• 2 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chu kỳ kinh của mình khá đều, 32-34 ngày và trước đây mỗi lần QKĐ thì kéo dài khoảng 3-4 ngày nhưng mình để ý hình như từ sau khi hút thai cách đây hơn một năm thì lượng kinh có ít đi (chỉ thấm đẫm 1-2 BVS vào ngày đầu tiên sau đó thì bình thường) và mỗi lần bị chỉ kéo dài có 2 ngày là hết hẳn, màu sắc vẫn bình thường. Trước đây mỗi lần bị là mình đau bụng dữ dội nhưng hơn một năm nay thì đỡ hơn nhiều. Mình lo quá ko hiểu là có bị sao ko, ko biết liệu có bị dính tử cung ko nữa nhưng lại ko dám đi chụp huhu... Các mẹ ơi có ai như mình ko cho mình lời khuyên với mình chưa có bé nào cả vì vừa thả mà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cung bi nhu chi day. em cung vua moi hut thai duoc 4 thang thoi,sau khi hut thi kinh nguyet ra it lam, chi co 2 ngay la het rui, khong bi ra nhieu nhu moi khi. Em lo lam, ko bit co phai niem mac tu cung bi mong di nen moi bi the hay khong, em van dang phai ke hoach vi 2 vc ban biu qua, sau nay ma khong de duoc nua thi em chet mat, huhu, co chi nao da trai nghiem thi bao em voi
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng bị như vậy các chị ạ, nua nam nay roi.Em uong cao ich mau mot dot cung kha hon nhung bay gio chu ky chi keo dai 2 ngay la het, em chi dung bang ve sinh hang ngay,hay la bi tien man kinh som ha cac me, nam nay em 30tuoi.Cac me co kinh nghiiem hoac dia chi nao uong thuoc Tay hay thuoc Bac thi chi cho em vơi nhé.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thì trước khi hút thai ít bị đau bụng kinh, đến sau khi hút xong là đau dữ dội. ko bix có vấn đề gì ko mí chị?:RaisedEye
    • 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình cũng hút 1tháng ,sau 5 ngày ra kinh cũng chỉ 2 ngày và rất ít,sau đó 10 ngày sau thì có hiện tượng rụng trứng ( dịch lỏng như lòng trắng trứng, trước mỗi lần có hiện tượng rụng trứng là 2-3 ngày sau trứng rụng) nhưng lần này,ngày hôm sau của hiện tượng RT mình lại ra kinh...cũng 2 ngay và rất ít,k biết có sao k nhỉ,sau khi hút 10 ngày có đi tái khám SA thì bsi nói k sao,TC ứ dịch,từ từ sẽ hết...thấy lo lo sao ấy.có bị j k các Mẹ nhỉ?
    Xuân tàm đáo tử ti phương tận,
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can.
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemy Xem bài viết
    Em cũng bị như vậy các chị ạ, nua nam nay roi.Em uong cao ich mau mot dot cung kha hon nhung bay gio chu ky chi keo dai 2 ngay la het, em chi dung bang ve sinh hang ngay,hay la bi tien man kinh som ha cac me, nam nay em 30tuoi.Cac me co kinh nghiiem hoac dia chi nao uong thuoc Tay hay thuoc Bac thi chi cho em vơi nhé.
    Chị ơi, uống cao ích mẫu nó có tdụng làm giảm lượng máu và ít đau bụng hơn mà, ko lo đâu.:Smiling:
    Chị muốn kiểm tra thì có thể dừng cao ích mẫu lại thì sau 2 tháng nó sẽ trở lại bt, nhưng em nghĩ là do nội tiết của mình, nên khi rụng trứng sẽ có ít hơn so với bt (càng lớn tuổi thì càng ít), chứ lúc trước em toàn bị 5-6 ngày liền, mệt lắm.:Worried:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

