SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Làm thế nào trị trứng (nấm) tóc?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,605 Bài viết

• 3,001 Được cảm ơn

Hồi còn nhỏ gội đầu xong tôi thường để tóc ướt rồi đội nón hay đi ngủ. Hậu quả bây giờ tóc đầy gầu. Gầu cứ bám chặt vào từng sợi tóc như trứng tóc. Ai biết cách trị giúp tôi nhé. Xin chân thành cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vào ngày "đèn đỏ", không nên làm 10 điều sau

Trong thời kỳ đèn đỏ bạn thường xuyên cảm thấy mệt mỏi khó chịu. Để đảm bảo sức khỏe tốt trong...

• Làm thế nào để trừng phạt chồng ???

Trong hôn nhân, có những quy ước ngầm mà không cần phải nói ra cả 2 vợ chồng đều phải hiểu và tuân thủ theo những nguyên tắc ấy. Thế nhưng, nếu 1 trong 2 người mà cụ thể ở đây là chồng đã phá vỡ nguyên tắc bất thành văn ấy với mục đích thách thức vợ thì các mẹ xử lý thế nào ạ??? Có cách trừng phạt...

• Làm thế nào phân biệt rụng tóc do còi xương hay là rụng tóc máu

Các mẹ ơi, giúp tớ với. Tớ ko phân biệt được thế nào là rụng tóc máu và thế nào là rụng tóc do còi xương. Ku nhà tớ 3 tháng, trộm vía ăn uống đều đặn, chỉ khóc lúc gắt ngủ hoặc đói thôi. Mồ hôi trộm thì ko có. Nhưng lúc tắm xong thì trong chậu nước tớ thấy nhiều tóc rụng lắm. Chỉ lúc tắm thôi, còn...

• Vì sao bạn nên ăn dứa mỗi ngày?

Mình không thích ăn dứa, chỉ thích uống nước ép dứa. Ăn nhiều hơi rát lưỡi một tẹo. Dù sao dứa...

• Đến Vincom đón hè sôi động

Khởi động mùa hè bằng chuỗi hoạt động cực kỳ sôi động đón Tết thiếu nhi, các thiên đường vui chơi...

• 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

áp dụng cách này chị ơi. chị ra tiệm thuốc tây mua chai nước rữa vệ sinh phu nữ nước màu xanh,hiệu Gynofar. sau khi gội đầu chị dùng nước nguyên chất này thoa lên tóc, để 1 lát rồi gội lại bằng nước, dùng vài lần hết gàu ngay lập tức, em chỉ nhiều người làm lắm rồi, chị làm thử đi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 223 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bị nấm thì bạn ra hiệu thuốc mua dầu gội đầu Nizoral gội mấy lần là hết ấy mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

dzạ ..nước rửa vệ sinh phụ nữ ... thoa lên tóc. Sao em thấy sợ sợ
    • 343 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

nước rửa vệ sinh phụ nữ nếu chưa chưa dùng cho XXX thì vẫn là thuốc như các thuốc khác thôi. người ta còn chỉ định để xúc miệng trong một số bệnh răng miệng nữa không tin thì đọc trên vỏ chai thuốc. còn nếu bạn ghê vì thuốc dùng cho XX lại bôi lên đầu thì đầy thứ thuốc bạn không uống được vì thuốc đó cũng dành cho xxx.
    Bạn ra tiệm thuốc tây mua chai dầu gội Nizoral về gội, kết hợp với cắt tóc ngắn, để đầu khô thoáng, sấy khô trước khi đồi nón, đi ngủ. Khi gội nizoral bạn có thể ngâm nó khoảng 15-30 phút rồi hãy gội đi. chúc bạn có mái tóc đẹp như ý.
    Khi bạn gội nizoral có thể tóc bạn bị khô cứng nhưng không cần dùng dầu xả, ban chịu khó như thế trong 4 tuần thì gàu khó có cơ hội làm bạn phiền phức, sau thời gian đó bạn có thể gội bằng các dầu dưỡng tóc bình thường
    • 1,018 Bài viết

• 1,026 Được cảm ơn

mình bị rụng tóc và ở chân 1 số cọng tóc có hạt màu trắng như nhân của trứng cá, nhưng cơ mà ko ngứa, vậy thì đó là bệnh gì. mong các mẹ thông thái chỉ bảo với
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Hoatuongvy ơi:

Cho em hỏi chị đã chữa được bệnh nấm tóc chưa, em cũng bị hiện tượng giống chị đấy ạ.
    Chị chia sẻ kinh nghiệm chữa bệnh này giúp em với.
    Cảm ơn chị nhiều.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatuongvy Xem bài viết
    mình bị rụng tóc và ở chân 1 số cọng tóc có hạt màu trắng như nhân của trứng cá, nhưng cơ mà ko ngứa, vậy thì đó là bệnh gì. mong các mẹ thông thái chỉ bảo với
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- dùng dầu gội thái dương 3.
    - collagen tây thi.
    =)) đây là có chị sử dụng khỏi rồi e giờ cũng mới dùng thôi. Chị qua xem chỗ mấy câu hỏi cua phần chăm sóc tóc của Công ty sao thái dương ấy ạ.
    - e thì kết hợp nhiều thứ nhưng hiệu quả nhất là trị rụng toc bằng công nghệ sinh học ở tmv và dùng dầu dừa ạ. Giờ e moiứ đỡ thôi nhưng có thấy tóc con mọc lại chút ít rồi ạ.
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phần tloi của e là trả lời vấn đề rụng tóc giống của hoatuongvi ấy ạ.
    Mong mọi người sớm khỏi bênh.