SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Kinh nghiệm chữa khỏi Nấm âm đạo, Viêm lộ tuyến cổ tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 26.2K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng canesten rồi nhưng vẫn bị lại, nhưng từ khi dùng viên đặt LadyBalance thì rất ổn, không còn ngứa nữa, mùi rất dễ chịu, hàng của Đan Mạch nhưng giá cũng vừa phải, ở hiệu thuốc bán có 165.000đ/vỉ 12 viên thôi. Mấy chị bạn mình bị viêm hoài mà từ khi dùng LadyBalance cũng chưa phải thăm lại bác sỹ. Bạn đừng dùng nhiều nước muối hoặc thụt rửa âm đạo với dung dịch vệ sinh, vì có thể chính những dung dịch này sẽ tiêu diệt luôn cả lợi khuẩn trong âm đạo và làm bệnh trầm trọng hơn. Chúc bạn mau ổn với nơi quan trọng nhất và cần quan tâm nhất của phụ nữ.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimit Xem bài viết
    Chào các bạn, lâu không ghé diễn đàn thấy tình hình chị em phụ nữ bị bệnh phụ khoa nhiều quá. Mình rất nhiều kinh nghiệm chữa Nấm âm đạo, viêm lộ tuyến, vì mình bị từ năm 2003 kia. Chữa mãi bằng thuốc tây, nhưng tái phát hoài. Mình còn làm cả kháng sinh đồ để tìm thuốc kháng sinh đặc trị mà chẳng ăn thua gì, nói vậy để chị em biết rằng mình đã rất quyết tâm trị bệnh. Thuốc tây chỉ chữa cho hết viêm, hết ngứa tại chỗ và thời gian đó thôi. Còn để hết bệnh và không tái phát nữa thì mình khuyên tất cả chị em phụ nữ chúng mình nên dùng thuốc bắc, hoặc thuốc nam, kết hợp vệ sinh vùng kín bằng nước trầu không có cho chút muối cho khỏi dứt điểm. Mình đã đốt điện khi bị viêm lộ tuyến, hiện tại khỏi mấy năm nay không có vấn đề gì rồi. Cứ thấy hơi ngứa âm đạo là đun nước trầu không cho chút muối vào rồi để nước đó vào tủ lạnh dùng dần. Ngày 2 lần sáng tối pha nước đó với chút nước nóng sao cho ấm rồi rửa sạch chỗ ấy. Mấy năm nay chẳng sao cả, đi khám mọi thứ đều bình thường.
    Mới đây mình biết một chỗ có thể chữa khỏi viêm lộ tuyến, nấm âm đạo, và nhiều bệnh phụ khoa khác mà chỉ dùng thuốc bắc thôi. Chi phí không cao mà lại khỏi hẳn không tái phát. Vì có chị bị nặng lắm, chữa cả ở TP HCM chỗ uy tín nhất mà vẫn tái phát. Dùng thuốc bắc của ông thầy thuốc này mà khỏi hẳn rồi đấy. Một số bạn bị Viêm lộ tuyến qua Webtretho có liên lạc với mình cũng dùng thuốc mà không phải đốt, có kết quả tốt. Mình viết lên đây nhằm giúp đỡ mọi người, không vì mục đích nào khác. Mình phát hiện ra ông chú thầy thuốc này nhờ người ta giới thiệu chỗ lấy thuốc dạ dày cho chồng. Có gì thắc mắc cứ liên lạc với mình qua nick: ngocthom2@yahoo.com. Sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm, để chị em phụ nữ mình khỏe mạnh, hạnh phúc hơn để tận hưởng cuộc sống.
    chị ơi e gửi mail cho chị rùi chị sớm hồi âm cho e với chị nhé cảm ơn chị nhìu lắm
    • 41 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cry_cry Xem bài viết
    Các chị ơi, có chị nào bị viêm lộ tuyến mà dùng thử thuốc bắc mà chị mimit giới thiệu chưa ạ? Các chị cho e phản hồi xem thuốc có dễ uống và có tác dụng nhanh ko các chị nhé?
    Thuốc bắc thì không thể khỏi nhanh như đốt điện đâu em. Muốn nhanh thì đốt điện chỉ 15-30p là xong. Nhưng phải đốt chỗ uy tín và uống kháng sinh, vệ sinh cẩn thận vì có thể ảnh hưởng đến khả năng thụ thai. Còn viêm âm đạo do nấm hay tạp khuẩn thì nếu mới bị và bị nhẹ thì mọi người cứ đặt thuốc theo chỉ định bác sĩ. Chỉ những ai bị lâu ngày và hay tái phát thì nên làm như mình đã làm. Vì trước kia mình đặt rất nhiều lại thuốc. Canesten cũng đặt rồi, thậm trí còn làm kháng sinh đồ để tìm thuốc kháng sinh phù hợp nhưng vẫn thi thoảng bị lại đấy. Quyết tâm trị bệnh và tìm hiểu về bệnh cũng như cách điều trị cho phù hợp thì đa phần khỏi trừ những bệnh y học bó tay.
