SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đầu vú lõm vào trong? Làm thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có 1 chuyện này khó nói quá, nhưng khổ nỗi sắp lấy chồng rồi mà không biết làm thế nào. Thế này các bác ạ, ngực em rất lạ không giống như những phụ nữ khác, đầu vú cứ lõm vào bên trong chứ không nhô hẳn ra ngoài. Em không biết đây là bệnh gì nữa. Liệu có cách nào để đầu vú lồi ra ngoài không? Sau này có con còn phải cho con bú nữa chứ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 444 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cứ lấy chồng đi rồi nó khắc lồi ra
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanipriya Xem bài viết
    Cứ lấy chồng đi rồi nó khắc lồi ra
    Oái, làm thế nào mà lấy chồng nó lồi ra được?

Có ai có kinh nghiệm hay thuốc gì hay ho không làm ơn chỉ cho em với!!!
    • 71 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tututu1234 Xem bài viết
    Oái, làm thế nào mà lấy chồng nó lồi ra được?

Có ai có kinh nghiệm hay thuốc gì hay ho không làm ơn chỉ cho em với!!!
    Xin chào

Thực ra nếu bạn chưa có thông tin về vấn đề này thì cũng thấy lo là phải thôi. Đây không phải là dấu hiệu của bệnh lý cũng như biểu hiện quá bất thường, mà chỉ đơn thuần là một đặc điểm riêng của mỗi người. Có không ít người cũng bị như bạn. Và hiện tượng đó sẽ được khắc phục (đầu ti sẽ lồi ra) khi bạn lập gia đình. Đặc biệt đến khi bạn mang thai, cơ thể bạn sẽ tự điều chỉnh để "gò bồng đảo" hoàn thiện, nở nang, và chuẩn bị cho thiên chức của chúng.
    Vì vậy bạn chớ nên lo lắng, hãy tự tin, yêu đời, yêu chồng, rồi thì mọi việc tốt đẹp sẽ tới.

Chúc bạn may mắn.
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng đấy! cứ lấy chòng đi rồi ... nó khác lồi ra. còn sao lồi thì lúc đó em khác biết hi hi anh góp ý chân thành đó, không đùa bậy bạ đâu nha. chào em
    • 197 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đầu ti thụt vào trong cũng là di truyền đấy. Chị mình cũng bị nên 2 đứa con của chị ý cũng y như thế nhưng chúng là trai nên cũng ko lăn tăn gì nhiều. Ko phải lấy chồng hay có thai mà nó tự lồi ra đâu. Bạn phải kéo nó ra mỗi ngày đấy. Hằng ngày, khi rãnh cũng như khi tắm bạn kéo nó ra, mỗi ngày đều thực hiện nhé. Khi bạn có con, việc bú ti của bé cũng sẽ giúp kéo đầu ti ra.
    Haizz
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Hình như có máy để kéo đầu vú ra đấy. Với lại có thể đến bệnh viện nhờ bác sỹ kéo ra.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang thử dùng máy hút sữa để kéo nó ra, nghe chừng cũng khá là đau. hic. Thankxxx tất cả các ý kiến đóng góp của mọi người.
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tututu1234 Xem bài viết
    Em cũng đang thử dùng máy hút sữa để kéo nó ra, nghe chừng cũng khá là đau. hic. Thankxxx tất cả các ý kiến đóng góp của mọi người.
    tututu1234 ơi! Mình cũng bị như bạn ấy nhưng chỉ bị 1 bên thôi. Mình cũng thử hàng ngày kéo nó ra nhưng rồi đâu lại vào đó cho nên mình mặc kệ.Có lẽ các anh chị ấy khuyên đúng đó,lấy chồng rồi sẽ hết bạn a.:Smiling:
    op_op_op
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Đào Xem bài viết
    Hình như có máy để kéo đầu vú ra đấy. Với lại có thể đến bệnh viện nhờ bác sỹ kéo ra.
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: , Ùi trùi ui, lần đầu tiên nghe đến việc dùng máy kéo đầu vú ra đó. Thực ra có vấn đề gì đâu mà phải lo, đúng như một số anh chi em nói " lấy chồng đi" khắc hết.:Laughing: :Laughing:
    • 5,350 Bài viết

