SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Men gan đã hạ, em có cần uống thuốc?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.77K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thời gian vừa rồi, em phải điều trị bằng kháng sinh liều mạnh là Lamivudin để làm ổn định lại men gan. Chả là em đang mang Virut viêm gan B mà. Sau điều trị tích cực bằng thuốc trong vài tháng, men gan của em đã hạ như của người bình thường. Sắp tới em cũng có "kế hoạch" nên không muốn dùng kháng sinh mạnh như thế nữa.

Hôm trước tình cờ đọc mẩu quảng cáo trên Tạp chí Truyền hình thấy giới thiệu cái thuốc Linh Can Khang với công thức gì đó mới và hiệu nghiệm (em cũng chẳng nhớ nữa), nhưng thấy cũng có vẻ hay. Em định dừng thuốc kháng sinh và quay sang sử dụng Linh Can Khang đều đặn để duy trì men gan ổn định như bây giờ. Không biết có ổn không? Các mẹ có thông tin gì cho em tí lời khuyên với nhé. Em chân thành cảm tạ ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó vào đường link dưới này tham khảo về Viêm Gan B nhé, trong đó cũng có một mẹ nhắc tới Linh Can Khang gì đó rồi đấy. Em cop lại cho mẹ nó đọc đấy.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12963&page=23
    Trích:
    Em cũng nghe nói cây Chó đẻ răng cưa có tác dụng với bệnh viêm gan B đấy. Mà bệnh này rất dễ chuyển thành ung thư Gan, các mẹ cẩn thận. may là em tiêm phòng lâu roài, khám xét cũng ko thấy vấn đề j.
    Mà ăn nhiều nghệ, sẽ ngăn ngừa đc ung thư đấy ạ. Các mẹ vào đây mà tham khảo này, http://dantri.com.vn/c7/s162-341253/...viem-gan-b.htm
    Linh Can Khang dùng cho bệnh Viêm Gan B.
    Mơ một hạnh phúc..............
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cám ơn bác Zero đã cho em đường link để đọc về bài viết Linh Can Khang. Em thấy đây là 1 lựa chọn hay và an toàn. Nhưng vấn đề của em là em muốn dừng không uống kháng sinh nữa và chỉ dùng Linh Can Khang thôi thì có được không? Vì Linh Can Khang là thực phẩm chức năng gì đó, không thay thế cho thuốc được mà.

Các mẹ bé giúp em với.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZERO55 Xem bài viết
    Mẹ nó vào đường link dưới này tham khảo về Viêm Gan B nhé, trong đó cũng có một mẹ nhắc tới Linh Can Khang gì đó rồi đấy. Em cop lại cho mẹ nó đọc đấy.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=12963&page=23
    Trích:
    Em cũng nghe nói cây Chó đẻ răng cưa có tác dụng với bệnh viêm gan B đấy. Mà bệnh này rất dễ chuyển thành ung thư Gan, các mẹ cẩn thận. may là em tiêm phòng lâu roài, khám xét cũng ko thấy vấn đề j.
    Mà ăn nhiều nghệ, sẽ ngăn ngừa đc ung thư đấy ạ. Các mẹ vào đây mà tham khảo này, http://dantri.com.vn/c7/s162-341253/...viem-gan-b.htm
    Linh Can Khang dùng cho bệnh Viêm Gan B.
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ban thu dung Livsin 94 xem sao? Minh bi VGB man tinh, da uong thuoc nay duoc 1 thang, vua roi di test mau, bsy bao men gan tot
    • 211 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaulenbo2009 Xem bài viết
    Thời gian vừa rồi, em phải điều trị bằng kháng sinh liều mạnh là Lamivudin để làm ổn định lại men gan. Chả là em đang mang Virut viêm gan B mà. Sau điều trị tích cực bằng thuốc trong vài tháng, men gan của em đã hạ như của người bình thường. Sắp tới em cũng có "kế hoạch" nên không muốn dùng kháng sinh mạnh như thế nữa.

