SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Em bị ngứa núm vú, giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 55.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 117 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

em chào các mẹ, em năm nay 25 tuổi, em đã kết hôn nhưng chua có bé, hiên tại cũng chưa có gì, nhưng thời gian gần đây, khoảng hơn 1 tháng, em thỉnh thoảng cứ bị ngứa núm vú, 1 ngày phải thò tay vào gãi mấy lân, chỉ bị ngứa thôi chứ không có biểu hiện gì khác cả, em vẫn sinh hoạt và vệ sinh bình thường như từ trước đến nay vẫn thế, em lo quá, chả biết sao tự nhiên lại bị vậy, mẹ nào biét hay co chút kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với nhé, em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 260 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Sao bạn không đến bệnh viện da liễu khám thử, nhiều khi dễ giải quyết lắm!
    yêu con và yêu chồng
    • 117 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

huhu, em ngại, có ai biết không ạ, nếu không em đành phải đi khám vậy. hic.:Crying::Crying:
    • 364 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Nay mình vừa đi khám về, bs nói k đáng ngại chỉ là ngứa ngáy do thời tiết hanh khô và vì núm trái của mình bị thụt vào nên vệ sinh hơi khó, thành ra ngứa

Mình nghĩ vấn đề của bạn k đáng ngại đâu
    • 117 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

vậy hả chị, để em theo dõi xem thế nào.
    • 457 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Ồ, mình cũng hay bị ngứa, nhất là lúc chuẩn bị có Khăn đỏ đấy. Rồi vài ngày là hết nên mình nghĩ đó cũng là một dấu hiệu của thời kì kinh. Ngoài ra k biết bạn thế nào, nhưng mình thỉnh thoảng vẫn gãi gãi đầu ti, có trứng cá nữa cơ. Vì hồi trc khi sinh bé, mọi ng bảo thình thoảng phải gại đầu ti để cho sạch để sữa ra tốt nữa đó bạn. Thử kiểm tra xem nhé.
    Còn vào mùa hanh khô, da mình nẻ thì khu vực ngực cũng có thể ngứa do da khô đấy
    • 117 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

