào hoặc lặn những mụn quanh mồm mép sẽ bị méo mồm và sưng to lắm.mụn khu vực này rất độc
    • 107 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình bị mụn này 1 vài lần. Để im như vậy, đừng đụng vô sẽ khỏi.