em bị 3 bữa nay mà nó ra ít lắm ,máu kinh màu đen đen giống lúc sắp hết vậy đó , dùng băng vệ sinh hàng ngày mà nó cũng ko ra nhiều , dính chút xíu ah ! ăn gì cho mát cho nó ra các mẹ nhỉ ??:rolleyes:
    • 693 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No Xôi Chán Chè Xem bài viết
    em bị 3 bữa nay mà nó ra ít lắm ,máu kinh màu đen đen giống lúc sắp hết vậy đó , dùng băng vệ sinh hàng ngày mà nó cũng ko ra nhiều , dính chút xíu ah ! ăn gì cho mát cho nó ra các mẹ nhỉ ??:rolleyes:
    máu kinh ít và đen đôi khi là do tính chất bệnh lý chứ ko hẳn là nóng trong người. Bạn đã bị như vậy bao giờ chưa? Nếu cẩn thận thì nên theo dõi các chu kỳ, nếu tiếp tục có hiện tượng trên thì nên đi khám phụ khoa nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

cám ơn chị , em lau lau cũng bị màu đen lâu lâu ra màu hồng , nói chung thất thường lắm ! em nghĩ chắc bị rong kinh quá , tại mới hết hôm 20/9 GIỜ BỊ NỮA (hình như ngay giữa chu kỳ ) . thường bị như vậy có cần ăn gì cho mát mẻ ko chị ha ??
    • 693 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Bạn thử ra hàng thuốc Đông y cắt vài thang uống điều hòa kinh nguyệt xem. Mình cũng ko rõ lắm vì chuyện nóng trong này. Còn mình bị ra máu đặc, ít, đen là do bị viêm phần phụ
    • 920 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

cám ơn chị , em lau lau cũng bị màu đen lâu lâu ra màu hồng , nói chung thất thường lắm ! em nghĩ chắc bị rong kinh quá , tại mới hết hôm 20/9 GIỜ BỊ NỮA (hình như ngay giữa chu kỳ ) . thường bị như vậy có cần ăn gì cho mát mẻ ko chị ha ??
    Nếu mà giữa CK thì là hiện tượng ra máu giữa kỳ đó bạn, ko phải QKD đâu. Cái này do hoocmon hoặc nguyên nhân gì đó. Thường thì khoảng 2 tuần sau khi bị ra máu đen hoặc hồng nhưng ít đó bạn mới QKD chính thức. Mình nghĩ bạn nên đi khám bsĩ, bsĩ sẽ cho bạn thuốc tương ứng để ko bị ra máu giữ kỳ nữa bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rualuoi; 12/10/2009 vào lúc 04:59 PM.
    Yêu thương của bố mẹ

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rualuoi Xem bài viết
    Nếu mà giữa CK thì là hiện tượng ra máu giữa kỳ đó bạn, ko phải QKD đâu. Cái này do hoocmon hoặc nguyên nhân gì đó. Thường thì khoảng 2 tuần sau khi bị ra máu đen hoặc hồng nhưng ít đó bạn mới QKD chính thức. Mình nghĩ bạn nên đi khám bsĩ, bsĩ sẽ cho bạn thuốc tương ứng để ko bị ra máu giữ kỳ nữa bạn ạ.
    QKD là cái gì vậy chị ??ý chị là em bị rong kinh đó hả ?? e lâu lâu cũng bị vậy nhưng tự hết , nếu em bị ra giữa chu kì là lúc bị kinh em bị 4-5- ngày ah , (chu kì của em có 7 ngày )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Stracciatella; 12/10/2009 vào lúc 08:09 PM.
    • 920 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

QKD là cái gì vậy chị ??ý chị là em bị rong kinh đó hả ?? e lâu lâu cũng bị vậy nhưng tự hết , nếu em bị ra giữa chu kì là lúc bị kinh em bị 4-5- ngày ah , (chu kì của em có 7 ngày )
    QKD (Quàng khăn đỏ) là từ các mẹ ở diễn đàn hay dùng chỉ những ngày "bị" của chị em mình.

Thông thường khi đến kỳ thì lượng máu ra khá nhiều và có màu đỏ tươi. Còn cái như em nói là ra máu đen hoặc đôi khi màu hồng mà lại rất ít kéo dài vài ngày lại vào tầm giữa của chu kỳ thì theo chị biết là hiện tượng chảy máu giữa kỳ.

