SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đậu trắng nào chữa cao huyết áp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 7.34K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi đi tìm mua đậu trắng về ninh với tỏi để chữa cao huyết áp nhưng ra chợ mỗi hàng bán một loại, vậy tôi xin gửi hình ảnh lên mong mọi người giúp đỡ loại nào mới là loại đậu trắng thực sự chữa bệnh cao huyết áp nhé !
    Hinh 1.jpg
    Hinh 2.jpg
    Cảm ơn mọi người, mong mọi người giúp đỡ, đang rất cần sớm.
    Nghé con lon ton
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, không ai giúp bố cháu với à, tìm trên mạng mà ko thấy có hình ảnh nào nói về cái này. Ai đã dùng rồi xin cho ý kiến đi, mấy bà bán hàng đúng là ác quá ... :Sigh:
    Nghé con lon ton
    • 1,109 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Tớ thấy bố chồng dùng đậu trắng to. Món này hơi khó ăn bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoZinZin Xem bài viết
    Tôi đi tìm mua đậu trắng về ninh với tỏi để chữa cao huyết áp nhưng ra chợ mỗi hàng bán một loại, vậy tôi xin gửi hình ảnh lên mong mọi người giúp đỡ loại nào mới là loại đậu trắng thực sự chữa bệnh cao huyết áp nhé !
    Hinh 1.jpg
    Hinh 2.jpg
    Cảm ơn mọi người, mong mọi người giúp đỡ, đang rất cần sớm.
    Theo mình được biết thì loại đậu chữa cao huyết áp là loại đậu mắt cua. Là loại đậu trắng nhỏ như hạt đậu xanh có chấm đen, hình dạng như mắt con cua. Chính là loại đậu ở bức tranh thứ 2. Hoặc bạn ra chợ Thành công, hỏi đậu mắt cua, người ta hỏi ngay là mua về để chữa cao huyết áp à???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là cả 2 loại đều dùng được à, chắc là phải thử mới biết được. Chẳng là ông nội thằng Zinzin nhà mình bị cao huyết áp, vừa rồi lên cao quá phải đi viện, nên muốn mua về cho ông dùng thử. Cảm ơn mọi người ha ! :Smiling:
    Nghé con lon ton
    • 2,406 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Loại thứ 2 bạn ạ... Loại thứ nhất dùng để nấu canh thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao tôi đọc bài viết thấy họ nói là dùng đậu trắng có may cũng trắng mà, như vậy loại nào đúng đây?
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới mua loại đậu mắt cua như hình thứ 2 ấy ở chợ Thành Công với giá là 70k/kg. Nhưng em có đọc trong 1 topic trên webtretho giá của đậu mắt cua chỉ có 12k/kg thôi. Hjx hjx, chẳng nhẽ em bị chém đẹp?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Mình hỏi chút, có ai hoặc người thân đã dùng hạt đậu mắt cua nấu với tỏi để chữa bệnh cao huyết áp chưa, kết quả thế nào cho biết với nhé.
    Trân trọng cảm ơn!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ơi!
    Tìm khắp thế giới hiện nay mà mua được giá 12k thì mình nghĩ chỉ có đi lên mù cang chải, gặp mấy thằng nghiện đang cần bán lấy tiền thồi mới có giá đó
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đặt mua trên Bắc cạn gửi về, cứ thứ 6 hàng tuần lại có một số bạn bè kéo nhau đến để ăn cho nhớ, vừa vui, vừa hiệu quả. Bạn nào cần mua hạt đậu trắng mắt cua đúng loại đến đây mình đặt cho nhé, và hướng dẫn cách sử dụng luôn.
    Đ/C: Số 2 - ngõ 5 - trần quý kiên - cầu giấy. ĐT 0435202023