• 0 Lượt chia sẻ
  • 103K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

• 1,963 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Đó là nhà bác sỹ hay là trung tâm y tế gì gì đó hả mẹ nó???
    Em cũng bị đây, cũng đi khám bsỹ rồi, người ta nói rằng bị dầy xừng nang lông. Bệnh này do yếu tố di truyền. Nhà em cả nhà bị, bây giờ cháu em rồi con gái em thấy cũng lấm tấm. Chẳng hiểu ra làm sao. Đẻ xong thấy còn nặng hơn, trước chỉ ở bắp tay thôi, bi giờ xuống cả cẳng tay, cẳng chân. Nhưng em kệ thôi, vẫn mặc áo ngắn tay, vẫn mặc váy và quần lửng. Mình không nên quá nặng nề về nó, các mẹ nhỉ.
    Mình đi khám ở Da Liễu cũng bảo dày sừng nang lông, nhưng cả nhà chỉ có mình bị thôi, trước bị ở tay đã không dám mặc áo ngăn tay; đẻ xong nó bị ở đùi và bắp chân, eo ơi là xấu, mất tự tin lắm.
    Các mẹ nào đã chữa khỏi hãy chỉ giúp mình với.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Đông thế,em cứ tưởng chỉ mình em bị thôi.Ai ngờ sao lắm người giống mình quá vậy.Nhung khéo các bác sỏ hữu một làn da trắng trẻo thì em nghĩ còn đỡ hơn.da em đen nên trông chán muốn chết

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gặp đồng minh rồi. Chân em cũng vậy nữa, lỗ chân lông to và có đầu đen, nếu ai không biết nhìn vào thì cứ bảo nhà em "ử bửn" híc híc tội nghiệp em wé. Cái này chắc không phải do cạo lông đâu nhỉ, em có dám cạo bao giờ đâu cơ chứ. Chắc tại hồi 15t em bị bệnh sởi, khi khỏi bệnh thì xông không được kỹ, chỉ xông được người mà không xông được tay cả chân nên thế nên em bi giờ mới thế này đây. Em cũng chưa đi khám BS bao giờ, nhưng chắc bệnh này không khỏi đc đâu. Chán....
    • 1,211 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị và đã chữa bệnh viêm nang lông không, chỉ cho mình với, mình bị ở bắp tay, nổi mẩn như trứng cá, có nhân màu trắng, nhỏ xíu. Đi khám da liễu, b.sĩ đã cho bôi vitamin E nhưng cũng chả khỏi gì cả. Mẹ nào có k/nghiệm vụ này, chỉ em với???
    • 276 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vntrueloves
    Có mẹ nào bị và đã chữa bệnh viêm nang lông không, chỉ cho mình với, mình bị ở bắp tay, nổi mẩn như trứng cá, có nhân màu trắng, nhỏ xíu. Đi khám da liễu, b.sĩ đã cho bôi vitamin E nhưng cũng chả khỏi gì cả. Mẹ nào có k/nghiệm vụ này, chỉ em với???
    Ôi em cũng bị như chị đây.
    Sau khi sinh con thì em bắt đầu bị, ban đầu là ở 2 cánh tay, bây giờ thì lan xuống cả 2 chân rồi.
    Em nghĩ bệnh này là do thay đổi nội tiết sau khi sinh gây nên.

