SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hỏi kinh nghiệm sử dụng máy Medinose -chữa viêm mũi dị ứng

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 9.33K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các anh chị,
    em thấy người ta quảng cáo máy medinose - chữa viêm mũi dị ứng bằng ánh sáng hồng ngoại, nhưng em không biết có anh chị nào đã sử dụng qua chưa, có thấy tác dụng tốt không, hãy cho em biết với nhé. À, không biết ánh sáng hồng ngoại vào lỗ mũi như vậy có hạu cho sức khỏe của mình không nhỉ ???:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 10/05/2007 vào lúc 06:39 PM. Lý do: Chú ý không post tiêu đề bằng chữ in hoa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 838 Bài viết

• 3,190 Được cảm ơn

• 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OngBoTuongLai Xem bài viết
    vâng ạ. em cảm ơn nhé :Kiss: , nhưng ..... có điều em băn khoăn là những thông tin đó ......... dù sao ....... vẫn là quảng cáo ... nên em hơi lo lo là không biết thực tế như vậy có đúng không nữa.
    Vậy có Ông bố - Bà mẹ nào đã dùng qua (thực tế í) thì cho em biết với
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm mũi dị ứng, ăn thịt gà, bò, hải sản đều bị cả, nặng thì đau nhứt, con nhẹ thì nghẹt sổ mũi, ê ẩm cả vùng mặt. Trước kia thì tối ngủ hay bị ngứa lổ tai, sau này thi ngứa mũi, thời gian này thì ngứa con mắt, nên sáng nào mắt mình cũng bị sưng lên cả. Còn nữa mình thường chỉ thở được 1 mũi thôi, mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    đã ai thu dùng máy điều trị viêm mũi dị ứng MEDINOSE-BNS của Đức sản xuất chưa? Hiệu quả sử dụng thế nào? Mẹ nào dùng rồi cho em biết thông tin với. Cảm ơn rất nhiều
    • 122 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cũng là loại tốt đấy nhưng cũng chưa thật cần thiết cho gia đình và sử dụng không nhiều đâu bạn ạ.
    Rau má rất mát, quê tôi có nhiều lắm. Mời các bạn về thăm quê tôi.
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clicky Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    đã ai thu dùng máy điều trị viêm mũi dị ứng MEDINOSE-BNS của Đức sản xuất chưa? Hiệu quả sử dụng thế nào? Mẹ nào dùng rồi cho em biết thông tin với. Cảm ơn rất nhiều
    Báo thì nói thế này:

các bác sĩ lâm sàng luôn tìm tòi các phương pháp mới điều trị bệnh viêm mũi dị ứng. Trong số các nghiên cứu này có công trình nghiên cứu của hai nhà khoa học: tiến sĩ y khoa Iitai Neuman và tiến sĩ y khoa Yehuda Finkenstein thuộc bệnh viện Hasharon và trung tâm y khoa Golda, Israel, được công bố trên tạp chí Annals of allergy, asthma and immunology (Hoa Kỳ). Trong nghiên cứu này hai tác giả đã sử dụng máy Bionase phát ra ánh sáng dải hẹp năng lượng thấp 660nm (nanao metre) để điều trị cho những bệnh nhân bị viêm mũi dị ứng quanh năm. Kết quả nghiên cứu cho thấy việc dùng máy Bionase sẽ cải thiện đáng kể các triệu chứng sổ mũi, nhảy mũi , chảy mũi, nghẹt mũi ,nặng đầu…của bệnh viêm mũi dị ứng. Phương pháp dùng ánh sáng trị liệu (phototherapy) không có các tác dụng phụ như khi dùng thuốc, bệnh nhân có thể được điều trị tại nhà. Máy dễ sử dụng, ngày điều trị 2-3 lần, mỗi lần điều trị 4-5 phút, máy dùng pin 9 vol, hoạt động đơn giản và an toàn, dùng được cho trẻ em từ 5 tuổi và phụ nữ mang thai.