Hiện tượng này có nhiều nguyên nhân, thông thường là do sự biến đổi hoóc-môn của cơ thể ở giữa chu kỳ(lúc này có hiện tượng rụng trứng, chính sự biến đổi hoóc-môn này gây ra rụng trứng).

Em nên đi khám bác sĩ để bác sĩ tìm hiểu nguyên nhân cụ thể và sẽ có cách điều trị thích hợp nhé.
    Yêu thương của bố mẹ

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi tháng kn của e vẫn bthường, chu kì khoảng 30 ngày, khá đều, ra trong vòng 5 - 6 ngày. Nhưng không hiểu tại sao tháng này, nó chỉ ra có 1 ít máu vào mỗi buổi sáng. Buổi chiều và tối cứ như không có chuyện gì xảy ra. Hiện tượng này xảy ra 3 ngày rồi. E không biết là mình bị làm sao nữa. Cảm thấy bồn chồn và khó chịu vô cùng. Đọc trên báo thấy bảo ra máu kinh ít đi thì có thể có baby nhưng e đã mua que thử và kết quả là âm tính hix.
    Có c nào bít về hiện tượng này thì giúp e với.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntn7986 Xem bài viết
    Mọi tháng kn của e vẫn bthường, chu kì khoảng 30 ngày, khá đều, ra trong vòng 5 - 6 ngày. Nhưng không hiểu tại sao tháng này, nó chỉ ra có 1 ít máu vào mỗi buổi sáng. Buổi chiều và tối cứ như không có chuyện gì xảy ra. Hiện tượng này xảy ra 3 ngày rồi. E không biết là mình bị làm sao nữa. Cảm thấy bồn chồn và khó chịu vô cùng. Đọc trên báo thấy bảo ra máu kinh ít đi thì có thể có baby nhưng e đã mua que thử và kết quả là âm tính hix.
    Có c nào bít về hiện tượng này thì giúp e với.
    Mình nghĩ hiện tượng này cũng bình thường,rất nhiều phụ nữ cũng gặp phải, là rối loạn kinh nguyệt,bạn có thể uống thuốc điều hòa kinh,nếu hiện tượng này vẫn kéo dài bạn nên đi khám phụ khoa để biết mà điều trị, đừng quá lo lắng nhé
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em cũng bị một lần thế rồi tháng sau lại bình thường chị ạ. Không sao đâu.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá, cám ơn 2 bạn nhìu!!! Nếu tháng sau vẫn thấy hiện tượng này mình sẽ đi khám.
    • 3,526 Bài viết

• 3,490 Được cảm ơn

Có ba khả năng:
    -Nếu bạn đã từng nạo phá thai, thì khả năng bị dính TC.
    -Nếu chưa thì có khả năng bạn có thai, hoặc rối loạn nội tiết.
    Nên đi khám.
    Được chưa ợ????
    • 113 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ệm nó có uống thốc tránh thai ko? Tớ uống regulon chan lắm, kinh nguyệt ít hẳn, tổng cộng chỉ có 2 ngày, máu đen, xáu lắm. Tớ thôi ko uống nữa thấy tình trạng cải thiện hẳn.
    Em yêu anh hơn lời em nói:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic em năm nay 23 tuổi, bình thường kinh nguyệt 3-4 ngày,nhưng ko hiểu dạo này ít hẳn đi, chỉ có 2 ngày là hết,KN đều, ko bị đau bụng nhưng tự nhiên da em xấu hẳn đi, mọc nhiều mụn và ngực cũng bé đi nữa,em nghe nói kinh nguyêt ít thì khó có con nên em sợ lắm nên vội vàng đi khám nội tiết thì bs bảo sang bên viện sản khám,hic nhưng em chưa lập gia đình,cũng chưa đi khám bao h cả, các mẹ có kinh nghiệm đi khám hoặc có địa chỉ khám tư tốt thì chỉ giúp em với ạ.
    cám ơn cả nhá!!!!!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3