• 1 Lượt chia sẻ
  • 51.8K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

Hôm nay em đi khám bs bảo rằng phải đốt điện cổ tử cung,vậy có mẹ nào lam rùi chỉ giúp cho em với,làm có đau ko ạ,cám ơm mọi người nha,em thanks mọi người nhiếu........
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đốt ở BV Việt Pháp. Cảm giác là sợ nhưng thực ra là không đau tý nào, đốt xong đi lại, rửa ráy bình thường luôn. Hồi đó mình làm hết 96$, về sau đọc thông tin trên báo ở BV công họ đốt có 20.000đ :-)
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimi Xem bài viết
    Hôm nay em đi khám bs bảo rằng phải đốt điện cổ tử cung,vậy có mẹ nào lam rùi chỉ giúp cho em với,làm có đau ko ạ,cám ơm mọi người nha,em thanks mọi người nhiếu........
    Mình đốt điện năm ngoái. Không đau chút nào đâu bạn ạ. Bạn ra phòng khám dịch vụ 56Hai bà trưng của Viện C mà đốt cho sạch sẽ.
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chi To Xem bài viết
    Mình đốt điện năm ngoái. Không đau chút nào đâu bạn ạ. Bạn ra phòng khám dịch vụ 56Hai bà trưng của Viện C mà đốt cho sạch sẽ.
    Đúng rồi, bs Lan Hương ở viện C có nói với mình đốt điện xong bạn phải theo dõi 3 tháng. Sau 3 tháng nếu khám lại vẫn còn ổ viêm thì phải đốt lần nữa. Bị viêm CTC lộ tuyến này nếu không làm triệt để thì không khỏi hẳn được bạn ạ. Có người bị tái lại nhiều lần. Tuy nhiên điều trị đơn giản, khi đốt cũng không đau tí nào đâu. Có điều là sẽ ngửi thấy mùi thịt nướng đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,521 Bài viết

• 4,393 Được cảm ơn

Em cũng đốt ngay sau khi sinh 2 tháng. Đốt xong phải kiêng xxx 2 tháng đó nha. Nói chung nhẹ nhàng đơn giản lắm.
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị viêm CTC lộ tuyến, đốt điện 1 lần là hết luôn. Đốt không đau, thấy cũng bình thường. Sau khi đốt phải kiêng xxx 2 tháng để vết đốt lành
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi em cung đang có chỉ định phải đốt điện cổ tử cung đấy , em nghe nói chị đã đốt năm ngoái rồi hả chị , em cũng theo trên 56 HBT vậy chị đốt bác sỹ nào vậy chị có thể cho em thông tin về bác sỹ đó không mà chị đốt xong phải kiêng quan hệ bao nhiêu tháng và bao lâu sau thị khỏi hẳn vậy chị , em cũng đang chuẩn bị đi đốt đây nhưng em chưa chọn được bác sỹ em nghe nói là nếu bác sỹ đốt không khóe là sẽ để lại sẹo và như vậy sẽ làm cho mình khó có em bé đúng không chị , em thì chưa có em bé lần nào mà nên rất lo chị ạ .
    • 178 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongly Xem bài viết
    chị ơi em cung đang có chỉ định phải đốt điện cổ tử cung đấy , em nghe nói chị đã đốt năm ngoái rồi hả chị , em cũng theo trên 56 HBT vậy chị đốt bác sỹ nào vậy chị có thể cho em thông tin về bác sỹ đó không mà chị đốt xong phải kiêng quan hệ bao nhiêu tháng và bao lâu sau thị khỏi hẳn vậy chị , em cũng đang chuẩn bị đi đốt đây nhưng em chưa chọn được bác sỹ em nghe nói là nếu bác sỹ đốt không khóe là sẽ để lại sẹo và như vậy sẽ làm cho mình khó có em bé đúng không chị , em thì chưa có em bé lần nào mà nên rất lo chị ạ .
    Nếu phải đốt điện để chữa VLT thì nhiều chị em cũng đi áp lạnh được. Áp lạnh nhanh chóng, sẹo mềm dễ tái tạo hơn, kiêng cử chỉ có 1/2 tháng thì em nghĩ nên đưa vào mục này luôn được kg các chị?
    • 458 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

