SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mổ nội soi do vòi trứng bị tắc

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 296 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Em lấy chồng 2 năm mong con mà không có, đi khám bác sỹ bảo phải mổ nội soi vòi trứng vì bị tắc 2 bên. Em sắp mổ rồi, run quá không biết phải kiêng khem thế nào đây. Mong được các mẹ tư vấn lắm. Cảm ơn nhiều lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nếu BS đã chỉ định mổ nội soi thì em cứ yên tâm làm các xét nghiệm cần thiết rồi đến ngày thì sẽ được mổ nội soi thôi em à. Mổ nội soi rất đơn giản, không đau đớn và lại nhanh hồi phục, không cần kiêng kem gì đâu em. Chúc em có kết quả tốt đẹp!
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cố lên nhé...mổ nội soi ko đau đâu...mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi...rồi bạn sẽ đón bé yêu mà...:Smiling::Rose:
    • 296 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã củng cố tính thần cho em, nhưng em vẫn lo lắm vì em bị "giãn tắc" cơ, không khéo lại bị cắt mất 2 vòi thì chỉ có TTON thôi, mà để thuyết phục nhà chồng em thì cũng mệt lắm. Họ đâu có thích ox cưới em đâu. Em sợ lắm
    • 115 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng muốn hỏi.
    Em bị đa nang và bị tắt một bên vòi trứng. Các mẹ ơi, ngoài việc TTON, thì có đường nào khác không ạ? Em buồn lắm, nhiều lần cũng nghĩ là mình nên mổ nội soi, nhưng bị đa nang thì hai vòi trứng có thông hay không thì cũng đâu có tác dụng gì. Em nghĩ thế có sai không hả các chị?
    Em buồn quá, không nghĩ thì thôi, nghĩ đến là nẫu ruột.
    Lớp học tiếng Anh cho người mất căn bản hoàn toàn
    http://zaodich.com/forum/f2774/lop-t.../#post25667903
    • 69 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Esmeralda Xem bài viết
    Em cũng muốn hỏi.
    Em bị đa nang và bị tắt một bên vòi trứng. Các mẹ ơi, ngoài việc TTON, thì có đường nào khác không ạ? Em buồn lắm, nhiều lần cũng nghĩ là mình nên mổ nội soi, nhưng bị đa nang thì hai vòi trứng có thông hay không thì cũng đâu có tác dụng gì. Em nghĩ thế có sai không hả các chị?
    Em buồn quá, không nghĩ thì thôi, nghĩ đến là nẫu ruột.
    Chị nghĩ mổ nội soi hay không thì em nên theo chỉ định của bác sĩ, đừng nên áp đặt ý kiến chủ quan của mình em ạ. Chị cũng đã gặp trường hợp bị đa nang vẫn có bầu tự nhiên được, tất nhiên cũng phải uống thuốc kích trứng, tiêm chỉ định ngày rụng trứng. Chúc em sớm có tin vui!:Rose: :Rose: :Rose:
    • 296 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mấy ngày nay em không vào mạng được vì em đi mổ nội soi. May phúc cho em là chuẩn đoán trước mổ ( sau khi xem chụp TC-BT) là em bị giãn tắc 2 vòi trứng, mấy bác sỹ giỏi đều bảo nếu không tái tạo được em phải cắt đi thì chỉ hy vọng TTON. Nhưng may quá, khi nội soi các bác sỹ đã phát hiện ra là 2 vòi trứng của em thông, nhưng vấn đề là em bị Lạc nội mạc tử cung và họ đã đốt cho em và khả năng có con bình thường là khá cao. Em đang tràn đầy hy vọng.Tuy nhiên cũng có khả năng những nang đó sẽ mọc lại.
    Nhưng điều em muốn nói là y học hiện giờ rất tiến bộ, mổ nội soi cho ta biết rất nhiều điều khác với chuẩn đoán bên ngoài vì vậy đừng lo lắng , hãy đến bác sỹ đi nhé. CHúc thành công.:Rose: :Rose: :Rose:
    • 111 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chao ban,
    Minh cung lay chong duoc hon 1 nam ma mai van chua co em be.
    Minh cung dang dinh di kiem tra xem co bi tac voi trung khong. Ban co the cho minh dia chi bac si ma ban kham va mo noi soi khong?
    Cam on ban nhieu nhe.
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bobychin: Bạn có thể đến Viện C hoặc BV Phụ sản HN nhé.
    @ các mẹ : mổ nội soi ko đau, chóng phục hồi. Nhưng các mẹ nên hỏi ý hiến bsĩ để khám định kỳ nhằm phát hiện kịp thời. Mình có cô bạn trược lúc sinh bé đầu cũng phải mổ nội soi để thông. Đến lúc có bầu bé thứ hai chủ quan ko đi khám, bị đau bụng vào Viện C giữ lại ngay để mổ nội soi, cắt một bên vòi trứng đấy.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 296 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobychin Xem bài viết
    chao ban,
    Minh cung lay chong duoc hon 1 nam ma mai van chua co em be.
