• 5 Lượt chia sẻ
  • 307K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh hôi miệng do rất nhiều nguyên nhân , chủ yếu do vệ sinh răng miệng chưa tốt , chưa uống nhiều nước và ngoài ra còn một số nguyên nhân bệnh như dạ dày, nha chu và viêm xoang mãn tính thì các bạn rất khó chữa. Tuy nhiên có một bài thuốc dân dan sử dụng các loại kháng viêm kháng khuẩn từ các loại thảo mộc tác động lên cả các nguyên nhân từ bệnh lý, nên việc thơm miệng là trong tầm tay của tất cả các bạn
    hãy tham khảo trang web : http://phunukhoedep.vn . Kết quả chỉ sau 5 ngày sẽ thấy hết hôi miệng nhé.
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

chờ đỏ cả con mắt mà không thấy bạn lansport đâu nhỉ, khỏi bệnh rồi không thèm quay lại đây nữa ah:Sad:
    • 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình thích ăn mặc đẹp , thích` giao lưu bạn bè mà hôi miệng hoài chán quá. mấy ngày nay mmie65ng nặng mùi quá, dù đánh răng và khò muối rùi. biết làm sao đây hả trời
    • 235 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

suc mieng huong nhu la hết mà
    • 44 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Xin chào ban quản trị của diễn đàn,cũng như các Mod!
    Tôi xin có ý kiến và mong muốn Ban quản trị cũng như các Mod có thể giúp tôi gỡ bỏ những bài viết(Comment) trên diễn đàn được không ạ với tên (truyen_vbest).
    Rất mong Ban quản trị và các Mod giúp đỡ.
    Trân trọng.
    Thanks.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn truyen-vbest ổn chứ? Có gì thì lên diễn đàn chia sẽ bạn ah.
    P/S:Mọi người cho mình hỏi cây hương nhu trong nam gọi là gì vậy?
    • 168 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

bạn chịu khó súc miệng bằng nước muối vào sáng sớm khi thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ.

Hạn chế ăn thịt cá, biện pháp hữu hiệu trước mắt là bạn chuẩn bị 1 chai nước nhỏ Lavi hay C2 ý, bạn pha nước chè đặc ( chè khô ý) rồi để nguội cho vào lọ mang đi làm hay đi học.

khi nào thấy có hiện tượng hôi miệng bạn súc miệng 1 -2 ngụm nhé, hiệu quả ngay ( nhưng chỉ là ngắn hạn thôi )
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình có một chút ý kiến nho nhỏ, nói các Bạn đừng buồn nghen. Thiết nghĩ tật bệnh của con người đều do Nghiệp hết ( Nhân - quả ).
    Hôi miệng mà không tìm được phương pháp trị thì có lẽ do một phần của điều này ( nói vậy đừng khó chịu ha ). Nay mình đọc được kinh nghiệm một người viết ra, thấy hay nên mình gởi cho mọi người.
    Ai tin thì cứ đoc nha. Thần chú của Chư Phật diệu dụng không thể nghĩ bàn, không thể dùng lời mà diễn tả hết được.
    Đôi lời ngắn ngủi, chúc cho tất cả mọi người trên diễn đàn đều sớm khỏi bịnh.
    ----

