• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi
    Giúp em với. em sắp lập gia đình mà theo tính toán của em thì hôm cưới cũng chính là hôm em có kinh nguyệt. em nghe nói là có loại thuốc điều hoà kinh nguyệt có thế làm chậm ngày kinh mấy ngày phải không ah. nhưng em thắc mắc là thuốc đấy có nhưng tác dụng phụ gì ah. các mẹ tư vấn cho em với nhé. có nên dùng loại thuốc như thế không ah?
    Cám ơn các mẹ nhiều nha. hihi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 721 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

hồi m cưới cũng đúng ngày lun!!!m dùng thuốc tránh thai thía là chậm gần 1 tuần đấy!nói chung chả có tác dụng phụ j cả!dùng 1 lần nên chắc k sao đâu!!!
    • 761 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Bạn ơi thế có cách nào cho kỳ kinh sớm hơn được không.Vì tuần sau cơ quan tớ đi biển vào ngày 16- 18/6 mà mình lại bị vào ngày 15/6 nên muốn sớm hơn độ 2 ngày thì không biết có cách nào không
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sớm hơn thì e ko biết,nhưng mà e nghe bảo là kinh nguyệt sớm ko tốt đâu,chị uống thuốc tránh thai thử xem,nó làm kinh mình chậm khoảng 1 tuần ấy:Smiling:
    • 716 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình đã dùng thuốc tránh thai Mavelon của Pháp mấy lần, thấy hiệu nghiệm và không thấy có tác dụng phụ gì cả. thường trước kỳ kinh nguyệt dự kiến khoảng 5 ngày mình uống liền khoảng 10 ngày thuốc thì dừng. Sau khi dừng thuốc độ 3 ngày sẽ thấy KN trở lại và từ tháng sau sẽ có kỳ KN mới theo ngày mình uống thuốc.
    Các bạn thử xem nhé
    • 219 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình đang muốn nhanh vì cũng đi du lịch nước ngoài vào ngày đó, híc có mẹ nào biết nhanh hơn không? chứ chậm hơn thì tớ hay bị kiểu người giữ nước khó chịu lắm
    • 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

chỉ có cách làm chậm hơn thui bạn ui,bạn ra nhà thuốc hỏi thêm nha
    • 219 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Cách đơn giản nhất là uống paracetalmon trước ngày mà bạn tính là sẽ tobe tầm 3 ngày, mình toàn dùng cách này
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Muốn nhanh hơn có thể dùng viên nang ích mẫu, thuốc nam bán ngoài hiệu thuốc, là thuốc nam nên nó chẳng có tác dụng phụ gì cả. Tớ dùng khoảng 10 năm này, ở những lần muốn sớm hơn để có công việc gì đó, uống khoảng 2-3 ngày là tobe.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 802 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Uống para làm chậm ngày kinh thì giờ mình mới nghe
    • 3,178 Bài viết