Hôm trước tình cờ đọc mẩu quảng cáo trên Tạp chí Truyền hình thấy giới thiệu cái thuốc Linh Can Khang với công thức gì đó mới và hiệu nghiệm (em cũng chẳng nhớ nữa), nhưng thấy cũng có vẻ hay. Em định dừng thuốc kháng sinh và quay sang sử dụng Linh Can Khang đều đặn để duy trì men gan ổn định như bây giờ. Không biết có ổn không? Các mẹ có thông tin gì cho em tí lời khuyên với nhé. Em chân thành cảm tạ ạ
    Đang điều trị ở đâu đó tốt tại sao lại không tiếp tục nhỉ ? hãy được tư vấn bởi BS đang điều trị cho bạn í :Rose:
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trước hết xin nói với bạn rằng lamivudin là một trong các thuốc kháng virus chứ không phải kháng sinh.
    Thứ hai, thời gian điều trị bằng lamivudin tối thiểu 12 tháng, nếu dừng thuốc đột ngột có thể làm viêm gan cấp
    Thứ ba tỷ lệ kháng thuốc và tái phát sau dừng thuốc khi dùng lamivudin khá cao
    thứ tư tất cả các loại thuốc đông y đ]ợc quảng cáo trên thị trường chỉ có tác dụng hỗ trợ hạ men gan không có tác dụng thực sự khi điều trị viêm gan B
    Thứ 5: theo các khuyến cáo hiện nay, nêu viêm gan B mạn tính tiến triển càng cần phải dùng thuốc ức chế vi rus trong quá trình mang thai.
    bạn có thể xem thêm thông tin tại www.benhhoctieuhoa.com
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em trai e cung bi viêm gan B, cung đã có thơì gian điều trị bằng đông y và cả thuốc dân gian như cây chó đẻ nhưng bệnh tình có vẻ xấu hơn đấy.
    d
    • 415 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

He. Mẹ cá sấu chú ý nhé. Viêm gan B có thể dẫn tới Ung thư Gan đấy. Mẹ cháu cẩn thận. Còn cái Linh Can Khang mà mẹ nó nói, chính bà chị mình đang dùng, vì có hôm mình nghe trên O2TV có nói về VGB và đây là giải pháp mới (sản phẩm mới toe), mẹ nó cũng đã biết rồi à? Linh Can Khang là TPCN mà, thường đã gọi là TP thì nó không có những tác dụng phụ như thuốc đâu mẹ nó ạ.
    Tốt nhất là hỏi bác sĩ của mẹ nó. Không thì hỏi Tổng đài tư vấn sức khỏe í.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Em vừa lấy thêm được thông tin về Linh Can Khang nè: "Linh can khang được bào chế dưới dạng viên nén với thành phần chính là Curcumin, Piperine, Cao Diệp Hạ Châu, rễ cây Hoàng Kỳ và dược liệu Ngũ Vị Tử. Theo nhiều công trình nghiên cứu khoa học trên thế giới, Curcumin tinh chất có trong củ nghệ vàng từ lâu đã biết đến như một hoạt chất chống viêm gan, kháng khuẩn và chống ung thư hiệu quả. Curcumin còn có khả năng làm vô hiệu hoá tế bào ung thư và ngăn chặn hình thành các tế bào ung thư mới mà không ảnh hưởng đến các tế bào lành tính bên cạnh. Curcumin được coi là một triển vọng lớn trong việc phòng chống viêm gan B và C. Piperine chiết xuất từ hạt tiêu đen. Chỉ với 1% piperine kết hợp với Curcumin đã làm tăng khả năng hấp thụ, giảm đào thải của Curcumin trong máu đến 2000%, nhờ đó phát huy được tối đa tác dụng của Curcumin trong hỗ trợ điều trị bệnh.