Sự nhiệm mầu Thần Chú Đại Bi
    <<< Con tên Nguyễn Chánh Long,Pháp danh Thiện Bảo,Hôm nay con xin chia sẽ cùng chư vị về uy lực của Thần Chú Đại Bi mà con từng trải nghiệm,lúc trước con ko dám chia sẽ vì sự linh nghiệm cho sự tế nhị của con nên con ngại,nay con quyết dịnh nói thẳng ra cho chư vị thấy nhiệm mầu thần chú mà phát tâm trì tụng,mau thành tựu công đức,mau về cực lạc,A Di Đà Phật
    Chuyện như vầy con thì mắc 3 loại bệnh Đó là bệnh viêm cánh,bệnh hôi miệng,bệnh đau bụng buổi sáng một loại bệnh nữa là hôi chân kỳ quá hu hu
    Con thấy rất mặc cảm về điều này con nghĩ tất cả cái hôi hám trên là do nghiệp từ nguyên thủy tích nghiệp giờ mình niệm phật nên nghiệp chiêu cảm đổ về cho mình trả,thế là con lo âu buồn phiền mãi con nghĩ giờ ngồi không ko ích gì,thôi mình nương vào mẹ quan âm vậy,thế là con lạy mẹ liên tục,trì thêm chú đại bi,1 sáng nọ con đọc chú đại bi mới chợt nhớ đại bi chú là 84 hóa thân mẹ quan âm,cũng là công đức của phật Thiên quan Vương Tịnh Trụ và 66 ức phật nói chú này,thế là song hành đó con lễ lạy thêm mỗi câu của thần chú đại bi+lạy mẹ quan âm+trì chú đại bi ngày 14 biến
    Kết quả 2 tuần sau con không còn hôi miệng khi thức giấc nữa,cánh con không hôi nồng như trước cứ 5 6 ngày thì thoáng hôi nhẹ chứ nếu trc 5 6 ngày là nồng sặc lỗ mũi,bệnh đau bụng con không còn,chân con thì ko còn hôi mà thấy mát mẻ sạch sẽ lắm
    Ôi Phật pháp nhiệm mầu thay,không những hết những chứng đó,tiếng niệm phật con suôn sẽ hơn,không nặng nề từng câu từng chữ nữa,niệm chú đại bi nhập tâm đến nỗi 7 biến qua mà không hay,lúc trước 7 biến qua lâu lắm vì hụt hơi,đau ngực,canh giờ xem đã qua 1 biến chưa,giờ ko còn nữa,ôi vui quá,chia sẽ cùng chư vị,ráng niệm chú đại Bi và lễ mẹ quan âm,con tin mẹ quan âm sẽ ko bõ chúng ta. >>>
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi2730 Xem bài viết
    Mình có một chút ý kiến nho nhỏ, nói các Bạn đừng buồn nghen. Thiết nghĩ tật bệnh của con người đều do Nghiệp hết ( Nhân - quả ).
    Hôi miệng mà không tìm được phương pháp trị thì có lẽ do một phần của điều này ( nói vậy đừng khó chịu ha ). Nay mình đọc được kinh nghiệm một người viết ra, thấy hay nên mình gởi cho mọi người.
    Ai tin thì cứ đoc nha. Thần chú của Chư Phật diệu dụng không thể nghĩ bàn, không thể dùng lời mà diễn tả hết được.
    Đôi lời ngắn ngủi, chúc cho tất cả mọi người trên diễn đàn đều sớm khỏi bịnh.
    ----