• 5,506 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtim1302 Xem bài viết
    Muốn nhanh hơn có thể dùng viên nang ích mẫu, thuốc nam bán ngoài hiệu thuốc, là thuốc nam nên nó chẳng có tác dụng phụ gì cả. Tớ dùng khoảng 10 năm này, ở những lần muốn sớm hơn để có công việc gì đó, uống khoảng 2-3 ngày là tobe.
    Uống xong là có ngay hả chị? Em dự định có ngày 18/6, hôm nay 10/6 em uống thì khoảng 12/6 em tobe phải không chị?
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Còn tùy cơ địa em nữa, nhưng từ 2-3 ngày. Hồi trước chị bày cho mấy chị ở phòng, đến sáng ngày thứ 3 chưa thấy cứ kêu um, hì hì, chiều lại chạy cuống lên.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cà tím ơi! nếu em uống viên nang ích mẫu thì dù lần trước em bị ngày nào thì lần này sau khoảng 2-3 hôm là sẽ tobe hả chị. tháng rồi em bị ngày 24/7 nếu hôm nay em uống thì chậm nhất là 18 là có đúng không chị.. chỉ 1 viên thôi hả chị cà tím... cám ơn chị nhiều nhiều
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuantructaydo Xem bài viết
    chị cà tím ơi! nếu em uống viên nang ích mẫu thì dù lần trước em bị ngày nào thì lần này sau khoảng 2-3 hôm là sẽ tobe hả chị. tháng rồi em bị ngày 24/7 nếu hôm nay em uống thì chậm nhất là 18 là có đúng không chị.. chỉ 1 viên thôi hả chị cà tím... cám ơn chị nhiều nhiều
    Ko phải uống 1 viên đâu gái ạ, uống cả hộp ý (gồm 2 vỉ 10v) ra thì ngừng, nó chẳng có hại gì đâu, là thuốc điều hòa kinh nguyệt mà.Mà vừa tobe 24/7 đã muốn có ngay rồi sao? Mới 1/2 tháng mà, theo vòng kinh thì đã đến ngày rụng trứng chưa em?Nó chưa rụng thì tobe ra sao đc hả gái? Thuốc làm tobe sớm nhưng cũng trứng phải rụng xuống đã em ạ.Nôm na thế này, em muốn tobe sớm thì cũng phải đc 2/3 chu kỳ rồi. Nếu muốn tobe chậm, mấy người ở chỗ chị hay ra hàng thuốc hỏi thuốc nội tiết, nếu sắp tobe thì uống, ngừng thì sẽ lại thấy kinh. Cái này áp dụng cho người có vòng kinh đều đặn, chị chưa dùng bao giờ, vì vòng kinh chị là 40ngày nên chị hay uống ích mẫu để ra sớm thôi.
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtim1302 Xem bài viết
    Ko phải uống 1 viên đâu gái ạ, uống cả hộp ý (gồm 2 vỉ 10v) ra thì ngừng, nó chẳng có hại gì đâu, là thuốc điều hòa kinh nguyệt mà.Mà vừa tobe 24/7 đã muốn có ngay rồi sao? Mới 1/2 tháng mà, theo vòng kinh thì đã đến ngày rụng trứng chưa em?Nó chưa rụng thì tobe ra sao đc hả gái? Thuốc làm tobe sớm nhưng cũng trứng phải rụng xuống đã em ạ.Nôm na thế này, em muốn tobe sớm thì cũng phải đc 2/3 chu kỳ rồi. Nếu muốn tobe chậm, mấy người ở chỗ chị hay ra hàng thuốc hỏi thuốc nội tiết, nếu sắp tobe thì uống, ngừng thì sẽ lại thấy kinh. Cái này áp dụng cho người có vòng kinh đều đặn, chị chưa dùng bao giờ, vì vòng kinh chị là 40ngày nên chị hay uống ích mẫu để ra sớm thôi.
    Chị ơi! Theo kỳ là 21/8 là em bị nhưng hôm đó lại trùng đi Hạ Long, nếu hôm nay em bắt đầu uống thuốc thì bao h thì thấy hả chị! Chị PM cho em sớm nhé! Em cảm ơn nhiều nhiêu ah!
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị nào đã làm những cách trên cho em hỏi, có hiệu nghiệm không ạ?Em cảm ơn cả nhà trước nhé
    • 115 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhanh thì em không biết , nhưng làm chậm đi 1 vài ngày thì em cứ ăn rau răm liên tục 3, 4 ngày , không cần ăn quá nhiều , tự nhiên sẽ chậm vài ngày thôi.
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em muốn hỏi làm nhanh đó chị, vì ngày đi Nt cùng với ngày bị dính mà những ngày đó em đau bụng kinh khủng lắm, mấy chị cho em hỏi mình uống mấy viên cao ích mẫu 1 lần/ngày thì được ạ?
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em đã uống 3 ngày mà chưa thấy gì cả, chị nào dùng rồi cho em biết với, uống cao ích mẫu sau này có hại gì ko ạ?
    • 3,730 Bài viết

• 1,465 Được cảm ơn

Nếu muốn nhanh thì uống kết hợp nước dừa tươi nhé! Cũng hiệu quả lắm. Nói chung muốn có sơm thì khó hơn là trễ. Vì trễ thì chỉ cần uống thuốc ngừa thai, uống liên tục mỗi ngày 1 viên đên khi nào mình muốn đèn đỏ thì dừng uống, vài hôm là gặp em QKD liền à.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2