SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hoa Hồng Bạch chữa ho, viêm họng hiệu quả nữa nhé!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.63K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào tất cả các mẹ tốt bụng, tớ vừa học đc 1 món quất ngâm mật ong chữa ho rất hiệu quả cho cả trẻ em lẫn ng lớn. Chữa khàn giọng + ho như quốc kêu, đờm mũi, đờm họng. Tớ đã xin đc một ít nc quất ngâm với mật ong về cho con tớ uống thấy đỡ ngay vào hôm sau. còn Mẹ Bông thì đỡ khàn giọng ngay thế nên tớ & me Bông đã tậu ngay quất xanh về ngâm với mật ong. Nhưng nếu có được hoa hồng bạch nữa thì càng rất hiệu quả các mẹ ạ!
    Vậy nên tớ lên đây mong có mẹ nào tốt bụng cho tớ xin cành hoa hồng bạch về trồng để lấy cánh hoa cho thêm vào lọ quất ngâm chữa ho cho con trai tớ 3 tuổi học cùng mới con gái mẹ Bông. Tớ k tìm thấy để mua đc.
    Mẹ tốt bụng ơi hãy giúp tớ nhé! tớ & mẹ Bông cảm ơn lắm lắm!
    Nếu mẹ nào bán cây hồng bạch tớ cũgn mua.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách giảm 1 kí mỗi tuần mà không hại sức khỏe

Xem xong bài này tự nhiên em có động lực giảm cân ghê gớm ạ, giảm cân mà không hại sức khỏe thì quá...

• Năng lượng tràn đầy với kiwi Zespri® SunGold

Căng tràn nhựa sống, trái kiwi Zespri® SunGold đến từ đất nước New Zealand có hương vị ngọt sảng...

• Chữa ho, viêm họng bằng món ngon từ quất

Chữa ho, viêm họng bằng món ngon từ quất Từ những quả quất chín, bạn có thể chế biến thành hai loại nước cốt rất thơm ngon. http://ngoisao.net/Files/Subject/3b/9d/a8/6f/P1040574.jpg Bạn có thể chế biến đồ uống ngon từ loại quả có nhiều vào dịp Tết. Bạn có thể dùng nước cốt từ quất để...

• Chữa ho, viêm họng bằng món ngon từ quất

Chữa ho, viêm họng bằng món ngon từ quất Từ những quả quất chín, bạn có thể chế biến thành hai loại nước cốt rất thơm ngon. http://ngoisao.net/Files/Subject/3b/9d/a8/6f/P1040574.jpg Bạn có thể chế biến đồ uống ngon từ loại quả có nhiều vào dịp Tết. Bạn có thể dùng nước cốt từ quất để...

• Cần quan tâm: Các phương pháp phòng tránh virus Ebola

Chúng ta vẫn biết rằng "Phòng bệnh hơn chữa bệnh". Trong thời điểm virus Ebola với khả năng gây tử...

• 381 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachoi Xem bài viết
    Chào tất cả các mẹ tốt bụng, tớ vừa học đc 1 món quất ngâm mật ong chữa ho rất hiệu quả cho cả trẻ em lẫn ng lớn. Chữa khàn giọng + ho như quốc kêu, đờm mũi, đờm họng. Tớ đã xin đc một ít nc quất ngâm với mật ong về cho con tớ uống thấy đỡ ngay vào hôm sau. còn Mẹ Bông thì đỡ khàn giọng ngay thế nên tớ & me Bông đã tậu ngay quất xanh về ngâm với mật ong. Nhưng nếu có được hoa hồng bạch nữa thì càng rất hiệu quả các mẹ ạ!
    Vậy nên tớ lên đây mong có mẹ nào tốt bụng cho tớ xin cành hoa hồng bạch về trồng để lấy cánh hoa cho thêm vào lọ quất ngâm chữa ho cho con trai tớ 3 tuổi học cùng mới con gái mẹ Bông. Tớ k tìm thấy để mua đc.
    chị ơi , chị chỉ em cách ngâm quất với mật mong và hoa hồng bạch chữa ho cho con với ! con em ho quá !
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn mua quất xanh( nếu quất xanh bao tử cũng đc) rửa sạch để khô hết nc ngoài vỏ rồi cho vào lọ đổ mật ong ngập quất là đc, mỗi ngày lại đảo mấy quả bên trên xuống cho nó đều_ vì nó hơi nổi mà. Sau 1 tuần là có thể dùng đc rồi. Càng để lâu càng tốt
    Nếu có hoa hồng bạch nữa thì cho thêm chắc khoảng 1 bông thôi( cộng thêm công lực ấy mà) Thực ra nc quất ngâm mật ong này cũgn đã khá hiệu quả rồi bạn ạ.
    Nếu con bạn dưới 1 tuổi thì phải đun thành phẩm mật ong quất lên trc khi cho uống nhé! Vì trẻ con nhỏ tí k đc uống mật ogn sống.
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ui không có mẹ nào có cây hoa Hồng bạch rồi... hicz hicz! Buồn thế!
    • 278 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

