SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

giảm cân bằng gạo lứt + muối vừng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 22 tuổi các mẹ ah. Cao 1m50 nặng 54 ký lô.:Laughing:. Em mún giảm cân bằng gạo Lứt muối vừng. Có mẹ nào thực hiện theo phương pháp này chưa? em Sắp lấy chồng rồi muốn giảm cân nhanh. mong các mẹ giúp em nhá.:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đến khám bác sĩ riêng của gia đình và cũng được khuyên phải giảm cân để tránh được những bệnh liên quan như tiểu đường, huyết áp, viêm khớp…. nghe phát sợ.
    Bác sĩ đang cho mình uống thuốc redumin để giảm cân, mình cũng uống để hy vọng giảm được cân nặng của mình hiện nay thôi chứ cũng thật lòng chưa biết kết quả sẽ ra sao? Rất là sốt ruột nhưng không còn cách nào khác, có bạn nào ở diễn đàn có biết cách giảm cân nào nhanh mà an tòan hoặc có loại thuốc nào các bạn đã dùng mà có kết quả rồi chi sẻ với mình với, rất mong hồi âm của các bạn. Ông xã bây giờ hình như chẳng còn nhớ tên mình, thậm chí lưu tên mình trên mobile là “BÀ MẬP” ….. mặc dù biết người ta không có ý gì nhưng cũng buồn và tủi thân lắm…
    • 887 Bài viết

• 1,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducnam Xem bài viết
    Em năm nay 22 tuổi các mẹ ah. Cao 1m50 nặng 54 ký lô.:Laughing:. Em mún giảm cân bằng gạo Lứt muối vừng. Có mẹ nào thực hiện theo phương pháp này chưa? em Sắp lấy chồng rồi muốn giảm cân nhanh. mong các mẹ giúp em nhá.:Crying:
    Đây là phương pháp rất tốt. Em ko những giảm được cân mà còn chữa được ối bệnh, lại tiết kiệm tiền nữa chứ:Angel:. Nhưng quan trọng nhất là em có làm được không khi xung quanh mình toàn các món ăn hấp dẫn:Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hi em, chị đã ăn đc 3 tháng món này, chủ yếu là để chữa bệnh. Chữa bệnh thì chị kg dám nói nhiều, nhưng giảm cân thì chắc chắn rồi. Giảm đc từ 52 kg xuống 45kg, da mặt khá ổn, đặc biệt là cái vòng 2 đáng ghét thì cải thiện đáng kể (nhiều là khác ấy). Nhưng phải kiên trì, em ạ. Ăn mùa đông dễ hơn mùa hè. Hehhehê
    • 80 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me mong cu ti Xem bài viết
    Hi em, chị đã ăn đc 3 tháng món này, chủ yếu là để chữa bệnh. Chữa bệnh thì chị kg dám nói nhiều, nhưng giảm cân thì chắc chắn rồi. Giảm đc từ 52 kg xuống 45kg, da mặt khá ổn, đặc biệt là cái vòng 2 đáng ghét thì cải thiện đáng kể (nhiều là khác ấy). Nhưng phải kiên trì, em ạ. Ăn mùa đông dễ hơn mùa hè. Hehhehê
    Chị ơi cách ăn như thế nào ạ. Chị hướng dẫn cụ thể được không ạ , vì em cũng đang mún giảm 5-7kg mà khó quá, híc..híc:Crying:
    • 80 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Kéo hội này lên cái nào, mãi không thấy mẹ nào vào trả lời iem cái ạ để em còn áp dụng .:Thinking:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết nhiều người ăn gạo lức muối mè trong một tuần có thể giảm đi rất nhiều kg? Mình định ăn đây nhưng mà nấu cũng rất công phu, rồi mỗi ngày chỉ được ăn 3 chén, nhai thật kỹ mới nuốt, mỗi chén ăn khoản 1 tiếng, k ăn gì thêm hết trong 1 tuần! Có mẹ nào ăn rồi không hay biết về phương pháp này không?
    Sau đây là cách nấu mình tìm được trên mạng:
    CÁCH NẤU CƠM GẠO LỨC

Nguyên liệu:
    - 1 chén gạo lức
    - 2 chén nước lạnh
    - ¼ muỗng cà phê muối

Cách thực hiện :

Giai đọan 1: chuẩn bị :Cho 1 chén gạo lức vào rá lổ thưa sàng sảy cho sạch cát sạn, nhặt sạch lúa trấu, sau đó cho vào thau nước lạnh đãi và khuấy nhẹ tay, khi gạo sạch rồi thì cho vào thau khác ngâm cùng 2 chén nước ấm khỏang 3 giờ.

