SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mổ mắt cận tại BV mắt SG-HN (77 Nguyễn Du)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.31K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa đi đăng kí mổ mắt cận tại BV mắt SG-HN, em đến muộn nên chỉ đk người ta hẹn mai đến khám và nghe tư vấn xem có mổ đc hay k. Em muốn hỏi xem có mẹ nào từng mổ mắt ở đây chưa ạ? Quy trình và thủ tục ra sao ạ? và cái em băn khoăn nhất là vụ hậu phẫu, cs và nghỉ ngơi thế nào ạ? Ai có kinh nghiệm gì thì share cho em và mọi người với ạ. Thanks :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 875 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Mẹ nó đã mổ mắt chưa? Hôm trước nghe thấy thông tin khuyến mãi E cũng định đi nhưng sếp không cho nghỉ. Mẹ nó đi về có kinh nghiệm gì share cho E với nhé.
    • 195 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hix, chuyện mổ mắt cũng làm em lăn tăn lắm ạ.Hiện nay có nhiều bệnh viện mổ quá àm chưa biết có an taòn ko nữa.Hix
    • 2,104 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm còi Xem bài viết
    Hôm nay em vừa đi đăng kí mổ mắt cận tại BV mắt SG-HN, em đến muộn nên chỉ đk người ta hẹn mai đến khám và nghe tư vấn xem có mổ đc hay k. Em muốn hỏi xem có mẹ nào từng mổ mắt ở đây chưa ạ? Quy trình và thủ tục ra sao ạ? và cái em băn khoăn nhất là vụ hậu phẫu, cs và nghỉ ngơi thế nào ạ? Ai có kinh nghiệm gì thì share cho em và mọi người với ạ. Thanks :Rose::Rose::Rose:
    Tớ vừa mổ hôm 26-6 này.
    Quy trình và thủ tục rất đơn giản. Sáng, bạn đến nghe tư vấn, sau đó vào khám (đo mắt, lấy máu). Nếu thích bạn có thể mổ ngay buổi chiều. Tớ cận 1 bên 2, 1 bên 3.5. Mổ mất chừng 20s. Mổ ko đau, nghỉ ngơi chừng 30 phút thì về.
    Sau khi mổ, tớ mổ buổi chiều, tối về mắt hơi nhặm, khó chịu. Tuy nhiên, sáng hôm sau ngủ dậy thì tớ thấy mắt bt. Đi khám lại, thị lực 10/10. Sau mổ bạn phải uống thuốc, nhỏ mắt trong vòng khoảng nửa tháng. Đi tái khám sau 1 ngày, 1tuần, 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng, 1năm (cái này miễn phí). Không nên xem ti vi, máy tính, đọc báo trong vòng tuần đầu tiên. Sau đó thì tùy vào mắt mình vì nếu ai cận nặng, thời gian thích ứng sẽ lâu hơn. Khi dùng tới mắt có thể nhanh bị mỏi, thấy hơi chóng mặt. Còn tớ, sau 1 tuần, tớ thấy bt (thực ra dùng máy tính lâu cũng hơi mỏi).
    Nói chung là đơn giản, có gì bạn cứ hỏi tớ sẽ trả lời.
    • 339 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Eo, em cận tới tận 5điop,...
    Mà chi phí mổ mắt hiện nay thế nào các mẹ nhỉ?
    • 2,104 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

5 diop cũng ko cao lắm đâu bạn ạ.
    Tớ mổ ở bệnh viện Sài Gòn- Hà Nội: bt chi phí là 12 triệu (thêm khoảng 300K tiền thuốc sau mổ). Nhưng đợt vừa rồi có khuyến mại nên tớ chỉ mất có 8tr thôi. Lại còn được tặng thêm 2 thẻ (1triệu/thẻ) để tặng cho người thân khi đi mổ mắt nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui nghe mẹ nó tả mà em thấy thèm quárooling:, nhưng em nghe nói nếu sau mổ mà không hợp thi có thể bị cận lại mà không mổ được nữa có đúng không các mẹ, lai có người sau mổ 1 t.g thì lại bị quáng gà, có mẹ nào bít thông tin thì share cho em với
    • 2,104 Bài viết

