• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trời rét có mẹ nào bị lạnh buốt tay chân ko? Tớ ngồi làm việc mà tay lạnh ngắt, chân đi tất dày cộp rồi mà vẫn lạnh buốt. Có cách nào giải quyết ko nhỉ? Các mẹ ơi giúp với
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Ừ có vẻ như đi nhiều tất cũng chẳng ăn thua. Nếu đúng là yếu gan thì có vẻ cũng có lý nhỉ. Chỉ hay bị nổi mụn nên có thể gan lọc ko tốt. Chán nhỉ, đẻ xong mới 1 đứa mà nảy ra lắm bệnh thế ko biết
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Nếu ở thời tiết ấm nóng bình thường mà tay chân bị lạnh mới là vấn đề về sức khỏe, chứ khi khí hậu lạnh, thời tiết thay đổi thì mối quan tâm là giữ ấm thôi chứ các chị. Mình tự suy từ bụng mình (mong là không đến nỗi là phản khoa học) là bàn tay và bàn chân có kích thước nhỏ và nằm xa cơ thể, xa tim nên mạch máu đến đây có kích thước nhỏ và lượng máu cũng ít, trong khi máu mang nhiệt lượng và năng lượng nên suy ra là nhiệt độ ở bàn tay bàn chân thường thấp hơn một ít so với nhiệt độ cơ thể.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 1,516 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Marguerite
    Nếu ở thời tiết ấm nóng bình thường mà tay chân bị lạnh mới là vấn đề về sức khỏe, chứ khi khí hậu lạnh, thời tiết thay đổi thì mối quan tâm là giữ ấm thôi chứ các chị. Mình tự suy từ bụng mình (mong là không đến nỗi là phản khoa học) là bàn tay và bàn chân có kích thước nhỏ và nằm xa cơ thể, xa tim nên mạch máu đến đây có kích thước nhỏ và lượng máu cũng ít, trong khi máu mang nhiệt lượng và năng lượng nên suy ra là nhiệt độ ở bàn tay bàn chân thường thấp hơn một ít so với nhiệt độ cơ thể.
    Tớ là "con bệnh" của chứng lạnh chân tay lúc trời rét đây. Mùa hè thì còn tự nhủ là người mát lạnh chứ mùa đông mà chui vào chăn, chả may rờ phải chồng thì chồng ré lên chết khiếp .

Mẹ tớ ngày xưa lo lắng lắm, bảo là con gái mà tay chân như ma. Nhưng bác tớ là bác sỹ thì bảo ko sao, cơ địa có người thế này, người thế khác. Không phải do yếu gan gì đâu (tớ khám mãi rồi).

Giải pháp là mùa đông phải đi tất thật ấm, đi găng tay và trước lúc đi ngủ thì... thò tay vào người chồng nhờ sưởi ấm
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thêm 1 con bệnh nữa đây, híc.

Mọi người "xui" ngâm chân bằng nước ấm pha gừng + muối mỗi tối. Em đang thực hiện, chắc phải dài dài mới thấy hiệu quả Các bác cũng thử xem sao.
    • 273 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Ơ, thế hoá ra nhiều người bị bệnh này nhỉ. Em cũng thế đấy ạ, nhưng còn khổ hơn bởi vì tay chân nó thay đổi theo thời tiết hay sao ý. Mùa đông thì lạnh toát, mùa hè thì lại nóng phừng phừng cơ, chứ chả được là mùa đông và mùa hè đều "mát" đâu. Chẳng biết chữa thế nào nữa - chỉ có cách tối lùa chồng đi ngủ trước rồi mình chui vào sau - tha hồ mà ấm
    • 804 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm
    Thêm 1 con bệnh nữa đây, híc.

Mọi người "xui" ngâm chân bằng nước ấm pha gừng + muối mỗi tối. Em đang thực hiện, chắc phải dài dài mới thấy hiệu quả Các bác cũng thử xem sao.
    Em thấy cách này rất hợp lý, em cũng bị lạnh chân vào mùa đông. Em cũng thường ngâm chân, tay trong nước ấm già + muối, thấy rất tốt!

[QUOTE=mummycat]Mùa hè thì còn tự nhủ là người mát lạnh chứ mùa đông mà chui vào chăn, chả may rờ phải chồng thì chồng ré lên chết khiếp./QUOTE]