Giai đọan 2 : Nấu cơm
    Cho gạo + nước ngâm gạo+muối vào nồi đất khuấy cho đều, đậy nắp thật kín nấu sôi khỏang 15 phút, hạ lửa riu riu khỏang 1giờ 30 phút thì cơm chín.Nấu cơm gạo lức cần nhiều hơi cho gạo mềm, do vậy nên dùng nồi lớn gấp đôi lượng gạo cần nấu, nhớ xoay trở nồi liên tục cho cơm đừng cháy nhiều vì chất bổ dưỡng thường tụ xuồng đáy nồi nên cơm cháy chứa nhiều chất bổ dưỡng hơn nhưng cơm cháy không mềm khó nhai. Cơm gạo lức cần ăn nóng, khi hâm cơm nhớ cho thêm ít nước, đậy nắp nồi thật kín, hạ nhỏ lửa cho cơm xốp mềm.

Giai đoạn 3: Nguyên tắc ăn cơm gạo lức muối mè: Yếu tố căn bản của phương pháp ăn cơm gạo lức muối mè là nhai nhuyễn như cháo từ 70 đến 80 lần rồi mới nuốt và ăn miếng khác. Cứ một chén cơm gạo lức một muỗng canh muối mè nhai thật kỹ cho nước bọt ứa ra từ từ quyện lẫn với thực phẩm, ăn xong bữa cơm mất 1 tiếng đồng hồ.Nước bọt là một chất nước vô cùng quý giá kết hợp với một phần tinh túy của ngũ cốc không những kích thích cho cơm tiêu hóa tốt mà còn giúp cơ thể con người thanh lọc được những chất uế tạp.Điều cần lưu ý là chỉ nhai cơm gạo lức với muối mè, hạn chế ăn chung với các thực phẩm có phụ gia bảo quản hoặc lọai rau có phun thuốc trừ sâu để không làm mất tác dụng các chất dinh dưỡng có trong gạo lức (Nếu muốn dùng thêm các món ăn phụ thì nên dùng riêng. Sau ăn cơm khỏang 15 phút mới uống nước, không uống nước quá nóng hoặc lạnh, chỉ nên uống nước ấm, nên ngậm nước một lúc mới nuốt. Không uống quá nhiều nước, chỉ khi khát mới uống.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Mình biết nhiều người ăn gạo lức muối mè trong một tuần có thể giảm đi rất nhiều kg? Mình định ăn đây nhưng mà nấu cũng rất công phu, rồi mỗi ngày chỉ được ăn 3 chén, nhai thật kỹ mới nuốt, mỗi chén ăn khoản 1 tiếng, k ăn gì thêm hết trong 1 tuần! Có mẹ nào ăn rồi không hay biết về phương pháp này không?
    CÁCH NẤU CƠM GẠO LỨC

Nguyên liệu:
    - 1 chén gạo lức
    - 2 chén nước lạnh
    - ¼ muỗng cà phê muối

Cách thực hiện :

Giai đọan 1: chuẩn bị :Cho 1 chén gạo lức vào rá lổ thưa sàng sảy cho sạch cát sạn, nhặt sạch lúa trấu, sau đó cho vào thau nước lạnh đãi và khuấy nhẹ tay, khi gạo sạch rồi thì cho vào thau khác ngâm cùng 2 chén nước ấm khỏang 3 giờ.

Cho gạo + nước ngâm gạo+muối vào nồi đất khuấy cho đều, đậy nắp thật kín nấu sôi khỏang 15 phút, hạ lửa riu riu khỏang 1giờ 30 phút thì cơm chín.Nấu cơm gạo lức cần nhiều hơi cho gạo mềm, do vậy nên dùng nồi lớn gấp đôi lượng gạo cần nấu, nhớ xoay trở nồi liên tục cho cơm đừng cháy nhiều vì chất bổ dưỡng thường tụ xuồng đáy nồi nên cơm cháy chứa nhiều chất bổ dưỡng hơn nhưng cơm cháy không mềm khó nhai. Cơm gạo lức cần ăn nóng, khi hâm cơm nhớ cho thêm ít nước, đậy nắp nồi thật kín, hạ nhỏ lửa cho cơm xốp mềm.

