SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Mẹ nào biết cách che vết bầm trên mặt hay làm tan máu bầm nhanh không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

• 220 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hôm thứ năm xui rủi thế nào mình bị quả cầu bay thẳng vào mặt, hưởng nguyên vết bầm trên mặt. Đã 4 ngày rồi mà vết bầm này vẫn chưa bớt tí nào. Mình sắp có cuộc hẹn quan trọng, để mặt mày thế này thì kỳ quá. Mình đã bôi thuốc hirudoid, đã uống thuốc cho tan máu bầm, đã chườm nóng mà vẫn chưa hết, ra đường thì make up kỹ lưỡng lắm mà vẫn "1 màu xanh xanh, 1 màu tím tím, màu xanh tím, ôi mắt em tôi, 1 cục bầm" :Crying::Crying::Crying: Mẹ nào có bí quyết làm tan máu bầm nhanh không, chỉ mình với. Hay có concealer nào hiệu quả trong trường hợp này thì mách mình nha. Cám ơn các chị em!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 124 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hay chị luộc trứng gà đề ấm ấm và lăn qua lăn lại trên vết bầm xem có đỡ không ạ?
    • 220 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom_sunny Xem bài viết
    Hay chị luộc trứng gà đề ấm ấm và lăn qua lăn lại trên vết bầm xem có đỡ không ạ?
    Mình làm rồi mẹ nó ạ, nhưng chả thấy bớt chút nào. Cám ơn mẹ nó nha!
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Chị đem cái này sang top trang điểm hỏi thêm về cách chọn concealer xem . Có thể có cách che khuyết điểm hiệu quả hơn
    • 5,729 Bài viết

• 4,856 Được cảm ơn

Trang điểm che duoc vết bầm mà chị...cùi bắp như e còn che được nè..hehehe
    Chị uống nuoc cam, vỉtamin C nhiều thi mau hết hơn
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be my Xem bài viết
    Hôm thứ năm xui rủi thế nào mình bị quả cầu bay thẳng vào mặt, hưởng nguyên vết bầm trên mặt. Đã 4 ngày rồi mà vết bầm này vẫn chưa bớt tí nào. Mình sắp có cuộc hẹn quan trọng, để mặt mày thế này thì kỳ quá. Mình đã bôi thuốc hirudoid, đã uống thuốc cho tan máu bầm, đã chườm nóng mà vẫn chưa hết, ra đường thì make up kỹ lưỡng lắm mà vẫn "1 màu xanh xanh, 1 màu tím tím, màu xanh tím, ôi mắt em tôi, 1 cục bầm" :Crying::Crying::Crying: Mẹ nào có bí quyết làm tan máu bầm nhanh không, chỉ mình với. Hay có concealer nào hiệu quả trong trường hợp này thì mách mình nha. Cám ơn các chị em!
    Bạn thử bóp rượu tỏi xem sao. Bạn tớ bị ngã xe mà bóp cái này tan vết bầm nhanh lắm (tan nhanh hơn cả bóp mật gấu)

Nếu có tỏi ngâm rượu từ lâu lâu là tốt nhất, nếu không bạn giã tỏi tươi ngâm với rượu rồi xoa bóp cũng được. Tránh dính vào mắt nhé
    Con gà trống lang thang trong vườn hoa, bỗng thấy cây mào gà, chợt thảng thốt kêu lên:
    - Ai lấy cái mào của tôi? Ai lấy cái mào của tôi ... cắm lên cây thế này????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn lấy mật gấu xoa vào vết thâm đó, còn không thì lấy rượu hạt gấc cũng được
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Oài, mình bị rồi. Dù làm cách gì thì làm, vẫn cần thời gian để tan vết bầm. Dù cho người ta có quảng cáo mật gấu công hiệu là tan vết bầm sau 1 ngày thì bạn vẫn phải đợi cả tuần.
    Tớ thì ko biết cách make up để tan vết bầm, nhưng mà bạn sẽ thấy tự dưng mình được quan tâm nhiều hơn, bị trêu trọc nhiều hơn và cười nhiều hơn. Lạc quan nhé, rồi sẽ xinh đẹp như cũ mà! Hì hì
    • 220 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả mọi người, mình thoa rượu tỏi theo hướng dẫn của bạn mistake, đúng là công hiệu thật! Máu bầm tan rất nhanh nhưng giống bạn pharos06 nói đấy, phải cần thời gian. Sau khi máu bầm tan thì vẫn còn màu vàng xanh, rồi vàng nhạt, chắc phải thêm vài bữa nữa mới hết hẳn và trắng trẻo lại như xưa. Nhưng đến giai đoạn này thì khỏe rồi, apply lớp kem, lớp phấn là tự tin lại rồi. Cám ơn cả nhà nhé!

To Phước Huyền: chỉ mình cách ngâm rượu hạt gấc đi bạn, để dành phòng có việc dùng đến. Thank bạn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tiện lợi chị có thể tìm hiểu thử Hirudoid có trị tan bầm, em bé dùng được thì người lớn cũng không ko dị ứng đâu chị xài xong cho lên cho em hay chị nhé!
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thử chườm muối xem sao
    • 348 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Cách tan máu bầm cực kỳ hiệu quả đơn giản rẻ tiền mà ko thấy ai nói đến là dùng đá cục (đá trong tủ lạnh chứ không phải cục đá ngoài đường) lăn tới lăn lui ngay khi vừa bị thương, bảo đảm qua ngày hôm sau ko thấy dấu tích của vết bầm luôn. Ngoài ra, khi bạn bị phỏng bô xe, hãy chạy tới chỗ nào gần nhất có bán nước xin đá lăn vào vết bỏng ngay tức khắc thì vết bỏng sẽ ko bị nặng và chảy mủ, ko để lại sẹo.
    • 43 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be my Xem bài viết
    Chị lấy khoai tây xắt lát mỏng đắp lên chỗ bầm , khi nào thấy lát khoai tây hơi khô, chuyển sang màu xàm đen thì lột bỏ, chị làm thường xuyên sẽ tan vết bầm rất nhanh. Cách này e đã áp dụng thấy hiệu quả lắm đó chị