SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hạt móc mèo - Thần dược trị ung bướu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.69K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Còn có ai biết loại hạt Móc mèo chữa được bệnh gì nữa không ? Ngoài chữa trị Nhiếm trùng vết thương, ung bướu. Mọi người tham khảo & pót lên đây để chúng ta cùng chia sẻ nhé.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=28&suc=1
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thunhua; 10/11/2008 vào lúc 04:47 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nguy hiểm khi dùng “thần dược” trị biếng ăn Peritol

(ANTĐ) - Không chỉ những bác sĩ kê đơn tại gia mà ngay cả bác sĩ ở Viện Dinh dưỡng Quốc gia cũng kê đơn thuốc có biệt dược Peritol để trị chán ăn, tăng cân cho trẻ. Thế nhưng, sự thật Peritol lại là thuốc chữa dị ứng! Kết quả, trẻ tăng cân rất nhanh nhưng thực ra chỉ là hiện tượng giữ nước, gây béo...

• Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp từ ngày xưa

Em thấy có nhiều người bảo kinh nghiệm làm đẹp từ dân gian nhiều lắm, mà đọc trên mạng chẳng có nên...

• 9 cách làm mất tàn nhang trên mặt

Tàn nhang xuất hiện do tăng sinh sắc tố ở lớp đáy và lớp trung bì. Nó thường gặp ở những người có...

• Mời các mẹ ghé xem nhé! Tỏi thần dược chống ung thư

Các mẹ ơi! mình gửi bài này các mẹ xem nhé! nếu mẹ nào biết nhiều công dụng hơn nữa thì chia sẻ nhé! TOÛI – VÒ THAÀN DÖÔÏC CHÖÕA NHIEÀU BEÄNH CUÛA THÔØI ÑAÏI Ñoù laø teân cuoán saùch môùi xuaát baûn naêm 2000 cuûa Tieán Só Benjamin Lau, giaùo sö Ñaïi hoïc Loma Linda ôû bang California (Myõ)....

• Ai đang uống trà sữa trân châu thì dừng lại đi nhé!

Đoạn phóng sự sau sẽ rất là bổ ích cho các mẹ và các bé đấy. Mọi người ai thích uống trà sữa thì...

• 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bổ sung thông tin về Cây (giây) Móc mèo; Theo TIẾN SĨ DƯỢC HỌC NGUYỄN THƯỚNG cây này có nhiều họ, ở giống nào đi chăng nữa. Nhưng nó rất có ích:
    - Búp non Cây móc mèo là thang tuyệt chiêu Trị bệnh Trĩ.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=31
    - Trong dân gian người ta dùng Thân (Giây) & Rễ cây Móc mèo để Trị bệnh Thần kinh toạ.