• 5 Lượt chia sẻ
  • 305K Lượt đọc
  • 1.56K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em bi hoi mieng. mong bac si chi cho em loai thuoc nao cos the chua duoc . gia bao nhieu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị hôi miệng, chữa thế nào?

Trẻ khỏe mạnh (và cả người lớn) đôi khi có hơi thở hôi, hay còn gọi là chứng thối mồm. Tuy nhiên, nguyên nhân gây hôi mồm ở trẻ có nhiều điểm khác với người lớn. Thủ phạm có thể là… Vệ sinh răng miệng kém Nguồn sống chính của những vi khuẩn thường sống trong miệng là các thực phầm còn sót...

• 2 bước cực đơn giản để chữa cận thị

Đã có người áp dụng và thành công sau 1 tháng luyện tập chăm chỉ (cận 1.5 độ, sau khi áp dụng thì...

• Sẹo không còn “bất trị”

Mọi tổn thương dù nhỏ trên da đều có thể để lại sẹo. Sẹo có thể lồi hoặc lõm, nguyên nhân do việc...

• Hôi miệng: Chữa cách nào? - Tầng 2

Topic trước đã quá 1500 bài, chờ lâu không thấy ai mở topic mới nên mình mạo muội mở topic này để mọi người tiếp tục thảo luận vấn đề hôi miệng:D, bài viết trước ở đây: http://www.webtretho.com/forum/f113/hoi-mieng-chua-cach-nao-49755/index156.html

• 4 cách chữa nếp nhăn vùng mắt từ trứng gà

Mỗi người sẽ có bị nhăn da mặt theo 1 cách khác nhau. Có người nhăn ở đuôi mắt, có người nhăn ở...

• YuYu
    Mình không phải BS, nhưng có biết chút xíu về chuyện này
    bị hôi miệng có lẽ bạn giữ vệ sinh không đùng cách, sau khi an phải đánh răng ngay. Còn nếu đánh mà vẫn hôi thì là bạn bị viêm nha chu, hay còn gọi là bệnh vôi răng, Cái này thì bạn đến phòng nha, yâu cầu được lấy vôi răng la hết ngay à, nếu bị năng thì phải làm 2, 3 lần mới hết, còn nhẹ thì chỉ cần 1 lần thôi,. Giá mỗi lần làm từ 100-200 ngàn tùy uy tín của phòng khám và mức độ năng nhẹ c3a bạn
    Sau khi làm xong, nếu không muốn tiếp tục bị hôi miệng thì định kỳ 6 tháng 1 lần nên đi lấy vôi
    • 508 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Nhỏ em gái mình bị hôi miệng rất nặng , đi check bao tử , họng, và răng thì tất cả đều hàng xịn cả. Nó súc miệng rất kỹ sau mỗi bữa ăn và các loại nước xịt nhưng không kết quả ,. Hôm nọ tự nhiên mình tình cờ nhìn thấy lưỡi nó đóng bợn nhiều nên nghĩ là có thể lưỡi dơ mà Nha sĩ không để ý nên mới chỉ cách cho nàng nạo lưỡi (mỗi ngày 2 lần thôi ). Kết quả mỹ mãn. Hết hôi miệng luôn.

Nếu bạn đã khám mũi , họng, răng và bao tử không có vấn đề gì thì nên để ý tới cái lưỡi , lưỡi dơ cũng là nguyên nhân đó.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngoài các cách trên cũng cần phải chú ý một số tiểu tiết sau: tránh ăn những thức ăn dễ gây ra mùi như mắm tôm, hành sống, tỏi. Khi ăn nên nhai kỹ và ngậm miệng, chịu khó uống nhiều nước loc.
    Phải nói là khi tiếp xúc với người bị hôi miệng đúng là cực hình đấy! Chúc thành công.
    StupidCupid
    • 2,824 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Gần đây em bị hôi miệng. Nguyên do có thể bởi em thường xuyên bị chảy máu chân răng và cũng có tiền sử bệnh đường ruột. Đặc biệt, sáng nào ngủ dậy em cũng thấy trong nước miếng của mình có máu sậm (em bị chảy máu chân răng trong lúc ngủ) :Sick: . Có cách nào các anh chị giúp em với? (Em đánh răng sáng, tối mỗi ngày)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mitthui oi, em nen den ngay bac si Nha khoa di nhe.
    Chi nghi em bi viem nha chu nang day.

