SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Khi tinh dịch không có tinh trùng thì chữa như thế nào

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.21K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các bạn, tôi có đứa cháu mới phát hiện bị vô sinh dù cháu mới 25t chưa vợ.Xét ngiệm tinh dịch đồ cho kết quả là trong tinh dịch không có tinh trùng, trường hợp này rất hiếm.Bác sĩ bảo 99% khả năng cháu ko có con.Trường hợp này chiếm 3% vô sinh ở nam giới.Gia đình và người thân rất hoang mang vì cháu con trai duy nhất của em trai tôi.Có bố hoặc bạn nam nào bị như cháu tôi không có thể chia sẻ cùng tôi vài lời.Nếu bị rồi thì hướng chữa trị kiên cử ra sao vậy các bạn.Có cách nào khôi phục lại tinh trùng trong tinh dịch không vậy các bạn Rất mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.Xin chân thành cảm ơn các bạn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,297 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

xin chia sẻ với cháu của bạn. Chồng của cô bạn tôi cũng bị bệnh như vậy. Nhưng vì kt khó khăn nên chưa chữa trị đc. Hiện giờ đang chữa của 1 bs ở Nam khoa viện VĐ. Cái này tôi ko tiện hỏi chi tiết vì nó cũng tế nhị.
    tuy nhiên 1 thông tin khác là tôi có xem TV và đc biết hiện nay viện 108 đã có PP điều trị bệnh này. Theo đó , người ta sẽ lấy tinh trùng từ gốc trong của tinh hoàn để nuôi cấy vì như họ nói là trong gốc còn sót lại một số ít TT mà ko đưa ra ngoài theo Tinh dịch. Đó là điều tuyệt vời của tạo hoá đeer giữ lại nòi giống.
    anh thử tìm hiểu thêm nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chân thành cảm ơn bạn valetine81 về ý kiến của bạn.Đúng là trong tinh hoàn vẫn có tinh trùng nhưng tt ko thể theo tinh dịch ra ngòai được.Như vậy là vẫn còn hy vọng hút tinh trùng rồi thụ tinh nhân tạo trong ống nghiệm đúng ko bạn.Tôi có đọc trên mạng 1 ca hút tinh trùng để thụ tinh ống nghiêm chi phí khoảng từ 18tr-20tr( chỉ hút thôi còn tiền để làm thụ tinh tính khác nữa).Vậy là cháu tôi có 1 con đường để giải thoát rồi.Không biết còn con đường nào nữa không mọi nguời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Xin chào ongbocua3con, anh trai tôi làm tinh dịch đồ cũng ko có tinh trùng.Tôi đang rất lo lắng, không biết người nhà của bạn đã có con chưa ? Nếu được hãy cho tôi vài lời khuyên giúp anh trai tôi nhé ! cam ơn nhiều
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuloanbi Xem bài viết
    Xin chào ongbocua3con, anh trai tôi làm tinh dịch đồ cũng ko có tinh trùng.Tôi đang rất lo lắng, không biết người nhà của bạn đã có con chưa ? Nếu được hãy cho tôi vài lời khuyên giúp anh trai tôi nhé ! cam ơn nhiều
    Anh trai bạn có gd chưa,gọi điện thì rễ nc hơn bạn a.nình tên là giang sdt của mình 0912788484.mình tên là giang
    • 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongbocua3con Xem bài viết
    Chào các bạn, tôi có đứa cháu mới phát hiện bị vô sinh dù cháu mới 25t chưa vợ.Xét ngiệm tinh dịch đồ cho kết quả là trong tinh dịch không có tinh trùng, trường hợp này rất hiếm.Bác sĩ bảo 99% khả năng cháu ko có con.Trường hợp này chiếm 3% vô sinh ở nam giới.Gia đình và người thân rất hoang mang vì cháu con trai duy nhất của em trai tôi.Có bố hoặc bạn nam nào bị như cháu tôi không có thể chia sẻ cùng tôi vài lời.Nếu bị rồi thì hướng chữa trị kiên cử ra sao vậy các bạn.Có cách nào khôi phục lại tinh trùng trong tinh dịch không vậy các bạn Rất mong nhận được sự chia sẻ của các bạn.Xin chân thành cảm ơn các bạn
    nên đến các địa chỉ khám Nam khoa uy tín mà hỏi em ạ. Đừng tin những lời chém gió , quảng cáo thuốc đông y trên này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tinh dịch không có tinh trùng thì đúng là khổ cho vợ con rùi, theo mình thì bạn thử mua mấy thứ như cá ngựa hay đông trùng hạ thảo về uống xem. Nhưng mà đông trùng đắt lắm, hic nghe nói 14tr gì đó ý
    • 543 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Chào bạn, vấn đề bạn hỏi trên diến đàn theo tớ bạn nên tới bệnh viện PHỤ SẢN TRUNG ƯƠNG nhé, or BỆNH VIỆN TỪ NHŨ của miền nam, khám cẩn thận.Mong rằng bạn sẽ sớm khỏi bệnh và có niềm tin trong cuộc sống.
    • 135 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình cho bạn số điện thoại và contact này, bạn thử điện xem nhé: 090 40 34567, YM: thaoduoc_tunhien. Anh này tư vấn miễn phí và không hề kinh doanh gì về thuốc cả bạn nhé. Theo m biết thì trước ng nhà a ấy mắc bệnh hiẻm nghèo ko qua khỏi, sau đó được gặp danh y chữa được và từ đó a ấy phát nguyện sẽ giúp đỡ được ai thì sẽ tư vấn hết m.

