SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

em bị nổi nốt đỏ như mụn khắp lưng và ngực, giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 31.2K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tình hình là đã 3-4 tháng nay e bị nổi nốt đỏ khắp lưng (phía gần vai) và ngực (phía trên cơ vú).
    nguyên nhân là do 3-4 tháng trước trời nóng, e nằm trên gạch không xài chiếu, không mặc áo, tối đó ra mồ hôi nhiều lắm, mấy ngày sau nổi vài mụt. nhưng từ đó e đã không như z nữa, e tắm bằng xà phòng diệt khuẩn, lau khô, còn dùng cả kem 7 màu ( người ta gọi thế chứ e chả nhớ tên nó là gì ^^)
    nhưng nay nó vẫn còn rất nhiều, có khi còn thêm nữa, nặn ra thì có 1 chút nhân màu trắng, sau đó ra máu, rồi vẫn y như cũ, k xẹp xuống.
    giờ có nổi vài nốt ở đùi nữa, e lo quá.
    e có up hình lên, a chị tư vấn e hộ với. dùng kem thay mẹo nào trị dứt được không ạ. e k dám vào da liễu đâu, vô đấy tốn tiền cực kì trong khi e là sinh viên toàn ăn mì gói ^^ ( à, e hay bị nóng nóng, có thể là do gan nữa )
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 690 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

bạn có thể mua 1 tuýp Trangala A để bôi (đọc hướng dẫn trước khi dùng), giá rất sinh viên, những ngày nắng nóng hoặc nóng trong người có thể nấu canh mướp đắng, canh đu đủ, (ngược lại thì đừng dùng, chẳng hạn lạnh trong người...),
    Chỉnh sửa lần cuối bởi timkiemxanhluc; 27/08/2013 vào lúc 09:41 PM.
    lời nói của LÃNH ĐẠO không đáng tin nhất
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn.
    Trước đây mình cũng bị mụn đỏ trên lưng và phần trên ngực,nhìn như bị sốt xuất huyết vậy đó,cũng hơn nữa năm rồi nên k nhớ rõ lắm.
    Chỉ nhớ là mụn chấm đỏ,có còi,đụng vào cũng thấy đau đau.Nhưng do mình uống thuốc mạnh nên bị nóng gan,nhưng sau này bác sĩ kê kèm thêm thuốc ISOFACE 16mg cho mình thì k còn nổi mụn nữa,mà phải sau 2-3 tuần mới thấy hiệu quả.Dạng viên nén 15k/v
    Không biết có đúng với trường hợp của bạn không
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamvinhhai Xem bài viết
    tình hình là đã 3-4 tháng nay e bị nổi nốt đỏ khắp lưng (phía gần vai) và ngực (phía trên cơ vú).
    nguyên nhân là do 3-4 tháng trước trời nóng, e nằm trên gạch không xài chiếu, không mặc áo, tối đó ra mồ hôi nhiều lắm, mấy ngày sau nổi vài mụt. nhưng từ đó e đã không như z nữa, e tắm bằng xà phòng diệt khuẩn, lau khô, còn dùng cả kem 7 màu ( người ta gọi thế chứ e chả nhớ tên nó là gì ^^)
    nhưng nay nó vẫn còn rất nhiều, có khi còn thêm nữa, nặn ra thì có 1 chút nhân màu trắng, sau đó ra máu, rồi vẫn y như cũ, k xẹp xuống.
    giờ có nổi vài nốt ở đùi nữa, e lo quá.
    e có up hình lên, a chị tư vấn e hộ với. dùng kem thay mẹo nào trị dứt được không ạ. e k dám vào da liễu đâu, vô đấy tốn tiền cực kì trong khi e là sinh viên toàn ăn mì gói ^^ ( à, e hay bị nóng nóng, có thể là do gan nữa )
    Chào bạn, bạn giờ thế nào rồi, hết nổi chưa?
    mình cũng bị như bạn nè, y hệt lun đó... huhu Số là dạo này mình bị viêm da ở lưng. rồi đi khám ở da liễu, bs cho thuốc uống, uống dc 10 ngày cái nổi mụn kiểu như bạn lun á ... haiz
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VanTriSach; 20/09/2013 vào lúc 07:52 PM.
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanTriSach Xem bài viết
    Chào bạn, bạn giờ thế nào rồi, hết nổi chưa?
    mình cũng bị như bạn nè, y hệt lun đó... huhu Số là dạo này mình bị viêm da ở lưng. rồi đi khám ở da liễu, bs cho thuốc uống, uống dc 10 ngày cái nổi mụn kiểu như bạn lun á ... haiz
    mình thì bị nóng gan từ lâu rồi mà không biết trị sao nữa. bị mấy cái munjnafy từ 3,4 tháng rồi. dạo này nó lặn chừng 1 ít mà nổi lên "1 nhiều". khổ quá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ukm cũng khổ thiệt nhưng mà mình bị chỉ ở vùng ngực là nhìu.. giờ đang sức thuốc trị mụn cũng bớt rồi. dự đoán là 15-20 ngày sẽ hết hoàn toàn á . Nếu bạn quan tâm thì sẽ chỉ cộng thuốc sức , quan tâm thì kết bạn Facebook nhé, đánh tên mình là ra ( mình học Dược đó nhé ).
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VanTriSach Xem bài viết
    ukm cũng khổ thiệt nhưng mà mình bị chỉ ở vùng ngực là nhìu.. giờ đang sức thuốc trị mụn cũng bớt rồi. dự đoán là 15-20 ngày sẽ hết hoàn toàn á . Nếu bạn quan tâm thì sẽ chỉ cộng thuốc sức , quan tâm thì kết bạn Facebook nhé, đánh tên mình là ra ( mình học Dược đó nhé ).
    facebook mình https://www.facebook.com/ruanzhonghou?ref=tn_tnmn
    add mình nhá
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này là hiện tượng nóng nhiệt trong người đây mà. Ăn uống, uống thuốc giải nhiệt đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lấy chai cồn đổ lên,k nhiều lắm đủ ướt hết phần bị ửng đỏ ở ngực,nên sức vào ban đêm trước khi ngũ,sáng mai thấy hiểu quả liền,mình cũng bị i xì bạn đó, nguyên nhân là do người nóng thoy bạn ah. hoặc mua chai asa,lấy bông tẩm lên vùng bị ngứa đỏ,,đừng tiết kiệm quá mà những vùng da xung wah k thoa nha,thoa hết 1 mảng lun. cỡ 3 ngày là hết sạch lun.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien0933259897 Xem bài viết
    lấy chai cồn đổ lên,k nhiều lắm đủ ướt hết phần bị ửng đỏ ở ngực,nên sức vào ban đêm trước khi ngũ,sáng mai thấy hiểu quả liền,mình cũng bị i xì bạn đó, nguyên nhân là do người nóng thoy bạn ah. Hoặc mua chai asa,lấy bông tẩm lên vùng bị ngứa đỏ,,đừng tiết kiệm quá mà những vùng da xung wah k thoa nha,thoa hết 1 mảng lun. Cỡ 3 ngày là hết sạch lun.

