SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

Đau thắt bụng dưới bên trái

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 54 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tháng này em bị đau bụng dưới bên trái 2 lần, một lần khoảng ngày 12 của chu kỳ, một lần là hôm qua (ngày 21 của chu kỳ), đau kì lạ lắm ạ, cứ đau thắt lại mà hơi xóc như xóc hông ấy. Chỗ đau ở bên trái, xéo dưới rốn khoảng 5-7cm, đau thắt lại rất mạnh, có lúc không nhỏm dậy được luôn vì nhỏm dậy là đau hơn, kéo dài khoảng 5 phút rồi hết, chỉ còn âm âm xíu rồi hết hẳn. Nhưng tố qua đến giờ lâu lâu nó lại lâm râm hoặc thốn thốn tí xíu rồi hết, ấn vào thì không thấy đau, chỉ cảm giác được đó là chỗ vừa bị đau thôi. Đau kiểu này trước đây thỉnh thoảng em cũng bị nhưng k quan tâm lắm, giờ đang mong con nên hơi lo lắng, không biết có ảnh hưởng gì không. Không biết em bị gì nữa. Các mẹ có ai bị như em không, tư vấn giúp em với. Em xin cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gatra; 10/02/2012 vào lúc 10:26 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

có thể biểu hiện của bệnh đại tràng
    bạn có thấy:
    thỉnh thoảng bị nhói nhói như kim châm ko?
    còn nữa là cứ như đau giả vờ ấy, có lúc đau chổng mông lên, 1 lúc sau lại khỏi bình thg`, ai ko biết tưởng nói dối ấy còn bình thg thì cứ nhâm nhẩm cả ngày
    tốt nhất thì bạn cứ đi khám nếu đau quá, ko thì bạn mua cốm này xem fonkan (bổ xung chất xơ) ngày trc mình cũng thế, uống mấy ngày đỡ ghê. cốm này ko phải là thuốc, chỉ là bổ xung chất xơ thôi
    • 54 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ạ, nhiều lúc đau thốn như bị cái gì chích vào không nhúc nhích được nhưng không đến nổi không chịu được, 1 lúc sau lại hết bình thường như k có gì. Ngày hôm nay không đau nhưng lâu lâu lại thốn nhẹ, không gây khó chịu, y như là thúc nhẹ để kêu mình ấy, xong lại bình thường. Hiện tượng của bạn cũng vậy phải không? Cốm này là loại cốm ăn hay viên uống vậy bạn? Mà vì sao lại bị bệnh đại tràng nhỉ?
    • 661 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống bạn nì, bsĩ kham là trĩ nội , gặp mấy bữa chưa đại tiện là đau chắc luôn , xong rồi là quên luôn , cái này là sống chung với lũ rồi , mình chữa mãi bao năm rồi , cứ hết rồi bị lại như ko
    • 54 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetwait Xem bài viết
    Mình cũng bị giống bạn nì, bsĩ kham là trĩ nội , gặp mấy bữa chưa đại tiện là đau chắc luôn , xong rồi là quên luôn , cái này là sống chung với lũ rồi , mình chữa mãi bao năm rồi , cứ hết rồi bị lại như ko
    Vậy chắc mình bị giống bạn nhưng còn nhẹ nên không đau nhiều, chỉ âm âm thôi, mấy nay không hiểu sao có cảm giác muốn đại tiện nhưng vào toilet lại không đi được thành ra đã 3 ngày k đi rùi, hix. Bạn bị như vậy bác sĩ dặn bạn phải ăn uống thế nào vậy, chỉ mình với