SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Làm Cách Nào Để Chữa Bệnh Nấm Da Đầu

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da dầu mình thường xuất hiện nhiều mảng da nhỏ màu trắng như vảy cá và bong tróc ra rất khó chịu,kèm theo là ngứa và cũng rụng tóc nữa...bị một thời gian thì tự hết nhưng rồi bị lại,mình từng dùng dầu gội Nizoral mà vẫn k hết. Chị em có biết cách nào trị dứt chứng bệnh này giúp mình với..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 482 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Mình từng bị nấm da đầu do mỗi lần gội đầu xong để tóc ướt mà đi ngủ luôn. Đi khám ở Da Liễu , họ cho thuốc bôi, thuốc uống, dầu gội Nizoral. Gội đầu xác xơ nhưng vẫn k thể khỏi được. Cuối cùng bố mẹ mình đi kiếm lá tre, lá xả, củ xả, các loại lá thơm về nấu nước gội đầu cho mình => khoảng 1-2 tuần là hết. Bạn thử làm xem.
    • 704 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình cũng đang khổ vấn đề này, lúc trước khi đang mang bầu bị nấm ngứa ngáy khó chịu lắm, đi da liễu bôi thuốc này nọ kg hết, một thời gian hết giờ bị lại mà không hiểu nguyên nhân, tóc rụng quá nhiều :Crying:, có người bày gội bằng bia, hoặc lấy dầu dừa bôi lên tóc..Mình sẽ thử xem.
    Hạnh phúc hay không là ở chính mình
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị bệnh nấm từ sau khi sinh bé thứ 2,vì bận đi làm rồi về lo cho gia đình,nên không có thời gian chăm sóc tóc, nhiều lúc gội đầu muộn tóc chưa khô đã phải cho con ngủ, mình cứ chủ quan tưởng để vậy không sao nhưng đợt gần đây tóc rụng nhiều và da đầu xuất hiện nhiều mảng vảy tróc, kèm theo đó gầu cũng xuất hiện nhiều. Hỏi ý kiến mấy chị đồng nghiệp thì bảo mình bị nấm đầu, nếu không chữa trị sớm thì sẽ bị rụng hết tóc và gây ảnh hưởng đến sức khỏe. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em các cách chữa trị bệnh nấm đầu với????
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chời ơi sao chị xem nhẹ da đầu thế. Chị có thể gội đầu bằng quả bồ kết và chanh, gội sạch lại với nước,cứ kiên trì thì sẽ lành bạn ah.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế này thì đúng là chị bị nấm đầu rồi, đây là hiện tượng ban đầu, chị nên đến bác sĩ da liễu để khám ngay, không để lâu tóc rụng càng nhiều và khó chữa hơn, ngày trước em cũng phát hiện ra hiện tượng như chị, đi khám rồi dùng thuốc Haicneal là khỏi đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc Haicneal mua ở đâu vậy mẹ nó ơi? Dạo nay tóc em cũng rụng nhiều quá mà lại hay bị vẩy trắng nữa.
    • 120 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maika26 Xem bài viết
    Thuốc Haicneal mua ở đâu vậy mẹ nó ơi? Dạo nay tóc em cũng rụng nhiều quá mà lại hay bị vẩy trắng nữa.
    Cái này dễ mua mà chị. Chị ra hiệu thuốc hỏi dầu gội trị gàu Haicneal là có. Trước em cũng dùng rồi. Nhưng em bị vảy nến nên dùng cái này cũng ko hợp. Đành chuyển sang dùng PIgeon của trẻ em. Dùng thấy sạch và dễ chịu hơn . Nếu chị đúng bị nấm đầu chị có thể dùng Nirozan hoặc cái trên cũng đc. Nếu ko tốt nhất chị nên đi xét nghiệm cho đúng bệnh rồi mới chữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cukhoainho; 22/02/2012 vào lúc 05:11 PM.
    • 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn không nên tùy tiện mua thuốc bôi đâu nhé. Riêng bệnh nấm tóc cũng có một số thể khác nhau:
    1. Bệnh trứng tóc( trứng đen hoặc trứng trắng, do Nấm Piedra alba gây ra) hay gặp do điều kiện thuận lợi là gội đầu ban đêm, đội mũ bao hiểm khi tóc còn ướt, lây lan khi dùng chung mũ, lược;
    2. Bệnh nấm tóc do Microsporum hay Trichophyton gây ra. loại này thì rất ngứa và có thể lây từ chó mèo sang người. Riêng loại này thì lại có 2 thể: Thể thâm nhiễm mưng mủ, thể chốc đầu lõm chén.
    Ngoài ra, trên lâm sàng cũng cần phân biệt với các bệnh sau:
    1. Rụng tóc Pelade
    2. Rụng tóc da dầu
    3. Viêm chân tóc
    4. Chốc do liên cầu
    Vì vậy,mình khuyên bạn nên đi khám để được chẩn đoán và điều trị đúng cách, tránh hậu quả về sau nhé.
    Nếu cần tư vấn gì thì Pm cho mình theo nickname: Misskim1808( Bs Kim Ngân).
    Chúc bạn mau khỏe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bi rung toc 2 nam roi.. tren da dau em thuong co nhiu gau` va nhung hat mut nuoc' . toc' moc doi khi co nhiu` so bi that lai.. vay e phai bi nam da dau khong. neu bi thi lam sao chua~ day. ai biet xin chi giup em vs. em cam on nhiu luon. . e so bi hoi wa ...hjxhjx
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng bị rụng tóc khoảng 2 năm nay rồi, dạo này còn thấy ngứa đầu, giờ thì đã thấy hói trước trán rồi. hix, đi khám bv da liễu rồi mà chẳng thấy bơt. Khổ thân ghê gúm, nghe người ta mách dùng dầu gội Thái Dương tóc mềm hẳn nhưng mà thấy rụng nhiều hơn, chắc phải chuyển qua loại khác quá
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chị em sinh 3 đứa con cũng bị nấm da đầu mà tóc rụng nhiều lắm, có bà cô bên mỹ gửi về tinh dầu Pure seed oil, mà nó hết sạch và không còn rụng tóc chị à, đến giờ chị ấy vẫn mua mấy lọ dùng sau gội đầu chống nấm, rụng tóc và giúp tóc mượt mà, chị mua dùng xem sao nhé!
    Nguyễn Quang Vinh
    Blog:
    http://yeubanglang.blogtiengviet.net
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn nhimxinh242 ơi, cứ gọi điện theo số điện thoại trong bài viết là gặp được bác sĩ Tuệ Phương hả bạn. Mình cũng đang xi tret vì cái vụ này quá.
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn liên lạc số này chữa nấm 01234434373
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dầu này bán ở đâu vậy bạn
    • 103 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