Ngoài ra theo sách “Những cây thuốc và động vật làm thuốc ở Việt Nam”, Diệp Hạ Châu (dược liệu quý đối với bệnh viêm gan) và tinh chất của rễ cây Hoàng Kỳ (có tác dụng kích thích cơ thể sản sinh interferon nội sinh và thúc đẩy quá trình tái tạo của gan) cùng với Ngũ Vị Tử có tác dụng bảo vệ gan, tăng cường chức năng gan và hạ men gan hiệu quả. Linh Can Khang là sự kết hợp hiệu quả giữa thành tựu khoa học thế giới và tinh hoa của thảo dược Việt Nam.

Để phòng và hỗ trợ điều trị tích cực bệnh viêm gan, giảm nguy cơ tiến triển xấu của bệnh đồng thời bảo vệ và tăng cường hoạt động của gan, giải độc cho cơ thể, tăng khả năng khỏi bệnh nên dùng Linh Can Khang mỗi ngày.

Linh Can khang hiện có bán tại các nhà thuốc trên toàn quốc."

Đúng như Mẹ Bống nói, Linh Can Khang là thực phẩm chức năng nên không thay thế được thuốc. Tuy nhiên theo các mẹ nói thì em thấy dùng thêm TPCN này để hỗ trợ điều trị thì tốt và lành đấy chứ. Chắc em sẽ vẫn tiếp tục duy trì thuốc và uông thêm Linh Can Khang nữa vậy. Các mẹ có ý kiến gì cho em biết thêm với nhé.

Cám ơn các mẹ bé nhiều lắm
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực ra viêm gan B có nhiều cách điều trị khác nhau.
    Các mẹ chú ý nhé:
    1. Sử dụng các thuốc đông y làm tăng cường chức năng gan để tự Gan của chúng ta chống lại virut: Đây là biện phá hiện nay thế giới công nhận và sử dụng cho 90% bệnh nhân viêm gan. Tại Việt Nam một công trình thành công nhất là các nghiên cứu về cây Diệp Hạ Châu và Nghệ Đen. Mình vừa xem thành phần của Linh Can Khang đều có 2 thành phần này nên chắc chắn là sẽ có tác dụng tốt cho gan rồi. Ngoài ra các bố các mẹ có thể dùng thêm trà Astiso, trà Nhân Trần cũng có tác dụng hỗ trợ tốt cho bệnh nhân viêm gan.
    2. Sử dụng các thuốc diệt Virus. Theo như mình biết hiện nay trên thị trường chưa có thuốc diệt Virut viêm gan B thực sự mà mới chỉ có thuốc kìm hãm sự phát triển, vẫn cần thiết phải có sự hỗ trợ của các thuốc bổ tăng cường chức năng gan mới có thể cho hiệu quả tốt nhất. Liệu pháp này rất tốn kém, cần có sự theo dõi chặt chẽ của BS chuyên khoa.