Có mẹ nào biết cách chữa ko chỉ giúp chúng em với
    • 916 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham huong
    Mình đi khám, BS Lai (Thịnh Yên) cũng bảo viêm nang lông nhưng biểu hiện không giống như các mẹ. Mình bị ở người, lỗ chân lông đỏ lên trông rất xấu xí nhưng không hề có nhân trắng như trứng cá, không ngứa. BS bảo do nội tiết chứ không phải bẩn, không lây. Thuốc điều trị là Fobancon (BS bảo dùng được cho trẻ > 1 tuổi và phụ nữ có thai > 3 tháng, còn mình thấy hướng dẫn của thuốc ghi không dùng cho bà mẹ cho con bú), thuốc dưỡng da là Vitamine E.
    Không biết mọi người thế nào chứ mình bị nhiều năm rồi, không khỏi hẳn đâu. Bôi thuốc 1 đợt khỏi 1 thời gian rồi lại bị thôi. BS cũng bảo bôi 10 - 14 ngày rồi nghỉ, khi nào bị lại thì lại bôi. Mình thấy trong sách cũng bảo phần lớn bệnh ngoài da không khỏi dứt điểm được , phải xác định sống chung với nó thôi
    Mình và chị mình cũng bị như bạn, xức thuốc chỉ bớt được vài hôm, rồi lại bị lại. Không ngứa , không khó chịu gì cả , chỉ xấu xí thôi, hai chân bây giờ nhìn ớn quá, toàn bông là bông.Nó cứ ửng ửng đỏ rồi thâm lại, âm thầm như thế thôi.Bó tay.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị cả 2 benh như cac chị đề cap ở tren. tren bap tay thì em bị noi hay nhỏ như trung cá, con chan thì em bị viem nang long. Em đã và đang dung Scrub cua Bodyshop rat hieu qua,tuy ko het han nhung sau moi lan dung em đeu thay ket quả tot len,các chị có thể mua tai cac cua hang mỹ pham lon như Hà Xuan, Xuan Thuy ở Hanoi
    • 3,327 Bài viết

• 3,661 Được cảm ơn

Minh bi benh nay tu hoi 15 tuoi co, den bay gio la 13 nam roi. da di kham o may BV, BS cho du thu thuoc uong, thuoc boi, kem... uong ca khang sinh lieu cao nua ma co thay bien chuyen gi dau. Me minh la duoc si nen cung cho dung thu rat nhieu loai thuoc khac nhau ma .... Chan cha buon chua nua
    Chi khi nao mac vay thi moi ngai thoi. (ma lai thich mac vay moi chet chu )
    Minh duoc biet benh nay rat it hy vong chua khoi, thoi danh chung song voi no vay.
    Theo minh day la mot benh ve da nen dung tu chua bang cac loai my pham vi co the gay bien chung nguy hiem. Neu ai bi nang qua thi nen den BV da lieu TW kham va xin thuoc con nhe nhe thi chiu kho xau mot ti vay
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaKhanh29012004
    Em bị cả 2 benh như cac chị đề cap ở tren. tren bap tay thì em bị noi hay nhỏ như trung cá, con chan thì em bị viem nang long. Em đã và đang dung Scrub cua Bodyshop rat hieu qua,tuy ko het han nhung sau moi lan dung em đeu thay ket quả tot len,các chị có thể mua tai cac cua hang mỹ pham lon như Hà Xuan, Xuan Thuy ở Hanoi
    GiaKhanh29012004 ơi,
    Cho mình hỏi với:
    Nó là dạng mỹ phẩm bạn bôi thường ngày à?
    Lần đầu bôi có bị dị ứng k0?
    Bạn dùng sản phẩm này trong bao lâu và kết quả la bạn thấy nang long con vón lại trên chân nữa không.
    Mình lười đi khám ví khám, bác sỹ cũng chỉ cho thuốc bôi thường thường với lý do là do nội tiết nên đi lại mất thời gian lắm.
    Bạn trả lời mình sớm nhé, mình toàn mặc váy nhưng cư trơ ra mặc kệ nó
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[QUOTE=tomato]
    Các mẹ nó ơi, thêm một người cùng cảnh ngộ đây. E thì bị từ khi còn nhỏ cơ, giờ thì hai bắp chân, bắp tay đen loem ngoem hết cả rồi. Vừa rồi E có đọc được 1 bài viết về viêm nang lông đại ý như thế này:

