SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

mọc 1 nốt gì ấy ở trong miệng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 5,353 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Tự dưng đang yên đang lành mình bị mọc 1 nốt như là nốt bỏng nước ở trong miệng. Bình thường thì nó sẹp xuống. Nhưng cứ vài hôm cái nốt ấy lại phồng lên mọng nước.Mình lấy kim chọc ra thì thấy máu và 1 chất nhờn màu hồng. cái nốt đó khi chọc ra cũng không đau.Nhưng cứ vướng trong miệng rất khó chịu. Mình bị làm sao vậy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,828 Bài viết

• 8,510 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Tự dưng đang yên đang lành mình bị mọc 1 nốt như là nốt bỏng nước ở trong miệng. Bình thường thì nó sẹp xuống. Nhưng cứ vài hôm cái nốt ấy lại phồng lên mọng nước.Mình lấy kim chọc ra thì thấy máu và 1 chất nhờn màu hồng. cái nốt đó khi chọc ra cũng không đau.Nhưng cứ vướng trong miệng rất khó chịu. Mình bị làm sao vậy
    Liều quá ! :Thinking:
    Đi khám tai mũi họng đi :Nottalkin:
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị nikita24480, sau đó nốt trong miệng chị xử lý thế nào để hết ạ, em giờ cũng bị 1 nốt giống như chị mô tả vậy, mà em chưa có thời gian đi khám. Nếu có thời gian chị vào reply em nhé. Thanks chị
    • 5,353 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

hehhehehehBuôbn cười vì mình liều quá đi cơ. Mình chả đi khám nên cũng chả biết nó là cái gì. Mình thấy 1 bác hàng xóm bị y chang vậy. Bác ấy bị gần 10 năm nay rồi. Riêng mình, khá phản khoa học. Mình lấy 1 cây kim sạch, nhể cái bọc đó ra. Nặn hết các thứ bên trong ra. nhể hết lớp da trên cùng cho đến khi cái lớp ấy bằng phẳng gần như những chỗ bên cạnh. Rồi mình cho muối vào. Híc cha mẹ ơi xót gần chết. Tưởng chết đi ấy, nhảy tưng tưng. Mình làm khoảng 2-3 lần. Và cuối cùng nó tự hết hẳn. Mình khuyên các mẹ đừng làm liều như mình. Chả may bị sao thì toi. Đi khám đi nhé.
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hihihi, thế mà nó cũng khỏi được à chị, có khi em bắt chước chị thôi .
    Hôm nào rảnh em đi khám vậy, nốt này nó mọc phải đến gần tháng rồi, mà ăn gì mặn hoặc lỡ chạm vào là nó lại phồng lên, khó chịu lắm.
    Cám ơn chị đã trả lời em nhé!