TÂM SỰ TÌNH YÊU

Có ai làm Công An không ạ. Cho em hỏi cái này 1 tí.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân chào các mem Webtretho.

Em có 1 vấn đề muốn hỏi. Là Công An có lấy được công giáo và có ông gốc ngụy không ạ. Người đó nói là sẽ thay chứng minh, đổi hộ khẩu gì đó nhưng em ko tin lắm. ACE nào là công an hoặc có chồng là công an thì tư vấn giúp em cái ạ. Lỡ mà lấy thì có rắc rối gì về sau không.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryancook Xem bài viết
    Thân chào các mem Webtretho.

Em có 1 vấn đề muốn hỏi. Là Công An có lấy được công giáo và có ông gốc ngụy không ạ. Người đó nói là sẽ thay chứng minh, đổi hộ khẩu gì đó nhưng em ko tin lắm. ACE nào là công an hoặc có chồng là công an thì tư vấn giúp em cái ạ. Lỡ mà lấy thì có rắc rối gì về sau không.
    Câu trả lời là không nhóe ) Nó điều tra 3 đời, cả cô, dì, chú, bác. Hoặc lấy vợ, hoặc ra khỏi nghành, hoặc vẫn lấy vợ, vẫn ở trong ngành nhưng có Bác dẫn đường
    • 1,506 Bài viết

• 1,255 Được cảm ơn

Không đc bạn ạ,người ta về quê điều tra lí lịch ấy.
    Nói chung nếu cưới thì bỏ nghề mà nếu chọn nghề thì bỏ cưới.Nghĩ thế cho đơn giản
    NỮ SINH PHAN ĐÌNH PHÙNG
    NỮ CS TƯƠNG LAI
    NỮ DOANH NHÂN 4X
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 755 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

hình như vẫn lấy công giáo dc, nhưng sự nghiệp coi như tiêu tan, sẽ ko lên nổi
    • 331 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Flanker-D Xem bài viết
    Không đc bạn ạ,người ta về quê điều tra lí lịch ấy.
    Nói chung nếu cưới thì bỏ nghề mà nếu chọn nghề thì bỏ cưới.Nghĩ thế cho đơn giản
    Mình thấy nghĩ thế cho nhanh và đúng nhất đấy
    • 1,841 Bài viết

• 1,487 Được cảm ơn

kg đc lấy đâu
    muốn lấy thì phải bỏ nghề
    • 1,609 Bài viết

• 2,745 Được cảm ơn

Mình ko có bạn hay người quen làm CA nên ko rõ. Share bạn cái link tham khảo

[Gấp] Công an lấy vợ thiên chúa
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

người yêu mình theo đạo thiên chúa, còn em trai mình là công an, vậy thì có lấy nhau được không mọi người???
    • 986 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asdwer Xem bài viết
    người yêu mình theo đạo thiên chúa, còn em trai mình là công an, vậy thì có lấy nhau được không mọi người???
    Cái này được nè, chỉ khi người trong ngành kết hôn mới xét kỹ thui.

Còn chủ top hỏi ấy là công giáo thì 100% là ko được, thay CMND đổi hộ khẩu tưởng dễ lắm ớ. Mình có người quen làm bên tra lý lịch nên biết chút chút.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chàng đó dẻo mồm bảo được. Bó tay các bác ạ. Em nghĩ nếu được đi chăng nữa thì sau này có người đâm chọt thì cũng như không. Mang thêm tội khai man ra khỏi nghành thì về lại chửi nhau ầm ầm.

Mà nếu được thì phải cải đạo cả gia đình chứ bác. Xét 3 đời mà !
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là con em trong ngành Công an nên trả lời với chị là quy trình lấy vợ ( chồng) với cán bộ chiến sĩ công an là rất nghiêm ngặt, không chỉ chuyển hộ khẩu là xong, hay làm các giấy tờ này nọ. Mình đi xin xác nhận cho vợ ( chồng) tại 2 quê nội ngoại rồi gửi lên phòng an ninh nội bộ thẩm tra lại lần nữa nên ko gian dối được đâu ạ. Mà vợ ( chồng) theo đạo thì 100% là không thể lấy nhau chứ đừng nói là gia đình có người theo ngụy nhưng anh chị em vợ (chồng) phạm pháp hình sự thì vẫn lấy nhau thoải mái. Còn ko thì hai bạn nên xác định xin ra khỏi ngành hoặc chia tay thôi. Ko có cách nào đâu nhé
    • 82 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ko bao giờ lấy được đâu bạn ạ, chỉ có 2 sự lựa chọn 1 là tình yêu 2 là sự nghiệp thôi (. Trước khi cưới ngta cũng phải xác minh lý lịch 3 đời nhà bạn, ông bà nội ngoại, và tuyệt đối là công an ko bao giờ được lấy người theo đạo Thiên Chúa đâu