Sự nhiệm mầu Thần Chú Đại Bi
    <<< Con tên Nguyễn Chánh Long,Pháp danh Thiện Bảo,Hôm nay con xin chia sẽ cùng chư vị về uy lực của Thần Chú Đại Bi mà con từng trải nghiệm,lúc trước con ko dám chia sẽ vì sự linh nghiệm cho sự tế nhị của con nên con ngại,nay con quyết dịnh nói thẳng ra cho chư vị thấy nhiệm mầu thần chú mà phát tâm trì tụng,mau thành tựu công đức,mau về cực lạc,A Di Đà Phật
    Chuyện như vầy con thì mắc 3 loại bệnh Đó là bệnh viêm cánh,bệnh hôi miệng,bệnh đau bụng buổi sáng một loại bệnh nữa là hôi chân kỳ quá hu hu
    Con thấy rất mặc cảm về điều này con nghĩ tất cả cái hôi hám trên là do nghiệp từ nguyên thủy tích nghiệp giờ mình niệm phật nên nghiệp chiêu cảm đổ về cho mình trả,thế là con lo âu buồn phiền mãi con nghĩ giờ ngồi không ko ích gì,thôi mình nương vào mẹ quan âm vậy,thế là con lạy mẹ liên tục,trì thêm chú đại bi,1 sáng nọ con đọc chú đại bi mới chợt nhớ đại bi chú là 84 hóa thân mẹ quan âm,cũng là công đức của phật Thiên quan Vương Tịnh Trụ và 66 ức phật nói chú này,thế là song hành đó con lễ lạy thêm mỗi câu của thần chú đại bi+lạy mẹ quan âm+trì chú đại bi ngày 14 biến
    Kết quả 2 tuần sau con không còn hôi miệng khi thức giấc nữa,cánh con không hôi nồng như trước cứ 5 6 ngày thì thoáng hôi nhẹ chứ nếu trc 5 6 ngày là nồng sặc lỗ mũi,bệnh đau bụng con không còn,chân con thì ko còn hôi mà thấy mát mẻ sạch sẽ lắm
    Ôi Phật pháp nhiệm mầu thay,không những hết những chứng đó,tiếng niệm phật con suôn sẽ hơn,không nặng nề từng câu từng chữ nữa,niệm chú đại bi nhập tâm đến nỗi 7 biến qua mà không hay,lúc trước 7 biến qua lâu lắm vì hụt hơi,đau ngực,canh giờ xem đã qua 1 biến chưa,giờ ko còn nữa,ôi vui quá,chia sẽ cùng chư vị,ráng niệm chú đại Bi và lễ mẹ quan âm,con tin mẹ quan âm sẽ ko bõ chúng ta. >>>
    nói bạn đừng buồn, nhảm nhí.
    thần chú bi to là cái gì chứ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp minh với! Vấn đề răng miệng của mình rất đảm bảo, răng trắng sạch, nhưng hơi thở thì có mùi hôi. Mình đang học anh văn nên rấtn ngại giao tiếp với các bạn. giúp mình với!!!!
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hic hic, gần một tháng rồi mình mới lại vào đây. Vì cũng giống bạn NTB, mình chỉ vào trang 95 được thôi, không thấy trang sau được nữa. Hôm nay lại vào được, mừng quá, cứ tưởng kết thúc hẳn rồi thì biết vào đâu mà than thở đây?
    Tình hình của mình dạo này khá tệ, miệng mình gần tháng nay có vẻ hôi hơn trước, chẳng hiểu sao nữa, mình cảm nhận được vì để ý khi nói chuyện với người khác dù mình đứng xa họ và đã cố gắng nói rất nhẹ để không bật hơi ra rồi nhưng họ vẫn đưa tay lên quệt mũi . Chẳng biết rồi đây mình sống thế nào nữa khi mà vừa mở mồm ra thì người khác quay đi. Tóm lại mình vẫn chẳng thể biết mình hôi miệng là vì cái gì nữa. Khổ quá, muốn hòa đồng thân thiện với mọi người mà cũng không được. Giá như là do kiếp trước mình làm nhiều điều độc ác quá nên kiếp này bị hôi miệng thì còn cảm thấy đỡ tức. Chứ không làm hại ai mà mắc căn bệnh bất hạnh này thì còn tức hơn. Thôi coi như ta phải trả nợ cho kiếp trước để bớt hận đời bất công vậy. Dù cố gắng đạp lên dư luận mà sống nhưng vẫn không thể phủ nhận một điều rằng bị hôi miệng quả thật là nhục nhã! Có mồm mà cũng như không.
    Nếu cho mình khỏi hôi miệng mà bắt mình chết sớm 20 năm mình cũng chịu!
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha222 Xem bài viết
    Hic hic, gần một tháng rồi mình mới lại vào đây. Vì cũng giống bạn NTB, mình chỉ vào trang 95 được thôi, không thấy trang sau được nữa. Hôm nay lại vào được, mừng quá, cứ tưởng kết thúc hẳn rồi thì biết vào đâu mà than thở đây?
