SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hội những " mẹ " chữa Viêm Lộ Tuyến Bác sĩ Loan Viện K nhé !!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khám bác Loan phải đến tận nơi đăng ký hay gọi điện cũng được nhi? Vì nhà.mình hơi xa nên ko biết gọi điện có được ko ah? Mà bác khám từ mấy giờ nhỉ?
    • 123 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em lưu lại thông tin để nghiên cứu................
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oánh dấu... Mình đang cần một địa chỉ để khám vlt, cho hỏi phòng khám nhà bác Loan ở đâu vậy ạ?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nabby Xem bài viết
    Ờ ! Tớ cũng chữa bác Loan , khỏi cái thả xong có em bé luôn tháng đầu . Giờ bé 34 tuần , chuẩn bị sinh rồi . Cái vụ thụt rửa thì mua xilanh 20cc rồi pha thuốc tỉ lệ 1:1 . Đưa đầu xilanh vào 1 chút , nhấn pittong đồng thời ấn xilanh vào sâu hơn . Giữ tầm 5s rồi lại kéo ra (ko kéo ra hẳn ngoài) để lấy không khí rồi cứ làm đi làm lại cho đến khi hết thuốc . Lấy gạc sạch lau xung quanh những phần thuốc chảy ra ngoài (mình ko dùng nước rửa lại) rồi vào giường đặt thuốc . Lúc đặt thuốc thì 1 chân để lên thành giường , hơi nhún người xuống rồi dùng tay trỏ ấn thuốc vào sâu nhất có thể . Thế là xong rồi ! Làm lần đầu hơi gượng nhưng sau trôi chảy lắm nên yên tâm đê !
    mẹ nó ơi!
    mẹ nó bị nặng không vậy?
    mình cũng bị cơ mà bs nói là VLT thường, cho đặt thuốc 1 lần rồi n không khỏi, cũng k nói là bao nhiêu cm nữa
    mà VLT thường thì có cần phải dùng đến phương pháp leep hay chỉ đặt thuốc như mẹ nó thôi
    mẹ nó uống thuốc+ đặt ở chỗ bs Loan hết bn vậy?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin số dt bsy loan với.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em số vào số dt này với ạ, vì e ko thường xuyên vào diễn đàn e rất cần, cảm ơn các mẹ ạ!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dipvit Xem bài viết
    trước đây bị VLT cũng lo lắng lắm, đặt thuốc 1 thời gian ko thấy đỡ, cuối cùng đến Bác Loan làm leep, giờ thì mình đã khỏi cái VLT rồi, bạn chữa xong VLt này thì mới mong có em bé, em bé nhà mình dc 4 tháng rồi đấy, cố lên bạn nhé.
    chị ơi e muốn hỏi là chi phí làm leep có cao ko chị e cũng định tìm đến bs Loan để chữa trị
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Leep khác. Đốt điện khác. Mà bs Loan có phải làm bv phụ sản đâu. Hjx
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nutinh Xem bài viết
    Leep và đốt điện là như nhau, Y học giờ ko cho gọi Leep nữa nên nhà bác Loan giờ chỉ gọi là đốt điện thui đấy, nhưng bác làm yên tâm hơn trong bệnh viện phụ sản
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nabby Xem bài viết
    Tổng tất cả từ A đến Z là gần 3 triệu nhé !
    Các mẹ cho mình hỏi khi đến bs Loan diệt tuyến bs diệt luôn k? Hay là có xét nghiệm. Soi tử cung.soi buồng trứng...k các mẹ
    • 686 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglieu Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi khi đến bs Loan diệt tuyến bs diệt luôn k? Hay là có xét nghiệm. Soi tử cung.soi buồng trứng...k các mẹ
    Đến khám chụp hình trước rồi cho đặt thuốc 1 thời gian , sạch kinh quay lại mới diệt tuyến nhé !
