SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Khạc đờm có máu vào buổi sáng- Em nhờ mod ít ngày

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với, tuần trứoc em bị viêm họng nặng, sốt nhẹ, buổi sáng súc miệng nước muối thì ra đờm với cục máu đen, nhưng bên trong lại là máu màu đỏ, em đi nội soi tai mũi họng thì bị viêm xoang, đã uống thuóc nhưng vẫn không đỡ, 10 ngày ròi nhưng sáng mai ngủ dậy súc miệng nứoc muối vẫn có một ít đờm lẫn máu. Không biết em bị gì, có ai bị như em cho em lời khuyên với! em rất lo, vì lần đầu tiền bị như thế này, em nên đi khám ở đâu ạ! cảm ơn các mẹ rất nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 226 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ước mong Xem bài viết
    Không biết em bị gì, có ai bị như em cho em lời khuyên với! em rất lo, vì lần đầu tiền bị như thế này, em nên đi khám ở đâu ạ! cảm ơn các mẹ rất nhiều!
    Có hai khả năng theo hiểu biết của mình:
    1. Phổi hoặc phế quản có vấn đề: Bạn nên khám bs chuyên khoa phổi và đi chụp phim ...
    2. Nên xét nghiệm công thức máu (ko biết tên có đúng ko). Bố mình cách đây gần 2 năm, cũng khạc ra máu vào buổi sáng (ko nhiều mà chỉ là những tia máu lẫn trong nước bọt nhổ ra khi đánh răng). Đi khám thì bs cho đi kiểm tra các kiểu về họng và phổi (thậm chí còn chụp cắt lớp phổi nữa) và KQ là bình thường. Mất 1 tuần loay hoay đi chiếu chụp ... như vậy cuối cùng thì bs cho lấy máu xét nghiệm (hồng cầu, tiểu cầu và bạch cầu). KQ là nhập viện khẩn cấp vì tiểu cầu thiếu trầm trọng (còn có 6 trong khi người bình thường tối thiểu là 150). Đó là xuất huyết giảm tiểu cầu (một dạng bệnh về đông cầm máu).
    Mình chúc bạn ko sao cả và kq kiểm tra chỉ là do ho nhiều nên bị thế thôi.
    • 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị rất nh iều! e lại không bị ho, chỉ súc miệng n ước muối vào buoi sang thi co mọt cục dơm và máu màu đen,nhưng trong lại đỏ. em sẽ khám ngay
    • 196 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị rất nh iều! e lại không bị ho, chỉ súc miệng n ước muối vào buoi sang thi co mọt cục dơm và máu màu đen,nhưng trong lại đỏ. em sẽ khám ngay
    Bạn có thể bị viêm xoang cấp tính, có phải là đờm từ trên vòm họng khạc xuống (không phải trong họng nhé), có lẫn máu và có thể có mủ nữa phải không? Nếu vậy thì bạn cần dùng kháng sinh để điều trị.
    Khi tóc bạc trên đầu trôi dạt mãi
    Cội nguồn ơi chiếc lá lại rơi về.
    • 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ôi, vâng đúng rồi chị ạ! em sech trên mạng toàn thấy ung thư vòm họng, ung thư phổi nên lo quá, lúc nào em ngậm nưứoc muối rồi mới khạc đờm ra chứ khong co ở trong họng đâu ạ, đi nội soi thì bảo bị viêm,mũi, xoang. Mai em đi khám chứ lo quá!
    • 68 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

