SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Khí hư màu vàng, xanh xanh.Các mẹ giúp em với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị làm ơn cho e hỏi vấn đề này tí ạh. Khoảng nửa tháng rồi , chỗ nhạy cảm của em bỗng tiết ra dịch màu vàng xanh , ngửi thì có mùi mủ rất khó chịu vì lúc nào cũng ẩm ẩm nhưng e hoàn toàn ko thấy đau rát hay ngứa gì hết . Các chị có bài thuốc hay hướng dẫn nào giúp e ko ạh ? E cũng ko biết mình đang bị bệnh gì nữa vì e sợ nó ảnh hưởng đến việc sinh nở sau này . Xin Chân Thành Cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Ko thấy gì ko có nghĩa là ko nguy hiểm. Bạn đã bị viêm rồi đó. Cách đây mấy tuần mình có tham dự buổi nói chuyện về các bệnh Phụ Nữ của BS Nguyễn Thị Ngọc Phượng - Nguyên Giám Đốc bệnh viện Từ Dũ - nay là Tổng Giám Đốc Bệnh Viện Ngọc Tâm TP. HCM, và có đề cập đến vấn đề này. Nếu không đi khám và điều trị thì sẽ ảnh hưởng đến việc sinh con sau này. Hãy đi khám phụ khoa nhanh lên bạn nhé!
    Rất vui được làm quen với bạn.
    Rada - 0977110099 :Smiling::Battin ey:
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai
    Xin được hát ngàn lần hơn thế!
    --------------------------------
    Hãy luôn dành hết tất cả tình thương yêu cho các thiên thần nhỏ của chúng ta, các Mẹ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cam on Sis nhieu lam
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mọi người ơi,giúp em với. lại là bệnh về khí hư ạ.
    khí hư của em màu trắng như nước gạo ,khi khô rồi lại có màu vàng
    Em bị như này khá lâu rồi, nhưng do thiếu hiểu bíêt nên em nghĩ là không sao. vệ sinh sạch là được. hu hu. giúp em với . EM đang bị bệnh gì vậy.
    • 146 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em nghĩ là không sao đâu bởi vì em cũng tương tự như chị lâu rồi. gần đây em có đi khám phụ khoa BS kết luận ko sao cả. chị yên tâm đi.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

trời ơi. may quá. thế mà mình cứ tưởng bị sao cơ. hú hồn.cảm ơn bạn nhiều nha.
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

theo tớ thì bạn cứ nên đi khám PK cho yên tâm , mỗi người bệnh tật khác nhau bạn ạ ,nhiều lúc có bệnh nhưng cũng không biểu hiện rõ rệt đâu , tôt nhất đi khám PK và làm các xét nghiệm cần thiết , nếu có bệnh điều trị ngay lúc đầu thì sẽ nhanh khỏi , chúc bạn may mắn:Angel:
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bạn nên đi khám đi, BS sẽ soi khí hư xem có vi khuẩn gì, nấm gì. Nhiều khi mình ngại đi khám mà bệnh lại phát triển thêm đấy. Mách các mẹ nên đun nước chè xanh, thêm một chút muối rửa sẽ sạch.Bạn đến BV phụ sản HN đi, 1h30 chiều, sẽ nhanh hơn, khám ở BV C đông lắm, lại còn chờ lâu nữa chứ. Hôm nọ mình vừa đi khám về, hết 34K khám và soi khí hư. Nếu có bệnh gì thì mua thuốc theo đơn, chờ một tiếng có kết quả ngay.
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình không thấy ngứa hay có bất cứ biểu hiện gì hết chỉ thấy khí hư của mình ra có màu trắng đục rồi khô thì chuyển thành vàng thôi.hixhix mình ngại đi khám lắm.nghe mọi người nói vây.chắc phải đi khám thôi
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cái này thì tớ không dám chắc , nhưng bị viêm cổ tử cung thì cũng chả ngứa ngáy gì đâu bạn ạ , mà ra khí hư trắng đục , đặc , tớ bị viêm CTC mà . Tốt nhất , đi khám PK ngay đi bạn , không cần vào viện đâu , ra phòng khám tư cũng được , có mấy địa chỉ uy tín trên này đấy , cô Minh , khám thứ 2,4,6 tại 32 Phùng Hưng , buổi sáng, từ 9g , tớ thấy cô ý khám tốt:Smiling: chúc bạn không có bệnh gi
    • 1,140 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkypiggy Xem bài viết
    cái này thì tớ không dám chắc , nhưng bị viêm cổ tử cung thì cũng chả ngứa ngáy gì đâu bạn ạ , mà ra khí hư trắng đục , đặc , tớ bị viêm CTC mà . Tốt nhất , đi khám PK ngay đi bạn , không cần vào viện đâu , ra phòng khám tư cũng được , có mấy địa chỉ uy tín trên này đấy , cô Minh , khám thứ 2,4,6 tại 32 Phùng Hưng , buổi sáng, từ 9g , tớ thấy cô ý khám tốt:Smiling: chúc bạn không có bệnh gi

Àh cô Minh ở Phùng Hưng thì mình biết rồi. Cả nhà mình và bạn bè đều khám ở chỗ cô. Trước đây cô là BS trưởng khoa sản 2 của BV C. Cách khám chữa bệnh của nhẹ nhàng, đúng bệnh, tức là không thổi phồng và cũng không xem nhẹ, kê đơn thuốc hợp lý. Tính mình cẩn thận, khi bác sĩ kê đơn về nhà bao giờ cũng tra cứu thuốc và rồi mới mua thuốc nên cảm nhận thấy là như vậy.

