SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Làm thế nào để giảm đau bụng khi có kinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 120K Lượt đọc
  • 276 Trả lời

• 147 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Đối với mình thì chườm cũng không ăn thua, lấy chồng cũng không ăn thua, sinh con cũng không ăn thua. Nhớ ngày xưa mỗi lần bị toàn ngồi bệt xuống đất ăn cơm, đi làm mặt mũi méo xệch. Chỉ có 2 cách giảm đau là dùng thuốc giảm đau Cataflam (mình không nhớ chính xác lắm, hộp có hình cô gái múa ballet ấy, giảm đau nhanh cực) và dùng thuốc tránh thai hàng ngày (với mục đích tránh thai chứ không phải mục đích điều kinh nhé).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn mình trước tháng nào cũng nghỉ làm 1 ngày vì đau bụng, giờ ngon lành rồi, do đi tập aerobic đấy. Các bạn kiên trì tập luyện 1,2 tháng xem sao, aerobic, yoga ở trung tâm, không thì tự tập suối nguồn tươi trẻ ở nhà (có topic về món này ở đây đấy) đảm bảo có hiệu quả, đỡ khổ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ech_op; 14/01/2010 vào lúc 03:53 PM.

• 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em mỗi lần tobe, đau cả chu kỳ luôn. Khám định kỳ 06 tháng/lần không thấy vấn đề gì. Giờ nhờn cả thuốc, uống alaxan cũng không ăn thua. Đau sắp bằng đau đẻ
    Mẹ đi làm
    Từ sáng sớm
    Dậy thổi cơm
    Mua thịt cá
    Em kề má
    Được mẹ yêu
    Ơi mẹ ơi
    Con yêu mẹ lắm!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 44 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái này cũng là đại họa với em, đau đến xỉu, nôn mửa từa lưa hết Em ko thích uống thuốc Tây vì sợ bị lờn thuốc hoặc có phản ứng phụ, còn lại ai mách gì thì cũng thử hết rùi nhưng đâu cứ vẫn vào đấy

Em là dân MarCom, những hum đau bụng thì khách khứa, hẹn hò, tiệc tùng gì là cancel hết Bất tiện lắm ạ. Hiện nay đang thử uống thuốc Nam nhưng chưa uống xong nên ko biết kết quả thế nào. Chờ 1 thời gian nữa sẽ lên report với mọi người hén
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

cho em vào điểm danh với, tháng nào cũng nhăn nhó, mới tháng trước đau quá, nghỉ về sớm còn bị té xe đây :Sad:
    em thường hay uống Dofenal, trung bình 1 viên/ tháng, tháng nào đau lắm thì 2 viên. Mẹ chồng em là bs cho uống thuốc chống co thắt gì đấy thì ko ép phê, chỉ có loại này là được nhất
    Còn chuyện tập thể dục hết đau thì em công nhận, vì có 1 tháng lúc em mới học yoga, ngày nào cũng tập nên đến lúc "sinh nhật" ko hề đau tí nào, khỏe re, dù em có đầy đủ các triệu chứng như: ói, đi ngoài, người lạnh, xanh toát mồ hôi...Biết là vậy nhưng lười quá nên tháng nào cũng cắn răn làm "người VN thầm lặng" 2 ngày hết:RaisedEye
    • 365 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các bạn tham khảo thuốc "CAO ÍCH MẪU" thử xem nhé. Đó là thuốc đông y. Thuốc có 2 dạng viên và nước (uống giông giống xi rô). Đây là thuốc điều kinh, nhưng nó rất tốt. Ngày xưa mình uống ăn ngon, ngu ngon, da dẻ hồng hào, va 2kho6ng đau bụng khi hành kinh. (ngày trước mình cũng đau rất nhiều). Hôm trước chỉ các bạn cách làm giảm đau mà quên béng nó.
    Nhưng trước khi uống các bạn nhớ đọc kỹ hướng dẫn và xem mình có nằm trong dạng cấm uống không nhé.
    Muốn biết thêm thông tin , các bạn vào Google tìm hiểu tiep nha! Tác dụng khá tốt mà không sợ như uống mấy thuốc tây đâu.
    Mình nghe nói cái này làm dễ dính bầu lắm đó, vì nó điều kinh. HỒi trước 1 cô 40 tuổi ở trọ nhà mình không có con. Mẹ mình chỉ uống thuốc điều kinh này mà sau đó 2 vợ chồng sinh được 1 thằng cu dễ thương lắm.
    Hi vọng có tác dụng tốt cho mọi người. Nhưng nhớ đọc kỹ hả quyết định nhé!
    Chúc mọi người không còn sợ ngày ấy nữa.