Thông thường chất lượng tinh trùng phải 50% thì mới có khả năng có con. Mình không biết là tinh trùng không có tinh dịch thì chữa được không nhưng cá nhân mình đã biết nhiều trường hợp tinh trùng khi chậm có 0% khi nhanh là 2% - nghĩa là gần như không có - thì đã dùng thuốc và có bầu tự nhiên rồi.

Ngoài ra, mình thấy mọi người truyền lại là các bạn nên đọc chú đại bi hàng ngày, đọc càng nhiều càng tốt. Đã có rất nhiều điều kỳ diệu đến rồi các mẹ ạ. Link Chú đại bi search ở trên youtube có đó.
    Mong sao các bố các mẹ ko phải phiền muộn vì vấn đề này.
    • 115 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

sang diễn đàn chuẩn bị mang thai, mục không có tinh trùng để cùng trao đổi, chia sẻ với nhau về cách chữa trị bệnh này nhé
    • 656 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Cách chữa Bệnh hiếm muộn, muốn có con.

Câu hỏi:

Kính thưa thầy,
    Thật là may mắn phúc đức khi con được biết đến các phương pháp chữa bệnh của thầy cũng nhờ có mạng Internet mà con có thể học trực tiếp trên những video của thầy và có thấy những kết quả tốt.
    Con cũng muốn thưa chuyện với thầy và nhờ thầy giúp đõ gia đình con.
    Anh trai con vốn là con trai duy nhất của dòng họ sinh năm 1973, đã lập gia đình được 4 năm nhưng không có con .Những lần trước đi xét nghiệm tinh dịch đồ thì có tinh trùng nhưng tinh trùng không di động, đến năm nay đi xét nghiệm tinh dịch thì không thấy con tinh trùng nào để thụ tinh trong ống nghiệm.
    Vậy con kính mong thầy giúp đỡ gia đình con với, thầy xem có cách nào để sức khoẻ của anh con tốt hơn để có thể sản xuất ra tinh trùng, dù có làm thụ tinh để có con cũng đươc. Những bài thuốc nào thì tốt hả thầy, con nghe nói yếu tinh trùng là do thận hư. Có phải vậy không thầy, thầy giúp cho gia đình nhà con với, không thì nhà con tuyệt giống nối dõi.
    Con chân thành cảm ơn thầy và chúc thầy gặp nhiều may mắn

Trả lời :

A-Nguyên nhân :