May quá hôm nay tìm đựoc Topic nay, Mình cũng đang có thắc mắc như sau mong các mẹ tư vấn nhé:
    Minh đã có bé 3 tuổi, đang chuẩn bị để mang bầu đứa thứ 2( hiện chưa mang bầu), bsi cũng chỉ định đi đốt điện, ở chỗ làm mình có đứa cũng trong tình trạng chuẩn bị muốn có con dầu lòng thì bsi khuyên có bầu , sinh đẻ xong mới đi đốt điện, vì sợ đố điện ảnh hưởng đến quá trịnh sinh đẻ, vậy mình có nên sinh xong đứa thứ 2 mới đi đốt điện không? Quả thực nghĩ đến di đốt điện cũng ngại, mà phải kiêng những 2 tháng nữa cơ ah, kiểu này cho ax nghỉ chơi dài !
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

Em cám ơn mọi người nha,em chưa làm lần nào nên sợ lắm,mà sao kiêng lâu các mẹ nhỉ,các mẹ cho em hỏi thêm chút nha,bệnh này mà ko chữa dứt điểm liệu có biến chưng gì ko ạ?
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

em cám ơn mecaccun nha,em định lười ko đi đốt,nhưng cũng sợ biến chứng lắm,em ở Hải Phòng ko biết ở đâu có phương pháp áp lanh nhỉ,khó thất đấy.Phụ nữ khổ quá chị nhỉ.
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongly Xem bài viết
    Mình cũng chưa có bé nào cả mặc dù cả hai vợ chồng đều lớn tuổi rồi. Chuyện của mình cũng hơi phức tạp. Ban đầu mình cứ thấy ra chút máu khi quan hệ, mình vào C khám thì bị viêm âm đạo và có polip chân nhỏ. Sau khi đặt thuốc và sạch kinh mình quay lại C để xoắn polip. Nằm lên trên bàn rồi thì bs bảo không phải polip mà cấu tạo của mình như vậy, sau đó được chỉ định soi tươi cổ tử cung. Khi soi tươi bs kết luận là mình bị viêm lộ tuyến và chỉ định đốt điện. Mình đã rất lo lắng vì sợ ảnh hưởng đến khả năng có con và quyết định là không quan tâm đến chuyện đấy nữa. Nhưng rồi mình vẫn phải đi khám lại vì mẹ chồng giục đi khám.
    Mình đã sang phòng khám ở Vạn phúc để khám bs Hinh. BS khám và kết luận mình bị viêm lộ tuyến và có polip cổ tử cung. Ngay hôm ấy bs viết giấy chuyển mình về 56hai bà trưng để làm xét nghiệm tế bào. BS khuyên mình nên về 56HBT vì chi phí bên ấy rẻ hơn nhiều so với VPhúc. Hôm ấy mình được bs Lưu Hồng khám, làm xn tế bào, soi tươi CTC. Khi nhận được kq xn tế bào là bình thường thì mình đốt. Nhưng bs Hinh rất bận và thường xuyên đi công tác, mình đã hẹn khám bác rất nhiều lần mà rất khó đúng vào dịp mình vừa sạch kinh xong. Tuy nhiên mình vẫn cố gắng để đợi bằng được. Cuối cùng thì mình được bác đốt điện và xoắn polip vào một ngày ngay sau khi bác đi công tác về, mặc dù hôm ấy bác không có lịch khám ở 56HBT. Bác không cho mình uống bất kỳ loại thuốc nào cả và bảo chỉ phải kiêng qh 2tuần, mình kiêng luôn 1tháng cho chắc ăn. Sau khi đốt mình bị ra nước vàng mà chút máu khoảng 1tuần, chủ yếu là nước vàng và phải dùng BVS hàng ngày. Sạch kinh tháng đấy mình đi khám lại luôn. Khi khám lại thì lộ tuyến vẫn còn nhưng bác bảo là không đáng kể và không cần phải đốt nữa. Tháng trước mình bị viêm AD quá, không kịp đặt lịch khám bs Hinh, mình đã khám bs Lan, mình có hỏi bs Lan về lộ tuyến của mình thì bs Lan bảo là không đáng ngại.
    Bạn cứ yên tâm là không đau chút nào, nếu có thì chỉ hơi đau và tê tê một chút thôi. 10-15phút là xong. Bạn mà đk bs Hinh đốt được thì tốt nhưng phải khá lâu đấy. Còn nếu không thì đk bs khác cũng được miễn là ở 56HBT. Nói thật là khám ở 56HBT thì yên tâm chứ khám ở viện C thì mình sợ lắm rồi.
    • 168 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

