• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

có ai đã từng bị kẹt huyết áp chưa? mẹ đẻ mình bị kẹt huyết áp nên cũng chẳng biết uống thuốc gì cho nó ổn định cả. nên mình muốn hỏi có mẹ nào cũng có người nhà bị kẹt huyết áp có chế độ ăn uống thế nào thì share cho mình với. thanhks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đang mang thai bị huyết áp thấp Gấp!

Các mẹ ơi cho em hỏi thăm với. Em đang mang thai tuần thứ 11 rồi mà huyết áp rất thấp (10/6 thậm chí có lúc 9/5) không biết có sao không nữa nhỉ? Em thường thấy người ta nói bị huyết áp cao chứ chẳng thấy ai bị huyết áp thấp như em cả. Làm sao bây giờ, cứu em với.

• Có nên hòa sữa mẹ cùng với bột cho bé 6 tháng?

Bé nhà em nay được 6 tháng rồi, em cũng cho bé tập ăn dặm được 1 tuần nay rồi, mới đầu chỉ là rau...

• 8 cách giữ đường huyết ổn định, khỏe

Bài này cực kì hữu ích cho những ai đang bị tiểu đường ạ. Ngoài ra những người đang khỏe mạnh cũng...

• Chẩn đoán nguyên nhân đau bụng qua vị trí

Đau bụng là triệu chứng thường gặp, chúng xuất hiện đơn lẻ hoặc đi kèm với nhiều dấu hiệu khác....

• Sao lại vừa bị huyết áp thấp vừa bị huyết áp cao vậy?

Chiều hôm qua bà ngoại của em bị huyết áp cao liệt mất nửa người bên trái. Cách đây mấy năm bà em cũng bị nhưng đã phục hồi đi lại được,lần này bị lại chắc là bị vĩnh viễn mất. Mẹ của em thì lúc bị huyết áp thấp lúc bị huyết áp cao,người lúc nào cũng mệt mỏi,hay bị chóng mặt lắm,(lại bị tiền mãn...

• 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Bác comnammuoivung ơi,
    Có nhà cháu đã từng bị "kẹt huyết áp" đây, cách đây hơn một năm rồi. Lần ấy đo bằng máy điện tử thấy huyết áp tối đa và tối thiểu (tâm thu & tâm trương) chỉ cách nhau 20 thôi nên hoảng quá, lấy huyết áp kế dùng bóng bóp, tai nghe để đo thì kết quả không đến nỗi tệ như thế. Nếu bà ngoại bị kẹt huyết áp mà đo bằng máy điện tử thì cứ thử đo bằng cái huyết áp kế cổ điển xem kết quả thế nào.
    Nếu quả thực bác gái bị tăng huyết áp toàn bộ như trên thì nên đi khám và dùng thuốc như bệnh tăng huyết áp thông thường, không có thuốc nào đặc trị cho riêng loại này.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 419 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Có tôi đây. Kẹt huyết áp năm rồi mới biết cách làm cho nó điều hoà. Có một lần tôi đi chữa mắt, bác sĩ đo cho tôi để chuẩn bị mổ thiên đầu thống : 130/90. Bác sĩ bảo tôi thế là bị kẹt. Tôi nói huyết áp của tôi hay dao động lắm, lúc thì 120/90, lúc thì 150/100, lúc thì 180/114...Bác sĩ bảo tôi về chịu khó uống rượu tỏi sẽ hết kẹt. Tôi về thực hiện ngay, uống đều đặn một thời gian ( cũng phải lâu lâu ) kết hợp với thuốc hạ áp uống đều đặn hàng ngày, bây giờ thường là 140/84, 132/78...Đối với tôi rượu tỏi còn giúp tôi đỡ bị xuất huyết dưới da ( trên da xuất hiện các đốm xanh, tím, đen, vàng, có lúc có mảng to bằng miệng chén con ).
    Cách làm rượu tỏi như sau : cứ nửa lạng tỏi khô đã bóc ( tỏi ta chứ không dùng tỏi tầu ngâm vào xanh lét ) cho vào 100ml rượu Lúa mới ( dùng rượu này vì đã được khử andehyt là một chất độc ) ngâm được 10 ngày thấy có mầu vàng là bắt đầu uống. Có người uống tối, có người uống sáng. Riêng tôi, để tránh bị hôi miệng, vào bữa cơm, tôi uống 1 thìa cà phê rồi ăn cơm luôn, không sao cả. Các bạn thử thực hiện xem. Vấn đề là phải uống đều và lâu dài chứ không phải ngày một ngày hai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,247 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Các bác ơi, nếu cận trên khá cao, mà cận dưới thấp thì làm sao ạ? Có nguy hiểm ko và chữa trị thế nào, các bác bảo em với!
    Cụ nhà em bị thế. Em đang nóng ruột quá! :Sick::Sad:
    Trở về dòng sông tuổi thơ....
    • 595 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung Xem bài viết
    có ai đã từng bị kẹt huyết áp chưa? mẹ đẻ mình bị kẹt huyết áp nên cũng chẳng biết uống thuốc gì cho nó ổn định cả. nên mình muốn hỏi có mẹ nào cũng có người nhà bị kẹt huyết áp có chế độ ăn uống thế nào thì share cho mình với. thanhks
    Nếu tìm được Trái nhàu núi (Đông y còn gọi Nam Sơn tra): Hãm nước dùng thường xuyên sẽ giải quyết vấn đề Kẹt huyết áp.
    Chú ý: Sơn tra là vị thuốc đầu bảng để Ổn định huyết áp.
    • 646 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thnhua Xem bài viết
    Nếu tìm được Trái nhàu núi (Đông y còn gọi Nam Sơn tra): Hãm nước dùng thường xuyên sẽ giải quyết vấn đề Kẹt huyết áp.
    Chú ý: Sơn tra là vị thuốc đầu bảng để Ổn định huyết áp.
    Sơn tra dùng sau bữa ăn chỉ có tác dụng chống cholesterone kết tủa do thức ăn, còn khi cholesterone đã bám cục trên thành mạch máu hoặc van tim thì bạn cần phải tập thể dục hoặc khí công để nhiệt độ cơ thể đạt mức cần thiết thì mới tống khứ được các cục cholesterone .

Thân !