Có 2 nguyên nhân để có con hay không lệ thuộc vào cơ thể vật chất hữu hình và cơ thể tâm linh vô hình. Cơ thể vật chất có bệnh gọi là Thân bệnh, như khoa học tìm thấy không có tinh trùng, cơ thể tâm linh gồm hai phần là Nghiệp Bệnh, và phần trung gian giữa thân bệnh, nghiệp bệnh là Tâm Bệnh liên qua đến não bộ.
    Nghiệp bệnh là phần vô hình không thể thấy được nhưng nó hướng dẫn cuộc đời mình thành công hay thất bại, giầu sang hay nghèo hèn, sung sướng hay khổ sở, những đứa con đầu thai vào gia đình mình để trả nợ là những đứa con ngoan giỏi có hiếu, hay nó đầu thai vào gia đình mình để đòi nợ là những đứa con hư hỏng bất hiếu. Nghiệp bệnh tốt hay xấu trong đời mình đã được ghi điểm để cấu tạo ra bộ não khác nhau để điều khiển cuộc sống cho cơ thể vật chất.

a-Theo cơ thể vật chất :

Khoa học tìm ra nguyên nhân thận hư không tạo ra tinh trùng, hay có tinh trùng không nhân, hay do trong óc thiếu chức năng tạo hormone để sản xuất ra tinh trùng… một ngày nào đó khoa học tiến bộ của loài người có thể có khả năng sửa chữa lắp ghép phục hồi được.

b-Theo cơ thể tâm linh :

Mỗi tế bào, đều là một sinh vật có sự sống, mỗi cơ quan tạng phủ cũng có sự sống nên cũng là một linh hồn. Theo Đạo Phật, tất cả mọi linh hồn đều đầu thai theo nghiệp lành hay dữ.
    Tinh trùng cũng là một linh hồn có sự sống, hàng trăm ngàn tinh trùng trong một giọt tinh đã phải phải chiến đấu tiêu diệt lẫn nhau dành nhau làm con của mình, cuối cùng chỉ có 1 con sống sót đậu thai, như vậy mình với nó đã có nhân qủa với nhau theo nghiệp thiện ác mình đã làm trong những đời qúa khứ. Nó làm con mình để trả nợ hay đòi nợ, nên nó phải dành được sự sống chung với mình.
    Nếu những người không có tinh trùng, theo quan niệm của Tầu cho rằng mình không có phước đức để có con nối dõi tông đường, khác với tây phương lại không thích có con. Còn theo quan niệm Phật Giáo, đời Phật đi tu, con Phật cũng đi tu, đâu có ai nối dõi, vì sinh tử luân hồi nhiều đời nhiều kiếp lúc làm cha, làm con, làm vợ, làm chồng, làm cháu lẩn nhau, như chuyện cổ tích, sinh con rồi mới sinh cha, sinh cháu giữ nhà rồi mới sinh ông, thì việc nối dõi lỗi thời, chỉ cần khi sống con mình có hiếu với mình, còn mình già chết lại đầu thai làm họ khác.
    Theo tâm linh, người không có tinh trùng để sinh con không có tội, vì không có linh hồn vất vưởng vào làm con mình để trả hiếu hay đòi nợ. Trường hợp này, ngày xưa muốn có con phải đi cầu tự cũng được toại nguyện, vì nhiều người chết muốn được đầu thai, nếu gặp người cầu xin, nó vào ngay, mình sẽ có đứa con ngỗ nghịch hư hỏng, mình không dạy dỗ nó được, tại vì mình cầu nó vào, lúc đó nó là cha mình, còn cuộc đời của nó là do nghiệp lành dữ xấu tốt của nó dẫn nó vào đời, nó chỉ mượn cửa vào nhà, lớn lên nó lang thang du thử du thực.
    Còn một phương pháp khác là xin giải nghiệp bệnh, lánh dữ làm lành, xin ơn trên chư vị thánh thần ban cho đứa con, thì đứa trẻ này sẽ là đứa con chọn lọc ngoan hiền hiếu thảo, biết nhân nghĩa lễ trí tín, mượn cửa nhà mình xuống thế gian có nhiệm vụ giúp đời.

