• 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các chị em!
    Em đang muốn đi lấy cao răng nhưng nghe có người khuyên không nên vì trong quá trình lấy cao chảy máu nhiều, mà thiết bị, dụng cụ thì không biết có khử trùng hoàn toàn không, nên em lăn tăn quá.
    Nghe thế thì cũng hãi lắm, vì em chưa lấy cao lần nào mà.
    Vậy chị em nào đã lấy cao răng ở phòng khám hay bv nào mà thấy yên tâm nhất thì cho em lời khuyên với nhé.
    Em xin đa tạ trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 công thức làm trắng da hữu hiệu, mà lại an toàn

"Có một làn da trắng hồng tự nhiên mà không cần tốn nhiều chi phí làm đẹp" là mong ước của phần...

• Lấy chồng, nên hay không?

E năm nay 26 tuổi (thêm tuổi mụ là 27), cuối năm nay sắp phải lấy chồng. E băn khoăn dữ wa', vì bản thân e chưa muốn lấy chồng tẹo nào cả. Bạn bè e năm nay cũng chung kết hết rồi, bọn nó cũng bảo e cưới luôn cho xong, kiểu j cũng phải lấy. E muốn hỏi các ch là trc kia sắp về nhà chồng các ch có...

• Thời kỳ ăn bột kéo dài bao lâu

Thưa bác sỹ! Theo em được biết khi trẻ được 6 tháng có thể tập cho bé ăn dặm bằng cách ăn bột và...

• Kinh doanh quần áo trẻ em cao cấp - nên hay không?

Chào các mẹ, Em đang rất quan tâm đến việc kinh doanh một nhãn hiệu quần áo trẻ em cao cấp, đảm bảo về thiết kế và chất liệu vải, nguyên phụ liệu rất tuyệt, nhưng giá tương đương hoặc cao hơn KIKO 15 - 25%. Từ ngày có con, em đặc biệt quan tâm đến quần áo trẻ con và em khá khó tính, nhưng rất...

• Vào ngày "đèn đỏ", không nên làm 10 điều sau

Trong thời kỳ đèn đỏ bạn thường xuyên cảm thấy mệt mỏi khó chịu. Để đảm bảo sức khỏe tốt trong...

• 3,804 Bài viết

• 6,377 Được cảm ơn

Sao lại hỏi nên hay không??? 6 tháng PHẢI tổng vệ sinh một lần ấy chứ. Cái thủ thuật này cũng đon giản, không cần kén chọn BS cầu kỳ, miễn sao tìm đúng 1 BS nhé chứ rất nhiều phòng nha để mấy tay kỹ thuật viên làm việc này. Tớ thì toàn vào BV (Viện Răng Hàm Mặt, viện 108, Viện 354) rồi nhờ nguời quen ở đó làm cho.
    Success is a journey, not a destination.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Sao lại hỏi nên hay không??? 6 tháng PHẢI tổng vệ sinh một lần ấy chứ. Cái thủ thuật này cũng đon giản, không cần kén chọn BS cầu kỳ, miễn sao tìm đúng 1 BS nhé chứ rất nhiều phòng nha để mấy tay kỹ thuật viên làm việc này. Tớ thì toàn vào BV (Viện Răng Hàm Mặt, viện 108, Viện 354) rồi nhờ nguời quen ở đó làm cho.

Thank mẹ kiki nhé! Tớ lăn tăn quá, thấy mẹ kiki nói thế tớ yên tâm hẳn, uh, thế thì tớ sẽ vào 1 bv nào đó như mẹ kiki nói vậy, có vẻ yên tâm hơn ra phòng mạch tư nhỉ.
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Ko biết bạn ở HN hay SG, nhưng như mình thấy mình ở SG và có khám ở Nha Khoa 2000 trên đường Cống Quỳnh ấy, bs làm rất nhẹ nhàng, dụng cụ vô trùng hoàn toàn, và làm xong người này thì sẽ thay dụng cụ khác để làm cho người kế tiếp, nói chung là ko dùng lại đồ cũ, đến cuối ngày thì họ mới đem tất cả đi làm tiệt trùng lại cho ngày hôm sau, thành ra mình yên tâm. Tuy là phòng nha tư nhân nhưng họ phải có đến 20 bs khám ấy chứ.