Cái vụ này thì em chỉ có ré lên thui, vì chân chồng còn lạnh hơn! híc
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng
    Trời rét có mẹ nào bị lạnh buốt tay chân ko? Tớ ngồi làm việc mà tay lạnh ngắt, chân đi tất dày cộp rồi mà vẫn lạnh buốt. Có cách nào giải quyết ko nhỉ? Các mẹ ơi giúp với
    Giời ơi bạn già ơi. Đã bao năm mày biết rồi còn gì... cơ địa mà thôi. Mi ko nhớ ngày xưa tao tay lúc nào cũng ấm hả. Bây ghờ cũng thế dù cho tao mặc cực ít áo nhưng tay tao nó ấm lắm.... cơ địa mà... hi hi
    Còn nói về yếu gan thì chắc tao yếu gan hơn mi đấy Lan ơi
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 790 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chân tay lạnh có thể do người mẹ thiếu nhiệt đấy, mẹ nên bổ sung ăn chất bột(cơm, bánh mỳ...) và chất dầu mỡ nữa. Khi nào em đói và mệt tay chân cũng bị lạnh, ăn một ít gì đó sau đấy uống cốc nước trà gừng nóng pha một chút đường, thế là lại ấm trở lại. Không biết mẹ thỏ trắng có gầy không nhỉ?
    • 1,612 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Lại thêm 1 con bệnh nữa đơi ạ. Kể cả đi tất tay tất chân dầy tới mấy cũng ko ăn thua gì. Ngâm nước muối gừng được 1 lúc thì ấm, lúc sau lại nguyễn y vân.
    • 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hihi, khổ quá, gầy lắm mẹ susubebogn à. Chán lắm nên năm nay tớ quyết định trốn rét vào SG ăn tết đây. Nghe nói năm nay HN rét nhất trogn vòng 30 năm nên phải di cư thôi.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML
    Giời ơi bạn già ơi. Đã bao năm mày biết rồi còn gì... cơ địa mà thôi. Mi ko nhớ ngày xưa tao tay lúc nào cũng ấm hả. Bây ghờ cũng thế dù cho tao mặc cực ít áo nhưng tay tao nó ấm lắm.... cơ địa mà... hi hi
    Còn nói về yếu gan thì chắc tao yếu gan hơn mi đấy Lan ơi
    Này, tao ko muốn làm bạn già của mày đâu nhá Bọn mình là bạn nối khố mà, đã già đâu :3:
    Tao chả chấp mày, trên người mày chỗ nào chả ấm :4: :4:
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em cũng bị thế đấy mà từ lúc còn là con gái cơ. Giờ lấy chồng có con rồi vẫn thế, có khi thấy còn tệ hơn. Nhưng mà buồn cười lắm nhé, nếu mùa rét mà đi tất rồi chui vào chăn thì có đi đến 3 đôi tất chân vẫn cứ giá lạnh như cục đá, nhưng tháo bỏ tất đi thì ban đầu lạnh, một lúc lại thấy ấm. Thế là thế nào hả các chị? Sợ nhất là phải đánh máy vi tính, nếu ngồi 1-2 tiếng thì không chịu nổi, 10 đầu ngón tay cứ như đông thành đá mặc dù đã phải đi găng tay len. Mùa hè chân tay em cũng lạnh, chả bao giờ có mồ hôi chân cả nên thoải mái đi giày da không tất.
    • 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Các mẹ bị rét tay chân ơi, hihi.
    Tớ mới mua được cái này rất hay. Nó là cái gối sưởi Mimosa ấy. Cắm điện sạc 5-7 phút thì nóng được 4-8 tiếng đấy. Cắm sạc rồi đặt dưới gầm bàn, đặt chân lên đó lướt WTT chao ôi là sướng. Có 3 cỡ: 70K, 80K,90K mà nó đem đến tận nơi cho mình còn trừ đi 10% nữa cơ. Các mẹ dùng thử đi thích lắm, sướng hơn dùng quạt sưởi, lại chả phải ngâm chân nước nóng mà vẫn đảm bảo ấm mấy cái huyệt đạo dưới gan bàn chân. Ngoài ra ôm nó đi ngủ ấm hơn ôm chồng, hihi
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ bị rét tay chân ơi, hihi.
    Tớ mới mua được cái này rất hay. Nó là cái gối sưởi Mimosa ấy. Cắm điện sạc 5-7 phút thì nóng được 4-8 tiếng đấy. Cắm sạc rồi đặt dưới gầm bàn, đặt chân lên đó lướt WTT chao ôi là sướng. Có 3 cỡ: 70K, 80K,90K mà nó đem đến tận nơi cho mình còn trừ đi 10% nữa cơ. Các mẹ dùng thử đi thích lắm, sướng hơn dùng quạt sưởi, lại chả phải ngâm chân nước nóng mà vẫn đảm bảo ấm mấy cái huyệt đạo dưới gan bàn chân. Ngoài ra ôm nó đi ngủ ấm hơn ôm chồng, hihi
    ớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mẹ Thỏ trắng ơi, mua ở đâu thế? quảng cáo xong thế rồi bỏ đi à?

Mẹ thỏ trắng post cái địa chỉ đi.
    • 1,671 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Xin lỗi các bác, để em đi hỏi cái số ĐT đã nhé, nó sẽ mang đến tận nơi đấy. Nhưng tớ ko biết số đấy (nhờ gọi hộ mà) để tớ đi hỏi đã rồi post lên nhé
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nhà Hải anh có cái chườm ấy đấy, của mimosa. Giá thì em không nhớ.
    • 222 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Xin chào các bạn.
    Mình bị bệnh lạnh chân quanh năm (trừ mùa hè). Bệnh này làm mình mệt và gây đau đầu nữa. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp cho mình nhé.

Rất rất cảm ơn.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng thế...thaamjchí mùa hè còn phải đi dép trong nhà nữa.Nhieeuf khi lạnh quá đau cả gan bàn chân và nếu măcf quần nganns thì còn đau cả đầu gối nữa...chir có mỗi cách xoa dầu vào gan bàn chân và đi dép thôi.Mej nào có cách gì mách cho mình nhé.Thanks các mẹ !
    • 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng bị đây, lúc nào chân cũng lạnh và cả tay nữa, chán thế. Mà lại rất hay bị tê chân tay, lúc nào vui cười nhiều cảm giác còn tê cả cơ mặt nữa chứ. Chẳng biết bị sa, chán thế. Có ai biết thì mách mình với. Mình cảm ơn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7