hix..các chị ơi hôm qua em cũng vừa đi đốt điện..nhưng vẫn lo lắm...ko hiểu có tốt đẹp ko? em chưa có con huhu
    • 168 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

em theo ở viện C nhưng vẫn chưa tin tưởng lắm..em sang 2 lần mới được đôts...mà vẫn lo ...chồng em cứ bảo vào viện cho an toàn..em chữa ngồai nhiều rồi mà nhưng đây là lần đầu tiên đốt điện....em chỉ sợ ở viện làm ko được kỹ....
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

em cám ơn mecaccun nha,em định lười ko đi đốt,nhưng cũng sợ biến chứng lắm,em ở Hải Phòng ko biết ở đâu có phương pháp áp lanh nhỉ,khó thất đấy.Phụ nữ khổ quá chị nhỉ.
    Nếu em bị lộ tuyến rộng thì nên đi đốt. Có người để mặc kệ cũng vẫn có con bình thường nhưng có người sau khi đốt xong lại có con ngay sau 2tháng. Em bố trí xin nghỉ hai ngày để lên HN mà khám. Có 100km thôi mà. Một ngày để khám và làm xn tế bào. Đến ngày hẹn có KQ XN TB thì em gọi điện lên hỏi xem kq của em có OK không và đặt luôn lịch đốt. Một ngày nữa em lên HN để đốt (sau khi em sạch kinh được 1-2ngày), 10-15phút để đốt, chắc buổi sáng là xong. NGHỉ ngơi một lúc chiều về. Chỉ đau và mệt một chút thôi. ÔX mà nghỉ được thì hai VC cùng đi. Chị đi khám, đi đốt...đều đi 1mình vì OX đi công tác ở Hải Phòng cuối tuần mới về. Nhớ là khám ở 56 Hai bà trưng (PK dịch vụ của viện C) thì mới nhanh được.
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhbn Xem bài viết
    em theo ở viện C nhưng vẫn chưa tin tưởng lắm..em sang 2 lần mới được đôts...mà vẫn lo ...chồng em cứ bảo vào viện cho an toàn..em chữa ngồai nhiều rồi mà nhưng đây là lần đầu tiên đốt điện....em chỉ sợ ở viện làm ko được kỹ....
    Mình cũng nghĩ là nên vào viện để yên tâm bạn ạ. Nhưng mình đi khám ở viện thì đông lắm mà bs họ làm rất đau. Khi ấy có cảm giác mình như là con gà hay con lợn í. Sau 2lần khám ở viện, mình đã ra khám ở 56HBT. Ở đấy lệ phí đắt hơn trong viện đến 3-4 lần nhưng đổi lại là bs họ nhẹ nhàng, cẩn thận hơn nhiều. Mình chỉ không thích thái độ của mấy bà xếp sổ và thu tiền ở đấy thôi.
    • 6,781 Bài viết