Neu em kham rang ma khogn co van de gi thi di kham he tieu hoa o cac benh vien xem co van de gi khong nhe
    • lani
    Hôi miệng do nhiều nguyên nhân do răng , do dạ dày.. , . Trước hết là vệ sinh răng miệng đúng cách và bệnh sâu răng .Bạn có đi lấy cao răng đúng kỳ hạn 6 tháng/lần không , ? Bạn bị chảy máu mỗi lần đánh răng ,có thể bạn bị viêm nha chu hoặc viêm lợi , viêm miệng ... Bạn nên đến BS nha khoa để kiểm tra . Điều trị không khó đâu , đơn giản thôi nếu hôi miệng do răng miệng .
    • 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Mỗi ngày chị ăn 1 hộp yauort nhớ đừng sử dụng nc súc miệng nhìu vì nó sẽ làm chết những vi khuân có hại và sẽ làm miệng mình hôi thêm đó. Chúc chị mau hết bệnh nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • lani
    Hôi miệng do nhiều nguyên nhân do răng , do dạ dày.. , . Trước hết là vệ sinh răng miệng đúng cách và bệnh sâu răng .Bạn có đi lấy cao răng đúng kỳ hạn 6 tháng/lần không , ? Bạn bị chảy máu mỗi lần đánh răng ,có thể bạn bị viêm nha chu hoặc viêm lợi , viêm miệng ... Bạn nên đến BS nha khoa để kiểm tra . Điều trị không khó đâu , đơn giản thôi nếu hôi miệng do răng miệng .
    • 2,876 Bài viết

• 1,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Gần đây em bị hôi miệng. Nguyên do có thể bởi em thường xuyên bị chảy máu chân răng và cũng có tiền sử bệnh đường ruột. Đặc biệt, sáng nào ngủ dậy em cũng thấy trong nước miếng của mình có máu sậm (em bị chảy máu chân răng trong lúc ngủ) :Sick: . Có cách nào các anh chị giúp em với? (Em đánh răng sáng, tối mỗi ngày)
    có lẽ bạn cần tới BS đó.
    Bạn có thể dùng cách này để chữa hôi miệng nhé:
    Bột nghệ đen + mật ong trộn lẫn với nhau, được hỗn hợp sền sệt hơi đặc. ( nghệ đen phơi khô tán nhỏ)
    Ngậm hỗn hợp này (sau khi ăn xong đã làm sạch răng miệng) trong khoảng 10 phút hoặc lâu hơn - tùy bạn. ===> bạn sẽ không còn bị hôi miệng thông thường do yếu tố răng lợi, vi khuẩn nữa. Tuy nhiên, hôi miệng do rất nhiều nguyên nhân, nếu là nguyên nhân từ dạ dày thì bạn cần tới BS đấy.
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,824 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị. Mai em sẽ đến bác sĩ khám xem. Đúng là em thường xuyên bị chảy máu trong lúc đánh răng. Ngủ cũng chảy máu chân răng. Em đặc biệt bị hôi miệng sau khi uống sữa hoặc ăn đồ có sữa. Lần trước em đi khám, bác sĩ nói em bị hang vị dạ dày. Chẳng hiểu có liên quan đến vụ hôi miệng này ko nữa.
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sau khi đi BS thì bạn biết phải làm gì. Nếu bị viêm lợi nhẹ (của bạn chắc nặng rồi hoặc do da dày) thường dùng chỉ tơ nha khoa để "xỉa răng" thường xuyên hàng ngày sẽ đỡ.
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitthui Xem bài viết
    Thôi chết .em là thành viên mới của Diễn đàn,Hôm nay em mới vào trang này. Thỉnh thoảng em cũng hay bị ngủ dậy là thấy có máu sậm trong miệng (em cũng nghĩ do chảy máu chân răng) như chị Mitthui. Chị ơi chị đã đi khám chưa ạ?:Sad: Bác sỹ kết luận sao hả chị?
    • 9,569 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