B-Về phần Thân Bệnh cũng phải biết cách điều chỉnh Tinh-Khí-Thần :

Tinh :

a-Cần phải đo áp huyết xem khí huyết đủ hay thiếu, nếu cả hai vợ chồng áp huyết đều thấp, thiếu máu thì không thể có con. Vì tinh trùng hay noãn sào là tinh hoa kết tụ của máu, cứ 40g máu mới tạo thành 1g tinh.Thiếu máu cần phải uống sirop bổ máu Đương Quy Tửu.
    b-Cần ăn uống thêm những chất bổ máu như thịt bò, củ dền đỏ, rau dền, hải sâm, lẩu đồ biển…Kiêng ăn những chất chua làm mất máu, mất hồng cầu.
    c-Ăn những chất chát như món ăn chuối chát thịt luộc rau sống, trái sa-bô-chia làm cho tinh đặc, kiêng thủ dâm làm mất tinh, loãng tinh.
    d-Uống những loại thuốc có chứa chất chlorophyll giầu thành phần magnesium, có trong cây lúa mạ, lúa mì (wheatgrass) giúp cơ thể tăng máu, hồng cầu, sản xuất tinh trùng, ngoài thị trường có bán dạng thuốc viên, nước uống giải khát, hoặc dùng tươi vắt ép lấy nước uống.

Khí :

a-Cơ thể cần nhiều oxy để giữ thành phần máu đỏ, nên bơi lội, tập khí công bài Đứng Tấn Ngũ Hành 5 phút, khí tụ đan điền, mỗi ngày 3 lần, công dụng làm mạnh chức năng thận.
    b-Nạp Khí Trung Tiêu 5 lần mỗi lần đưa chân lên 45 độ lâu 1 phút. Mỗi ngày tập 3 lần, công dụng làm mạnh chức năng gan tỳ thận tạo máu, chuyển tinh hóa khí.
    c-Tập toàn bài tập thể dục khí công trong lớp theo DVD hướng dẫn, mỗi ngày 2 lần.

Thần :

Tập thở thiền ở Đan Điền, bàn tay trái để ở mỏm xương ức nơi Đan Điền Thần, bàn tay phải đặt dưới rốn 5cm nơi huyệt Khí Hải gọi là Đan Điền Tinh.Cuốn lưỡi, nhắm mắt, thở bằng mũi tự nhiên. Chỉ cần theo dõi hơi thở vào chứa khí tụ ở Đan Điền Thần, thở ra tưởng tượng đẩy khí xuống Đan Điền Tinh, có cảm giác khí huyết từ tay trên chạy xuống tay dưới, mục đích đưa hỏa xuống thủy làm cô đặc tinh, tạo tinh trùng. Tập mỗi lần 30 phút, ngày tập nhiều lần.

( Trích tài liệu của Thầy Đỗ Đức Ngọc )
    • 83 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cần bình tĩnh đi khám đầy đủ để biết rõ nguyên nhân mới chữa được
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên đi đến bệnh viện hay phòng khám đa khoa có chuyên khoa vô sinh - hiếm muộn để khám mới biết chính xát nguyên nhân và đua ra phương pháp chữa trị cho bạn. Có thể bạn bị nghẹt ống dẫn tinh hoặc tinh hoàn có vấn đề.
    • 146 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

bạn nên tìm tới trang namkhoa.com để xem nhé, hoặc gửi mail cho bs như này nhé, vì nhà mifh cũng là nan nhân của nhà KTT nên mình hiểu, chia sẻ với bạn nhiều lắm nhưng sao k gửi dc, lại phải đánh lại, nếu bạn có thắc mắc thì cứ pm cho mình mình chia sẻ cho, còn tuyệt đối đừg cho bs ở bắc chọc hút vào tinh hoàn nhé, vì khả năng có con tự nhiên sẽ k còn, bạn nên gửi mail cho bs như để bác trả lời cho bạn nhiều nhé.nhà mình cũng vừa khám chỗ bs Như về đợt thang 12 này nhưng nhà mình do chồng có tiền sử Tinh hoàn ẩn nên kém may nắm hơn các nhà khác, nhưng dù sao thì cũng tới gặp bác như một lần để bác cho biết kết quả, khám bs như là phải sinh thiết tinh hoàn đó bạn nhé.bs như là ng giỏi về nam khoa lắm nên minh tin bác nhiều.chúc bạn may nắm