cồn gì vậy bạn, có tên rõ ràng không. Mình lên google search asa mà ko thấy, vậy asa là thuốc gì vậy bạn, hix
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conuongkibi Xem bài viết
    Chào bạn.
    Trước đây mình cũng bị mụn đỏ trên lưng và phần trên ngực,nhìn như bị sốt xuất huyết vậy đó,cũng hơn nữa năm rồi nên k nhớ rõ lắm.
    Chỉ nhớ là mụn chấm đỏ,có còi,đụng vào cũng thấy đau đau.Nhưng do mình uống thuốc mạnh nên bị nóng gan,nhưng sau này bác sĩ kê kèm thêm thuốc ISOFACE 16mg cho mình thì k còn nổi mụn nữa,mà phải sau 2-3 tuần mới thấy hiệu quả.Dạng viên nén 15k/v
    Không biết có đúng với trường hợp của bạn không
    chao ban..ban giup m dc k..minh cung bi mun nhiu lm o lung va nguc mau do ,so vao hoi dau va co nhan...nhung m bi ưa lau r da chua o thanh pho hungyen nhug khong khoi..ban bi lau chua va gio khoi han chua ..bs ke don nhug j vay ?
    • 63 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

bạn thử uống nước đắng và ăn nhiều đồ mát như mấy loại trái cây chua chua ý có thể giúp được bạn đó! mình cũng từng bị rồi nè! mùa nóng hay bị lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=VanTriSach;30568101]Chào bạn, bạn giờ thế nào rồi, hết nổi chưa?
    mình cũng bị như bạn nè, y hệt lun đó... huhu Số là dạo này mình bị viêm da ở lưng. rồi đi khám ở da liễu, bs cho thuốc uống, uống dc 10 ngày cái nổi mụn kiểu như bạn lun á ... haiz[/QUbaOTE]

Bạn bị y hệt mình lun á, mình cũng bị ngứa ở lưng, xog đi da liễu, uống đc 10 ngày òy bị như bạn lun á, hk bít ts, hix
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bị mụn nhiều, 1 cách trị mụn là bạn ra nhà thuốc tây hỏi mua thuốc ngừa thai, loại nào giá mềm phù hợp túi tiền của bạn í.
    • 88 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn đi khám đi bạn ơi, coi chừng gạch đó có kí sinh trùng gì đó mới bị nổi như vậy đó. Đến bv Da liễu khám thử đi bạn, làm xét nghiệm nữa thử xem.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nói gần đúng rồi đó,hàn hay nhiệt là theo quan niệm của đông y,các bạn phải đến các phòng khám yhct để các thầy thuốc yhct khám và điều trị mới khỏi dứt điểm được.Người Việt Nam mình thường hay tự điều trị mà không hiểu rõ tác dụng của thuốc nên có thể xảy ra nhưng hậu quả khó lường
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dunganh69; 06/06/2014 vào lúc 10:05 AM.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào em, cách tốt nhất là phơi nắng vào buổi sáng từ khi co ánh nứng đến khoảng 9h sáng là ánh sáng k có tia cực tím, tắm nắng một tg gian sẽ khỏi, kết hợp với ăn uống các đồ mát như tra cây cà gai làm mát ngan tiêu độc, hoặc uông nước rau má, xem thến nào, nếu tiến triển tốt theo cách của chị hãy ib vào FB chị nhé Bella Đẹp Tự Nhiên sẽ có thêm sp tắm trắng bột đậu đỏ và 12 vị thuốc bắc để hộ trợ chưa thêm 0964.123.512