em thi thoảng cũng bị chảy máu chân răng!đang ăn thì thấy chảy máu ah!có ai bị như em ko?mà em bị sâu răng nhiều lắm!tận 6 cái cơ!em cũng hơi bị hôi miệng ko biết có cách nào ko các chị nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả 2 vợ chồng mình cũng bị như vậy đấy. Ban ngày thỉnh thoảng lại bị chảy máu chân răng, đặc biệt là sáng ngủ dậy miệng hôi và trong nước miếng có máu sậm. Trước đây bọn mình cũng đến bs nha khoa rồi. Bệnh chữa cũng dễ thôi nhưng rất hay bị đi bị lại. Bs KL là bị viêm lợi, lấy cao răng và đặt thuốc vào chân răng. Mình thấy đỡ hẳn nhưng 1 tgian sau lại bị lại. Kinh nghiệm của mình là sau khi đánh răng súc miệng nước muối cũng đỡ lắm. Súc miệng bằng nước trà xanh cũng tốt.
    to hoahongden: bạn bị sâu tận 6 cái răng thì phải đi chữa đi ko sau này khổ lắm. NN của bạn chắc do sâu răng hoặc cả viêm lợi nữa:Smiling:
    Better late than never....
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôi miệng có nhiều nguyên nhân, nên đi thăm BS thì mới biết được nguyên nhân. Ai mắc cái chứng này thật là mất tự tin trong giao tiếp, mình thông cảm nổi khổ tâm của các bạn.
    Theo mình biết bạn có thể ăn mỗi ngày ăn 1 hủ yaourt trong vòng khoản nuẵ tháng có thể giảm chứng hôi miệng đấy. Mến chúc các bạn mong dứt cái chứng này nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng rất hay bị chảy máu chân răng, làm gây hôi miệng Đi khám bác sỹ nói bị viêm lợi. yêu cầu đi lấy cao răng
    Mình đi lấy cao răng xong về đúng là hết chảy máu chân răng ngay. Giờ đánh răng vô tư kô sợ bị chảy máu nữa.
    Cũng kô cần phải bôi thuốc gì, chứng hôi miệng hết hắn
    Bác sỹ dặn mình sáng sáng đánh răng xong lấy tay chà lên lợi
    Sau đó lấy nước muối xúc miệng
    Mình thấy vấn đề của mình được giải quyết triệt để luôn
    À các bạn đi lấy cao răng nên lấy ở chỗ nào tốt tốt một tí nhé
    Mà tớ thấy tiền đi đôi với chất lượng
    Đợt trước tớ lấy ở bệnh viện bưu điện, huhu đau ơi là đau, về còn bị ê răng nữa. Tớ là đứa sợ đau lắm
    Lần này tớ làm ở chỗ nha khoa Nguyễn Du, kô bị đau cũng kô bị ê răng. Nhưng tiền thì chát quá, 200K
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 468 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ngày trước miệng mình không có mùi hôi đâu.
    Nhưng từ khi có bầu ( đến nay được 28 tuần rồi) thì miệng mình có mùi hôi rất khó chịu. Trước khi có bầu mình đã đi lấy cao răng rồi đó. bây giờ đánh răng không bị chảy máu, nhưng sáng dậy là nước miếng hay có màu sậm.
    Mẹ nào có cách gì không??chỉ giúp mình với
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhaowei1601 Xem bài viết
    Trước đây mình cũng rất hay bị chảy máu chân răng, làm gây hôi miệng Đi khám bác sỹ nói bị viêm lợi. yêu cầu đi lấy cao răng
    Mình đi lấy cao răng xong về đúng là hết chảy máu chân răng ngay. Giờ đánh răng vô tư kô sợ bị chảy máu nữa.
    Cũng kô cần phải bôi thuốc gì, chứng hôi miệng hết hắn
    Bác sỹ dặn mình sáng sáng đánh răng xong lấy tay chà lên lợi
    Sau đó lấy nước muối xúc miệng
    Mình thấy vấn đề của mình được giải quyết triệt để luôn
    À các bạn đi lấy cao răng nên lấy ở chỗ nào tốt tốt một tí nhé
    Mà tớ thấy tiền đi đôi với chất lượng
    Đợt trước tớ lấy ở bệnh viện bưu điện, huhu đau ơi là đau, về còn bị ê răng nữa. Tớ là đứa sợ đau lắm
    Lần này tớ làm ở chỗ nha khoa Nguyễn Du, kô bị đau cũng kô bị ê răng. Nhưng tiền thì chát quá, 200K
    thanks !

và mình bổ sung thêm là tránh tỏi ngâm dấm , tránh ăn quá nhiều hành , nên ăn sữa chua , uống nước chè tươi ....

-----------------------------------------

www. <==== dịch vụ tận nhà , thanh lý đồ cũ , bất động sản ...........
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E rất chịu khó đánh răng 3 lần mỗi ngày nhưng mà miệng vẫn bị hôi, đặc biệt là khi ngủ dậy và tầm chiều .
    Làm thể nào bây giờ các chị ơi ...

Giúp e với ạ
    Nếu e bị bệnh gì e khám ở đâu ạ:Sad: