• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.21K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 151 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

chào các chị!
    em sinh em bé được 10 ngày, dạo này ngực em thường xuyên bị cương sữa. Em có mua hút sữa của nuk, nắn ngực cho mềm rồi hút ra. Nhưng chỉ được một tiếng rồi ngực em lại cương lên. Sờ vào thấy cương cứng như có hạch. Các chị ơi có cách nào giúp em với ko, em bé của em bú được một bên rồi lại ngủ.Chỉ đêm mới bú 2 bên thôi, nhưng nó vẫn được một lúc lại cương lên, em ko thể nào ngủ được
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

bằng cách nào cũng phải hút hết ra nếu không em sẽ bị ápxe vú đau lắm đấy .

• 330 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Ban chi co cach la hut het sua ra thoiva chiu kho uong that nhieu nuoc vao.Neu ban de lau se bi sot cao day va con dau nhieu hon nua.Minh cung tung da bi nhu vay roi ma,sot cao gan 40do day.Dua thu hai minh rut kinh nghiem uong that nhieu nuoc va co vat het sua ra the la ko bi lam sao ca.Chuc ban nhanh hoi phuc.
    phương
    • 87 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn đã có dấu hiệu bị tắc tia sữa rồi đấy. Theo mình bạn nên đến khoa Vật lý trị liệu của Viện C để họ chiếu đèn cho tan hết các cục cứng đó đi, nếu không sẽ không trị dứt điểm được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigeye Xem bài viết
    chào các chị!
    em sinh em bé được 10 ngày, dạo này ngực em thường xuyên bị cương sữa. Em có mua hút sữa của nuk, nắn ngực cho mềm rồi hút ra. Nhưng chỉ được một tiếng rồi ngực em lại cương lên. Sờ vào thấy cương cứng như có hạch. Các chị ơi có cách nào giúp em với ko, em bé của em bú được một bên rồi lại ngủ.Chỉ đêm mới bú 2 bên thôi, nhưng nó vẫn được một lúc lại cương lên, em ko thể nào ngủ được
    • 158 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng mới sinh đứa thứ 2 được nửa tháng, bị cương sữa. Đứa đầu đến viện C để hút. Sau đó ko bị cương sữa nữa nhưng hậu quả là bị trống tia sữa. Đứa thứ 2 có người quen mách đến ông lang Hải ở KTT Thành Công cắt thuốc bắc. Mình tham quá, ông ấy bảo cắt cho 3 thang, xin cắt hẳn 5 thang về uống mới được 2 thang thì ngon lành. Thế là còn thừa 3 thang. Nhưng cắt thuốc thì phải bắt mạch mới kê đơn dc, ko thì tặng bạn luôn 3 thang còn lại. Địa chỉ của ông ấy là P110, I17 Tập thể Thành Công - Thái Hà. ĐT: 8561975 - DD: 0913541375 (nhớ gọi điện trước vì hình như T7, chủ nhật, ngày lễ ông ấy nghỉ đi dã ngoại).
    Bạn đi đường Thái Hà (nếu theo hướng Chùa Bộc xuống), đến chỗ đoạn mương thối gần TT chiếu phim QG thì nhìn sang tay trái, có 1 ngõ đường đất cạnh 1 cái mương thì rẽ vào khoảng 50m, qua mấy nhà hàn sắt thì có nhà 1 tầng, cánh cửa xanh là nhà ông ấy. Cả đoạn phố đó chỉ có 1 ngõ là còn đường đất thôi.
    Có điều là uống thuốc bắc sữa mẹ dễ bị lạnh, con đi ngoài nên khi sắc phải cho gừng vào.
    • 330 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

tam thoi ban co the lay khan sach va dap nuoc nong de chuom cung tot day
    phương
    • 1,253 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigeye Xem bài viết
    chào các chị!
    cái này là do em có nhiều sữa đó. chị cũng bị vậy. trong mấy ngày đầu bé bú ít nên dư sữa.
    cách tôt nhất là hút ra, cứ hút ra nếu em bé bú không hết như vậy sẽ không bị mất sữa sau này... đơn giản, chẳng gì phải lo hết... mai mốt bé bú nhiều thì sẽ không còn như vậy. Nhưng nhớ hút ra chứ không mất sữa đó...
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn ơi, không nên để tắc lâu đâu, không tốt cho tuyến vú sau khi cai sữa cho bé. Hồi trước sinh xong mình cũng bị tắc sữa và cương sưng đến tận nách ấy, vậy mà mẹ mình đi ra chợ Cửa Nam bên bán hoa quả ấy, lấy thuốc của bà Dân, toàn là thuốc lá, thuốc Nam, trong đó có vị lá bồ công anh là kháng sinh thiên nhiên rất tốt, không nóng mà mát sữa. Mẹ mình cho mình uống 1-2 thang là thông sữa dào dạt. Bà Dân này làm lá thuốc từ lâu lắm rồi, từ thời bà ngoại mình cơ, cho nên những người lớn ở HN trước kia ai cũng biết và tín nhiệm bà Dân này lắm. Bạn thử xem nhé.
    Nếu bé của bạn bú không hết thì bạn mua máy vắt sữa bằng điện của Avant ấy, thấy các mẹ ở WTT dùng khen tốt nhất trong các loại đấy. Bạn mà không vắt là sữa ít dần đi đấy vì cơ chế sinh sữa là theo nhu cầu bé bú.
    • 14,024 Bài viết

• 9,621 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thêm bài này nhé Viêm tắc tuyến sữa
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn