SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Giúp em với: quan hệ xong bị ra máu???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 86.9K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi!cho em hỏi chút gần đây mỗi khi quan hệ xong em đều bị ra máu, em ko hiểu bị làm sao nữa, có ai bị như em ko? em bị làm sao vậy? nếu phải đi khám thì khám ở đâu? các chị tư vấn giúp em với, thanks các chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,176 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baphong1111 Xem bài viết
    các chị ơi!cho em hỏi chút gần đây mỗi khi quan hệ xong em đều bị ra máu, em ko hiểu bị làm sao nữa, có ai bị như em ko? em bị làm sao vậy? nếu phải đi khám thì khám ở đâu? các chị tư vấn giúp em với, thanks các chị?
    Bạn ơi bạn nên đi khám ở các phòng khám phụ khoa, nếu bạn ở Hn thì có rất nhiều phòng khám phụ khoa uy tín đấy, số 35 hàng giấy, 193 Bà triệu... (bạn tham khảo thêm ở các topic khác trong diễn đàn này) hoặc bạn có thể đên BVPS kiểm tra. Theo mình thì có thể do vợ chồng bạn quan hệ "mạnh" quá gây tổn thương bên trong (thường là cổ tử cung), trường hợp nữa là có thể bạn đang bị viêm (viêm âm đạo, viêm cổ tử cung..) mà bạn không biết, khi quan hệ mạnh sẽ đụng vào chỗ viêm --> gây chảy máu.
    Tốt nhất bạn nên đi khám sớm để biết nguyên nhân còn điều trị, để chảy máu khi quan hệ như thế dễ viêm nhiễm lắm bạn ạ. Thân.!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau mỗi lần quan hệ, dịch âm đạo tiết ra của em chuyển sang màu hồng nhạt. Dịch tiết ra một vài lần sau đó lại bình thường. Đó có phải là máu không vì em nghĩ chỉ ra máu vào lần đầu? Như vậy có bình thường không? Liệu có phải em mắc bệnh gì không? Có cần phải đi khám không?
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nên đi khám ngay bạn ạ, bất cứ dấu hiệu nào bạn thấy khác thường thì nên đi khám cho yên tâm và cũng để phát hiện sớm bệnh
    • 476 Bài viết

• 773 Được cảm ơn

Chắc là do 2 vợ chồng chiến dữ quá nên ÂĐ của bị trầy xước làm chảy máu hòa lẫn với dịch ÂĐ thành dịch màu hồng đấy.Cẩn thận lại nha, rón rén thôi....
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling: thế nhưng mà có những lần kéo dài đến 2-3 ngày cơ chị ah! Em ngại đi khám lắm vì mẹ chồng hơi khó tính, biết chuyện lại nói này nói nọ,...
    • 1,885 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nttuoi Xem bài viết
    :Smiling: thế nhưng mà có những lần kéo dài đến 2-3 ngày cơ chị ah! Em ngại đi khám lắm vì mẹ chồng hơi khó tính, biết chuyện lại nói này nói nọ,...
    Ơ sao lại ngại nhỉ ??? Bạn có thể giấu mẹ chồng, đâu nhất thiết phải trình bày < nếu như bạn thấy ngại >:RaisedEye
    Theo mình, bạn nên kt, vì mọi thứ bất ổn xảy ra với "nơi đó", thì mình cẩn thận vẫn hơn chứ???

:Kiss:
    Nhà 2008 của em!!! :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với.

Cách đây mấy ngày sau khi quan hệ xong, khi ông xã rút ra thì thấy máu dính vào " cái ấy" của ông xã. Mình lo lắng quá không biết là bị làm sao.
    Cách đây 5 tháng mình có khám phụ khoa, có làm xét nghiệm PAP nhưng kết quả bình thường. Mong các mẹ biết chỉ mình giúp với.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 106 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuanhang Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với.

