• 1 Lượt chia sẻ
  • 48.8K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 147 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các bác ơi cho em hỏi chút. tháng này em bị abc đúng ngày nhưng mà em chỉ ra máu màu đen khô và ít thôi. em chưa có gia đình nên em thấy no quá ko biết là em đang bị hay là em bị viêm nhiễm nữa. có bác nào biết chỉ giúp em với.em chưa có thời gian đi khám.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quả sấu và 7 công dụng tốt cho sức khỏe

Em ở miền Nam trước giờ nên ít có dịp được ăn quả sấu và các món ngon làm từ sấu. Thi thoảng đi ăn...

• Mua xe trả góp trong mấy năm là hợp lí nhất

Mỗi tháng nhà mình có thể để ra 10 triệu, mình hiện nay muốn mua một chiếc xe 600 triệu nhưng chỉ...

• Kinh nguyệt rất rất rất nhiều sau 5 tuần, sữa chuyển màu

Đã 3 hôm nay em bị ra máu rất nhiều, cứ khoảng 1,5 tiếng là phải thay một cái băng VS (ướt đấm). Buổi trưa nay bé nhà em bị trớ, em thấy sữa cháu trớ ra màu vàng nõn chuối nhạt chứ không trắng như mọi khi. Không biết có phải vì em đang có kinh nên sữa đổi màu không? Có ai đã gặp vấn đề như em...

• Đau bụng khi đến kỳ kinh nguyệt.

Mình đã có 2 cháu - 2,5 tuổi và 6 thang. Tình hình là từ lúc trước lúc sinh con cho đến bây giờ mỗi lần có kinh mình đều rất đau bụng. Đau nhiều lắm, phải dùng Cataflam (thuốc giảm đau bụng kinh) thì mới làm việc được. Trước lúc sinh con lần 1 mình đã được mổ nội soi lạc nội mạc tử cung, nhưng...

• Đừng chết sau khi tắm

Nếu không cẩn thận khi tắm, sẽ rất dễ dẫn đến những hậu quả khôn lường, thậm chí gây nguy hiểm đến...

• 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi với, e có đứa em gái 17 tuổi, nhưng kinh nguyệt nó không đều, mổi lần bị là ra chút xíu có vài ngày mà chỉ toàn màu đen sậm thôi, dạo gần đây thì nó bị rong kinh ngày nào cũng có hết, màu kinh rất đen. Em nói nó uống nước dừa nhiều vào, ko biết đúng không các chị? Nó bị như vậy có cần đi khám không ạh? tại e nghĩ nó còn nhỏ dẫn đi khám cũng hơi ngại. Các chị có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạh? Em cám ơn các chị nhìu lắm ạh!
    • 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kinh nguyệt đen là do máu bị ứ đọng lâu quá. Những người có hiện tượng như vậy thường bị đau bụng, đau lưng.. khi tới tháng do chu kì kinh nguyệt không đều, thường xảy ra với các bé gái mới bị. Trong những ngày đó, bạn bảo em gái bạn uống nhiều nước hơn bình thường vì cơ thể bị mất khá nhiều nước. Trước đó, em gái bạn có thể ăn ngải cứu (hấp hoặc rán với trứng cho dễ ăn) hoặc ăn tam thất (1 ngày 1 chút xíu thôi) để cho khí huyết lưu thông. Nếu thấy nóng quá thì ăn thứ gì đó mát (cam, quýt..) để cân bằng. 1 chút kinh nghiệm từng trải qua xin chia sẻ với bạn!
    Life's always beautiful in your eyes!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 593 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyensori Xem bài viết
    Các chị cho e hỏi với, e có đứa em gái 17 tuổi, nhưng kinh nguyệt nó không đều, mổi lần bị là ra chút xíu có vài ngày mà chỉ toàn màu đen sậm thôi, dạo gần đây thì nó bị rong kinh ngày nào cũng có hết, màu kinh rất đen. Em nói nó uống nước dừa nhiều vào, ko biết đúng không các chị? Nó bị như vậy có cần đi khám không ạh? tại e nghĩ nó còn nhỏ dẫn đi khám cũng hơi ngại. Các chị có ai có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạh? Em cám ơn các chị nhìu lắm ạh!
    Tốt nhất Chị nên đưa em nó đi thăm khám chuyên khoa. Theo như triệu chứng bạn mô tả, em nó có thể Rối loạn nội tiết ở độ tuổi dậy thì. Nếu để lâu lại mất sức khỏe và máu huyết ra dây dưa kéo dài là môi trường tốt cho vi khuẩn lây lan viêm nhiễm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