các chị qua bác sĩ Lai ở chợ Giời đi, gần trường cấp 1, cấp 2 đoàn kết, đông năm ngoái tự nhiên em bị gàu nhiều kinh khủng, qua đó bác khám và cho thuốc về bôi, kết hợp gội haicneal là khỏi hẳn, mà từ bé đến giờ em ko bh bị gàu đâu nhá, đầu mà mùa hè thì ngày nào cũng gội, sạch sẽ lắm chả hiểu sao lại bị viêm da đầu r gàu tùm lum .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chi các mẹ đầu em bây h nhiu gau kinh khung ma không biết phải gầu ko nưa. đầy trên da đâu thang mảng màu trắng cả long my va 2 sống mũi nữa em rat mất tự tin. các anh chi các mẹ nào biết cách chi em với huhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

>>* Trị nấm da đầu !
    *Bệnh nấm da đầu không phải chữa trị 1 cách đơn giản.Sau 1 thời gian chữa trị cho 1 số người từ Nam ra Bắc .Tôi xin gói gọn bệnh nấm da đầu như sau :
    * Thứ nhất : _Ở thể nhẹ :
    Bệnh chỉ là những mảng gàu bong ra,dùng bất cứ dầu gội trị gàu nào cũng không khỏi gàu,dùng bố kết, dùng clear ,....thậm chi' có người còn dùng cả dụng dịch vệ sinh phụ nữ để gội đầu chữa bệnh>>> cũng không khỏi. đó là bệnh nấm đã đầu ở thể nhẹ .
    * Thứ 2 : Ở thể nặng hơn : Gầu và chân tóc bị viêm nhiễm , da đầu bị lỡ loét, có mũ gây ngứa ngáy khó chịu ,1 số người phải cạo trọc đầu .
    Có những người làm bên Dược hoặc viện da liễu tp Hcm cũng bó tay ! Trên tivi VTV3 thì Thạc sỹ trả lời quá chung chung và không cho 1 phương thuốc đặc trị .
    Khi bị nấm da đầu tôi khuyên bạn phải kiêng cữ :
    * Ăn uống không ăn gà và thịt bò...Hạn chế tối đa rượu bia có thể .tuyệt đối không dùng thuốc uống vì bệnh nấm da đầu không khỏi.
    * Khi bị bệnh bạn phải kết hợp rất nhiều thứ thuốc bào chế từ thảo dược để bôi lên da đầu và chân tóc. 15- 20 ngày mới có kết quả !
    Còn các bệnh như : Vẩy nến -á sừng thì bó tay !
    * Xin nói rằng tôi không phải là thầy thuốc ! Không lừa đảo Vì người thân và rất nhiều người bên cạnh bị bệnh nấm da đầu nên tôi biết đuợc phương thuốc đặc trị và thuốc này phải kết hợp 4 đến 5 loài thảo được dùng để bôi mới khỏi bệnh !
    DC: Lê Hoàng Bảo Duy
    62/16 KP6 Thị Trấn Liên Nghĩa
    Huyện Dức Trọng Tỉnh Lâm Dồng.
    Email : lehoangbaoduy@yahoo.com
    Dt: 063.36 63 709 (Giờ hành chính )
    DD : 01234 43 43 73
    • ocb
    • 2 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minianimo Xem bài viết
    da dầu mình thường xuất hiện nhiều mảng da nhỏ màu trắng như vảy cá và bong tróc ra rất khó chịu,kèm theo là ngứa và cũng rụng tóc nữa...bị một thời gian thì tự hết nhưng rồi bị lại,mình từng dùng dầu gội Nizoral mà vẫn k hết. Chị em có biết cách nào trị dứt chứng bệnh này giúp mình với..
    Mình thì không bị ngứa. Nhưng nửa đầu phía trước mình lúc nào cũng có mụn trứng cá và gàu. Chỉ cần lấy tay cạy nhẹ là nhân trứng cá đã rơi ra. Kèm theo đó là tóc rụng kinh khủng. Mình đã thử đổi rất nhiều loại dầu gội vẫn không thấy có kết quả khả quan. Ông xã mình thì lại bị như bạn, mà chỉ bị có mỗi 1 góc đầu thôi. Không biết phải làm thế nào nữa
    • 144 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ng yêu mình bị viêm da cơ địa, đầu cũng bị như thế, nhiều khi còn tưởng bị vảy nến ở da đầu.. Mà cuối cùng gội body shop loại trị gàu có gừng lại hết sạch. Hôm nào lười vài ngày k gội thì chỉ thấy có ít gàu nhỏ thôi chứ k thành mảng lớn nữa. Mình bị nhẹ hơn, dạng gàu to nhg ko rụng mảng lớn và dầy thế, gội thì cũng vẫn hết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2