Giai đoạn 3: Nguyên tắc ăn cơm gạo lức muối mè: Yếu tố căn bản của phương pháp ăn cơm gạo lức muối mè là nhai nhuyễn như cháo từ 70 đến 80 lần rồi mới nuốt và ăn miếng khác. Cứ một chén cơm gạo lức một muỗng canh muối mè nhai thật kỹ cho nước bọt ứa ra từ từ quyện lẫn với thực phẩm, ăn xong bữa cơm mất 1 tiếng đồng hồ.Nước bọt là một chất nước vô cùng quý giá kết hợp với một phần tinh túy của ngũ cốc không những kích thích cho cơm tiêu hóa tốt mà còn giúp cơ thể con người thanh lọc được những chất uế tạp.Điều cần lưu ý là chỉ nhai cơm gạo lức với muối mè, hạn chế ăn chung với các thực phẩm có phụ gia bảo quản hoặc lọai rau có phun thuốc trừ sâu để không làm mất tác dụng các chất dinh dưỡng có trong gạo lức (Nếu muốn dùng thêm các món ăn phụ thì nên dùng riêng. Sau ăn cơm khỏang 15 phút mới uống nước, không uống nước quá nóng hoặc lạnh, chỉ nên uống nước ấm, nên ngậm nước một lúc mới nuốt. Không uống quá nhiều nước, chỉ khi khát mới uống.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Mình biết nhiều người ăn gạo lức muối mè trong một tuần có thể giảm đi rất nhiều kg? Mình định ăn đây nhưng mà nấu cũng rất công phu, rồi mỗi ngày chỉ được ăn 3 chén, nhai thật kỹ mới nuốt, mỗi chén ăn khoản 1 tiếng, k ăn gì thêm hết trong 1 tuần! Có mẹ nào ăn rồi không hay biết về phương pháp này không?
    CÁCH NẤU CƠM GẠO LỨC

Nguyên liệu:
    - 1 chén gạo lức
    - 2 chén nước lạnh
    - ¼ muỗng cà phê muối

Cách thực hiện :

• 1,204 Bài viết

• 1,128 Được cảm ơn

uhuhuhuh, cái này khó ăn lắm.....
    NB: 2.5kg & 48 cm - 1st M: 4kg & ko dám đo - 2nd M: 5kg2 & 55 cm - 3rd M: 6kg150 & 59cm
    4th M 6kg7 & 63cm - 5th M 7k2 & 65cm - 6th M 7k8 & 69cm - 7th M 8k1 & không đo -
    8th 8k5 & vẫn 69cm
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng thử ăn rồi, nhưng mà vẫn thèm mấy món khác, ko ăn đc 1 lúc 3 bữa :Silly:, bg chỉ ăn gaọl lứt kèm thức ăn thôi, chẳng biết gaỉm đc ko, nhưng mấy hum nay ăn uống linh tinh bụng lại to ra rồi :Laughing::Laughing:
    • 1,067 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

em cũng ăn gạo lức, nhưng chỉ ăn nổi 1 ngày 1 bữa thôi sáng em ăn gạo lức, ngồi nhai ngả ngơi tới cả giữa sáng, trưa ăn bún gạo, miến j đó. tối ăn súp rau củ thôi. cũng giảm được đáng kể. e có tập thể dục. Nhưg đôi khi cũng thèm ăn 1 tẹo;(
    Tập nhìn đời bằng con mắt rưng rưng
    Dấu kín mãi tình yêu thời nông nỗi…
    Gởi theo gió theo dòng sông vẫn chảy
    Để đôi bờ dào dạt lúa non thôi…
    • 53 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