ui, mình cũng phải làm một lọ quất ngâm mới được, ngòn ngọt chắc bé cũng dễ uống nhỉ. Cún nhà mình thỉnh thoảng ho cũng chơi hết một lọ atussin, nhưng mình chẳng muốn động đến thuốc tây đâu. Mình nhớ ngày xưa mẹ mình đi bán chanh, hễ mà chanh ế là mang về ngâm với muối cả hũ to ấy chứ, thế xong ít dùng nên để hàng chục năm, lúc ho hay viêm họng đau cổ ý, ngậm một miếng thấy đỡ hẳn, người lớn dễ dùng hơn là trẻ con vì nó hơi mặn mà.
    Mà nhà mình có cây hồng bạch to lắm, nhưng mình ở Nam định cơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi mới xin đc 1 cây hoa hồng bạch to lắm. nếu bạn cần tôi cho 1 cành về mà trồng. hoa hồng + quất + mật ong đem hấp cách thủy rồi cho trẻ uống chữa ho tốt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieu2112 Xem bài viết
    Tôi mới xin đc 1 cây hoa hồng bạch to lắm. nếu bạn cần tôi cho 1 cành về mà trồng. hoa hồng + quất + mật ong đem hấp cách thủy rồi cho trẻ uống chữa ho tốt lắm.
    Bạn ơi, mình nghe nói muốn trị ho phải dùng giống Hoa hồng bạch (ta) mới có tác dụng tốt, không biết giống hoa nhà bạn có phải giống hoa hồng ta không nhỉ? nếu là giống ta thì cho mình xin một cành nhé. Xin cảm ơn bạn.

Nhân đây mình cũng muốn cảnh báo mọi người là có lần mình tới vùng trồng hoa hồng ở Mê Linh thì thấy người ta dùng thuốc sâu, phun trực tiếp, xoáy mạnh vào từng khóm, nhất là nụ hoa để phòng sâu bệnh. Dù mỗi nụ hoa đều có bọc giấy báo mỏng nhưng mình thấy vẫn rất độc hại (trước mình có thói quen ngâm cánh hoa hồng để tắm hoặc rửa mặt nhưng sau việc đó thì cạch luôn tới già:Straightf
    • 42 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cảm ơn bn nhiều vì bài viết hữu ích này
    onttella:onttella:http://www.webtretho.com/raovat/main/view/88689/3:Applause::Rose::Smug:rooling:
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meogiasuoinang Xem bài viết
    Bạn ơi, mình nghe nói muốn trị ho phải dùng giống Hoa hồng bạch (ta) mới có tác dụng tốt, không biết giống hoa nhà bạn có phải giống hoa hồng ta không nhỉ? nếu là giống ta thì cho mình xin một cành nhé. Xin cảm ơn bạn.

Nhân đây mình cũng muốn cảnh báo mọi người là có lần mình tới vùng trồng hoa hồng ở Mê Linh thì thấy người ta dùng thuốc sâu, phun trực tiếp, xoáy mạnh vào từng khóm, nhất là nụ hoa để phòng sâu bệnh. Dù mỗi nụ hoa đều có bọc giấy báo mỏng nhưng mình thấy vẫn rất độc hại (trước mình có thói quen ngâm cánh hoa hồng để tắm hoặc rửa mặt nhưng sau việc đó thì cạch luôn tới già:Straightf
    Đương nhiên phải là giống hoa hồng ta bông nhỏ rồi. mình ở Thanh Trì chỗ cầu tó đi vào. nhưng mình không biết hoa này có dâm cành đc ko hay phải triết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachoi Xem bài viết
    Giờ gõ google tìm hiểu về hoa lá mới thấy bài viết này của chị, tiếc là đã hơi muộn quá.
    Nếu chị vẫn chưa tìm được một cây hồng bạch thì em có thể tặng chị, nhưng chắc cây chỉ là cây con giâm cành thôi và hơi bé vì em không biết chiết. Có lẽ đây chính là giống hồng mà nhiều người muốn mua cũng không dễ kiếm nữa vì nhà em đã phải giữ gìn từ cái thời ông em kia, thấy người ta cũng hay tìm đến nhà để xin chữa ho cho trẻ con. Nếu chị cần thì cứ báo lại, có điều nhà em cũng hơi xa, cách HN khoảng 25km đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieungotu Xem bài viết
    Giờ gõ google tìm hiểu về hoa lá mới thấy bài viết này của chị, tiếc là đã hơi muộn quá.
    Nếu chị vẫn chưa tìm được một cây hồng bạch thì em có thể tặng chị, nhưng chắc cây chỉ là cây con giâm cành thôi và hơi bé vì em không biết chiết. Có lẽ đây chính là giống hồng mà nhiều người muốn mua cũng không dễ kiếm nữa vì nhà em đã phải giữ gìn từ cái thời ông em kia, thấy người ta cũng hay tìm đến nhà để xin chữa ho cho trẻ con. Nếu chị cần thì cứ báo lại, có điều nhà em cũng hơi xa, cách HN khoảng 25km đấy.
    Bạn ơi, mình vừa có em bé 4 tháng mà mình lại bị ho có đờm. Đang cho con bú nên mình không uống thuốc được. Mà nhà mình nhiều người cũng rất hay bị ho nữa, uống lắm kháng sinh rất hại người. Nhà bạn ở đâu, mình xem có đến được để xin cây hoa hồng bạch về trồng hay không. Nếu không được thì mình xin mua .
    Không tiện ở đây thì bạn có thể mail cho mình vào địa chỉ hienpt18@gmail.com nhé.

Cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 70 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

lang thang mãi mới thấy người có giống hoa hồng bạch tiếc là bạn xa quá mình ở mãi SG cơ ,nếu chuyển vào được tốn kém mình cũng Ok
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn còn giống Hồng bạch không? cho mình xin 1 cành về gây giống nhé, nhà mình các bé rất hợp với thuốc ho trên. Cảm ơn mẹ bé trước.