Chú ý: Cả nhà mình chỉ mới uống dạng nước thôi nha, còn viên chưa uống.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ThienThuong; 14/01/2010 vào lúc 04:53 PM.
    Em vẫn từng đợi anh
    Như hoa từng đợi nắng
    • 218 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Uống cao ích mẫu hoặc xuân nữ cao khoảng giữa tháng cho tới khi tới kỳ. Nhỏ em mình uống như thế mà nó ko còn bị đau bụng và hằng tháng nó có đúng kỳ lắm không bị lệch tới lệch lui như mình
    Mình vì ko kiên nhẫn nên mình uống catalam(hay cataflam nhỉ) mỗi tháng, lúc đau thì uốg 1 viên, nếu vẫn con đau thì xơi thêm 1 viên nữa, hết đau nhanh chóng nhưng "lượng" thải ra vẫn bình thường. Không có thuốc này thì mình ko sống sót được tới bây giờ
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng bị thế đây, đợt trước thì hay đau lắm, mỗi lần đau là uống 1 viên mofen sẽ đỡ, nhưng từ hồi tiêm thuốc nội tiết, giờ em ko thấy bị đau nữa, hơi âm ỉ thôi, các mẹ thử khám bác sĩ xem sao, chứ em đợt trước đau đến nỗi, ko có thuốc là xỉu luôn, tụt huyết áp....huhu
    • 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Ôi giống em thời con gái cũng bị đau dữ dội như vậy đấy. Ngày đầu tiên đúng là cơn ác mộng, bụng đau đến phát khóc, người lạnh toát mà lại toát mồ hôi:Silly:, rồi cứ lăn lộn khắp nhà, có lần xỉu luôn ạ. Mà uống thuốc cũng không ăn thua mới khổ chứ.
    Sau đó chồng em đi Nhật mua cho cái miếng dán nóng 40 độ, cứ đau là dán vào bụng, thấy cũng đỡ đau hơn.
    Giờ thì trộm vía ngon rồi, vì đã làm mẹ ạ!rooling:
    Chúc các mẹ nhanh hết đau nhé!
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:
    • 766 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fallflavor Xem bài viết
    Trước em cũng hay bị đau. Ra hiệu thuốc người ta mách cho uống Mofen (ko bít viết đúng ko?). Em cũng dùng thử, uống 1 viên sau 30' là hết đau. Hic, chẳng bít có ảnh hưởg j tới sức khỏe ko nữa.

Đúng rồi thuốc mofen viên xanh này hiệu nghiệm trong vấn đề giảm đau nhanh nhất đấy

Lấy chồng không hết đâu , phải sinh con mới hết

Làm phụ nữ cũng có cái khổ , nhưng đàn ông họ cũng có lúc bức xúc mà
    Nói tóm lại khổ thì khổ ….kiếp sau nếu có tớ vẫn thích làm phụ nữ hơn
    • 1,594 Bài viết

• 8,224 Được cảm ơn

Mình thì dùng nước nóng để lăn qua lăn lại thôi chứ ko dám uống thuốc
    • 305 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