• 535 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi penten08 Xem bài viết
    ui nghe mẹ nó tả mà em thấy thèm quárooling:, nhưng em nghe nói nếu sau mổ mà không hợp thi có thể bị cận lại mà không mổ được nữa có đúng không các mẹ, lai có người sau mổ 1 t.g thì lại bị quáng gà, có mẹ nào bít thông tin thì share cho em với
    Hi hi, thực ra là chưa thấy ai cận lại vì mổ mắt cận có ở nước ta chỉ chục năm gần đây chứ mấy. Với lại ko phải là hợp hay ko hợp mà là do mình giữ mắt ko cẩn thận thôi. Sau khi mổ, mắt mình trở về bt, nên cũng phải dùng mắt cho đúng cách để ko bị cận.
    Chuyện bị quáng gà cũng bình thường thôi. Số ít sẽ bị và thường chỉ bị tầm chiều tối. Sau khi mổ họ cũng nói rõ là thị lực của mình sẽ ko ổn định trong 6 tháng đầu, có thể nhiều lúc thấy mắt bị mờ, lúc lại rõ. Nhưng sau 6 tháng thì sẽ ổn định hoàn toàn. Riêng tớ thì ko bị quáng gà gì cả. Mắt nói chung bt.
    • 181 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng mổ mắt từ hồi năm 2000 đây, nhưng do đi học lại, dùng máy tính nhiều nên cận lại rồi. Hồi đó mình cận những 6 độ cơ. Bây giờ thì cận khoảng 1 - 1.5 độ. Không biết mình có mổ lại đc nứa không? Cũng hỏi ở 1 topic khác rồi mà chả thấy ai trả lời. Mình ghét đeo kính lắm lắm.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuongsPiggie Xem bài viết
    Mình cũng mổ mắt từ hồi năm 2000 đây, nhưng do đi học lại, dùng máy tính nhiều nên cận lại rồi. Hồi đó mình cận những 6 độ cơ. Bây giờ thì cận khoảng 1 - 1.5 độ. Không biết mình có mổ lại đc nứa không? Cũng hỏi ở 1 topic khác rồi mà chả thấy ai trả lời. Mình ghét đeo kính lắm lắm.
    Lò dò vào tìm thuốc cho Cún ở nhà lại thấy cái Topic nói về Bệnh viên Mắt mình đang công tác nên tham gia với các mẹ cho vui nè

Việc điều trị Laser bổ sung có thể thực hiện được, tuy nhiên đòi hỏi về công nghệ và thiết bị đi kèm rất hiện đại đồng bộ. Bệnh viện Mắt SG-HN đã điều trị rất tốt Laser bổ sung cho một số ca đã mổ ở các bệnh viện mắt khác tái cận lại, đặc biệt trong đó có một số trường hợp Phẫu thuật bằng công nghệ cũ đó là "Rạch giác mạc hình nan hoa", gần hơn nữa là PRK và Lasik
    Bạn có thể qua khám và kiểm tra tại BV Mắt SG-HN số 77 Nguyễn Du - HBT - HN
    Thân !

WEB tham khảo :
    www.lasik.vn
    www.matsghn.com
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocMinh07 Xem bài viết
    5 diop cũng ko cao lắm đâu bạn ạ.
    Tớ mổ ở bệnh viện Sài Gòn- Hà Nội: bt chi phí là 12 triệu (thêm khoảng 300K tiền thuốc sau mổ). Nhưng đợt vừa rồi có khuyến mại nên tớ chỉ mất có 8tr thôi. Lại còn được tặng thêm 2 thẻ (1triệu/thẻ) để tặng cho người thân khi đi mổ mắt nữa.
    Nếu bạn mổ vào 26-6 thì bạn được hỗ trợ đến 60% (Bao gồm phí phẫu thuật và phí dịch vụ). Tùy theo STT của bạn đến sớm hay mộn mà tiền trừ trực tiếp được cao hay tiền Thẻ cao
    :mad: Ngày mở màn Lasik's day hỗ trợ 60% bọn tớ phải đi làm từ 4h30 sáng vì 4h đã rất nhiều người xếp hàng trước cổng viện và gọi điện liên tục rồi
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bà nội nhà mình mắt bị mờ cũng muốn đi mổ để nhìn cho rõ. Thế mổ mắt bằng phương pháp Phaco thì chi phí hết bao nhiêu hả các mẹ?
    Mẹ yêu Bi nhất trên đời!
    • 451 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình cận có 3 độ có người quen ở BV mắt HN_SG thì nói mổ được, nhưng trưởng khoa mắt bệnh viện khác thì khuyên cận nhẹ ko nên mổ , nên mẹ tớ cứ gàn ko cho mổ . Hix đôi mắt là cửa sổ tâm hồn mà! Nhưng mà mình ghét đeo kính lắm:Silly:
    :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    :Rose: :Rose::Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose: :Rose:
    :Rose: :Rose:
    :Rose:
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ Ngọc Minh mổ ở đâu đấy
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi có phải đến 18 tuổi mới được mổ mắt phải không?
    • 810 Bài viết

• 1,274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuadautay288 Xem bài viết
    bạn ơi cho mình hỏi có phải đến 18 tuổi mới được mổ mắt phải không?
    Lúc con gái chị đi khám, BS có nói 20 tuổi mới mổ được em ah!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho e hỏi. họ mổ kiểu gì. lắp kính áp tròng hay tẩy đục mắt hả chị.