SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Khớp gối kêu cọt kẹt_Bệnh gì đây???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 286 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chẳng biết bệnh của mình gọi là gì? Lên đây hỏi xem có ai giống mình không? Tình hình là sau khi sinh em bé, đi lên, xuống cầu thang, khớp gối chân trái cứ kêu cọt kẹt, rắc rắc ...:Sad: giống như bản lề cửa bị khô dầu ý. Không biết có phải đẻ không kiêng (đẻ xong mình toàn đi chân đất):Crying::Crying: nên giờ bị thế này. Ai biết cách chữa chỉ cho mình với, mình sợ để lâu thành thấp khớp thì gay (Hay đây là một dạng thấp khớp rồi nhỉ:Worried.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi chắc do không kiêng kị rồi,
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi su_ri Xem bài viết
    Chẳng biết bệnh của mình gọi là gì? Lên đây hỏi xem có ai giống mình không? Tình hình là sau khi sinh em bé, đi lên, xuống cầu thang, khớp gối chân trái cứ kêu cọt kẹt, rắc rắc ...:Sad: giống như bản lề cửa bị khô dầu ý. Không biết có phải đẻ không kiêng (đẻ xong mình toàn đi chân đất):Crying::Crying: nên giờ bị thế này. Ai biết cách chữa chỉ cho mình với, mình sợ để lâu thành thấp khớp thì gay (Hay đây là một dạng thấp khớp rồi nhỉ:Worried.
    Bạn bị khô khớp gối đấy, nhất là vào mùa hanh khô thế này . Mình cũng bị như thế uống thuốc tạo chất nhờn cho xương khớp đỡ đấy . Tớ quên mất thuốc tên gì rồi .

• 718 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy,đứng lên ngồi xuống là khớp gối bị kêu.Sinh xong mình cũng kiêng duy chỉ có 1 điều là mặc quần lửng chứ ko mặc quần dài(thỉnh thoảng do giặt đồ ko kịp).Mẹ mình bảo ăn nhiều ra có chất nhờn thì tốt,nên mình ăn đậu bắp,rau lang...,và hạn chế đi cầu thang nhiều.
    • 286 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Có người khuyên mình uống Active HA, có ai biết thuốc này không nhỉ??? Mình bị như thế này chắc đúng là không kiêng khi đẻ rồi, không chịu nghe lời các cụ giờ mới như thế này , bây giờ bị rồi mới thấm :Crying::Crying::Crying:, biết thế này thì cố mà kiêng rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi cũng đang có hiện tượng bị khô 2 bên khớp gối. mỗi lần đứng lên là nó kêu răng rắc và bị đau nhưng không biết phải uống thuốc gì