Một điều mà mọi người ít khi nhắc tới về lá gan của chúng ta: Gan là cơ quan tuyệt vời nhất trong cơ thể có khả năng tự đào thải chất độc. Mọi chất độc hại, vi khuẩn, virut xâm nhập vào cơ thể chúng ta đều được gan đào thải, tế bào gan còn có khả năng tự hồi phục. Mô Gan là cơ quan duy nhất có thể tự hồi phục sau tổn thương. Vì thế thay vì chữa triệu chứng, người ta luôn khuyên sử dụng các chất bổ dưỡng cho gan có thể hoạt động tốt nhất để tự nó sẽ đào thải virut khỏi cơ thể chúng ta sẽ tốt hơn là sử dụng thuốc diệt virut.
    Một số bố mẹ ở đây có nói Viêm gan B cực kỳ nguy hiểm là hoàn toàn sai lầm. Đúng là Viêm gan B nguy hiểm, nhưng nó chỉ nguy hiểm khi chúng ta không biết kiểm soát nó. Tại sao VN hay tuyên truyền VGB là bệnh nguy hiểm là bởi vì thói quen ngại tới khám bệnh của dân chúng ta mà thôi. Còn không ít những người biết mình có VGB vẫn sống khỏe mạnh, bình thường vì họ biết kiểm soát nó. Lời khuyên của mình cho các bố các mẹ có VGB là hãy khám định kỳ 3 tháng 1 lần với chức năng gan: các xét nghiệm cần gồm có siêu âm chức năng gan, xét nghiệm men gan trong máu. Thường xuyên sử dụng các thuốc hỗ trợ, bổ gan có thành phần từ thiên nhiên. Nếu làm được như vậy thì lá gan của các bạn sẽ luôn khỏe mạnh. Bản thân điều đó đã được kiểm chứng tại gia đình mình rồi.
    @ Casaulenbo: MÌnh thấy Linh Can khang công thức rất tối ưu vì có đủ các thành phần hỗ trợ gan ( hình như chưa có SP nào từ Diệp Hạ Châu có thêm Curcumin và Piperin ), Nhà sản xuất như mình được biết thì cũng khá uy tín về chất lượng. Bạn có thể hoàn toàn yên tâm lựa chọn nó. ( Mình là DS, nếu cần tư vấn gì thêm có thể PM cho mình onttella
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ chip giỏi nhở. Cám ơn mẹ Chip nha.
    Mẹ chip cho em hỏi hiện nay em thấy khá nhiều bệnh có thể dùng TPCN mà ko cần dùng thuốc (ví dụ như Bệnh Gút có thể dùng Hoàng Thống Phong) như vậy TPCN cũng có tác dụng chữa bệnh hay sao? Mà trông cũng giống y như viên thuốc luôn. Vậy sự khác biệt giữa TPCN và Thuốc như thế nào? Haizz.
    Mơ một hạnh phúc..............
    • 1,062 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamechip Xem bài viết
    Thực ra viêm gan B có nhiều cách điều trị khác nhau.
    Các mẹ chú ý nhé:
    1. Sử dụng các thuốc đông y làm tăng cường chức năng gan để tự Gan của chúng ta chống lại virut: Đây là biện phá hiện nay thế giới công nhận và sử dụng cho 90% bệnh nhân viêm gan. Tại Việt Nam một công trình thành công nhất là các nghiên cứu về cây Diệp Hạ Châu và Nghệ Đen. Mình vừa xem thành phần của Linh Can Khang đều có 2 thành phần này nên chắc chắn là sẽ có tác dụng tốt cho gan rồi. Ngoài ra các bố các mẹ có thể dùng thêm trà Astiso, trà Nhân Trần cũng có tác dụng hỗ trợ tốt cho bệnh nhân viêm gan.
    2. Sử dụng các thuốc diệt Virus. Theo như mình biết hiện nay trên thị trường chưa có thuốc diệt Virut viêm gan B thực sự mà mới chỉ có thuốc kìm hãm sự phát triển, vẫn cần thiết phải có sự hỗ trợ của các thuốc bổ tăng cường chức năng gan mới có thể cho hiệu quả tốt nhất. Liệu pháp này rất tốn kém, cần có sự theo dõi chặt chẽ của BS chuyên khoa.