    • 41 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banglangtim2006 Xem bài viết
    Mình cũng dùng canesten rồi nhưng vẫn bị lại, nhưng từ khi dùng viên đặt LadyBalance thì rất ổn, không còn ngứa nữa, mùi rất dễ chịu, hàng của Đan Mạch nhưng giá cũng vừa phải, ở hiệu thuốc bán có 165.000đ/vỉ 12 viên thôi. Mấy chị bạn mình bị viêm hoài mà từ khi dùng LadyBalance cũng chưa phải thăm lại bác sỹ. Bạn đừng dùng nhiều nước muối hoặc thụt rửa âm đạo với dung dịch vệ sinh, vì có thể chính những dung dịch này sẽ tiêu diệt luôn cả lợi khuẩn trong âm đạo và làm bệnh trầm trọng hơn. Chúc bạn mau ổn với nơi quan trọng nhất và cần quan tâm nhất của phụ nữ.
    Nếu thụt rửa âm đạo thường xuyên và nhiều muối thì rất nguy hiểm. Mình từ ngày khỏi hẳn chẳng bao giờ rửa bên trong nữa. Chỉ dùng nước sạch cho chút muối Nabica rủa nhẹ nhàng bên ngoài. Cơ thể khi khỏe mạnh sẽ tự lấy lại sự cân bằng vốn có ở mọi cơ quan. Mình hy vọng tất cả chị em nên tìm hiểu thật kỹ trước khi điều trị bất kỳ bệnh gì. Nghe ngóng phản ứng của cơ thể nữa. Vì không có điều gì là hoàn toàn đúng, và hoàn toàn hiệu quả với tất cả mọi người được.
    • 171 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimit Xem bài viết
    Nếu thụt rửa âm đạo thường xuyên và nhiều muối thì rất nguy hiểm. Mình từ ngày khỏi hẳn chẳng bao giờ rửa bên trong nữa. Chỉ dùng nước sạch cho chút muối Nabica rủa nhẹ nhàng bên ngoài. Cơ thể khi khỏe mạnh sẽ tự lấy lại sự cân bằng vốn có ở mọi cơ quan. Mình hy vọng tất cả chị em nên tìm hiểu thật kỹ trước khi điều trị bất kỳ bệnh gì. Nghe ngóng phản ứng của cơ thể nữa. Vì không có điều gì là hoàn toàn đúng, và hoàn toàn hiệu quả với tất cả mọi người được.
    chao b,b co the up dia chi cua thay thuoc bang dong y cho moi nguoi bit lun dc k,deu la bi benh nen chia se cho nhau thui
    • 379 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Ở hà nội, có bs Thanh làm tại bv 108 chữa viêm lọ tuyến rất tốt bằng phương lhaps áp lạnh đấy. Sau khi áp lạnh cổ tử cung trở lại như bình thường, đi khám phụ khoa ở những nơi khác bs cũng ko biết đã từng bị vlt các bạn ạ. Đây là trường hợp chị dâu mình chữa cuối năm 2011. Giớ c ấy đã có thai hơn 3 tháng rùi. Các bạn có thể hỏi ông google để tìm địa chỉ phong kham của bác ấy.
    Meocun: Nb: 3,1kg-49cm; 1m: 3,8kg-53cm; 2m: 5,0kg- 58cm; 3m: 5,8kg-61cm; 4m: 6,8kg-64cm; 5m: 7,4kg-66cm; 6m: 8,0kg-68cm; 7m: 8,5kg-68cm; 8m: 8,7kg-73cm; 9m: 9,5kg-73cm; 10m2d: 10,4kg-77cm; 1Y: 11kg;

• 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng được nhiều người khuyên nên dùng thuốc bắc vì sợ đốt sẽ ảnh hưởng đến khả năng sinh nở sau này. Em đang rất băn khoăn. Có nhiều mẹ đã uống thuốc bắc mà khỏi viêm lộ tuyến chưa ah? Em bị viêm diện rộng không biết uống thuốc bắc có khỏi không nhỉ? Mong các mẹ cho lời khuyên ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chị ơi em giử mail cho c rồi đó, chi nhớ trả lời giúp em nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mimit ơi cho e dchi lấy thuốc ở HD dc k? e có đặt thuốc tây y nhưng thấy k hiểu quả máy nên thử chuyển sang đông y theo chị xem sao, chứ cứ viêm mãi tnay mệt mỏi lắm T__T
    p/s: e cao to sẵn rồi nên uống thuốc bắc có sợ lăn luôn k nhỉ ?
