• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.22K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy đau đầu gối đã lâu nhưng không đi khám, khoảng một tháng gần đây thấy đau quá nên đi chụp phim xem sao mới ngã ngửa ra là bị gai đôi ở đầu gối. Có mẹ nào biết bác sĩ chuyên khoa xương giỏi không mách cho em với hoặc có kinh nghiệm gì thi chỉ giúp. Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Em hoang mang quá vì nghe nói cứ phải sống chung với cái gai đôi này suốt đời, không làm cách nào chữa khỏi đ][cj đúng không các mẹ???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrbin06
    Mình thấy đau đầu gối đã lâu nhưng không đi khám, khoảng một tháng gần đây thấy đau quá nên đi chụp phim xem sao mới ngã ngửa ra là bị gai đôi ở đầu gối. Có mẹ nào biết bác sĩ chuyên khoa xương giỏi không mách cho em với hoặc có kinh nghiệm gì thi chỉ giúp. Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Em hoang mang quá vì nghe nói cứ phải sống chung với cái gai đôi này suốt đời, không làm cách nào chữa khỏi đ][cj đúng không các mẹ???

Tớ biết có 1 ông lang chuyên chữa về gai đôi và đĩa đệm rất hay, bạn đến thử xem nhé. Vì tớ chứng kiến 1 bác bị chệch đĩa đệm, đã mổ và vẫn bị liệt, thế mà chữa ở ông ý hơn 1 tháng đã tự ngồi dậy được đấy. Tớ bị...........cái khác hihi, nhưng chắc sang năm mới quay lại chữa được.

Địa chỉ thì tớ chỉ nhớ đường đi như thế này. Bên Đình Bảng- Bắc Ninh, đi xe bus rất tiện. Ngay đằng sau trường cấp 2 Đình Bảng, hỏi nhà ông Đào Nguyên ai cũng biết. Ông chữa rất tốt mà giá cả thì rất phải chăng.
    Mẹ: 68,6kg:Sad:- 67,5- 64
    Bông: 17,8kg- 18,5 kg- 19,5kg
    Tít: 7m 8,2kg- 8m: 8,5kg/ 73cm- 9m: 8,8kg- 10m: 9,5kg- 11m: 10kg- 1y: 10,5kg- 14m: 11kg, 19m: 11,9kg, 20m: 12,2kg
    • 548 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có một bài thuốc thế này, đơn giản và hiệu nghiệm, nhưng ăn thua là bạn có kiên trì hay không thôi.

1. Gừng: 200gr
    2. Riềng: 200gr
    3. Muối hột: 200gr
    4. Nước lạnh: 3-5 lít

Muối hột rang nóng lên, đổ nước lạnh + riềng + gừng vào, nấu sôi.

Tỉ lệ pha để ngâm đầu gối như sau:

Lần 1: 1 nước lạnh + 1 nước thuốc
    Lần 2: 2/3 nước lạnh + 1 nước thuốc
    Lần 3: 1/2 nước lạnh + 1 nước thuốc.

Nhiệt độ của thuốc ngâm có thể lên đến 50-60 độ. Trước khi ngâm đầu gối thì nên mát xa xoa bóp vùng bị gai khoảng 10-20 phút, sẽ có tác dụng nhanh hơn. Bài thuốc này ngâm vào buổi tối, trước khi đi ngủ, ngâm xong phải đi ngủ luôn. Lưu ý là khi nước thuốc còn ấm ấm thì phải đổ đi và ngâm cái mới. Sau khi ngâm xong là phải lau khô đầu gối ngay.

Tuy nhiên, theo kinh nghiệm bản thân thì khoảng 40 độ là đã nóng lắm rồi. Riềng, muối hột và gừng giữ nhiệt rất lâu, nên bạn phải thử độ nóng của nước trước khi bạn ngâm đầu gối, bắt đầu từ nhiệt độ có thể chịu đựng được rồi mới gia tăng lên theo như yêu cầu.

Mẹ mình cũng bị gai xương, nhưng là gai gót chân. Sau khi ngâm như thế khoảng 2 tuần, kết hợp mát xa, xoa bóp thì đã đỡ 50% rồi. Bạn cứ thử đi nhé.
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị!
    Đọc được bài viết về cách chữa bệnh Gai đầu gối, mẹ em cũng vừa mới phát hiện bị gai uống thuốc rồi mà vẫn không giảm em lo quá, chị cho em hỏi thêm là theo cách của chị
    thì có 3 lần ngâm nhưng em chưa hiểu là một buổi tối ngâm 3 lần như thế hay là ngâm lần lượt từng tối rồi quay vòng lại hay sao ạ. Rất mong nhận được câu trả lời của chị. Cảm ơn chị nhiều, chúc chị và gia đình mạnh khỏe.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tôi đã đến ông Dào Nguyên rồi khuyên mọi người đừng đến. ông này nói, câu giờ thì nhiều, chữa thì chẳng thấy đâu đến khám bệnh xong lấy 150 nghìn nếu đồng ý chữa thì nộp từ 3 đến 6 triệu hoặc hơn thùy theo. đến một lần coi như gặp hạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)