• 12,363 Được cảm ơn

Nếu em bị lộ tuyến rộng thì nên đi đốt. Có người để mặc kệ cũng vẫn có con bình thường nhưng có người sau khi đốt xong lại có con ngay sau 2tháng. Em bố trí xin nghỉ hai ngày để lên HN mà khám. Có 100km thôi mà. Một ngày để khám và làm xn tế bào. Đến ngày hẹn có KQ XN TB thì em gọi điện lên hỏi xem kq của em có OK không và đặt luôn lịch đốt. Một ngày nữa em lên HN để đốt (sau khi em sạch kinh được 1-2ngày), 10-15phút để đốt, chắc buổi sáng là xong. NGHỉ ngơi một lúc chiều về. Chỉ đau và mệt một chút thôi. ÔX mà nghỉ được thì hai VC cùng đi. Chị đi khám, đi đốt...đều đi 1mình vì OX đi công tác ở Hải Phòng cuối tuần mới về. Nhớ là khám ở 56 Hai bà trưng (PK dịch vụ của viện C) thì mới nhanh được.
    Em cám ơn chị nha,em có 1bé gái cũng 4t rồi,cũng chưa có ý định làm tập2 nhưng thấy mấy bệnh phụ nữ của chị em mình để lâu cũng đáng sợ lắm,em thấy bảo áp lạnh thì có vẻ tốt hơn phải ko chị,em chưa biết rõ phương pháp này lắm,theo chị phương pháp nào thì hơn ạ,cũng ko biết áp lạnh người ta làm như thế nào chị nhỉ?
    • 458 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nha,em có 1bé gái cũng 4t rồi,cũng chưa có ý định làm tập2 nhưng thấy mấy bệnh phụ nữ của chị em mình để lâu cũng đáng sợ lắm,em thấy bảo áp lạnh thì có vẻ tốt hơn phải ko chị,em chưa biết rõ phương pháp này lắm,theo chị phương pháp nào thì hơn ạ,cũng ko biết áp lạnh người ta làm như thế nào chị nhỉ?
    Trước khi đi đốt mình cũng đã nghiên cứu xem nên sử dụng phương pháp nào rồi. Mình nhớ láng máng áp lạnh là người ta đưa một dụng cụ đã được làm lạnh ở nhiệt độ nào đó vào cổ tử cung của mình để diệt các tế bào lộ tuyến. Phương pháp này cũng không gây đau đớn gì cả, các chị em chưa có con thường chọn pp này. Tuy nhiên pp này không triệt để bằng đốt điện. Và có người phải làm đến 3-4 lần lộ tuyến mới hết hẳn. Cá nhân mình thì mình lựa chọn pp đốt điện mặc dù mình chưa có bé nào cả. Mình đã theo khám một bs ở viện C và cũng trình bày quan điểm của mình với bác. Bs này khuyến khích và chỉ định mình đốt điện, bs làm cho mình và mình hoàn toàn tin tưởng. Bạn tìm đề tài: Viêm lộ tuyến tử cung trên diễn đàn này để tham khảo nhé. Sẽ có rất nhiều ý kiến thực tế để bạn tham khảo!
    • 93 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

:Sick::Sick:
    Em đã từng bị đốt điện cổ tử cung do viêm nhiễm cách đây 4 năm, sau đó em có bầu và sinh con đầu lòng.
    Sau khi sinh em bị lộ tuyến cổ tử cung và bác sỹ chỉ định đốt điện lần 2 ( cách đây 1.5 năm).
    Giờ em đi khám lại thì lại bị viêm cổ tử cung tổn thương sâu -> đốt điện tiếp.

Em rất lo lắng vì việc đốt điện nhiều như thế liệu có ảnh hưởng đến sinh con lần 2 hay ko nữa ( lần đầu sinh con sau đốt điện em vẫn sinh thường tốt, có phần dễ dàng hơn mọi người nữa).
    Bên cạnh đó việc viêm nhiễm của em do từ nhỏ dùng nguồn nước ko sạch nên trước khi lập gia đình khám sức khỏe tổng quát bác sỹ có nói em là viêm nặng, cổ tử cung nhũn hết ah, đụng vào là chảy máu. Do đó em cũng theo dõi định kỳ để đặt thuốc hàng tháng nhưng lần này bỏ lơ 4-5 tháng ko đến bác sỹ mà đã vậy rồi ah.
    Em cũng jữ vệ sinh kỹ lắm mà hai vc cũng ít quan hệ nữa mà sao hay bị lại quá trời luôn.
    Có chị nào bị như em ko cho em lời khuyên với ah.
    em cảm ơn nhiều.
    • 230 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bị viêm lộ tuyến thì cũng nhiều người bị lắm. Nhưng bây giờ người ta có làm leep (khoét chóp) vừa nhanh lành, lại vừa giữ lại được mẫu bệnh phẩm để xét nghiệm phát hiện Ung thư sớm. Bạn đốt điện nhiều lần mà vẫn bị tái phát thì nên tham khảo thử phương pháp này xem. Mình có số điện thoại của Bác Loan - bác sỹ phụ khoa của viện K có khám tại nhà ở Đông tác, đã chữa khỏi cho rất nhiều người. Tìm hiểu xem nhé: 0915 523 496
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7