Cách đây mấy ngày sau khi quan hệ xong, khi ông xã rút ra thì thấy máu dính vào " cái ấy" của ông xã. Mình lo lắng quá không biết là bị làm sao.
    Cách đây 5 tháng mình có khám phụ khoa, có làm xét nghiệm PAP nhưng kết quả bình thường. Mong các mẹ biết chỉ mình giúp với.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Bạn lấy chồng lâu chưa? Đợt mình mới lấy chồng khi mới quan hệ 3 lần cũng bị ra máu phải đóng như bị hành kinh ý, khi hết mình mới đi khám và bị VLTCTC, mình phải điều trị mất 4 tháng và đến bây giờ mih mới hết KN, BS hẹn sạch kinh 2 ngày khám lại, bạn nên đi khám càng sớm càng tốt nhé.
    • 318 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Tình hình là chuyện này hơi khó nói nhưng e k biết hỏi ai cả, nên vào đây nhờ các chị giúp đỡ.
    E thuộc 8x, kn đều.
    Mỗi lần abc thì tưng tức bụng, ngày hôm sau lại bị ra H2O màu đỏ, nếu là kn thì đậm, nhưng cái này nhạt hơn, khoảng 2-3 ngày sau mới hết :Crying:.
    K biêt là e bị gì nữa :Crying::Crying:. Có ai bị giống e k ạ? E phải làm sao bi giờ? :Crying:
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotbuon Xem bài viết
    Tình hình là chuyện này hơi khó nói nhưng e k biết hỏi ai cả, nên vào đây nhờ các chị giúp đỡ.
    E thuộc 8x, kn đều.
    Mỗi lần abc thì tưng tức bụng, ngày hôm sau lại bị ra H2O màu đỏ, nếu là kn thì đậm, nhưng cái này nhạt hơn, khoảng 2-3 ngày sau mới hết :Crying:.
    K biêt là e bị gì nữa :Crying::Crying:. Có ai bị giống e k ạ? E phải làm sao bi giờ? :Crying:
    có thể do abc hơi mạnh em à, mà em cũng không nói là abc lúc nào của kỳ kinh, vào thời điểm rụng trứng + abc quá mạnh sẽ gây ra tình trạng xuất huyết, đôi khi vào thời điểm rụng trứng cũng gây tức bụng, hoặc có khi yêu mạnh cũng vậy, nếu máu ra nhiều và kéo dài mới đáng sợ em nhé. chúc em vui

Potter ra đời vào lúc 9h12' ngày 12-12-2009
    • 318 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthuynhi Xem bài viết
    có thể do abc hơi mạnh em à, mà em cũng không nói là abc lúc nào của kỳ kinh, vào thời điểm rụng trứng + abc quá mạnh sẽ gây ra tình trạng xuất huyết, đôi khi vào thời điểm rụng trứng cũng gây tức bụng, hoặc có khi yêu mạnh cũng vậy, nếu máu ra nhiều và kéo dài mới đáng sợ em nhé. chúc em vui
    e cảm ơn câu trả lời của c
    e nói rõ hơn để các c giúp em nha, e hay bị thế khi vào khoảng giữa chu kỳ và e thấy cũng k mạnh quá đâu hay là tại e nhạy cảm quá?
    e bị 1 ngày ra H2O đỏ, rồi 2 ngày sau thì H2o vàng vàng, k ngứa gì cả, e đi khám pk thì bs nói e ko nhiễm nấm, nhưng như thế này thì thật là khó chịu.
    có cách nào để hết tình trạng này k ạ? Nếu mà như vậy hoài e thấy ngại với ox mùh ox ngày nào cũng muốn :Sad:, thiệt là khổ :Sick:
    • 9,029 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Có một vài khả năng:
    - Something của bạn hơi nhỏ, mỗi lần như thế lại bị rách ( giống mình ). Nhưng hình như không đúng lắm, vì nếu bị rách bên ngoài thì chỉ bị rỉ máu bên ngoài một chút thôi.
    - Một khả năng nữa mình được biết là viêm cổ tử cung. Khi viêm, cổ tử cung sẽ sưng lên, rất dễ xuất huyết, chỉ cần chạm nhẹ vào là chảy máu. Mà viêm cổ tử cung thì không nhất thiết là thấy ngứa. Theo mình bạn nên đi kiểm tra lại ở chỗ khác xem sao.:Smiling:
    • 378 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

e nói rõ hơn để các c giúp em nha, e hay bị thế khi vào khoảng giữa chu kỳ và e thấy cũng k mạnh quá đâu hay là tại e nhạy cảm quá?
    e bị 1 ngày ra H2O đỏ, rồi 2 ngày sau thì H2o vàng vàng, k ngứa gì cả, e đi khám pk thì bs nói e ko nhiễm nấm, nhưng như thế này thì thật là khó chịu.
    có cách nào để hết tình trạng này k ạ? Nếu mà như vậy hoài e thấy ngại với ox mùh ox ngày nào cũng muốn :Sad:, thiệt là khổ :Sick:
    nếu bạn bị như vậy là lúc xx bị tổn thương bên trong, nếu mà cứ hay bị như thế thì khả năng nhiễm 1 chủng nào đó virut nào đó trong cơ thể, nếu bị chủng này thì nguy cơ về u xơ tử cung rất cao
    Sức khỏe là vàng
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

nếu giữa chu kỳ thì đó do rụng trứng rồi em à, không sao đâu, chắc em mới cưới nên ox mới sung vậy đó mà, hồi xưa chị cũng vậy, nhưng bây giờ sinh hoạt điều độ hơn rồi. em nên bảo ox cách ngày 1 lần để đảm bảo sức khoẻ cho cả 2 vợ chồng nhé. em nên bảo anh ấy là phụ nữ nhạy cảm lắm, cứ liên tục như vậy em sẽ mất cảm giác, bảo cứ 2 ngày 1 lần thì có nhiều cảm giác hơn, ox nhiều khi cũng thích phụ nữ mình có cảm giác lắm, chắc cũng chiều em thôi. chúc em vui.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 129 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