Một điều mà mọi người ít khi nhắc tới về lá gan của chúng ta: Gan là cơ quan tuyệt vời nhất trong cơ thể có khả năng tự đào thải chất độc. Mọi chất độc hại, vi khuẩn, virut xâm nhập vào cơ thể chúng ta đều được gan đào thải, tế bào gan còn có khả năng tự hồi phục. Mô Gan là cơ quan duy nhất có thể tự hồi phục sau tổn thương. Vì thế thay vì chữa triệu chứng, người ta luôn khuyên sử dụng các chất bổ dưỡng cho gan có thể hoạt động tốt nhất để tự nó sẽ đào thải virut khỏi cơ thể chúng ta sẽ tốt hơn là sử dụng thuốc diệt virut.
    Một số bố mẹ ở đây có nói Viêm gan B cực kỳ nguy hiểm là hoàn toàn sai lầm. Đúng là Viêm gan B nguy hiểm, nhưng nó chỉ nguy hiểm khi chúng ta không biết kiểm soát nó. Tại sao VN hay tuyên truyền VGB là bệnh nguy hiểm là bởi vì thói quen ngại tới khám bệnh của dân chúng ta mà thôi. Còn không ít những người biết mình có VGB vẫn sống khỏe mạnh, bình thường vì họ biết kiểm soát nó. Lời khuyên của mình cho các bố các mẹ có VGB là hãy khám định kỳ 3 tháng 1 lần với chức năng gan: các xét nghiệm cần gồm có siêu âm chức năng gan, xét nghiệm men gan trong máu. Thường xuyên sử dụng các thuốc hỗ trợ, bổ gan có thành phần từ thiên nhiên. Nếu làm được như vậy thì lá gan của các bạn sẽ luôn khỏe mạnh. Bản thân điều đó đã được kiểm chứng tại gia đình mình rồi.
    @ Casaulenbo: MÌnh thấy Linh Can khang công thức rất tối ưu vì có đủ các thành phần hỗ trợ gan ( hình như chưa có SP nào từ Diệp Hạ Châu có thêm Curcumin và Piperin ), Nhà sản xuất như mình được biết thì cũng khá uy tín về chất lượng. Bạn có thể hoàn toàn yên tâm lựa chọn nó. ( Mình là DS, nếu cần tư vấn gì thêm có thể PM cho mình onttella
    Cảm ơn gamechip nhé, mình phải in bài này về cho mẹ mình đọc.
    Lao động, điều độ và yên tĩnh chặn cửa mọi thầy lang
    15/08/2013: 54.00kg. Còn 6 kg nữa !
    Hãy bảo vệ môi trường bạn đang sống : Hạn chế dùng túi nilon, hạn chế đi xe máy, tăng cường đi xe đạp và đi bộ
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Gamechip nhiều lắm, giá như em lên đây và trao đổi với các mẹ sớm hơn thì giờ em đã không phải tốn kém điều trị và lo lắng nhiều như bây giờ.
    Em thích nhất là ý kiến này của mẹ Gamechip: “Gan là cơ quan tuyệt vời nhất trong cơ thể có khả năng tự đào thải chất độc. Mọi chất độc hại, vi khuẩn, virut xâm nhập vào cơ thể chúng ta đều được gan đào thải, tế bào gan còn có khả năng tự hồi phục. Mô Gan là cơ quan duy nhất có thể tự hồi phục sau tổn thương. Vì thế thay vì chữa triệu chứng, người ta luôn khuyên sử dụng các chất bổ dưỡng cho gan có thể hoạt động tốt nhất để tự nó sẽ đào thải virut khỏi cơ thể chúng ta sẽ tốt hơn là sử dụng thuốc diệt virut.”. Em rất mong các mẹ lưu ý về lời khuyên này của mẹ Gamechip, thực sự là đến khi có bệnh và lo lắng chữa bệnh rồi em mới nhận thấy nếu em có ý thức phòng bệnh tốt hơn thì mọi chuyện bây giờ đã tốt hơn hẳn và quan trọng là còn gia đình em nữa.

Em chỉ xin hỏi mẹ Gamechip 1 điều và mong xin lời khuyên: như mẹ Gamechip nói thì NGhệ đen và Diệp hạ châu có tác dụng rất tốt cho gan. Vậy em tự sử dụng nghệ đen ở nhà như ăn, uống…(vì nhà em có khá nhiều nghệ đen do có người nhà gửi cho) thì có được không ạ, cũng tốt cho điều trị gan chứ? Như thế em đỡ phải mua thuốc he…he.:Thinking:

