• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 142 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

các mẹ ơi, có mẹ nào giống em không, sinh con được 3 tháng em bị đau khớp gối, đi lại cảm thấy đau, nhất là leo cầu thang, giúp em với!!!!!!!!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đau khớp tay sau khi sinh

Mình mới có baby được 1 tháng thôi, nhưng sao tay mình sưng to lắm, rất nhức nhối khó chịu, mà toàn là nhức ở xương tay thôi, lúc thì di chuyển đến cánh tay, lúc thì xuống cổ tay, và bây giờ là mu tay với ngón tay, mình rất lo lắng đây là bệnh gi mà như vậy, có ảnh hưởng đến baby của mình không...

• Chẩn đoán nguyên nhân đau bụng qua vị trí

Đau bụng là triệu chứng thường gặp, chúng xuất hiện đơn lẻ hoặc đi kèm với nhiều dấu hiệu khác....

• Chân bị đau mỏi sau khi sinh con

Lúc mang bầu em bị phù chân nặng, thường xuyên bị đau bàn chân. Bây giờ sinh con được gần 10 tháng rồi, chân không được dẻo dai, nhanh nhẹn như xưa nũa, đứng lâu là mỏi, khi co chân lại hoặc bước lên bậc cao là bị đau, em lo không biết có vấn đề gì về xương khớp không? có mẹ nào bị như mình không?...

• Làm đẹp là giữ gìn hạnh phúc!

Trước đây, tôi luôn cho rằng, người phụ nữ sau khi lấy chồng, tìm được bến đỗ bình yên là chỉ cần...

• Đu đủ - liều thuốc tự nhiên cho sức khỏe

Có rất nhiều loại trái cây ngon lành và vô cùng có lợi cho sức khỏe. Đu đủ cũng nằm trong số đó...

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, mình cũng vậy,tự nhiên bị luôn, đi bs nói mình có thễ do thiếu canxi, nên giống như bị viêm khớp vậy, ngặt nỗi cứ uống can xi la mặt minh nỗi mụn tùm lum, hic, đành cố gắng tập thễ dục co duỗi khớp gối va ăn nhiều đồ biễn vô thì thấy cung đỡ nhiều lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đấy là do phong thấp đấy mà . Bạn nên chữa đi , phụ nữ sau khi sinh dễ bị lắm .
    • 595 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabinh2710 Xem bài viết
    các mẹ ơi, có mẹ nào giống em không, sinh con được 3 tháng em bị đau khớp gối, đi lại cảm thấy đau, nhất là leo cầu thang, giúp em với!!!!!!!!!!!!
    Dùng Cây+ Rễ lá lốt: Chặc khúc, sao vàng, khử thổ.
    Ngày hãm nước 30g, dùng thay nước lọc. Đến khi nào hết đau khớp thì ngừng.
    • 3,094 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Mình đau gối thê thảm sau khi sinh con, cho đến bây giờ con mình hơn 2 tuổi mà vẫn còn đau, tất nhiên là ko bằng khi mới sinh. Cũng có đi bsĩ vài đợt, uống bao nhiêu thuốc nhưng vẫn ko khỏi hẳn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Heo vàng 2007; 04/04/2009 vào lúc 09:31 PM.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 120 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Không sao đâu, các mẹ đừng lo lắng quá. Hồi mới sinh tớ cũng bị thế, nhưng khoảng hết tháng thứ 3 là tự nhiên khỏi, không đau nữa. Chứ trước đó chân đau kinh khủng, nhấc lên khó khăn vô cùng, nhất là leo cầu thang hay đang ngồi dưới sàn mà đứng dậy, toàn phải nhờ chồng đỡ lên đấy!
    • 142 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi làm liều Xem bài viết
    Không sao đâu, các mẹ đừng lo lắng quá. Hồi mới sinh tớ cũng bị thế, nhưng khoảng hết tháng thứ 3 là tự nhiên khỏi, không đau nữa. Chứ trước đó chân đau kinh khủng, nhấc lên khó khăn vô cùng, nhất là leo cầu thang hay đang ngồi dưới sàn mà đứng dậy, toàn phải nhờ chồng đỡ lên đấy!
    cám ơn bạn nhé, chịu khó vậy.
    • 142 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me carot Xem bài viết
    hic, mình cũng vậy,tự nhiên bị luôn, đi bs nói mình có thễ do thiếu canxi, nên giống như bị viêm khớp vậy, ngặt nỗi cứ uống can xi la mặt minh nỗi mụn tùm lum, hic, đành cố gắng tập thễ dục co duỗi khớp gối va ăn nhiều đồ biễn vô thì thấy cung đỡ nhiều lắm
    hi hi, thế thì phải tăng cường ăn hải sản thôi, cám ơn bạn nhé.
    • 311 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình cũng thế. đẻ đúa thứ hai được khoảng hai tháng thì đau tất cả các khớp lớn khớp nhỏ. Đau nhất là buổi sáng lúc vừa ngủ dậy. Không tự dậy được, không bế con được. Còn đi lại thì đau phát khóc. Cách tốt nhất là xoa bóp, day vào các khớp, vận động nhiều, mặc ấm, ăn uống đủ chất. Dùng dầu tràm để xoa bóp rất tốt (Bây giờ mới biết dầu này chứ cách đây 3 năm toàn dùng vick). Sau hai tháng đau đớn, tự nhiên thấy hết đau lúc nào. Nhưng mà bây giờ cũng hay đau xương cốt, chắc già rồi:Angel:
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cá mẹ đau có mấy tháng là khỏi thôi à? Mình không đau nhiều và thường xuyên nhưng thỉnh thoảng đau, chắc là thời tiết thay đổi thì bị. Đi khám đông y uống thuốc cũng thấy đỡ, nhưng không biết có hết không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2