chắc tại em lo lắng quá, vì chưa bao giờ bị như thế này nên khi thấy ngứa, em đã tìm hiêu 1 số tài liệu trên google và thấy có căn bệng ung thư gọi la paget, trong đó biểu hiện đầu tiên của căn bệnh này là có cảm giác ngứa núm vú, sau đó xuất hiện vết loét không lành lai được( có thê vết loét đưới dạng 1 nốt ngứa, nốt mụn nhỏ....) nên em đã lo lăng, nhưng máy hôm nay em không thấy biểu hiện gì nữa nên cũng tạm yên tâm, em co chép lại địa chỉ tham khảo của căn bệnh này để mẹ nào quan tâm thì tham khỏa nhé, chúc cả nhà mạnh khỏe, http://***********/20100905052639762...iem-voi-chi-em
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 886 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Cách đây 3 tuần mình cũng đã bị ngứa, sau đó là đau như kiểu mặc áo chật ý. Tình trạng đau này cũng kéo dài đến 3 tuần mới hết. Mình đang mún đi khám, các mẹ có biết bệnh viện nào khám tốt về vụ này thì mách mình với.
    Cám ơn các mẹ trước.
    tình yêu trọn đời của mẹ mèo
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham-hanh Xem bài viết
    em chào các mẹ, em năm nay 25 tuổi, em đã kết hôn nhưng chua có bé, hiên tại cũng chưa có gì, nhưng thời gian gần đây, khoảng hơn 1 tháng, em thỉnh thoảng cứ bị ngứa núm vú, 1 ngày phải thò tay vào gãi mấy lân, chỉ bị ngứa thôi chứ không có biểu hiện gì khác cả, em vẫn sinh hoạt và vệ sinh bình thường như từ trước đến nay vẫn thế, em lo quá, chả biết sao tự nhiên lại bị vậy, mẹ nào biét hay co chút kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với nhé, em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.
    Vấn đề là do nội tiết nên không có gì đáng lo và không cần đi khám nếu đầu vú không có biểu hiện như chảy mủ hoặc đau. Nói các bạn đừng cười nhưng nguyên nhân phần nhiều cũng một phần do tuyến nước bọt của anh chồng gây ra đấy. Không tin thử ngẫm mà xem. hehe
    • 117 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse-1 Xem bài viết
    Vấn đề là do nội tiết nên không có gì đáng lo và không cần đi khám nếu đầu vú không có biểu hiện như chảy mủ hoặc đau. Nói các bạn đừng cười nhưng nguyên nhân phần nhiều cũng một phần do tuyến nước bọt của anh chồng gây ra đấy. Không tin thử ngẫm mà xem. hehe
    hic, có thể là sự thật nhưng nghe mẹ này nói thấy ghê ghê sao ấy, hi,ngại chết đi được, em chắc là do thời tiết khô hanh thôii chứ không phải như mẹ nó nói (trộm vía mấy hôm nay em không bị ngứa), hic, vì chỗ này ox nhà em chỉ được dùng tay thôi.^^. hiện tượng chảy mủ như mẹ nó nói có thể là nguyên nhân của căn bệnh ung thư vú thông thường, còn bệnh ung thư paget theo như em đọc thì không bị chảy mủ đâu, bị ngứa, cảm thấy nóng bừng, có vảy màu trắng ở đầu ti, và bị 1 nốt mụn hoặc 1 nốt ngứa ở núm vú ( có thể là ở quầng vú hoặc tai đầu ti) không thể khỏi dù có bôi thuốc, sờ cũng không có cục như bệnh ung thư vú thông thường, nếu bị bệnh này lâu không chữa, nó có thể di căn sang xương và các bộ phận khác, lúc ấy thì chỉ còn cách đi ở riêng với đất thôi, vì thế mẹ nào có hiện tượng như trên thì hãy đi khám đi nha, em nghĩ là không nên đi khám ở bệnh viên da liễu, bởi đên đây người ta chỉ khám ngoài da và có thể cho thuốc về bôi thôi, các mẹ phải đi chụp chiếu đàng hoàng mới được, vì có rât nhiều người đi khám qua loa và bác sĩ chỉ cho thuốc về bôi ngoài da, đến khi phát hiện ra thì muôn quá rồi, mẹ tomtrungthoi lưu ý nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 886 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham-hanh Xem bài viết
    hic, có thể là sự thật nhưng nghe mẹ này nói thấy ghê ghê sao ấy, hi,ngại chết đi được, em chắc là do thời tiết khô hanh thôii chứ không phải như mẹ nó nói (trộm vía mấy hôm nay em không bị ngứa), hic, vì chỗ này ox nhà em chỉ được dùng tay thôi.^^. hiện tượng chảy mủ như mẹ nó nói có thể là nguyên nhân của căn bệnh ung thư vú thông thường, còn bệnh ung thư paget theo như em đọc thì không bị chảy mủ đâu, bị ngứa, cảm thấy nóng bừng, có vảy màu trắng ở đầu ti, và bị 1 nốt mụn hoặc 1 nốt ngứa ở núm vú ( có thể là ở quầng vú hoặc tai đầu ti) không thể khỏi dù có bôi thuốc, sờ cũng không có cục như bệnh ung thư vú thông thường, nếu bị bệnh này lâu không chữa, nó có thể di căn sang xương và các bộ phận khác, lúc ấy thì chỉ còn cách đi ở riêng với đất thôi, vì thế mẹ nào có hiện tượng như trên thì hãy đi khám đi nha, em nghĩ là không nên đi khám ở bệnh viên da liễu, bởi đên đây người ta chỉ khám ngoài da và có thể cho thuốc về bôi thôi, các mẹ phải đi chụp chiếu đàng hoàng mới được, vì có rât nhiều người đi khám qua loa và bác sĩ chỉ cho thuốc về bôi ngoài da, đến khi phát hiện ra thì muôn quá rồi, mẹ tomtrungthoi lưu ý nhé.
    Hic, mẹ nó nói làm mình thấy lo lắng quá. Mình không còn bị ngứa hay đau ở bên vú đó nhưng ở đầu ti bên đó có vẻ hơi bong da màu trắng (không nhiều lắm) . Mình đi khám , có cần phải lên viện K không mẹ nó nhỉ?
    • 67 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomtrungthoi Xem bài viết
    Hic, mẹ nó nói làm mình thấy lo lắng quá. Mình không còn bị ngứa hay đau ở bên vú đó nhưng ở đầu ti bên đó có vẻ hơi bong da màu trắng (không nhiều lắm) . Mình đi khám , có cần phải lên viện K không mẹ nó nhỉ?
    đọc thông tin của mấy chị, em thấy hữu ích lắm .
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Gần đây chị có mua áo ngực mới mặc ko.. có thể là do dị ứng áo ngực đấy... trc đây em cũng có lần bị thế...!
    • 356 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Nếu các mẹ cần đi khám da liễu thì có thể qua viện da liễu Hà Nội, 73 hay 75 Nguyễn Khuyến, em ko nhớ chính xác ạ. Em cũng từng đi khám ở đó, thủ tục nhanh gọn, thái độ làm việc cũng nhẹ nhàng, mỗi tội nếu làm xét nghiệm thì hôm sau mới lấy đc kết quả ạ. Hoặc là viện da liễu Trung ương ở Phương Mai cũng đc ạ (chỗ này em chưa khám nên chưa biết ntn cả)
    Mấy hôm trc em cũng bị ngứa ở vú (em lấy chồng, sinh con rồi và vẫn đang cho con bú), em đi khám vì nghi bị nấm (do ở phần quầng vú cứ bị bong da ra và ngứa khó chịu lắm ạ), nhưng do ko thu xếp đc thời gian trong giờ hành chính nên đi khám ở ngoài. Bs da liễu đó bảo là em bị dạng viêm da cơ địa thứ phát, do thay đổi nội tiết sau khi kết hôn/ sinh con/ cho con bú. Bs bảo nếu ko dùng thuốc j thì sau khi cai sữa cho bé khác tự hết. Nhưng em ko chịu đc nên đã bôi thuốc, giờ cũng khỏi rồi ạ.
    Em chia sẻ kinh nghiệm, ko biết có mẹ nào trường hợp giống như em ko ạ.
    • 886 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Mình không mặc áo mới bạn ạ. Tự nhiên bị nên cũng thấy lo lo. Mà lại bị đau tức chứ nữa chứ. Bên đầu ti bị ngứa này da bong chứ bên còn lại không hề bị như thế. Hic hic.
    Mình định t3 tuần sau lên viện K khám, không biết khám xong có kịp sang C làm tầm soát ung thư cổ tử cung không đây.