E thuộc 8x, kn đều.
    Tôi trích câu hỏi thứ 5 nhé:
    "
    Câu hỏi 5: Ngoài bệnh rong kinh còn có rong huyết, thì rong kinh và rong huyết (băng huyết)là một hay là hai bệnh khác nhau ?
    Trả lời: Rong kinh thì nó rõ ràng, tức là khi mình có kinh mà nó không hết, nó cứ chảy máu hoài từ trong tử cung ra, dính dáng tới buồng trứng của mình. Còn nói về rong huyết thì nó lại khác.
    Có nhiêu người bị rong huyết vì máu chảy trong âm đạo. Đôi khi chảy máu âm đạo có thể là do cổ tử cung bị lở, có thể là tiền ung thư hoặc đang ung thư. Hoặc là mình có cái bướu trong tử cung, trong cổ tử cung, khi mình đi lại hoặc làm cái gì đó mà nó đụng chạm làm cho chảy máu. Hoặc là trong âm đạo bị rách, lở.
    --->Tất cả những hiện tượng đó gọi là rong huyết. Thường rong huyết không dính dáng gì tới rong kinh cả.

Thí dụ mỗi lần người phụ nữ gần chồng sau đó lại ra máu thì đó là rong huyết. Và như vậy thì phải đi khám ngay bởi vì đó có thể là triệu chứng của ung thư cổ tử cung. Đó cũng có thể là do lở cổ tử cung, nhưng mà chúng tôi sợ nhất là ung thư cổ tử cung."

http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1
    Nếu nguyên nhân gây rong huyết thì vào xem đường link ở đây
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Thinking: Cũng có thể khi ABC âm đạo của bạn chưa được bôi trơn đủ (nhờ dich tiết) nên bị ra máu ? :RaisedEye
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu! xin tha lỗi cho em vì am hiểu kiến thức ít quá?! Nhưng em đang lo lắng lắm. QHTD chỉ bên ngoài, chưa xâm phạm đến "bức mành bảo vệ" nhưng lại không thấy kinh nữa 9 (quá nửa tháng rồi mặc dù trước đây rất đều), lại có cảm giác buồn nôn, ăn gì cũng thấy ớn... không nhẽ. bọn em chưa muốn có em bé
    • 2,480 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cpimnew Xem bài viết
    huhu! xin tha lỗi cho em vì am hiểu kiến thức ít quá?! Nhưng em đang lo lắng lắm. QHTD chỉ bên ngoài, chưa xâm phạm đến "bức mành bảo vệ" nhưng lại không thấy kinh nữa 9 (quá nửa tháng rồi mặc dù trước đây rất đều), lại có cảm giác buồn nôn, ăn gì cũng thấy ớn... không nhẽ. bọn em chưa muốn có em bé
    nếu cái anh yêu chưa lọt vào bé yêu thì không sao đâu em à, có lẽ do lo lắng quá nên gây rối loạn kinh nguyệt thôi, nếu lo quá thì mua que về thử 1 vạch là yên chí hà, nhưng mà không có thai đâu, nhiều khi do lo lắng quá cũng gây ra hiện tượng giả đó em.

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chào cụ giotbuon!
    Em nghe cụ mô tả thì em nghĩ cụ bị viêm lộ tuyến cổ tử cung khá nặng (độ 3).
    Cụ nên đến khám ở cơ sở sản khoa tốt. Ở đó các bác sỹ sẽ khám và cho cụ làm thêm xét nghiệm phiến đồ âm đạo để làm GPBL và VSV. Nếu kết quả là viêm mãn tính (Lạy Chúa lòng lành) thì áp lạnh nitơ lỏng vài lần là xong. Nếu kết quả là nấm thì điều trị nấm. Còn nếu ... xấu hơn thì mời cụ nhập viện để các bác sỹ hội chẩn và xử trí.
    Mong cụ sớm bình phục để cụ ông được nhờ. (Em rất thông cảm với cụ ông nhà cụ).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khongkhongthay; 15/12/2008 vào lúc 11:09 PM. Lý do: Không viết hềt ý.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6