NGoài HN nếu bạn đến những phòng khám tư nhỏ của 1 bs mở ra thì đúng là việc vô trùng có vấn đề, vì họ ko đầu tư nhiều tiền để mà mua nhiều dụng cụ thay thế được, thế nên nhiều khi làm người này xong rồi chỉ sát trùng bằng cồn qua loa rồi làm cho người tiếp theo, dễ lây bệnh lắm. Vào bênh viện thì tốt hơn, nhưng có người quen thì yên tâm hơn
    • 6,808 Bài viết

• 13,683 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XanhQuynh
    Chào các chị em!
    Em đang muốn đi lấy cao răng nhưng nghe có người khuyên không nên vì trong quá trình lấy cao chảy máu nhiều, mà thiết bị, dụng cụ thì không biết có khử trùng hoàn toàn không, nên em lăn tăn quá.
    Nghe thế thì cũng hãi lắm, vì em chưa lấy cao lần nào mà.
    Vậy chị em nào đã lấy cao răng ở phòng khám hay bv nào mà thấy yên tâm nhất thì cho em lời khuyên với nhé.
    Em xin đa tạ trước.

Rât nên bác ạ. Làm đều đặn 6 tháng 1 lần. Chỉ có những ai bị viêm lợi hoặc bệnh liên quan đến lợi +răng thì mới chảy máu thôi.
    Đảm bảo là sau khi chị đến 1 nơi uy tín, chị sẽ thấy k fải lo lắng nưa đâu.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nen lay cao rang khoang 3 den 6 thang 1lan, bay gio nguoi ta lay cao bằng sóng sieu am nen khong chảy máu như trứoc đau, cũng khong dau. Nếu để cao rang bám nhiều thì hay chảy máu lắm. Mình biết BS Thái ở NTHọc có bán một loai thuốc chống viem loi, làm bang duoc thao, gia cung re khoang 10 000 day la mot de tai khoa hoc cua bac y. chua viem loi rat hieu qua, nhat la ai bị nhiet, cham vào rat tot. nhà minh da dung nhieu roi, cung mach cho nhieu nguoi cung dung. cac ban nen thu xem vi minh thay tre em cung dung duoc ma. DT cua bac y la 8233571 -0913505066
    • 3,329 Bài viết

• 4,359 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, vậy thì lúc có thai, có mẹ nào lấy cao răng chưa ạ? Em lấy đều đặn, nhưng giờ đang có thai, có tiếp tục lấy không? khó chịu quá rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 610 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

K sao dau ban a!
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 1,657 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki
    Mẹ Kiki ơi, em cũng có người quen ở Viện 108 đây, chị gái em làm bác sỹ ở đó nhưng nói thật là lấy cao răng ở đó không thích đâu, em làm phòng khám tư thấy họ lấy kỹ hơn và sau đó ko bị buốt răng như làm ở Viện 108, có điều nên chọn phòng khám tư lớn một chút, có phòng khám nha khoa riêng họ sẽ có đầy đủ thiết bị khử trùng. Ở bệnh viện thì việc lấy cao răng ít khi do bác sỹ làm lắm vì việc này cũng đơn giản thôi. Hầu như em thấy toàn kỹ thuật viên làm mà. Cuối tuần vừa rồi em cũng mới đi lấy cao răng ở một phòng mạch đa khoa trên đường Nguyễn Trãi, thấy rất vừa ý.
    • 133 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htkl
    nen lay cao rang khoang 3 den 6 thang 1lan, bay gio nguoi ta lay cao bằng sóng sieu am nen khong chảy máu như trứoc đau, cũng khong dau. Nếu để cao rang bám nhiều thì hay chảy máu lắm. Mình biết BS Thái ở NTHọc có bán một loai thuốc chống viem loi, làm bang duoc thao, gia cung re khoang 10 000 day la mot de tai khoa hoc cua bac y. chua viem loi rat hieu qua, nhat la ai bị nhiet, cham vào rat tot. nhà minh da dung nhieu roi, cung mach cho nhieu nguoi cung dung. cac ban nen thu xem vi minh thay tre em cung dung duoc ma. DT cua bac y la 8233571 -0913505066
    Mẹ HTKL ơi, bạn có biết chỗ nào lấy cao răng bằng sóng siêu âm như bạn nói ko? bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể ko? mình vẫn đi lấy cao răng nhưng mỗi lần lấy đau và chảy máu sợ lắm. BS Thái mà bạn nói địa chỉ cụ thể ở đâu vậy? nếu chỉ đến để mua thuốc thì có được ko? Cảm ơn bạn.
    • 181 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