    Tình hình của mình dạo này khá tệ, miệng mình gần tháng nay có vẻ hôi hơn trước, chẳng hiểu sao nữa, mình cảm nhận được vì để ý khi nói chuyện với người khác dù mình đứng xa họ và đã cố gắng nói rất nhẹ để không bật hơi ra rồi nhưng họ vẫn đưa tay lên quệt mũi . Chẳng biết rồi đây mình sống thế nào nữa khi mà vừa mở mồm ra thì người khác quay đi. Tóm lại mình vẫn chẳng thể biết mình hôi miệng là vì cái gì nữa. Khổ quá, muốn hòa đồng thân thiện với mọi người mà cũng không được. Giá như là do kiếp trước mình làm nhiều điều độc ác quá nên kiếp này bị hôi miệng thì còn cảm thấy đỡ tức. Chứ không làm hại ai mà mắc căn bệnh bất hạnh này thì còn tức hơn. Thôi coi như ta phải trả nợ cho kiếp trước để bớt hận đời bất công vậy. Dù cố gắng đạp lên dư luận mà sống nhưng vẫn không thể phủ nhận một điều rằng bị hôi miệng quả thật là nhục nhã! Có mồm mà cũng như không.
    Nếu cho mình khỏi hôi miệng mà bắt mình chết sớm 20 năm mình cũng chịu!
    đúng là ĐẠP lên dư luận mà sống.
    thật là muốn chết nhưng mà mẹ thương mình quá, chết không đành.
    nếu mình chết thì trước khi chết mình phải công bố rõ ràng chết vì hôi miệng, dùng cái chết để khiến các nhà khoa học, bác sĩ vào cuộc nghiên cứu cách chữa bệnh này, tiếc là mình vẫn.....chưa dám chết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kê dép ngồi hóng nào
    • 2,662 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Hầy, bệnh này hình như khó chữa
    • 108 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôm nay mới đi khám lại ở STO Phương Đông, kết quả là amidan và vẹo vách ngăn mũi gây viêm xoang. Sắp tới mình đi cắt amidan, có cần phải có người nhà đi ko nhỉ? mình chỉ định đi 1 mình thôi, ko biết có sao ko, ai có kinh nghiệm giúp với :d
    • 169 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benh_nan_y Xem bài viết
    Hôm nay mới đi khám lại ở STO Phương Đông, kết quả là amidan và vẹo vách ngăn mũi gây viêm xoang. Sắp tới mình đi cắt amidan, có cần phải có người nhà đi ko nhỉ? mình chỉ định đi 1 mình thôi, ko biết có sao ko, ai có kinh nghiệm giúp với :d
    Mình vẫn chưa hết hôi miệng các bạn à.Mình kể cho các bạn nghe về cái mũi của mình, các bạn làm thử xem có ai giống mình ko nhe. Khi mình dùng ngón tay bit một bên mũi phải thì phần mũi bên trái vẫn thông, nhưng khi mình bịt bên mũi trái lại thì mũi bên phải khó thở lắm, thậm chí là không hít vào thở ra được, nó không có thông như mũi bên trái. Không biết bạn bệnh_nan_y và các bạn khác có giống mình ko? liệu có phải mình bị vẹo vách ngăn mũi ko? Lúc trước mình có khám tai mũi họng, bác sỹ cũng khám bằng cái đèn soi ếch ấy, và bảo mình bị viêm họng mãn tính, có chỗ khác thì kết lậun mình bị viêm hong xuất tiết mãn tính. Lâu lâu mình cũng cảm thấy dịch nhầy ở cổ họng vướng vướng.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hu hu, vì hôi miệng nên e còn ko dám yêu ai í, mất tự tin lắm, mặc dù e cũng khá xinh và có người theo đuổi, nhưng e ngượng lắm
    • 108 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan_nhu_y Xem bài viết
    Mình vẫn chưa hết hôi miệng các bạn à.Mình kể cho các bạn nghe về cái mũi của mình, các bạn làm thử xem có ai giống mình ko nhe. Khi mình dùng ngón tay bit một bên mũi phải thì phần mũi bên trái vẫn thông, nhưng khi mình bịt bên mũi trái lại thì mũi bên phải khó thở lắm, thậm chí là không hít vào thở ra được, nó không có thông như mũi bên trái. Không biết bạn bệnh_nan_y và các bạn khác có giống mình ko? liệu có phải mình bị vẹo vách ngăn mũi ko? Lúc trước mình có khám tai mũi họng, bác sỹ cũng khám bằng cái đèn soi ếch ấy, và bảo mình bị viêm họng mãn tính, có chỗ khác thì kết lậun mình bị viêm hong xuất tiết mãn tính. Lâu lâu mình cũng cảm thấy dịch nhầy ở cổ họng vướng vướng.
    Nói thiệt nhé, lúc mình mới vào và theo dõi topic này, mình thấy trường hợp của bạn giống mình 100%. Bạn thử đi khám tư nhân xem, mình khám Tai mũi họng SG ở Trịnh Văn Cấn ở Quận 1 và STO Phương Đông (Thành Thái) thì ra kết quả giống nhau. Ngta dùng đầu dò khám họng, chụp xoang bằng máy gì mà hay chiếu trong phim HQ ấy (nằm lên rùi từ từ máy tiến vào cái lồng tròn tròn í). Khám bằng dụng cụ, máy móc hiện đại thế may ra mới đúng bệnh. Chứ mình khám ở Tai mũi họng Trần Quốc Thảo, Y Dược... bác sĩ chỉ dùng đèn soi ếch thì đến Tết công-gô cũng chả sờ đúng chỗ .... hôi của mình. Túm lại, bi giờ mình phải đi cắt amidan.