Trong công trình nghiên cứu của mình hai tác giả trên còn cho biết thêm là các trường hợp sau mổ viêm xoang, polype mũi, vẹo vách ngăn mũi vẫn có thể dùng máy Bionase để điều trị tiếp tục nhằm tăng cường thêm hiệu quả của phẫu thuật.
    Nhưng theo kinh nghiệm của mình nếu bạn thực sự bị Viêm Mũi Dị Ứng thì nên xác định là sống chung với nó cả đời. Mình có biết nhiều bác sĩ bị bênh này nhưng khi hỏi sao không điều trị tận gốc thì đều nói là mổ làm gì phí tiền mà cũng khó khỏi được tốt nhất là tránh những tác nhân làm mình dị ứng cùng ăn nghỉ hợp lý là tốt nhất. Còn khi đã chót bị lại dị ứng thì tùy người có thể uống thuốc, dùng máy ... để cắt cơn dị ứng thật nhanh đem lại sức khỏe lao động là tốt rồi.
    Quay lại về máy điều trị viêm mũi dị ứng. Điểm manh của nó là có thể dùng để cắt cơn dị ứng rất nhanh(cũng tùy người :Smiling. Nhưng lại không sợ bị nhờn thuốc, giám sức đề kháng như cách uống thuốc mà mọi người hay chọn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangphuong2003; 12/10/2009 vào lúc 10:24 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mạn phép kéo bài này lên vì mình đang định mua máy MEDINOSE-BNS để điều trị bệnh VMDU cho con mình, mẹ nào đã mua về sử dụng rồi thì cho mình xin ý kiến nhé, thanks cả nhà!
    • 144 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Không ai mua dùng nữa sao....
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị viêm mũi dị ứng và thiếu máu da nhược sắc - đau đầu và rất nhiều vấn đề nữa , cứ tưởng phải chung sống với nói cả đời . Sau khi nghiên cứu thêm thì cũng hiểu là 1 phần là do khí hậu , 1 phần là do sức đề kháng của cơ thể kém nên nếu được bổ sung đủ dinh dưỡng thì bệnh cũng bớt đi phần nào. Trước đây mọi người vẫn gọi mình là Gà Rù đó nhưng sau khi được người bạn giới thiệu cho sản phẩm dinh dưỡng Herbalife dùng được 2 tháng thì tình trạng của mình đã cải thiện đáng kể , cô Gà Rù ngày xưa giờ ít thấy xuấy hiện rồi .
    • 83 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình muốn thử dùng cái máy đấy mà không biết đã ai chữa khỏi chưa và tác dụng có tốt thật như quảng cáo không nên muốn hỏi mọi người tư vấn giùm?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình định mua mà hỏi bác sĩ Định trưởng khoa Tai mũi họng bv Bạch Mai (mình toàn khám ở phòng khám tư của bác sĩ ý) thì bà sĩ bảo ko nên, bác sĩ bảo mình mổ cuốn mũi dưới để hết tắc mũi do viêm mũi dị ứng và viêm mũi do dùng thuốc rồi mà mình ngại ko mổ, cứ dùng Flisonase mãi rồi nhưg bi h thấy tắc quá, híc, ko biết nên mua máy thử ko:Sick:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo bài viết được tổng hợp này xem:
    http://www.sanitas.com.vn/view/239_m...mui-di-ung.htm
    • 339 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

có thêm mẹ nào dùng máy này chưa ạ, comment cho bà con biết với ạ? nhà e cũng đang nghiên cứu 2 mẹ con dùng đây.
    • 92 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jrass Xem bài viết
    mình định mua mà hỏi bác sĩ Định trưởng khoa Tai mũi họng bv Bạch Mai (mình toàn khám ở phòng khám tư của bác sĩ ý) thì bà sĩ bảo ko nên, bác sĩ bảo mình mổ cuốn mũi dưới để hết tắc mũi do viêm mũi dị ứng và viêm mũi do dùng thuốc rồi mà mình ngại ko mổ, cứ dùng Flisonase mãi rồi nhưg bi h thấy tắc quá, híc, ko biết nên mua máy thử ko:Sick:
    Bạn ơi mình cũng định mổ cuốn mũi dưới mà sợ quá vì đọc trên báo thấy có nhiều người nói không khỏi. Mũi mình lúc ngạt lúc thông khó chịu vô cùng. Có gì bạn với mình cùng chia sẻ thông tin nhé cùng nhau vượt qua cái đận này. Số ĐT của mình là 0984716148
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai ở Sài Gòn cho mình chia sẻ, bữa mình gặp 1 chị nói bác sĩ Tập ở bệnh viện tai - mũi - họng trên đường Trần Quốc Thảo chữa viêm xoang rất tốt, chị ấy đi chữa vài lần, tiền thuốc ít mà lại hết hẳn 7,8 năm nay rồi.