ngoài hiệu thuốc bán thuốc chuyên giảm đau bụng do kinh nguyệt mà, tôi đã uống rồi, chẳng có tác dụng phụ nào đâu.
    Sau cơn mưa trời lại sáng
    • 344 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau bụng kinh như các bạn, mẹ mình là bác sĩ sản kê thuốc giảm đau Dolfenal, uống cái này giảm hẳn, chỉ cần uống 1 - 2 viên là hết đau, mình cũng mách cho vài người, họ cũng nói có hiệu quả, nhưng ko phải là hết hẳn đâu nhé, cứ mỗi kỳ đến ngày mà bị đau bụng là phải uống, mình uống mấy năm rồi, giờ lấy chồng thì hết đau luôn, sinh xong đứa thứ 2 thì lại bị đau lại, giờ lại phải uống :Sad:
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vào đây mới biết cũng có nhiều người phải chịu đau đớn giống mình. Thế là em như được có thêm niềm an ủi của người cùng cảnh mà vui vẻ sống tiếp (các bạn chị em thông cảm, ai lại đi tìm niềm an ủi ở sự đau đớn của người khác như em bao giờ); vì từ trước tới nay em cứ tưởng mình em bị thế, em cứ tưởng em bị "trời đày", lúc đau đớn cứ nghĩ mình bị mắc bệnh gì sắp chết đến nơi rồi ấy ạ.
    "Nếu cứ mãi phán xét người khác bạn sẽ chẳng còn thời gian để nhìn lại mình và yêu thương họ" :Rose:
    • 607 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fallflavor Xem bài viết
    Trước em cũng hay bị đau. Ra hiệu thuốc người ta mách cho uống Mofen (ko bít viết đúng ko?). Em cũng dùng thử, uống 1 viên sau 30' là hết đau. Hic, chẳng bít có ảnh hưởg j tới sức khỏe ko nữa.
    Úi đừng uống Mofen nhé, uống cái này hại lắm đấy, ngày xưa không có thuốc giảm đau nhiều như bi giờ thì phải uống thôi, chứ giờ đầy loại ra đấy, đừng có dại mà uống Mofin.
    • 51 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau đến khi chịu không nổi thì phải uống cataflam người ta nói không có tác dụng phụ gì đâu không uống thì chỉ có chết.
    • 2,039 Bài viết

• 4,885 Được cảm ơn

Mình dùng Dofenal, cứ thấy bắt đầu hơi đau là uống ngay, 10p sau êm ả liền
    • 541 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Uống thuốc sau này sẽ có tác dụng phụ đấy các chị à, e cũng đau như thế , đau buốt , nhức lên cả xương sống và xuống tận đùi ... Nhưng e uống tinh rau má + tinh cần tây thì đến tháng ko đau nữa , rất nhẹ nhàng . Tuy nhiên bây giờ tất bật quá nên ko mua và dùng dc ... đến tháng thì đành uống 1 lúc 2 v thuốc để giảm đau thôi .
    Ăn bằng mắt ^^ : http://my.opera.com/muathang9/
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mỗi tuần em ăn trứng gà, ngải cứu 1 lần/tuần, khoảng 1 năm nay em thấy giảm hẳn đau bụng, lượng máu ra cũng không nhiều như trước nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,184 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Hic, em cũng bị đau điên đảo luôn.
    Đau quặn lên, nôn mật xanh mật vàng. Còn bị đi ngoài nữa cơ.
    Em chườm chai nước nóng lên mà chả ăn thua.
    Trước kia em ko bao giờ bị đau cả, đến tháng như ko có gì ấy. Nhưng lại có ko đều, tháng có tháng ko, tháng ít tháng nhiều. Có đợt em còn bị 2 tuần liền, hết 1 tuần lại có tiếp. Hoảng. Đi khám thì bs bảo ko vấn đề gì.
    Ông ngoại em làm thuốc bắc nên uống thuốc điều kinh ông làm cho, thì KN ra đều, 2-3 ngày là hết, màu đỏ tươi, ngày đầu tiên hơi nhiều.
    Nhưng từ khi em dừng uống thuốc thì cứ đến ngày là em đau.
    Mà thuốc thì đắng, phải uống liên tục. Em vừa lười, vừa sợ.
    Chắc sẽ học mấy cách tức thời của mọi người thôi.
    Mẹ nào bị ko đều và rong kinh thì uống thử xem. Em thấy đây là 1 trong số những vị thuốc của ông em mà em hợp (vì em thấy bụt chùa nhà ko thiêng mà).
    Cánh chim bay mỏi tìm bến bình yên https://www.facebook.com/amcha.sad