• 0 Lượt chia sẻ
  • 711 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với: Mình hay bị ho vào ban đêm, nhiều lúc không thể ngủ được, có cảm giác ngứa trong cổ họng, ban ngày thì không vấn đề gì. Trước đây không bị như thế. Có mẹ nào bị như mình không? Rất cảm ơn và chúc các mẹ luôn mạnh khỏe, hạnh phúc!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Một ngày làm Công chúa với Kids World

Diễn ra vào 4 ngày cuối tuần 19,20 & 26,27/07/2014, “Một ngày làm Công chúa” (Princess Day) hứa hẹn...

• Bé 7 tháng tuổi sốt cao 37- 38 , ho về đêm và sáng ...

các mẹ, chị em giúp đỡ bé nhà tôi 7 tháng rồi, cả 2 tuần nay sốt hâm hấp , sốt cao đến hôm nay là 3 hôm rồi ho rất nhiều , ho về đêm và sáng nhiều, bị cả đi ỉa nữa, đi khám bác sĩ nói sốt 3 hôm mới đỡ ( do vị viêm phế qoản ) kem theo cho ăn là bị nôn, ăn nhiều thì bị mà giảm ăn xuống lúc bị...

• Cách cạo gió cho từng loại bệnh

Chị em chúng ta mỗi khi cảm lạnh thì thường thích cạo gió, bắt gió, vì đây là cách chữa dân gian...

• Bé khụt khịt mũi, và bị ho về đêm

Chào các mẹ, Bé nhà mình được hơn 4 tháng. Lúc đẻ khoảng 10 ngày cháu bị sốt cao, vợ chồng mình đem cháu đến bệnh viện khám , bác sĩ bảo cháu bị viêm đường hô hấp trên, uống thuốc kháng sinh theo chỉ định của bác sĩ thì khỏi sốt nhưng vẫn khụt khịt mũi, đến gần 3 tháng vợ chồng không yên tâm, lại...

• Điều trị mụn hiệu quả từ 5 loại lá cây

Ai trong chúng ta cũng từng ít nhất một lần có mụn trên mặt. Đó có thể là mụn thịt, mụn mủ, mụn đầu...

• 9 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em có biết một vài cách trị ho với quả lê. Chị hãy thử làm một trong những cách dưới đây xem sao nhé:

- Quả lê bỏ phần ruột, cho 5g bột xuyên bối vào rồi hầm chín. Ngày ăn 2 quả.

- 500g lê gọt vỏ bỏ hạt, vắt lấy nước. 500g ngó sen bỏ đốt, lọc vỏ, thái vụn vắt lấy nước. Sau đó, trộn 2 thứ với nhau, uống thay nước, chữa ho khan, họng khô khát.

- 1kg lê (bỏ hạt), củ cải trắng 1kg, gừng sống 250g, sữa đặc 250g, mật ong 250g. Lê, củ cải, gừng vắt nước riêng từng thứ. Nước củ cải cho vào nồi nấu sôi mạnh rồi dịu xuống cho chín nhừ sền sệt như keo thì cho nước gừng, sữa nóng, mật ong khuấy đều. Sau đó, đun tiếp nhỏ lửa cho đến khi sôi thì bắc ra, để nguội cho vào bình. Thứ này trị chứng phế âm hư nhược, sốt về chiều, ho kéo dài, đờm ít và đặc, táo bón, tiểu tiện vàng và ít, suy nhược.

Theo khamchuabenh.net