SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hỏi nơi chữa phình đĩa đệm cột sống

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.23K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chào cả nhà, chả là mẹ chồng em bị phình đĩa đệm cột sống (không phải thoát vị ạ), cũng đã điều trị tại viện, rồi nghe ai mách đắp thuốc nam cũng đã làm, rồi bấm huyệt nữa nhưng đến nay đã 5 tháng rồi chưa đỡ được chút nào (vẫn đau lưng và đi lại khó khăn). Anh chị nào có người nhà từng bị như mẹ em hoặc biết nơi nào điều trị chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mapu; 18/12/2009 vào lúc 10:23 AM. Lý do: chính tả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 138 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bố một người bạn mình không những bị phình mà còn cả thoát vị đĩa đệm nữa. Gần đây đau quá nên bác ấy phải chịu đi phẫu thuật (trước đó còn chịu được nên không chịu đi). Bác ấy vừa mổ xong ở BV 103 (trong Hà Đông ấy). Thấy bảo ca mổ kéo dài 3h, nhưng kết quả tốt đẹp. Mổ xong phải nằm bất động trên giường khoảng 10 ngày gì đó, sau đó còn phải nẹp cố định thế nào đấy ở phần lưng chỗ mổ cơ. Nhưng bác ấy mổ xong thì tỉnh táo lắm.
    Tôi thích chia sẻ với nỗi lung linh đang ngắn dần của một ngọn nến.
    Tôi chán ghét niềm kiêu hãnh vì sự vẹn nguyên của một cây đèn cầy không có ánh lửa.
    • 206 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cảm ơn Honey, gia đình mình cũng đã tham khảo việc phẫu thuật nhưng BS tư vấn là không nên vì của MC mình bị vào phần đĩa đệm gì mà rất nguy hiểm nếu mổ, nguy cơ bị chạm dây thần kinh gây liệt cao nên cả nhà cũng sợ.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị chuẩn đoán là phình đĩa đệm và trong lúc tìm cách chữa bệnh đã làm giảm đau bằng cách chườm nóng và tập thể dục mình thấy đỡ rất nhiều.