• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 559 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Cách đây 4 năm mìnhbị đau lưng, đi chụp XQ: gai đôi cột sống, từ đó mình vẫn sóng chung với lũ, có bầu được 2 tháng đã đau lưng không thay đổi tư thế được. Bây giờ thỉnh thoảng vẫn đau. Mình chưa có kiến thức về bệnh này. Ai có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé. Minh lo lắm, ko biết sau này sẽ ra sao?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị có thể gọi cho em sau đó em dẫn chị qua 1 chuyên gia dinh dưỡng đã từng tư vấn và khắc phục được bệnh gai đôi cột sống và thoái hóa đốt sống cổ cho mẹ đẻ của em. (0955282829)
    • 288 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ôi em cũng thấy bác sĩ bảo em bị bệnh như thếbg cứ ngồi 1 lúc là tê cứng vai trái.. sau khi sinh cosbe em bị nặng hơn hay sao í...k hiểu thế nào nữa..
    Cosbe yêu thương....
    • 343 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

gai đôi là tình trạng gai sau của lưng mọc tách đôi ( không phải là vỡ tách đôi). Bình thường thì chỉ có một. vì nó mọc không đúng với giả phẫu của những người bình thường cho nên những người có gai đôi cột sống thường hay bị đau lưng. nhưng có người cũng không có vấn đề gì cả.
    Bị gai đôi cột sống thì chỉ có cách sống chung với lũ thôi, giảm đau bằng thuốc hoạc thể dục, mát xa, soa bóp. còn ông đông y nào nói hốt thuốc cho về sắc, ngâm rượi.. uống là khỏi thì mẹ nào có tiền dư thì cứ việc chia sẻ cho người khác sài dùm. trường hợp đau quá không chịu được thì đến bệnh viện kiểm tra nếu có thể Bs sẽ can thiệp bằng phẩu thuật. thế thôi.
    • 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ thử gọi cho chị Trà xem 5655105, chị ấy có bàn tay vàng đấy, chuyên gia về cột sống.
    • 227 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lonque Xem bài viết
    Mẹ thử gọi cho chị Trà xem 5655105, chị ấy có bàn tay vàng đấy, chuyên gia về cột sống.
    Ban oi, chị Trà ở đâu vậy, SG hay HÀ Nội á!
    Ba mình cũng bị bệnh, nói mãi cụ mới chịu đi khám, nên mình muốn tìm chổ cho cụ khám. Mình ở SG
    Cam ơn bạn nhé
    • 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị Trà ở Hà Nội bạn ah
    • 104 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi chị Trà làm gì với cột sống? Mình bị thoát vị đĩa đệm chị ấy có chữa đc ko? Bạn có biết các ca đã tùng chữa chị Trà ko?
    ~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
    Roselani - Espace de beauté
    www.facebook.com/roselani.fr
    Điện thoại tư vấn và đặt hàng: 09.04.52.53.52
    Email: roselani.sales@gmail.com
    ~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cardi Xem bài viết
    ...Bị gai đôi cột sống thì chỉ có cách sống chung với lũ thôi, giảm đau bằng thuốc hoạc thể dục, mát xa, soa bóp. còn ông đông y nào nói hốt thuốc cho về sắc, ngâm rượi.. uống là khỏi thì mẹ nào có tiền dư thì cứ việc chia sẻ cho người khác sài dùm. trường hợp đau quá không chịu được thì đến bệnh viện kiểm tra nẻu có thể Bs sẽ can thiệp bằng phẩu thuật. thế thôi.
    Bác này viết cứ như bác sĩ (nhưng sai chính tả soa bóp -> xoa bóp). Chưa biết hết tất cả các phương pháp ko nên tuyên bố chắc nịch như vậy, ảnh hưởng tới người khác. Thêm nữa, đừng nên khuyên người ta phẫu thuật, gai đôi tập trung nhiều dây thần kinh, dính đến dao kéo là phiền lắm.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các anh chị,

năm lớp 11 em thường xuyên bị đau lưng, sau khi đi chụp x quang thì bị kết luận gat vôi cột sống. tin này thật sự thấy sốc vì bác sĩ dặn phải học giỏi để sau này làm những việc nhẹ nhàng vì cái này k chữa được.

năm nay em đã 27 tuổi, công việc ổn định, thu nhập tốt. đốt sống k đau thường xuyên, thật ra k đau mà nhức mỏi. nhưng chỉ xảy ra khi em bị bênh, làm việc quá sức...

hiện tại còn trẻ thì như vậy, nhưng k biết về sau sẽ thế nào? vì vậy lập topic hỏi kinh nghiệm các anh chị bị đau như em và các anh chị có kinh nghiệm điều trị phương pháp để chữa trị hoặc hạn chế bệnh này.

em xin cảm ơn nhiều
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4