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

NƯỚC TRẦU KHÔNG MÙI KHÓ CHỊU QUÁ, NGỬI NÓ EM KHÔNG TÁI NÀO CHỊU ĐC, CỨ BÙN NÔN. cHỊ CHO EM HỎI NƯỚC CHÈ XANH CÓ TỐT BẰNG LÁ TRẦU K Ạ.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao giống mình vậy nè, có khi còn ra máu trong nấm ấy. Lo lắm. Mà k đi khám dc./
    • 44 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình đang thực hiện nè, mùi chè bình thường thui, ko có gì hết bạn ah
    • 22 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

m đã đi đốt điện cổ tử cung 1 lần rồi các bạn ạ. bác sĩ bảo đốt xong se hết viêm, nhưng đc 1 năm m lại bị viêm va nấm âm đạo, tái đi tái lại đặt thuốc mãi rồi, h mình hết ngứa, nhưng âm đạo mình lúc nào cũng co cái bột trắng nhiều, 2 đến 3 ngày móc ra được 2 lần ngón tay cũng nhiều các bạn ạ. đi khám bác sĩ cứ bảo viêm fair đặt thuốc nhưng m mới đặt xong 10 viên Neo... của Pháp rồi. mà m để ý nhiều lần đặt thuốc xong khỏi ngứa, va quần chip' hàng ngày cũng sạch ,nhưng cái bột trắng đặc kia nó vẫn nhiều trong âm đạo, ít khi nó tự ra quần chíp lắm.
    Có bạn nào bị như mình ko? hic luc nao m cung thấy bệnh tật nản chẳng làm ăn đc j cả? chỉ sợ ko sinh đẻ đc thôi.
    • 177 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngứa, đi khám ở viện phụ sản bác sĩ bảo mình bị viêm nhẹ và cho đặt 14 viên Zenbitol + rửa bằng dung dịch Saforelle mà dùng hết thuốc mình vẫn thấy ngứa. Mình ko bị ngứa nhiều mà chỉ bị ngứa ở 2 mép của môi nhỏ ngay trước cửa mình thôi. có ai bị giống mình mà chữa khỏi rồi chia sẻ cho mình nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi.mình cũng ở hải dương bạn có thể cho mình xin địa chỉ và sdt của chú ay được k?
    • 17 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

khi trước chị mình có được một chị chuyên sản-phụ khoa giúp khắc phục bệnh nấm âm đạo đấy, các bạn gọi số 0914745268 hỏi kỹ xem nhé
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình có 1 hộp ladybalance neww 100% mới mua nhưng k có nhu cầu sd, giá 150k, ai có nhu cầu call 0973973187,tks all
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bị nấm âm đạo, bác sỹ kê đơn cho em dùng betadine. em bôi thuốc đó vào chỗ ngứa thì thấy hết liền nhưng lau bằng giấy thì thấy màu đen nhìn sợ lắm ạ! các chị cho em hỏi như thế có sao không??? em lo lắm
    • 137 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi mimit ơi cho e xin địa chỉ với sđt liên lạc với e đang cần lắm cj ạ. Cảm ơn cj nhiều nhièu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn ạ. Kinh nghiệm thực tế nhé. Mình cũng bị viêm nấm âm đạo chắc phải đến 5, 6 tháng trời. Mình dùng một nắm lá trầu không tươi, vò nát rồi đun sôi một lúc, bỏ thêm chút muối và chút phèn chua vào, đun sôi cho tan hết phèn và muối rồi tắt bếp, sau đó đổ ra bô ngồi xông, khi nước chỉ còn hơi ấm ấm thì đổ ra chậu, ngồi ngâm và rửa cả bên trong âm đạo. Chỉ vài ngày là gần như khỏi hẳn. Khi có quan hệ với chồng thì có thể phải mất nhiêu thời gian hơn để điều trị, mình làm liên tục khaỏng 1 tuần rồi sáu đó khi nào thấy khó chịu mới làm lại. thế mà không biết khỏi lúc nào luôn, lâu lắm rồi chẳng thấy hiện tượng bệnh gì nữa, khoảng hơn một tháng trước mình đi khám thì không còn bệnh nữa rồi. Mình chia sẻ lên đây để chị em tham khảo nhé, chứ như mình trước khi dùng cách này có đặt thuốc mà chẳng hiểu sao bệnh còn trầm trọng hơn nữa đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)