• 2,742 Được cảm ơn

Của mình cũng bị 1 bên lồi 1 bên lõm. Sau khi đẻ ..híc...nhục cực kỳ. Đầu ti không lồi hẳn ra. Con không mút được sữa. Đói quá khóc inh lên. Mẹ sữa về cương gần chết. Hút bằng tay đau thấy ông bà nội....Chồng mút, cháu mút, mẹ mút cũng chẳng ra. Chồng nghĩ ra 1 kế lấy dây chun buộc vào đầu ti vợ. Ôi đau ơi là đau...Thế nhưng mà nó cũng lồi ra được 1 tí. Nhưng chỉ 5' sau lại quay về trạng thái cũ. Ông xã đi chơi về hí hửng bảo vợ:" Anh ra quan uống bia cả hội bạn, kể cho chúng nó nghe vụ anh buộc dây chun. Chúng nó ai cũng bảo anh thông minh." Mình liền dí vào mặt lão ấy bảo..Đây này, thông minh ơi..Vẫn y nguyên....Lão thộn cả mặt ra.....Nhưng mà may quá cuối cùng sau hơn 1 tuần nhờ thằng cháu mút hộ, Cộng với con bé con lớn hơn, mút ác chiến hơn, nên tình hình cũng được cải thiện...Bây giờ cũng tạm tạm. 1 7 :1 10. Nói chung là bạn đừng lo. Nếu sau này có con, con bạn mút nhiều nó sẽ từ từ lồi ra thôi......Chứ chả có cách nào đâu
    • 1,362 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    Của mình cũng bị 1 bên lồi 1 bên lõm. Sau khi đẻ ..híc...nhục cực kỳ. Đầu ti không lồi hẳn ra. Con không mút được sữa. Đói quá khóc inh lên. Mẹ sữa về cương gần chết. Hút bằng tay đau thấy ông bà nội....Chồng mút, cháu mút, mẹ mút cũng chẳng ra. Chồng nghĩ ra 1 kế lấy dây chun buộc vào đầu ti vợ. Ôi đau ơi là đau...Thế nhưng mà nó cũng lồi ra được 1 tí. Nhưng chỉ 5' sau lại quay về trạng thái cũ. Ông xã đi chơi về hí hửng bảo vợ:" Anh ra quan uống bia cả hội bạn, kể cho chúng nó nghe vụ anh buộc dây chun. Chúng nó ai cũng bảo anh thông minh." Mình liền dí vào mặt lão ấy bảo..Đây này, thông minh ơi..Vẫn y nguyên....Lão thộn cả mặt ra.....Nhưng mà may quá cuối cùng sau hơn 1 tuần nhờ thằng cháu mút hộ, Cộng với con bé con lớn hơn, mút ác chiến hơn, nên tình hình cũng được cải thiện...Bây giờ cũng tạm tạm. 1 7 :1 10. Nói chung là bạn đừng lo. Nếu sau này có con, con bạn mút nhiều nó sẽ từ từ lồi ra thôi......Chứ chả có cách nào đâu
    Công nhận bạn Nikita nói đúng, người trong cuộc kinh nghiệm đầy mình có khác. Không đơn giản là lấy chồng nó sẽ lồi ra được như mấy anh "tưởng bở" nói đâu. Mình có người bạn cũng bị 2 núm vú thụt vào, lúc sinh con xong con không bú được, chồng thì ngượng (vì đang ở bệnh viện) mà nói chung người lớn mình không có kỹ thuật bú như trẻ con đâu, nên tác dụng kém. Cuối cùng bs phải hướng dẫn người nhà lấy đôi đũa kẹp nhẹ nhẹ núm vú kéo ra. Làm như thế nhiều lần + tích cực cho bé bú, sẽ cải thiện được rất nhiều.
    Còn có lần mình đọc báo thấy có nói với những trường hợp này, khi bắt đầu mang thai, mỗi ngày người phụ nữ phải dùng tay vê núm vú kéo ra nhiều lần liên tục. Thực hiện suốt quá trình mang thai sẽ giúp cải thiện tình hình. Còn trước lúc mang thai có nên làm như thế không thì mình không rõ.
    Nói chung đã bị núm vú thụt thì hơi thiệt thòi rồi, phải chịu khó và chịu đau nhiều đấy.
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 879 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Muốn núm vú không bị tụt vào cũng không nên mặc áo lót quá chặt. Nếu muốn núm vú lồi ra ngay ( trong trường hợp cho con bú ) thì có thể dùng cách này: Lấy cái xylanh tiêm í, cắt bỏ phần đít đi, đặt dầu ti vào đấy rồi bơm hút ra. Đảm bảo đầu ti ra dài ngoằng.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là đàu vú lõm thì khổ thật. Tớ đây cũng bị nè, nhờ kiên trì nên bay giờ cũng có thể cho con bú được nhưng 1 bên thì khó bú hơn. nhưng sinh mổ nên ít sửa, con lại lười bú mẹ nên mới có 1 tháng mà hết sữa luôn :Crying: :Crying: :Crying:
    • 5,350 Bài viết