dạ, e cám ơn các chị đã tư vấn, chắc tại con em của em nó ko chịu uống nước, ko chịu ăn đồ mát mới bị như vậy, để em áp dụng bài thuốc ngải cứu của chị Fireant thử xem rồi sau đó sẽ dẫn nó đi khám nếu ko ổn. Em cảm ơn các chị nha!
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị cho e hỏi lá ngải cứu đó mình ăn hằng ngày hay là tới kỳ kinh mới ăn vậy chị? ăn 1 ngày mấy lần ạh? Em cám ơn chị?
    • 93 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

[quote=uyensori;4609897]chị cho e hỏi lá ngải cứu đó mình ăn hằng ngày hay là tới kỳ kinh mới ăn vậy chị? ăn 1 ngày mấy lần ạh? Em cámHồi trước mình ân
    ăn được thường xuyên thì tốt bạn ạh. Chú ý, ngải cứu nóng lắm. Nhớ ăn thêm đồ mát và uống nhiều nước nhé!
    Life's always beautiful in your eyes!
    • 167 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em đi khám ở Hàng Bông thì chẳng có bệnh gì cả. Mà vẫn cứ ra màu đen kỳ kinh. Xong còn sệt sệt nữa. Có mẹ nào chỉ em với ạ?
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với ! mấy năm nay kinh nguyệt của em có vấn đề, em uống thuốc mãi không khỏi. Số là em thấy kinh 3-4 ngày đầu huyết ra màu đỏ bình thường sau đó khoảng 6-7 ngày tiếp theo nó ra rất ít nhưng màu như màu socola ấy. Việc này dẫn đến em bị viêm nhiễm luôn. em đi chữa khắp mà không khỏi. Có bác sĩ bảo là đó là máu đọng ở tủ cung chưa ra hết bị oxi nên bị đen, không sao. có bác sĩ bảo em bị dính dạ con nên nong ra cũng không được. bên đông y bảo chân huyết em bị hỏng phải uống bổ máu cũng không khỏi. rốt cuộc là em bị bệnh gì vậy ạ ? có ai bị như em và đã chữa khỏi không. giúp em với. em đang muốn có em bé màcuws bị như vậy thì làm sao có được.
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