May quá, em cũng đang muốn tìm địa chỉ để đi lấy cao răng. Lâu nay toàn để ông anh giai lấy cho, giờ anh ấy sống ở xa thành ra cũng quên luôn chuyện lấy cao răng, mấy lần định đi BV lấy, nhưng nghe nhiều người phàn nàn về dụng cụ lại thấy lo lo không dám đi. Hôm nay vào thấy topic này em nhảy vào luôn xem kinh nghiệm các bác đã lấy ở đâu an toàn mà vệ sinh thì cho em xin cái địa chỉ phát.
    Thanks các mẹ thật nhiều!
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

điah chỉ cụ thể của bác sĩ thái là: 66 nguyễn Thái Học- đối diện van miếu ý.
    đthoại: 8233571- 0913505066.
    bạn có thể đến mua thuốc cũng đuọc, Bác ý hiền mà can than lam.
    • 260 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi htkl
    điah chỉ cụ thể của bác sĩ thái là: 66 nguyễn Thái Học- đối diện van miếu ý.
    đthoại: 8233571- 0913505066.
    bạn có thể đến mua thuốc cũng đuọc, Bác ý hiền mà can than lam.
    Thời gian làm việc của bác y thế nào hả bạn????????????

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    các mẹ cho em hỏi, vậy thì lúc có thai, có mẹ nào lấy cao răng chưa ạ? Em lấy đều đặn, nhưng giờ đang có thai, có tiếp tục lấy không? khó chịu quá rồi.
    mình nghĩ là có thai thì bạn càng phải giũ vệ sinh sạch hon, mà lấy cao rang cung phải 3 den 6 thang 1 lan mà, nhung cơ ban là bạn đanh rang that kỹ thoi. Minh phai cong nhan rang de con xong rang de bị viem hon, va con xô rang nua neu minh khong biet giu. Chang hieu co phai la do thieu can xi k nhung minh khuyen ban nen giu that sạch, van có thể lấy cao rang ma
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabongnhim
    Thời gian làm việc của bác y thế nào hả bạn????????????
    thú 2 đén thứ 6: từ 7h tối dến khoảng 10h
    thú 7 nghỉ
    chủ nhật từ 8h sáng đến 12h trua, chiều từ 3h đến 6 h, tối CN nghi
    các ngày thuong bác ý còn đi làm manen khong lam ban ngày
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn qua nha khoa Trang Dung ở hà nội ý mình cũng lấy cao răng ở đó rồi, lấy bằng đầu siêu âm không đau, lấy xong miệng thơm tho sạch sẽ mà mấy cái mảng vàng vàng trên răng cũng biến mất luôn
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi delina2 Xem bài viết
    Không cần phải đến nha sỹ đâu chị a. MÌnh có thể lấy cao răng tại nhà bằng kem đánh răng Depurdent® mà. Em đã dùng rồi thích lắm. một tuần mình chỉ cần đánh 2 lần thôi. tác dụng ngay chỉ trong tuần đầu tiên sử dụng nhé. Thế này đỡ phải tốn tiền đi nha sỹ nữa chị a

Vỏ hộp này chị.

Chị có thể ra các cửa hàng mỹ phẩm để mua hoặc có thể gọi điện để được tư vấn miễn phí tại :
    Công ty TNHH Thương Mại Delina
    ĐT: 0437326466
    Webside: www.delina.com.vn
    Tào lao! Đừng ai tin vào những thuốc vớ vẩn như thế này. Cách duy nhất để hoàn toàn làm sạch vôi răng là đánh răng đúng cách, ngày 2-3 lần và lấy vôi răng định kỳ 6 tháng 1 lần ở văn phòng nha sĩ
    • 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

nên lấy cao răng định kỳ mà mẹ. mà nên chọn nơi nào uy tín, hợp vệ sinh, thì lấy cao răng cho yên tâm