Cách tốt nhất là bản thân vệ sinh sạch sẽ, và 6tháng/lần đến BS kiểm tra sức khỏe. Nếu có bệnh thì kịp thời chữa, còn không có bệnh thì lại là cô bé vô tư vậy!:Smiling:
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy tháng trước em bị ngứa, khi đi khám thì bác sĩ nói là bị nhiễm nấm, bác sĩ cho thuốc đặt và thuốc uống, nhưng cứ đến kỳ kinh là lại bị tái bệnh. Lần chữa gần đây nhất (cách đây 1 tháng) em đặt 2 vỉ thuốc, mỗi vỉ 6 viên Canazol, thuốc uống, thuốc bôi. Em thấy đỡ rất nhiều, không bị ngứa nữa, tuy nhiên vẫn ra khí hư nhưng ít thôi. Mấy hôm trước, tự dưng em thấy khí hư ra rất rất nhiều, có mầu vàng, nhưng không ngứa lắm. Em thấy mỗi lần em đi vệ sinh thì khí hư lại ộc ra, có khi nó thành cục, nhiều lắm. Hu hu, em bị làm sao thế các mẹ? Có mẹ nào bị như em không? Em mới lập gia đình được 3 tháng thôi, còn chưa có bầu nữa. Các mẹ có kinh nghiệm trả lời cho em với...!!!
    • 142 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bệnh phụ nữ này phải chữa kiên trì em ạ , nhiều trường hợp còn phải điều trị nấm bằng laze mới khỏi được em ạ , mà nếu chữa chữa khỏi được nấm hay viêm nhiễm âm đạo thì khó có bầu được lắm nên em chịu khó chữa kiên trì đi nhé!
    • 220 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tớ có 1 lần cũng đặt Canazol nhưng chỉ thấy đỡ chứ ko thấy khỏi. Tốt nhất bạn đi khám và soi dịch AĐ thì BS sẽ có phác đồ điều trị chính xác hơn.
    Liên lạc: 0983 152 886 / YM-Skype: truonganhhoa1908
    • 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bị nấm thì tớ thấy thường đặt canesten chứ nhỉ, bạn thấy ko khỏi thì đi khám chỗ khác đi xem sao
    • 167 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THAOCAMVIEN Xem bài viết
    Mấy tháng trước em bị ngứa, khi đi khám thì bác sĩ nói là bị nhiễm nấm, bác sĩ cho thuốc đặt và thuốc uống, nhưng cứ đến kỳ kinh là lại bị tái bệnh. Lần chữa gần đây nhất (cách đây 1 tháng) em đặt 2 vỉ thuốc, mỗi vỉ 6 viên Canazol, thuốc uống, thuốc bôi. Em thấy đỡ rất nhiều, không bị ngứa nữa, tuy nhiên vẫn ra khí hư nhưng ít thôi. Mấy hôm trước, tự dưng em thấy khí hư ra rất rất nhiều, có mầu vàng, nhưng không ngứa lắm. Em thấy mỗi lần em đi vệ sinh thì khí hư lại ộc ra, có khi nó thành cục, màu vàng, lúc màu xanh, nhiều lắm. Hu hu, em bị làm sao thế các mẹ? Có mẹ nào bị như em không? Em mới lập gia đình được 3 tháng thôi, còn chưa có bầu nữa. Các mẹ có kinh nghiệm trả lời cho em với...!!!