huhu..không ai giúp em à ?
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ngoài các triệu chứng về kinh nguyệt bạn còn kèm thêm triệu chứng nào nữa không(vd: đau bung?)......
    Yêu chính mình mỗi ngày!
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cảm ơn bạn ! thi thoảng đến ngày tớ cũng có đau bụng, xong rồi thôi. chẳng có gì nữa cả. tớ đang muốn sinh em bé mà thế này thì không thể rồi.có gì tư vấn cho tớ với.
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn thử dùng tam thất đều đặn xem! bản thân tam thất là thuốc bổ máu dùng nhiều 1 chút thì giúp hoạt máu, nghiên cứu mới về tam thất còn có khả năng hỗ trợ phòng ngừa ung thư cổ tử cung!giữ vệ sinh trong những ngày ấy để tránh viêm nhiễm nữa nhé!
    Yêu chính mình mỗi ngày!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi a.q.a Xem bài viết
    Các chị ơi, giúp em với ! mấy năm nay kinh nguyệt của em có vấn đề, em uống thuốc mãi không khỏi. Số là em thấy kinh 3-4 ngày đầu huyết ra màu đỏ bình thường sau đó khoảng 6-7 ngày tiếp theo nó ra rất ít nhưng màu như màu socola ấy. Việc này dẫn đến em bị viêm nhiễm luôn. em đi chữa khắp mà không khỏi. Có bác sĩ bảo là đó là máu đọng ở tủ cung chưa ra hết bị oxi nên bị đen, không sao. có bác sĩ bảo em bị dính dạ con nên nong ra cũng không được. bên đông y bảo chân huyết em bị hỏng phải uống bổ máu cũng không khỏi. rốt cuộc là em bị bệnh gì vậy ạ ? có ai bị như em và đã chữa khỏi không. giúp em với. em đang muốn có em bé màcuws bị như vậy thì làm sao có được.
    Theo tớ nghĩ là máu đen những ngày cuối có màu đen là bình thường, vì hồng cầu bị giáng hóa nên có màu đen thôi, khi có kinh thì máu là môi trường dễ cho vi khuẩn phát triển và sinh sôi. Nếu bạn có dấu hiệu bị viêm nhiễm (khí hư có mùi hôi, có màu vàng, xanh hoặc có bọt...kèm theo ngứa rát ) thì nênkhám xác định nguyên nhân (do vi khuẩn, do nấm, kí sinh trùng hay do nguyên nhân cơ địa) điều trị dứt hẳn viêm nhiễm đi đã. Sau đó đến trung tâm y tế về sản phụ khoa khám lại cho yên tâm. Ngoài ra bạn có thể áp dụng một số phương pháp vật lý khác như tập thể dục nhẹ nhàng, xoa bụng dưới hoặc lí liệu pháp để lưu thông tuần hoàn máu tốt hơn. Thân
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Lúc còn độc thân mình cũng bị triệu chứng như chủ top, sau này lấy chồng thì tự nhiên hết rồi...
    Hay là chủ top đi lấy chồng gấp gấp đi nhỉ.. hì hì..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhhuynh; 16/08/2010 vào lúc 11:02 AM.
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuynh Xem bài viết
    Lúc còn độc thân mình cũng bị triệu chứng như chủ top, sau này lấy chồng thì tự nhiên hết rồi...
    Hay là chủ top đi lấy chồng gấp gấp đi nhỉ.. hì hì..
    Tớ lấy chồng rùi. Ngày con độc thân thì không việc gì. Lấy chồng xong mới bị.:Sick:
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hi.Em từ sau khi đi hiến máu thì số lượng máu bị ít đi,trước đó thì em bị trong 3 ngày là hết có vương lại thì sang đến ngày thứ tư thì hết hẳn.Gần đay mấy tháng em kinh nguyệt không đều lúc thì chậm lúc thì sớm,màu nó chuyển sang thẫm dần.Em có uống thuốc bắc thì kinh nguyệt đã đều trở lại.Nhưng 2 tháng vừa rồi em bị thì chân tay lạnh buốt,cứ động vào nước là đầu ngón tay,ngón chân co giúm lại,táo bón,bụng ứ,kinh nguyệt có màu đen,bột bột và không có mùi gì cả,huyết trắng ra nhiều trước và sau kỳ kinh nguyệt khoảng 4,5 ngày,bị ngứa kinh khủng luôn(sau và trong kỳ kinh nguyệt cho tới khi em tắm bằng nước chè xanh thì hết ngứa).Da mặt em vàng,hay có cảm giác bồn chồn,môi thì bị tái đi,trên mặt có nhiều mụn thịt.Có nhiều nguồn tin thì nói là bị rối loạn tuyến nội tiết,chảy máu tử cung,U xơ buồng tử cung,Pôlyp buồng tử cung, Viêm niêm mạc tử cung, Viêm niêm mạc tử cung,Bệnh ác tính buồng tử cung,Các bệnh về máu làm em rất hoang mang.Có người nói đê lâu sau này lấy chồng khó có con .oa oa.Em đang ăn canh lá tía tô với đậu xanh không biết có được không?hi.Có mẹ nào biết chỉ cho em với?hi.Cám ơn các Mẹ nhìu.
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

BỆNH NÀY KO CHỬA SỚM SAU NÀY SẺ KO BAO J CÓ CON

ok minh dup ban: ( HP:0978 107 809)
    MAIL:thiennhan.dongy@gmail.com)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đi khám ngay đi còn kịp bác sỹ sẽ kê đơn thuốc.. điều trị vụ naỳ vất vả và rất mất thời gian đấy nhá......chúc may mắn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn!
    Chia sẽ cùng bạn vì mình cũng từng bị như bạn sau đó mình đi khám vẫn ko khỏi để ra nhiều ngày thì bị ngứa nên mình mua thuốc về đặt thế mà lại hết ngứa và ko còn ra máu đen nữa,thỉnh thoảng mình vẫn bị và mình vẫn làm thế bạn làm thử xem sao.Chúc bạn sớm lấy lại nụ cười.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2