    Minh cung dang dinh di kiem tra xem co bi tac voi trung khong. Ban co the cho minh dia chi bac si ma ban kham va mo noi soi khong?
    Cam on ban nhieu nhe.
    Sorry nhé, vìa bây giờ mới trả lời bạn được!
    Mình nhờ bác sỹ Hinh, phó GĐ bện viện C mổ. Bạn phải đăng ký khám ở 56 Hai Bà Trưng, sau đó họ sẽ kiểm tra toàn bộ cho bạn. Theo mình bạn nên đăng ký GS Hinh, vì giáo sư này có phong cách chữa bệnh tuyệt vời luôn. Không quát bệnh nhân, rất nhẹ nhàng và luôn ra tận nơi để đón bệnh nhân vào khám, không hách dịch như các bác sỹ khác. Bạn đi khám đi, con cái là quan trọng nhất với chúng mình đúng không. Mình đang mong lắm đây này:Rose:
    • 111 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mun888 Xem bài viết
    Sorry nhé, vìa bây giờ mới trả lời bạn được!
    Mình nhờ bác sỹ Hinh, phó GĐ bện viện C mổ. Bạn phải đăng ký khám ở 56 Hai Bà Trưng, sau đó họ sẽ kiểm tra toàn bộ cho bạn. Theo mình bạn nên đăng ký GS Hinh, vì giáo sư này có phong cách chữa bệnh tuyệt vời luôn. Không quát bệnh nhân, rất nhẹ nhàng và luôn ra tận nơi để đón bệnh nhân vào khám, không hách dịch như các bác sỹ khác. Bạn đi khám đi, con cái là quan trọng nhất với chúng mình đúng không. Mình đang mong lắm đây này:Rose:
    Cám ơn chi nhiều lắm,
    Em sẽ đăng ký phòng khám 56 để khám bác sĩ Hinh luôn.
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đã có một bé gái 7 tuổi rồi. Khi sinh không phải sinh thường mà là mổ. Ba năm sau bị chửa ngoài dạ con và cắt một bên vòi trứng. Một năm sau đó lại bị lưu thai. Từ đó đến nay, tháng nào cũng mua que thử mà lúc nào cũng chỉ có một vạch. Thật không có từ nào để tả được tâm trạng lúc này. Tháng trước ra bệnh viện C để chụp vòi trứng, bác sĩ nói là bị tắc rồi phải mổ nội soi. Mình nghe nói ở C có bác sĩ Hinh giỏi về chuyện này lắm nhưng không biết là nếu mổ trong bệnh viện thì bác ấy có mổ không hay chỉ mổ ở phòng khám 56 thôi. Có ai biết chuyện này thì tư vấn thêm cho mình với. Không biết chi phí mổ ở trong bệnh viện so với chi phí ở 56 thì như thế nào nhỉ ? và tỉ lệ thành công là bao nhiêu. Vả lại, ngoài tiện viện phí ra thì phải bồi dưỡng thêm cho bác sĩ thế nào ? Mình lo quá ! Không biết mổ nội soi có đau không và mấy ngày thì được ra viện ?
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me yêu của bé Xem bài viết
    Mình đã có một bé gái 7 tuổi rồi. Khi sinh không phải sinh thường mà là mổ. Ba năm sau bị chửa ngoài dạ con và cắt một bên vòi trứng. Một năm sau đó lại bị lưu thai. Từ đó đến nay, tháng nào cũng mua que thử mà lúc nào cũng chỉ có một vạch. Thật không có từ nào để tả được tâm trạng lúc này. Tháng trước ra bệnh viện C để chụp vòi trứng, bác sĩ nói là bị tắc rồi phải mổ nội soi. Mình nghe nói ở C có bác sĩ Hinh giỏi về chuyện này lắm nhưng không biết là nếu mổ trong bệnh viện thì bác ấy có mổ không hay chỉ mổ ở phòng khám 56 thôi. Có ai biết chuyện này thì tư vấn thêm cho mình với. Không biết chi phí mổ ở trong bệnh viện so với chi phí ở 56 thì như thế nào nhỉ ? và tỉ lệ thành công là bao nhiêu. Vả lại, ngoài tiện viện phí ra thì phải bồi dưỡng thêm cho bác sĩ thế nào ? Mình lo quá ! Không biết mổ nội soi có đau không và mấy ngày thì được ra viện ?
    Mẹ nó ơi mổ NS kq thấp lám(10/100) thui. mình đây sau 3 năm mà vẫn tịt. Rồi mình theo ĐY giờ thì có 3thai 3 tháng rùi. Ngày xưa khi mổ mình kg biết ĐY có thể chữa đcj nên đã qđ mổ ngay. May quá đcj chị bạn gt đến bà lang Báu ở khương trung và mình chwa 3 tháng rối có bé đáy.
    Nhiều người còn bị tắc cả hai bên mà bà ấy vẫn chữa đc .