ôi, vâng đúng rồi chị ạ! em sech trên mạng toàn thấy ung thư vòm họng, ung thư phổi nên lo quá, lúc nào em ngậm nưứoc muối rồi mới khạc đờm ra chứ khong co ở trong họng đâu ạ, đi nội soi thì bảo bị viêm,mũi, xoang. Mai em đi khám chứ lo quá!
    • 293 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Còn em thì bị thế này. Đã từ rất lâu rồi, cứ sáng tỉnh dậy là nước miếng trong miệng chảy tùm lum, phải chạy đi nhổ luôn, mà bao giờ đánh răng buổi sáng em cũng khạc ra đờm, lúc đầu thì đặc, sau loãng dần, cứ từ trên mũi chảy xuống, rất khó chịu. Thường phải bắt đầu ăn sáng thì mới hết hiện tượng khạc nhổ, ko thì lúc nào cũng muốn khạc nhổ thôi. Ko hiểu em có bị gìko nữa. Chồng em thì nói hay là bị viêm xoang, nhưng em khẳng định là ko, vì ban ngày em ko hề bị làm sao cả. Có ai biết đó là bệnh gì giúp em với.
    • 196 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuaPT Xem bài viết
    Còn em thì bị thế này. Đã từ rất lâu rồi, cứ sáng tỉnh dậy là nước miếng trong miệng chảy tùm lum, phải chạy đi nhổ luôn, mà bao giờ đánh răng buổi sáng em cũng khạc ra đờm, lúc đầu thì đặc, sau loãng dần, cứ từ trên mũi chảy xuống, rất khó chịu. Thường phải bắt đầu ăn sáng thì mới hết hiện tượng khạc nhổ, ko thì lúc nào cũng muốn khạc nhổ thôi. Ko hiểu em có bị gìko nữa. Chồng em thì nói hay là bị viêm xoang, nhưng em khẳng định là ko, vì ban ngày em ko hề bị làm sao cả. Có ai biết đó là bệnh gì giúp em với.
    Bạn có thể bị một dạng khác của viêm mũi dị ứng, nếu để lâu có thể dẫn đến viêm xoang đó bạn à. Tuy nhiên bệnh này không trị dứt điểm được, bạn hãy đến bác sĩ và tìm nguyên nhân gây bệnh (dị ứng thời tiết, phấn hoa, mùi) để được điều trị tốt nhất.
    • 196 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Máu ở đây là lớp niêm mạc vòm họng bị tổn thương, còn đờm là từ hốc mũi chảy xuống! sẽ gây sốt và khó chịu vòm họng cho bạn, bạn cần dùng kháng sinh + vitamin C để tăng cường sức đề kháng, nếu đúng bệnh sẽ bớt sau vài ngày và khỏi sau 1 tuần.
    Còn nếu không hết nữa thì tốt nhất bạn lên đi chụp X quang đầu để biết chính xác khoang xoang có bị tổn thương hay kô.
    • 182 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Bé ơi , bị viêm xoang sau (hay còn gọi xoang sàn) rồi, không chữa nhanh thì dễ bị viêm họng hạt,amidan lắm đấy vì dịch từ xoang sau chảy xuống họng gây viêm mà. Kinh nghiệm đau thương của chị đấy
    • 266 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình đọc tài liệu nhai dầu mè & áp dụng hy vọng thãi độc cơ thể. Nhai được mấy tháng rồi. Hôm vừa rồi, sau khi nhai dầu mè xong khạc ra đàm có lẫn ít máu trong đàm. Không biết có phải là mình khạc ra độc tố hay bị bệnh gì mà khạc ra có lẫn máu nữa. Có ai bị giống mình không? Sợ quá !

Mình không hề bị ho nhé, không có đàm trong ngày, chỉ có khi nhai dầu mè buổi sáng sớm thôi. 3 lần thấy màu lẫn trong đàm rồi.
    • 648 Bài viết

• 713 Được cảm ơn

Có bệnh thì nên đi viện khám mẹ nó ơi, lên đây chờ mọi người phỏng đoán đâu có ra được đúng bệnh. Khi có những biểu hiện xuất huyết máu kéo dài như vậy, nên đi kiểm tra càng sớm càng tốt, đừng vì sợ mà làm mất thời gian, sức khỏe của mình. Chúc mẹ nó sớm khỏi nhé:Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị khạc cục đờm có máu sợ quá đi bác sĩ khám họ bảo mình bị viêm xoang mãn tính kê kháng sinh và một số thuốc gì đó về uống. Nhưng mà k biết có khỏi không vì hôm nay mình mới bắt đầu uống mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bạn ơi mình cứ sáng dậy là buồn cổ họng ,khạc ra đờm thì thấy có tia máu không biết là bệnh gì các bạn nhỉ.mình không ho nhìu chỉ ho mỗi buổi sáng thui,nhưng đờm trong ngày thì thỉnh thoảng cũng có hix các bạn cho mình lời khuyên với ? thanks