Còn zụ bị nghẹt mũi là do bạn bị vẹo vách ngăn đó, mình cũng bị, hay nghẹt mũi lắm. Vẹo vách ngăn làm cho mũi bị ứ đọng khí or dịch nhầy, dẫn đến viêm xoang nhưng ko gây hôi. TUy nhiên, nếu bị xoang nặng thì phải mổ chỉnh hình vách ngăn để thông khí. Bữa mình có hỏi chi phí phẫu thuật vách ngăn, rẻ hơn cắt amidan thì phải, tầm 4tr thui. Nhưng mình ko làm, vì nó cũng ko ảnh hưởng lắm.
    • 44 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ban @xoaibieccamvang hiện đang sinh sống và học tập ở đâu vây?Nếu ở Hà Nội thì có thể gặp gỡ,giao lưu chia sẻ và kết bạn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những thói quen uống nước có hại cho sức khỏe

Nhiều người thường nghĩ rằng uống nước càng nhiều càng tốt, nhưng sự thật không phải vậy. Việc cung...

• 10 cách trị nám hiệu quả tại nhà đơn giản nhất

Nám là nỗi ám ảnh của phụ nữ chúng mình, đặc biệt là phụ nữ ngoài 30. Nếu đã dùng mọi cách vẫn...

• Bé bị hôi miệng, chữa thế nào?

Trẻ khỏe mạnh (và cả người lớn) đôi khi có hơi thở hôi, hay còn gọi là chứng thối mồm. Tuy nhiên, nguyên nhân gây hôi mồm ở trẻ có nhiều điểm khác với người lớn. Thủ phạm có thể là… Vệ sinh răng miệng kém Nguồn sống chính của những vi khuẩn thường sống trong miệng là các thực phầm còn sót...

• Đánh giá sức khoẻ của bé qua quá trình tăng cân

Tăng cân đều đặn là một trong những dấu hiệu chứng tỏ bé có một sức khỏe tốt và mẹ đang cung cấp...

• Con nói ngọng - chữa cách nào

Các bác ơi con nhà em gần 5 tuổi rồi nhưng ngọng khủng khiếp vd cái tranh thì nói thành cái chăn, mũ thì thành mú ... Em đã chỉnh rồi mà k thấy tiến triển gì cả. Các bác có biện pháp chữa nói ngọng thì chỉ cho em với nhé, mẹ con em cám ơn các bác nhiều

• 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benh_nan_y Xem bài viết
    Nói thiệt nhé, lúc mình mới vào và theo dõi topic này, mình thấy trường hợp của bạn giống mình 100%. Bạn thử đi khám tư nhân xem, mình khám Tai mũi họng SG ở Trịnh Văn Cấn ở Quận 1 và STO Phương Đông (Thành Thái) thì ra kết quả giống nhau. Ngta dùng đầu dò khám họng, chụp xoang bằng máy gì mà hay chiếu trong phim HQ ấy (nằm lên rùi từ từ máy tiến vào cái lồng tròn tròn í). Khám bằng dụng cụ, máy móc hiện đại thế may ra mới đúng bệnh. Chứ mình khám ở Tai mũi họng Trần Quốc Thảo, Y Dược... bác sĩ chỉ dùng đèn soi ếch thì đến Tết công-gô cũng chả sờ đúng chỗ .... hôi của mình. Túm lại, bi giờ mình phải đi cắt amidan.

Còn zụ bị nghẹt mũi là do bạn bị vẹo vách ngăn đó, mình cũng bị, hay nghẹt mũi lắm. Vẹo vách ngăn làm cho mũi bị ứ đọng khí or dịch nhầy, dẫn đến viêm xoang nhưng ko gây hôi. TUy nhiên, nếu bị xoang nặng thì phải mổ chỉnh hình vách ngăn để thông khí. Bữa mình có hỏi chi phí phẫu thuật vách ngăn, rẻ hơn cắt amidan thì phải, tầm 4tr thui. Nhưng mình ko làm, vì nó cũng ko ảnh hưởng lắm.
    Bạn đi cắt amidan xong vào diễn đàn cho biết kết quả nhé bạn . Chúc bạn mong chóng khỏi bệnh !