thực ra vì không phải mục đích chữa bệnh nên mình không cần ăn thuần gạo lứt muối mè cực khổ nhưng cũng không có nghĩa là mún ăn gì cũng được, vì như vậy sẽ ko đúng theo phương pháp Macrobiotic. Khi nấu gạo lứt phải chú ý lượng muối cho vào gạo, lượng nước, ngoài ra mún giảm cân thì lượng mè trộn vào muối ko nên nhiều quá, tầm 12-13mè + 1 muối là được rồi, 1 chén cơm khoảng 2 thìa muối mè là được. Gạo lứt khó ăn hơn gạo trắng vì chúng ta đã quen ăn thứ gạo chà sát hết cám, vừa mềm,dẻo vừa ngọt, vậy nên để tăng thêm độ mềm dẻo và ngọt của gạo lứt thì khi nấu nên cho thêm 1 lá phổ tai lên mặt gạo lứt, ăn sẽ ngon hơn. Thường thì người càng dư cân thì KQ sẽ càng rõ rệt trong 10 ngày đầu tiên, có người giảm được đến 10kg trong 10 ngày đấy. Nếu đọc kỹ thành phần các chất trong lớp cám của gạo lứt thì các mẹ sẽ yên tâm là khi giảm cân da sẽ ko bị nhăn hay nhìn xanh xao đâu, vì hầu như trong gạo lứt có đủ các loại acid amin thiết yếu, ăn thời gian lâu da sẽ trắng mịn ra nữa kìa [Shiki có anh bạn ăn gạo lứt được 3 năm, da trắng trắng và mịn, nhìn là thây ganh tị liền].
    Không có việc làm gì mà không trả giá cả, cân nặng là hệ quả tất yếu từ lối sống chiều chuộng bản thân, nên bây giờ nếu các mẹ quyết tâm bảo vệ sắc đẹp, sức khỏe của mình thì ko nên chiều chuộng bản thân mình quá đáng nữa.
    • 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình cũng ăn gạo lứt đây nè nhưng mình ko ăn gạo lứt tuyệt đối, mình chỉ ăn 1-2 bữa /ngày thôi. có ngày lại chẳng ăn bữa nào, vì dạo này mình hay ngủ cố nên sáng vội đi học ko ăn đc gạo.
    ai đang ăn kiêng cũng sẽ hiểu cần sự kiên trì đến thế nào nên vì thế tự động viên mình đi thôi:Smiling:
    • 125 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn thử nhịn ăn 12 ngày, chỉ uống nước chanh đường (or nước mía pha chanh) mỗi ngày 3-4 lít xem sao. Xong 12 ngày thì ăn cháo thái vài lát gừng cho ấm bụng, rồi ăn cháo huyết heo trong ngày 13, 14 vì dạ dày, ruột chưa quen làm việc lại. Sau đó ăn lại bình thường, nhưng đừng ăn nhiều như trước. Giảm cân liền và còn thanh lọc cơ thể nữa, chỉ sợ bạn ko đủ kiên trì.
    • 591 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nhịn ăn uống nước chanh....loét dạ dày sao chị? Uống nước mía thì toàn đường thôi....
    Người lúc nào cũng phè phỡn :rolleyes:

Một chút giận, hai chút tham, lận đận cả đời rồi cũng khổ
    Trăm điều nhịn, ngàn điều lành, thong dong tấc dạ, thế mà vui.

• 125 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Phải có chanh bạn ạ. Chanh có tác dụng thanh lọc cơ thể, là thành phần chính. Đường or mía để giúp trí óc và cơ bắp vẫn làm việc bình thường, ko bị uể oải.
    • 603 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Vậy nếu ăn để giảm 1 ít cân thì ăn mỗi ngày 1 bữa được k? Em ăn thử ngày 2 bữa (sáng và trưa) sao thấy chóng mặt quá! chắc do đói...hihi
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sao khong thấy ai vào nữa nhỉ, mai em bắt đầu rồi, cổ vũ em nha mọi người
    Cố lên tân trang sắc đẹp để đi du học nào mặc dù mình không đẹp lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e an ma chang giam moi nguoi ak! nan qua di, lau ui k thay ai vao dien dan nhj
    hum truoc e an lien 4 ngay ma k giam dc ti ti nao nen e an phá giới lun, nhg e van an, nghe noi an nhiu dep da. e map qua, cao 1m65 ma nang nhung 60kg, huhu. Lam sao ma giam xuong 53kg bgio
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2