• 2,742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu biển Xem bài viết
    Muốn núm vú không bị tụt vào cũng không nên mặc áo lót quá chặt. Nếu muốn núm vú lồi ra ngay ( trong trường hợp cho con bú ) thì có thể dùng cách này: Lấy cái xylanh tiêm í, cắt bỏ phần đít đi, đặt dầu ti vào đấy rồi bơm hút ra. Đảm bảo đầu ti ra dài ngoằng.
    Bà ạ tôi cũng hút đấy, mà đau quá....Bà cũng bị hay là nghe người ta nói thế hử????
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Híc híc... nghe các mẹ CÃI NHAU thấy khoái quá ka ka... Người ta khuyên là: Lấy chồng nó khác hết là ý muốn nói... (mắc cỡ quá. hí hí) thôi cứ nói: Bảo ông xã ông ý lấy MỒM mà kéo dần dần ra chứ, Ối giời, huỵch toẹt hết ra ngượng quá... Mà nói thật nhé: Ông xã nhà mấy bà chán bỏ xừ, có mấy cái vụ đó mà làm không xong, phải tui thì.. hí hí.
    Chạy thôi không chết bây giờ.
    • 1,974 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

em cũng bị nè.. lấy chồng rồi nó cũng y vậy có khác gì đâu..hay tại em mới lấy chồng có 2 tháng thì chồng ở 1 nơi vợ ở 1 nơi rồi chia tay luôn..nên ngực em nó y như vậy.... nên khi có con.. cún con nhà em nó không bú được.. vì đầu vú tụt vào trong (người già xưa gọi là vú đĩa..nên khó nuôi con )..tới giờ.. đưa vú mẹ cho cún con thử..nó sờ sờ rồi nhéo vú mẹ..chứ hông có cảm giác gì hết...
    Đừng cố gắng những gì không với tới. Mây của trời cứ để gió mang đi...
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Oái!
    Em đi tìm cái chủ đề này lâu rồi mà giờ mới thấy có người đồng cảnh ngộ (hạng nặng ấy). Em cũng đã dò hỏi, ai cũng bảo vê nó ra hoặc nhờ chồng. Nhưng tình hình có vẻ không ổn, vì em chưa bao giờ thấy cái đầu ti của em nên không biết nó có hay không nữa. Mọi người đừng cười chứ tình trạng em như cái nón cụt.
    Em ngoan cố quá từ ngày xưa chủ quan không đi khám nên giờ lo xanh mắt. Em có thai 5 tháng rồi mà không biết làm sao đây, hỏi bác sĩ bảo không phải phẫu thuật gì hết, nếu không bú được thì chụp cái vú giả vào cho con bú. Nhưng lại bảo như thế cũng khó ra sữa lắm. Chị nào có cao kiến chỉ giúp em với ạh. Em suốt ngày lần mò hỏi xem có ai biết nhưng có vẻ như chẳng ai lâm vào tình trạng bi đát như em nên không cho được đáp áp thỏa đáng. Em cảm ơn mọi người nhiều.
    • 1,564 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty0403 Xem bài viết
    Oái!
    Em đi tìm cái chủ đề này lâu rồi mà giờ mới thấy có người đồng cảnh ngộ (hạng nặng ấy). Em cũng đã dò hỏi, ai cũng bảo vê nó ra hoặc nhờ chồng. Nhưng tình hình có vẻ không ổn, vì em chưa bao giờ thấy cái đầu ti của em nên không biết nó có hay không nữa. Mọi người đừng cười chứ tình trạng em như cái nón cụt.
    Em ngoan cố quá từ ngày xưa chủ quan không đi khám nên giờ lo xanh mắt. Em có thai 5 tháng rồi mà không biết làm sao đây, hỏi bác sĩ bảo không phải phẫu thuật gì hết, nếu không bú được thì chụp cái vú giả vào cho con bú. Nhưng lại bảo như thế cũng khó ra sữa lắm. Chị nào có cao kiến chỉ giúp em với ạh. Em suốt ngày lần mò hỏi xem có ai biết nhưng có vẻ như chẳng ai lâm vào tình trạng bi đát như em nên không cho được đáp áp thỏa đáng. Em cảm ơn mọi người nhiều.
    Theo tớ cách tốt nhất là nhờ chồng hoặc dùng cách của gấu biển cũng tốt lắm đấy, nhưng phải kiên trì nhé hàng tháng đấy chứ ko phải được ngay đâu. Đừng để đến lúc đẻ xong như tớ, con không bú được mẹ tắc sữa gần chết, lúc bác sỹ làm thông tia sữa đau hơn đau đẻ bạn ạ , khóc ầm ỹ cả viện luôn, bây giờ nghĩ lại vận còn choáng lắm. Có gì cứ hỏi tớ nhé, vừa mới trải qua nên còn nhớ lắm. Chúc bạn thành công nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi gấu biển Xem bài viết
    • 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thay may C ban tan du qua!Lam E cung ngua mieng cho E noi voi!!!E cung bi dau vu lom vo trong,E da mua cai binh sua co do hut sua bang may va hut ra cho Be Bu nhu sua binh va cung cho Be Bu truc tiep vo nguc nhung luc dau cuc kho lam,Be khong bu duoc nhung cung tap cho bu den khi 3-4 thang dan dan Be bu duoc roi,Be van tron tria va OX cung khong che hi...hi..Nen C dung lo qua!!!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4