    Bạn ở HN thử đen xem. ĐC: bà Báu số nhà 29 ngõ 211 khương Trung - Thanh Xuân - HN . Bạn mình cũng bị chửa NTC và bị cắt 1bên VT lại còn bị một cái u to ở trc CTC mà bà ấy đã chữa khỏi u rôi, giờ thì đang chờ tin vui.
    Nếu bạn đến thì cứ bảo là có Trang gt bà ấy moi tin.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều ! Mình định tuần sau ra HN mổ.Ngày xưa ai mổ cho bạn vậy ? Nhà mình ở Thanh Hoá kia ! Bạn cho mình hỏi uống thuốc ĐY trong bao gian bao lâu thì khỏi. Phải đến nhà bà ấy mấy lần. Phải có người giới thiệu thì bà ấy mới bốc thuốc à ? Bạn của bạn đang chờ tin vui là thế nào ? Đang chờ sinh hay chờ có thai ? Mình rất mong tin của bạn !
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều ! Mình định tuần sau ra HN mổ.Ngày xưa ai mổ cho bạn vậy ? Nhà mình ở Thanh Hoá kia ! Bạn cho mình hỏi uống thuốc ĐY trong bao gian bao lâu thì khỏi. Phải đến nhà bà ấy mấy lần. Phải có người giới thiệu thì bà ấy mới bốc thuốc à ? Bạn của bạn đang chờ tin vui là thế nào ? Đang chờ sinh hay chờ có thai ? Mình rất mong tin của bạn !
    Năm 2006 mình mổ NS ở PSHN do BS Quyền là trưởng khoa mổ mà kg đc.
    Bạn mình vừa chữa xong tháng này. Nên cũng đang chở có bé trong thời gian sớm nhất. Minh tin là bạn ấy sẽ thàhh công vì ntiết rất tốt. chồng lại khỏe mạnh.

Bạn ở tận thanh Hóa thì kg tiện lắm vì khi minh chữa ở đấy cả phải đặt thuốc âm đạo hàng ngày cho VT thông ( đặt thuốc ĐY). Nếu chỉ uống kg thì hiệu quả thấp. Uống chủ yếu là cho ntiét tốt, KN đều. Thường chữa ĐY thì phải kiên trì, ai may thì có luôn trong tháng đầu, còn thường phải kg 3tháng trở ra bạn ạ. Mình thấy bà ấy chữa về viêm tắc VT, u xơ hiệu quả cao lắm. Khi mình chữa ở đấy gặp một chị chị ấy bảo nhà chị ấy có cả chị gái và em gái đêu HM và đều chữa ở bà Báu có con , còn chị ấy thì lại đang chữa u xơ ở đây và gần khỏi. Có chị cũng bảo cquan chị ấy có mấy người chữa ở đây đều có và gt chị ấy đén chữa (chị ấy có một con gái 10tuổi rùi nhưng cũng kg đẻ đc do đăt vòng lâu quá)
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm mình đến có chị bạn đưa đến tận nơi, chị ấy bảo bà này toàn chữa cho người quen mà phải có ngwời đưa đến. Nên mình nghĩ vậy.
    bạn cứ mổ NS đi biết đâu lại thành công ngay như một số người.
    Chúc bạn may mắn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi banglangtimbiec; 11/05/2009 vào lúc 10:21 PM. Lý do: sai lỗi chính tả
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều nhé ! có lẽ mình đi mổ, hi vọng là tốt đẹp. Còn nếu không thì lại tính tiếp. Quả thật mình mệt mỏi với cái vụ này lắm rồi!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Banglangtimbiec oi, ban co so dien thoai cua ba Bau khong? Cho minh xin voi. Minh cung bi tac VT, viện C da chi dinh mổ NS, nhưng mình băn khoăn lắm vì biết tỉ lệ thành công không cao. Nếu chữa được bằng đông y thì quá tốt còn gì.
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mong-cho-con-yeu Xem bài viết
    Banglangtimbiec oi, ban co so dien thoai cua ba Bau khong? Cho minh xin voi. Minh cung bi tac VT, viện C da chi dinh mổ NS, nhưng mình băn khoăn lắm vì biết tỉ lệ thành công không cao. Nếu chữa được bằng đông y thì quá tốt còn gì.
    Ừ, theo tây Y bác sỹ bảo là chỉ 10/100 thui, vậy là mình rơi vào 90% thất bại bạn a. Mất bao nhiêu tgian mong chờ nữa.
    Bạn sang mục bà mẹ mang thai ở chuyên mục chữa vô sinh bằng đông y mình đã post sđt ở đó rui.
    Chúc bạn chữa trị sớm thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xây dựng gd đc 2nawm rùi mà vẫn chưa thấy thiên thần của mình ra đời gì cả, hôm qua em vừa đi khám và chụp tc-vt .Kết quả là em bị tắc 1 bên vòi trứng trái.Các chị ơi liệu còn 1 bên em có thai được không?và em có cần phải đi thông bên bị tắc ko? Và pải điều trị ntn?Em cũng đi khám ở 56 hai bà trưng đấy, nhưng ở đấy mọi người không nhiệt tình lắm đâu và rất hay quát mắng.:Sad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3