Cám ơn mẹ Gamechip trước nhé.
    • 415 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaulenbo2009 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Gamechip nhiều lắm, giá như em lên đây và trao đổi với các mẹ sớm hơn thì giờ em đã không phải tốn kém điều trị và lo lắng nhiều như bây giờ.
    Em thích nhất là ý kiến này của mẹ Gamechip: “Gan là cơ quan tuyệt vời nhất trong cơ thể có khả năng tự đào thải chất độc. Mọi chất độc hại, vi khuẩn, virut xâm nhập vào cơ thể chúng ta đều được gan đào thải, tế bào gan còn có khả năng tự hồi phục. Mô Gan là cơ quan duy nhất có thể tự hồi phục sau tổn thương. Vì thế thay vì chữa triệu chứng, người ta luôn khuyên sử dụng các chất bổ dưỡng cho gan có thể hoạt động tốt nhất để tự nó sẽ đào thải virut khỏi cơ thể chúng ta sẽ tốt hơn là sử dụng thuốc diệt virut.”. Em rất mong các mẹ lưu ý về lời khuyên này của mẹ Gamechip, thực sự là đến khi có bệnh và lo lắng chữa bệnh rồi em mới nhận thấy nếu em có ý thức phòng bệnh tốt hơn thì mọi chuyện bây giờ đã tốt hơn hẳn và quan trọng là còn gia đình em nữa.

Em chỉ xin hỏi mẹ Gamechip 1 điều và mong xin lời khuyên: như mẹ Gamechip nói thì NGhệ đen và Diệp hạ châu có tác dụng rất tốt cho gan. Vậy em tự sử dụng nghệ đen ở nhà như ăn, uống…(vì nhà em có khá nhiều nghệ đen do có người nhà gửi cho) thì có được không ạ, cũng tốt cho điều trị gan chứ? Như thế em đỡ phải mua thuốc he…he.:Thinking:

