SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Hạt móc mèo - Thần dược trị ung bướu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Còn có ai biết loại hạt Móc mèo chữa được bệnh gì nữa không ? Ngoài chữa trị Nhiếm trùng vết thương, ung bướu. Mọi người tham khảo & pót lên đây để chúng ta cùng chia sẻ nhé.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=28&suc=1
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thunhua; 10/11/2008 vào lúc 04:47 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lợi ích từ rau hẹ

Có ai thích ăn hẹ giống em không? Mỗi khi ăn hủ tíu, gỏi cuốn hay món gì có hẹ là em lúc nào cũng...

• Cách Rửa mặt 60s, da mịn màng sáng bóng!

Hôm nay mình muốn chia sẻ cách rửa mặt của mình cho các mẹ cùng tham khảo. Cách đây 1 năm, mình...

• "Thần dược" trị bệnh ở Hà Nội

Một phụ nữ tha thiết năn nỉ "bác sỹ" chữa vô sinh cho vợ chồng chị, nhưng bị chối đây đẩy: "Tháng sau nhé, tháng này còn đang bận làm cho 10 ca vô sinh. Cứ về đi. Mới "điếc" có 5 năm thì việc gì, chữa được hết". Nhà ông Thắng (x) luôn treo tấm rèm trước cửa để chữa bệnh. Tin đồn về "bác...

• Cây Kế sữa - thần dược trị gan nhiễm mỡ!.

Theo(24h.com) - Với những tác dụng tuyệt vời, cách đây hàng nghìn năm cây kế sữa thần kỳ đã có mặt hầu khắp các nước trên thế giới. Giờ đây ở Mỹ, có đến 1/3 dân số trưởng thành (khoảng 60 triệu người) sử dụng các thuốc bổ từ kế sữa một cách thường xuyên để chăm sóc sức khỏe, phòng ngừa bệnh tật. ...

• Kiwi có giúp giảm mỡ bụng?- chuyên gia đã trả lời

Mình thấy bảo quả kiwi có nhiều vitamin C và chất xơ, vậy nó có tác dụng gì trong việc giảm mỡ bụng...

• 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bổ sung thông tin về Cây (giây) Móc mèo; Theo TIẾN SĨ DƯỢC HỌC NGUYỄN THƯỚNG cây này có nhiều họ, ở giống nào đi chăng nữa. Nhưng nó rất có ích:
    - Búp non Cây móc mèo là thang tuyệt chiêu Trị bệnh Trĩ.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=31
    - Trong dân gian người ta dùng Thân (Giây) & Rễ cây Móc mèo để Trị bệnh Thần kinh toạ.