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn làm leep nhà bác Loan hay chỉ đăt thuốc và rửa bạn ơi? cho mình chút kinh nghiệm vs ??? Mình mới lấy chồng thôi chưa có em bé bào í (m mượn tạm nick anh xã nhé)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào mới làm leep ở nhà bsỹ Loan cho e hỏi chi phi bao nhiêu ạ? em bị viêm lộ tuyến diện rộng - 2icm. em muốn hỏi là khi e tới làm nhà bác thì e có cần lại xét nghiệm ko ạ vì e đã khám ở 56 HBT rùi ạ. Nếu e chưa hết viêm thì có đựoc làm luôn ko ạ hay phải chờ hêts viêm ạ. em cám ơn các mẹ nha.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orion589 Xem bài viết
    có mẹ nào mới làm leep ở nhà bsỹ Loan cho e hỏi chi phi bao nhiêu ạ? em bị viêm lộ tuyến diện rộng - 2icm. em muốn hỏi là khi e tới làm nhà bác thì e có cần lại xét nghiệm ko ạ vì e đã khám ở 56 HBT rùi ạ. Nếu e chưa hết viêm thì có đựoc làm luôn ko ạ hay phải chờ hêts viêm ạ. em cám ơn các mẹ nha.
    Các mẹ cho em xin địa chỉ bác sỹ Loan với ? e tìm mãi không thấy?
    Cám ơn các mẹ
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào phải đi xin chỉ định của viện k ạ. E chưa lập gia đình, đi khám bên bác loan chỉ sợ bẮt đi xin chỉ định thì mệt lắm. E ở xa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng mới theo khám bs Loan ở Đông tác. Em bị chuẩn đoán là VLT rộng, có nang naboth và poluyp cổ tử cung. BS Loan cho em đặt thuốc 12 ngày và hẹn sau 12 ngày đó + 30 ngày là đến khi đc 42 ngày đến khám lại.Em đang chờ sạch kinh sẽ quay lại khám, mong là sẽ được diệt tuyến luôn chứ ko fai đặt thuốc hay làm j nữa. Bạn em đã từng chữa ở đây và cho em địa chỉ. Bạn em làm ở đây với phương pháp là dùng dao LEEP nhưng hôm em xuống khám Bs Loan lại bảo nhà cô ko có dùng dao LEEP mà chỉ có đốt điện thôi, nên em hoang mang ko biết đốt điện xong có dễ có bầu lại không. Em hỏi BS Loan bảo fai kiêng quan hệ 2 tháng. Nhưng nhieu chỗ khác thì họ bảo kiêng có 1 tháng là có bầu lại đc. BS còn bảo có người mới đốt được 2 tuần đã lành luôn rồi ý nhưng cũng tùy cơ địa của từng người. Không biết khi 1 tháng mà CTC đã lành lại và đẹp rùi thì có bầu luôn được không các mẹ nhỉ? Không biết bầu ngay như thế có an toàn không ạ? Năm ngoái em mới có bầu tập 2 nhưng bị rỉ ối do viêm CTC mà không biết nên giờ em rất sợ. Giờ em lại đang mong sớm có thêm tập 2 quá ạ. Chưa bao giờ em lại thấy thèm làm mẹ như bây jo, hichic
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Địa chỉ của bs Loan ở viện K là: số nhà 11, ngách 41/5 phố Đông Tác, phường Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội. SDT là: 0915.523.496. Hình như bác ấy khám vào các buoi chieu ngoài jo hành chính và ngày nghỉ. Em thì mới đến khám vào chủ nhật ạ
    • 288 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bác sĩ Loan có chấp nhận kết quả khám ở chỗ khác không các chị nhỉ, vì em nghe nói qui trình của bác là đặt thuốc rồi mới đốt, mà em thì đang đặt thuốc ở 1 chỗ khác rồi, định đợi hết thuốc rồi tới bác để đốt điện
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm hiểu phương pháp leep nhà cô lan, có mẹ nào chữa leep thành công và có bầu luôn ko? mình ở xa nên cũng ngại đi hn nhiều lần, tìm hiểu nhiều thấy làm leep có vẻ nhanh và hiệu quả. các mẹ cho mình ý kiến với ạ
    Nhận số 435 từ mẹ San Thái
    Tít mít ơi! Mau về với bố mẹ nhé. con
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chữa và khám hết nhiều tiền ko chị ơi, mách cho e với ạ. :d thanks c nhiều ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã đi áp lạnh 2lần ở 108 nhưng chả có chuyển biến gì, bùn lắm ạ. Không bít đến chỗ bs Loan có bắt đặt thuốc k nhỉ. E mong con quá các mẹ ơi