Cám ơn mẹ Gamechip trước nhé.
    Đúng đó mẹ Cá sấu ạ, Nghệ rất tốt (mình nghe nói thế chứ cũng chưa sử dụng vì ko mắc bệnh đó, hehe). Mình có đọc vài tài liệu nói về tác dụng chống ung thư của nghệ, vậy nên trong các bữa ăn hàng ngày mình cũng nên ăn thêm, không chỉ tốt cho viêm gan mà còn tốt cho sức khỏe nữa.
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bong_001 Xem bài viết
    Đúng đó mẹ Cá sấu ạ, Nghệ rất tốt (mình nghe nói thế chứ cũng chưa sử dụng vì ko mắc bệnh đó, hehe). Mình có đọc vài tài liệu nói về tác dụng chống ung thư của nghệ, vậy nên trong các bữa ăn hàng ngày mình cũng nên ăn thêm, không chỉ tốt cho viêm gan mà còn tốt cho sức khỏe nữa.
    Cảm ơn mẹ Bống nói giúp mình công dụng của nghệ đen.
    Mình vừa tìm hiểu được 1 điều tuyệt vời từ Linh can Khang: Ngoài thành phần Diệp Hạ Châu có tác dụng hạ men gan, Thành phần chính của Linh Can Khang lại chính là Curcumin, tinh chất từ Nghệ đen có tác dụng ngăn cản sự phát triển của vi rút VGB và ngăn cản các gốc tự do là yếu tố gây ung thư trong cơ thể, nhờ vậy mà hạn chế sự tiến triển của bệnh sang xơ gan và ung thư. Điều tuyệt vời ở chỗ có sự kết hợp của Piperin là 1 thành phần có trong hạt tiêu đen. Tại sao lại tuyệt vời? Là bởi vì Piperin có tác dụng làm tăng gấp đôi công dụng của Curcumin, nghĩa là ví dụ nếu ta ăn 10 củ nghệ với 1 hạt tiêu thì tương đương với ăn 20 củ nghệ .:Applause:. Vì vậy mà công thức của Linh Can Khang được coi là độc đáo, hiện tại ở VN chưa có sản phẩm nào có tính năng tương tự. Trên thế giới cũng có 1 vài SP có công thức tương đương nhưng Gamechip xin lỗi là chưa tìm được đúng sản phẩm đó để giới thiệu với các mẹ.
    @ bác casaulenbo: Bác bảo ăn nghệ với hạt tiêu chữa viêm gan, quan trọng là bác phải ăn bao nhiêu mới có tác dụng cơ. Linh Can Khang được sản xuất từ tinh chất của củ nghệ, người ta đã dùng công nghệ tinh chế và làm ra 1 viên thuốc tương đương khoảng 10 cân nghệ ( gamechip nhớ không nhầm thì khoảng đó ). Bác có ăn được 10 cân nghẹ 1 ngày không ạ. hihihi:Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey::Battin ey:. Thôi bác chọn Linh Can Khang là tối ưu quá rồi. Bác làm ơn cho ngành Dược tụi em kiếm tí cháo chứ :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gamechip; 09/09/2009 vào lúc 08:31 PM.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Lại 1 lần nữa cám ơn các mẹ vì đã cho em quá nhiều thông tin bổ ích. Túm lại là em đã và đang uông Linh Can Khang rồi. Em cũng tư vấn cho khá nhiều bạn bè sử dụng sản phẩm này, đầu tư bây giờ nhưng yên tâm mai sau phải không các mẹ, em đâu thể ăn 10 kg nghệ 1 ngày được hi...hi ...hi
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình xin đính chính lại 1 chút thông tin:
    Khi sử dụng kết hợp Curcumin và Piperin thì tác dụng của Curcumin tăng gấp 20 lần chứ không phải 2 lần ạ!!!
    Và như các bố các mẹ cũng đã biết Curcumin có tác dụng hạn chế quá trình chuyển biến thành ung thư gan của bệnh nhân có VGB nên sẽ đảm bảo cho bệnh nhân có VGB có thể hoàn toàn khỏe mạnh suốt đời mà không bao giờ phải bận tâm về bệnh ung thư gan.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    @ casaulenbo: Bạn thử dùng Linh Can Khang một thời gian rồi lên đây báo cáo tình hình cho bà con nhé. Mình cũng bắt đầu thấy thích sản phẩm này rồi đấy:Thinking::Thinking: Thích quá có khi phải tìm xem cty sản xuất đó có tuyển Dược Sĩ không để qua đó làm và có cơ hội mua thuốc giá rẻ :Laughing::Laughing::Laughing:onttella:onttella:onttella:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gamechip; 14/09/2009 vào lúc 08:58 AM.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đi công tác mấy hôm giờ em mới được lên báo cáo các mẹ tình hình nhà em đây. Cũng được gần nửa tháng em sử dụng Linh can khang rồi, thời gian ngắn nên chưa thể nói được gì với các mẹ. Tuy nhiên, chị gái em cùng sử dụng Linh can khang với em thấy rõ là ăn uống tốt hơn hẳn.
    He...he hôm nay em lại mới tìm được thông tin rất bổ ích về chức năng gan của chúng ta các mẹ ạ. Em gửi đường link và trích thông tin cụ thể cho các mẹ đây http://tintuc.bacsi.com/index.php/y-...-viem-gan.html và "Ngoài ra, trong việc điều trị bệnh viêm gan, khoa học hiện đại hết sức chú ý đến việc tái tạo lại các tế bào gan đã hỏng. Gan là bộ phận độc đáo duy nhất trong cơ thể nếu bị cắt đi một phần có khả năng tự tái tạo lại phần đã mất".
    Đọc thông tin này xong, em thấy cứ bảo vệ gan khỏe là ok, chẳng lo phải chữa trị gì các mẹ nhỉ.
    Thế tình hình chuyển biến của em ra sao, các mẹ cho em thêm thời gian nữa nhé, em sẽ báo cáo và cập nhật cụ thể.:Kiss:
    • 1,566 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Bạn ơi mình khuyên bạn không nên tự ý điều trị nhé, nên hỏi ý kiến Bs điều trị của bạn.
    Nếu bị viêm gan siêu vi B mà bạn để có nhiều đợt cấp trên nền mãn, nghĩa là bệnh không ổn định thì gan bạn sẽ rất nguy hiểm. Đừng bao giờ tự làm Bs nha bạn.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 1,566 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Nếu đọc tiếng anh mình chia sẻ cho bạn trang web của hiệp hội Mỹ về bệnh gan nhé:
    http://www.aasld.org/practiceguideli...s/default.aspx
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3