SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Làm thế naò để môi hết khô nẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.59K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, năm nào đến mùa này môi em cũng bị khô nẻ. xài các kiểu vẫn không hết, nhất là khi nào dùng son (em dùng loại dưỡng) mà vẫn bị nẻ. có mẹ nào biết cách chữa trị không giúp em với.
    Da em bị khô, ngày nào em cũng dùng 1 gói collagen được 3 tháng nay thì da trên cơ thể hết khô nhưng riêng môi vẫn bị . Về cơ bản là có mềm hơn( ) hồi chưa dùng collagen nhưng da vẫn bị bong. Ai có bí kíp chia sẻ giùm nhé, em xin đa tạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trăng mật lãng mạn tại Sunrise Hội An Beach Resort

Hội An với bờ biển xanh trong, cát trắng, nắng vàng, tiếng sóng vỗ rì rào và vẻ đẹp huyền ảo, lung...

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Làm thế nào để bé hết nấc ?

Bé nhà e đựơc gần 4 tháng, rất hay bị nấc, đặc biệt là khi thay bỉm cho bé. mỗi lần như vậy e cho bé ty thì bé hết ngay, nhưng cũng có những lần vừa ăn no xong bé lại nấc, cho ăn tiếp thì bé ko chịu, giãy dụa lung lung, mà ko cho ăn cứ để bé nấc thì tội lắm. E muốn hỏi mọi người còn có cáh nào khác...

• làm thế nào để " nhanh hết "

chẳng biết mọi người có khó chịu lắm trong những " ngày ấy " không ? nhưng với mình đó là nỗi ám ảnh , ngoài đau lưng đau bụng , mình còn bị nổi mề đay khắp người , nhưng khi " ra hết" cơ thế lại bình thường, mẹ nào có kinh nghiệm làm sao cho " nhanh hết" xin chia sẻ vớiiii !

• Bật mí chế độ ăn giúp bụng thon nhỏ

Mẹ nào muốn eo thon dáng đẹp mà không cần nhịn ăn (giống em :D) thì thử ăn theo các quy tắc sau đây...

• 96 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng vậy sao da mặt em vẫn bị bong trong khi em dùng kem dưỡng chống nẻ rồi có cách nào giúp em với các mẹ
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần bôi mật ong lên môi là hết khô thôi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đúng rồi đấy, trẻ em rất dễ bị dị ứng, nếu mình không có kiến thức về các sản phẩm đấy thì dễ gây nổi mẩn cho các bé,mà an toàn thì bạn có thể tìm Glycerin, chất giữ ẩm rất tốt và an toàn
    mật ong còn có thể bôi cả lên mặt nữa, nhưng bôi lớp mỏng thôi nhé, kẻo làm bỏng da bé
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em hay bôi mật ong, thỉnh thoảng bôi vaselin cũng thấy hợp lắm.