    Bạn nên đến bác sĩ phụ khoa khám cho cẩn thận. Chứ chưa sinh nở mà để viêm nhiễm nhiều không tốt đâu bạn ạ. tớ thì mỗi lần bị viêm tòan đặct thuốc Geo tegynal không nhớ chính xác lắm đại khái là viên chữ T thấy hiệu ngiệm lắm.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã bị viêm nhiễm phụ khoa nhất là về nấm chữa rất khó khỏi, cho dù bạn tới da liễu trung ương. Vì đặc điểm của khí hậu ôn đới, các bệnh dịch phát triển nhất về nấm khi môi trường đã nhờn thuốc. Để chữa bệnh này các thuốc Tây phải dùng các hãng của Pháp và Thuỵ Sỹ vì các thuốc này có tác dụng mạnh hơn các thuốc của các nước khác do có công nghệ chất xúc tác đặc biệt. Còn nếu chữa theo y học dân tộc có thể khỏi hoàn toàn nhưng không phải lương y nào cũng chuyên phần này, phần lớn người chữa được đều những đều kế thừa từ gia đình chuyên phụ khoa
    • 2,289 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Hoang Thai Anh Xem bài viết
    bệnh phụ nữ này phải chữa kiên trì em ạ , nhiều trường hợp còn phải điều trị nấm bằng laze mới khỏi được em ạ , mà nếu chữa chữa khỏi được nấm hay viêm nhiễm âm đạo thì khó có bầu được lắm nên em chịu khó chữa kiên trì đi nhé!
    Với lại cái này hình như phải chữa cả chồng nữa, em hỏi lại xem ...
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình chỉ bảo em. Hu hu, em cũng chẳng biết làm sao bây giờ nữa, em mới lấy chồng nhưng mong có bầu lắm rồi, bây giờ các mẹ bảo khó có bầu thì em chết mất. Em bị từ hồi tháng 7, em không đến bệnh viện mà vào phòng khám tư. Bác sĩ Chu ở đường Trường Chinh, có mẹ nào đã khám ở đó chưa ạ? Còn một bác sĩ nữa ở ngay phố Đội Cung, bác sĩ này em đến trước, nhưng không khỏi. Các bác sĩ đều cho em uống thuốc, 1 liều duy nhất, mỗi vợ chồng 1 viên. Rồi cho đặt thuốc, thuốc bôi nhưng không khỏi. Em thấy lần này em bị nặng hơn, nhưng nó lại không bị ngứa như những lần trước, những lần trước em ngứa điên lên ấy. Em chưa đi khám vì chỉ còn mấy ngày nữa là em đến tháng rồi. Các mẹ bảo em nên đi khám ở đâu bây giờ? Em cũng cẩn thận, một ngày thay quần chíp 2 lần, trước khi mặc là quần cẩn thận, vậy mà chẳng hiểu sao vẫn bị lại. Bị cái bệnh này chán ngán hết cả người, chồng cũng chán luôn.
    • 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THAOCAMVIEN Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình chỉ bảo em. Hu hu, em cũng chẳng biết làm sao bây giờ nữa, em mới lấy chồng nhưng mong có bầu lắm rồi, bây giờ các mẹ bảo khó có bầu thì em chết mất. Em bị từ hồi tháng 7, em không đến bệnh viện mà vào phòng khám tư. Bác sĩ Chu ở đường Trường Chinh, có mẹ nào đã khám ở đó chưa ạ? Còn một bác sĩ nữa ở ngay phố Đội Cung, bác sĩ này em đến trước, nhưng không khỏi. Các bác sĩ đều cho em uống thuốc, 1 liều duy nhất, mỗi vợ chồng 1 viên. Rồi cho đặt thuốc, thuốc bôi nhưng không khỏi. Em thấy lần này em bị nặng hơn, nhưng nó lại không bị ngứa như những lần trước, những lần trước em ngứa điên lên ấy. Em chưa đi khám vì chỉ còn mấy ngày nữa là em đến tháng rồi. Các mẹ bảo em nên đi khám ở đâu bây giờ? Em cũng cẩn thận, một ngày thay quần chíp 2 lần, trước khi mặc là quần cẩn thận, vậy mà chẳng hiểu sao vẫn bị lại. Bị cái bệnh này chán ngán hết cả người, chồng cũng chán luôn.
    Đây là triệu chứng viêm nhiễm bộ phận sinh dục ngoài (âm hộ, âm đạo). Thường xuyên chảy nước vàng hôi, còn gọi là khí hư.
    Bệnh nầy nguyên nhân phần lớn là do vệ sinh thân thể chưa đúng cách mà gây ra. Ngoài ra có vài trường hợp do lây nhiễm qua đường tình dục với chồng hoặc sa ruột thừa.
    Nếu viêm nhiễm trở thành Mãn tính, ổ viêm đó theo máu kinh nguyệt sẽ lan tới tử cung rồi đến buồng trứng: Biểu hiện là đau bụng dưới.
    Các viêm nhiễm như tôi vừa nói rất dễ dẫn đến vô sinh.
    Chữa trị:
    - Cấp tính: Bạn đến BS chuyên khoa khám để được hướng dẫn chữa trị đúng cách (Kể cả chồng, nếu có bệnh).
    -MÃn tính: Ngoài rửa và đặt thuốc đúng cách. Bạn còn phải dùng đến thuốc Viêm nhiễm Tử cung và buồng trứng.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3