Sao mà sau khi sinh con xong lại có nhìu vấn đề vậy nhỉ?
    • 84 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em 25 tuổi, 1 tháng nữa là cưới mà chẳng hỉu sao dạo này đầu 1 đầu ti bị ngứa kinh khủng, gãi gãi thì thấy bị bong tí da khô trắng trắng trên đâu.
    các mẹ nào bị như thê và chữa thế nào mách em với, với cả em chả biết là vì sao bị thế. ai mách cho em thì em đội ơn lắm ạ ạ:Rose:
    • 2,994 Bài viết

• 6,761 Được cảm ơn

Hình như là do mồ hôi hay sao ấy. Thay áo ngực thường xuyên, 1 ngày 1 lần. Nhiều khi do không hợp với chất vải của bra. Thử cách này nha. Khi nào bị ngứa thì lau thật kỹ, sau đó lấy 1 tờ khăn giấy mềm lót giữa áo ngực và nipple. Nếu thấy không bị ngứa nữa thì đó là vấn đề của áo ngực đó.
    • 84 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

vậy hả, mình mới mua 2 cái bra của bon bon nên chắc dị ứng đồ mới, tks ấy nha, tớ sẽ thử xem. tặng hoa ấy này:Rose:
    • 1,110 Bài viết

• 2,453 Được cảm ơn

nếu vẫn còn bị thì do da chổ ấy bị khô. Thử bôi kem dưỡng da vao đầu ti thử. Mình cũng bị như vậy, đi BS thì BS nói là khô da, cho thuốc xức
    • 84 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

thuốc gì hả bạn? cho mình xin tên thuốc với? tks ấy nha :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2