Bệnh liên quan đến thấp nhiệt ở bên trong và phong độc ở bên ngoài gây nên và có liên quan mật thiết đến hai tạng Tâm, tỳ. Nói chung người bệnh phải sống vui vẻ, lạc quan, năng hoạt động, chịu khó ăn hoa quả. Và đây là bài thuốc chữa
    *Thuốc uống:
    - Củ cải 100g để cả vỏ, rửa sạch, thái lát
    - Rau sam 50g rửa sạch
    - Thương truật sao vàng
    - Tất cả cho vào ấm đất, đổ ngập nước trên mặt thuốc 2-3 cm, sắc 2 nước, hợp hai nước lại, chia 2.3 lần uống trong ngày.
    *Thuốc bôi:
    - Dầu vừng (dầu mè) đun sôi, chờ nguội cất vào lọ nút kín dùng dần.Hằng ngày dùng hành (cắt đôi củ hành) chấm dầu vừng bôi lên những chỗ da bị viêm 2.3 lần. Hoặc:
    - Hái lá mướp tươi rửa sạch, hong khô, giã thật nhuyễn, đắp lên chỗ da bị viêm. Mỗi ngày đắp 3 lần
    E ghi được bài thuốc nhưng chưa có thời gian để thử xem thế nào. Mẹ nào có rảnh rỗi làm thử rồi thông báo cho các Mẹ biết với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu Mẹ nào bị Viêm lỗ chân lông do cạo lông chân thì em có cách trị hết bệnh đây:
    Thứ 1: Dừng việc cạo lông chân.
    Thứ 2: Nuôi lông mọc dài khoảng 5mm rùi đến đến Beauty Salon làm waxing chân. Chịu khó cứ 1 tuần đi wax 1 lần, làm khoảng 2,3 tháng (tuỳ thuộc vào tốc độ mọc lông của từng người).........càng về sau số lần wax sẽ giảm dần vì lông mọc chậm dần và chân trắng mịn ra trông thấy.....Đồng nghĩ với việc các Mẹ sẽ khỏi luôn bệnh Viêm lỗ chân lông

Nếu mua đồ wax về tự làm ở nhà thì em thấy hơi phức tạp, dính rớt lằng nhằng ghê lắm ........thôi chịu khó bớt ăn quà vặt đến Beauty Salon họ làm cho
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mọi người thông thái ơi, bx nhà em bị khô da, da chân như da rắn ấy. Lỗ chân lông bị bịt chặt, cảm giác hơi khó chịu bức bối do không thoát hơi được. Lỗ chân long nó có cái gì đen đen bịt chặt không cho lông mọc ra được. BX chỉ thích em cậy lấy tay cật nó ra, cậy cái vảy ây ra BX cảm thấy dễ chịu hơn. Em đang định đưa bx di khám nhưng chưa biết đến chỗ nào thì ổn
    • 263 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhco2005 Xem bài viết
    Mọi người thông thái ơi, bx nhà em bị khô da, da chân như da rắn ấy. Lỗ chân lông bị bịt chặt, cảm giác hơi khó chịu bức bối do không thoát hơi được. Lỗ chân long nó có cái gì đen đen bịt chặt không cho lông mọc ra được. BX chỉ thích em cậy lấy tay cật nó ra, cậy cái vảy ây ra BX cảm thấy dễ chịu hơn. Em đang định đưa bx di khám nhưng chưa biết đến chỗ nào thì ổn
    Mình nghĩ BX cậu bị viêm da hay là viêm lỗ chân lông gì đó, cậu có thể đưa BX đến khám ở viện Da liễu Hà Nội ở phố Nguyễn Khuyến, hoặc khoa da liễu BV Bạch Mai. Chúc BX cậu mau khỏe.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ chữa ở V-Medical spa 4 lần rồi, khỏi đến 80% rồi, hy vọng mùa hè này sẽ ổn để có thể đi biển, các mẹ thử đến xem nhé, mình tư vấn em Trâm Anh hay Giang gì đó, thấy nói là công nghệ 3G+, khá thuyết phục đấy
    Ba sẽ là cánh chim, đưa con đi thật ca.. mẹ sẽ là nhành hoa...
    • 1,717 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhimlauca Xem bài viết
    Tớ chữa ở V-Medical spa 4 lần rồi, khỏi đến 80% rồi, hy vọng mùa hè này sẽ ổn để có thể đi biển, các mẹ thử đến xem nhé, mình tư vấn em Trâm Anh hay Giang gì đó, thấy nói là công nghệ 3G+, khá thuyết phục đấy
    Mẹ nhím ơi có phải bạn đi triệt lông vĩnh viễn không? Cho mình hỏi có bị đau và để lại sẹo gì không vậy? Tổng thiệt hại cho vụ này là bao nhiêu thế?
    Mình cũng đang muốn đi chữa cho dứt điểm chứ khám ở viện da liễu không khỏi được

