• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 404 Bài viết

• 3,437 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Mấy tháng gần đây em bị đau quanh vùng dưới sườn bên trái. :Crying:

Lúc đau, lúc không. Nhất là buổi tối thì đau thắt rất khó chịu, ko ngồi gập được người.
    Phải nằm duỗi người ra mới dễ chịu. :Sad:

Anh/chị nào biết đó là dấu hiệu của bệnh gì thì bảo em với!

Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều ạ :LoveStruc::LoveStruc:

:Battin ey:Ta chỉ nên đơn giản và thật lòng:Battin ey:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ho nhiều đau mạng sườn trái dưới ngực- ai biết hoặc đã bị tư vấn GẤP GẤP

Mình bị ho phải hơn 1 tháng nay, uống mấy đợt kháng sinh rồi, bây giờ thì đỡ ho hơn nhưng không biết có phải do ho nhiều không mà giờ bị đau mạng sườn trái dưới ngực. Đứng ko đau, đi không đau nhưng khi nằm xuống trở người hoặc chuyển động kéo cơ vùng đó là đau lắm. Mình cảm giác là đau cơ ở trong....

• Lợi ích từ rau hẹ

Có ai thích ăn hẹ giống em không? Mỗi khi ăn hủ tíu, gỏi cuốn hay món gì có hẹ là em lúc nào cũng...

• Cách làm nhỏ bụng sau sinh mổ

Chẳng là e sinh mổ bé thứ2 đã được 4m mà bụng e vẫn rất to. Vòng eo ngang rốn 90. E sắp đi làm nên...

• 30 tuần, bị đau vùng dưới ngực phải

Em đang ở tuần thứ 30, mà mấy hôm nay e bị đau vùng dưới ngực phải, vùng dưới chứ k phải đau ngực đâu ạ, bình thường thì k sao nhưng ấn vào là đau như kiểu ấn vào vết bị bầm dập ý ạ. Có mẹ nào biết thế là bị sao k tư vấn cho e với. Lúc đầu e tưởng do 1 hôm e mạc áo lót chật nên nó bị tì vào, nhưng...

• 8 thói quen sau bữa tối bạn cần tránh

Có những thói quen thường ngày của bạn ngay sau bữa ăn sẽ ảnh hưởng xấu đến hệ tiêu hóa, bạn có...

• 69 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

đi siêu âm xem có bị sỏi thận hay sỏi mật gì ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 3,437 Được cảm ơn

hik, cảm ơn bạn. Mai mình đi khám xem sao. Sợ BV quá rồi

• JH
    • 5 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Chú em chồng mình cũng tự nhiên một hôm đau dưới sườn trái, đau kinh khủng đến mức chú ấy không gập được người, thậm chí còn khóc nữa. Cả nhà cũng đoán già đoán non là có liên quan đến thận hay mật, cuối cùng đi khám là viêm ruột thừa, phải phẫu thuật ngay trong ngày đấy bạn ạ!
    Cứ đi khám rồi chữa bệnh đi cho yên tâm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 3,437 Được cảm ơn

Uh, cảm ơn bạn. Theo tớ hỏi thi thận với mật lại ở phía sườn phải cơ.
    Còn sườn trái ko biết là gì. Chiều tranh thủ xin nghỉ vài tiếng đi khám vậy. :Thinking:

• 155 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình lôi topic lên để mẹ nào bít thì mách với ạ.
    Mẹ em cũng bị đau dưới sườn trái, cứ âm ỉ đau, ko làm gì cũng đau, ngồi hay nằm cũng đau nhưng chỉ âm ỉ thôi chứ ko đau dữ dội.
    Đi khám viện 2 lần rùi mà bác sĩ đều phán ko bị gì cả.
    Mẹ nào bít triệu chứng này liên quan đến bệnh gì thì mách mình với ạ.
    • 12 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizzya Xem bài viết
    Mình lôi topic lên để mẹ nào bít thì mách với ạ.
    Mẹ em cũng bị đau dưới sườn trái, cứ âm ỉ đau, ko làm gì cũng đau, ngồi hay nằm cũng đau nhưng chỉ âm ỉ thôi chứ ko đau dữ dội.
    Đi khám viện 2 lần rùi mà bác sĩ đều phán ko bị gì cả.
    Mẹ nào bít triệu chứng này liên quan đến bệnh gì thì mách mình với ạ.
    Mizzya ơi vậy mẹ chị đã hết đau chưa? Bác sĩ có khám ra mẹ chị bị gì không? Em cũng có triệu chứng y chang mẹ chị, đau sườn trái ngay dưới ngực & chỉ đau duy nhất 1 đoạn khoảng 10cm thôi, mùa nắng thì không gì nhưng khi trời lạnh chút là lại đau âm ỉ
    • 28 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Năm ngoái, mình cũng đau kiểu này. ĐI khám bác sỹ bảo đau dây thần kinh liên sườn. Tớ uống thuốc hết đợt thì cũng khỏi.