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcoot Xem bài viết
    Mình nghĩ BX cậu bị viêm da hay là viêm lỗ chân lông gì đó, cậu có thể đưa BX đến khám ở viện Da liễu Hà Nội ở phố Nguyễn Khuyến, hoặc khoa da liễu BV Bạch Mai. Chúc BX cậu mau khỏe.
    Người bị bệnh này phải mặc quần áo loại hút mồ hôi ý chứ không thì không khỏi được đâu, tớ có đứa bạn cugnx bị khá nặng ở đùi vậy mà bỏ không mặc quần bò nữa rồi cugnx khỏi đấy :Battin ey:
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhimlauca Xem bài viết
    Tớ cũng nghe MV này quảng cáo khá nhiều, chưa đến nên chưa biêt thế nào... Mẹ nó chữa ở đó cụ thể như thế nào chia sẻ với!
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

:Sad: đi lang thang thì lạc ngay vào đây, các pà chị thứ lỗi cho thằng em này nhé, thằng em này cũng bị VNL , kiên trì 3 năm chữa trị , đủ mọi bài thuốc, đủ mọi công nghệ mà ko khỏi đc. tốn kém gần 100tr. Bệnh này khó chữa quá hu hu :Crying: .tính chuyện sống chung với bệnh này rồi:Crying:
    ko có bài thuốc nào chuẩn cả , có lẽ mọi người nên chơi thể thao + ăn uống hợp lý+ tâm trạng luôn luôn vui vẻ, bệnh sẽ giảm thôi.
    Tâm trạng vui vẻ = có người yêu, nhưng mà tự ti quá , ko dám nói câu" anh bị VNL":Sad: , buồn!!!!!!!!, bà chị nào làm mai làm mối cho em với, Yêu cầu : bị VNL càng tốt .
    Mới đây em nghe có dịch vụ 3G ,bà chị nào dùng dịch vụ này rồi thì cho em biết kết quả với.
    chat YM : mo_1hanhphuc091085.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mo_1hanhphuc Xem bài viết
    :Sad: đi lang thang thì lạc ngay vào đây, các pà chị thứ lỗi cho thằng em này nhé, thằng em này cũng bị VNL , kiên trì 3 năm chữa trị , đủ mọi bài thuốc, đủ mọi công nghệ mà ko khỏi đc. tốn kém gần 100tr. Bệnh này khó chữa quá hu hu :Crying: .tính chuyện sống chung với bệnh này rồi:Crying:
    ko có bài thuốc nào chuẩn cả , có lẽ mọi người nên chơi thể thao + ăn uống hợp lý+ tâm trạng luôn luôn vui vẻ, bệnh sẽ giảm thôi.
    Tâm trạng vui vẻ = có người yêu, nhưng mà tự ti quá , ko dám nói câu" anh bị VNL":Sad: , buồn!!!!!!!!, bà chị nào làm mai làm mối cho em với, Yêu cầu : bị VNL càng tốt .
    Mới đây em nghe có dịch vụ 3G ,bà chị nào dùng dịch vụ này rồi thì cho em biết kết quả với.
    chat YM : mo_1hanhphuc091085.
    Hic, dạo này trang này tụt quá, hay ko có mẹ nào còn bị bệnh viêm nang lông, các mẹ có ai có cao kiến chữa khỏi hoặc làm tăng thẩm mỹ thì chỉ cho em với, nó làm em bị ám ảnh quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bị VNL theo cơ địa nóng thì chữa lâu khỏii lắm , ko điều trị 1 thời gian bệnh sẽ tái phát . Mọi người nên tránh căng thẳng, nên tắm biển , tắm suối nước nóng, luyện tập thể thao ," yêu đi rồi sẽ khỏi"- mấy chị tư vấn bảo vậy. :Smiling:
    Có Công nghệ 3 G + nghe mọi người bảo tốt lắm , ai dùng dịch vụ này rồi thi post kết quả cho mọi người tham khảo.
    Dạo này chát YM bi sao mà ko nhận được tin nhắn, ko gửi được tin nhắn thế nhỉ ,ai biết vì sao ko? :mad:
    Ai có bài thuốc nào chữa bệnh hiệu quả , cho thằng em này biết với.:Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 05/11/2010 vào lúc 10:03 PM. Lý do: Theo yêu cầu