SỨC KHỎE & ĐỜI SỐNG

đau dạ dầy uống ampelop khỏi không?

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị!có một chút lo lắng và băn khoăn : Em bị viêm hang vị dạ dầy và HP (+).BS cho đến 2 phác đồ điều trị mà vẫn chưa hết vi trùng .uống vào em rất mệt đến nỗi chẳng đi làm nổi,nên bây giờ em chuyên sang uống thuốc nam AMPELOP của traphaco,mà không biết uống lâu dài có các dụng phụ gì không?có khỏi bệnh không?tình trạng hiện tại đầy hơi khó thở khi ăn no,em dần mất hết kiên nhẫn buồn quá ,nhờ anh chị có kinh nghiệm chỉ bí quyết cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 325 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Bệnh dạ dày là bệnh cần phải điều trị lâu dài, có khi phải cần nhiều phác đồ điều trị và dùng nhiều loại thuốc kết hợp với chế độ ăn uống nghỉ ngơi nhiều khi cả tâm lý nữa.

Hỏi về Ampelop( V180-H12-10 )
    Tôi bị viêm dạ dày tá tràng. Đã đi chữa khỏi 2 năm nay Hiện giờ đã khỏi Nhưng thỉnh thoảng ăn no, hoặc lo lắng vẫn hơi tức bụng. Tôi muốn hỏi sử dụng chế phẩm Ampelop này thường xuyên liêu được không Nếu sử dụng một thời gian dài liệu có ảnh hưởng gì không Tôi xin chân thành cảm ơn! (Nguyễn Nam)

Trả lời:
    Thông tin về Ampelop do nhà sản xuất cung cấp như sau:

Thành phần:

Cao chè dây (80% Flavonoid) ..... 625mg
    Tá dược...vđ... 1 viên

Tác dụng:

- Diệt trừ Helicobacter Pylori

- Chống viêm, giảm đau.

- Giảm tiết acid.

- Liền sẹo vết loét dạ dày - hành tá tràng.

Chỉ định:

Viêm loét dạ dày, hành tá tràng.

Liều dùng-cách dùng:

* Phác đồ điều trị đơn độc:

Uống 2 viên/lần x 3 lần/ngày, sau bữa ăn. Đợt điều trị 30 ngày liên tục.

* Phác đồ điều trị phối hợp làm tăng hiệu lực diệt Helicobacter Pylori, hạn chế tái phát.

Đợt điều trị 30 ngày liên tục.

- 10 ngày đầu tiên:

Ampelop 2 viên/lần x 3 lần/ngày. Uống sau bữa ăn.

Amoxycilin: 1000mg/lần x 2 lần/ngày.

Metronidazol: 500mg/lần x 2 lần/ngày.

- Các ngày tiếp theo:

Ampelop 2 viên/lần x 3 lần/ngày. Uống sau bữa ăn.

Vậy bạn chỉ nên dùng Ampelop khi bị loét dạ dày - hành tá tràng, triệu chứng rõ ràng nhất là đau rát thượng vị, ợ hơi, ợ chua và mất ngủ.

Trường hợp của bạn khi ăn no hơi tức bụng, bạn thử sử dụng các thuốc kích thích tiêu hóa, men tiêu hóa như: Viabiovit...uống nước trà sau khi ăn...Trong sinh hoạt bạn nên chú ý làm việc điều độ, không quá căng thẳng, ăn đúng giờ, không nên ăn quá no hoặc để quá đói, hạn chế uống rượu bia... vì bệnh dạ dày hay tái phát.

Khi có các triệu chứng đau dạ dày rõ ràng hơn bạn nên tới Bác sĩ khám lại và tư vấn để sử dụng Ampelop.

Chúc bạn sức khỏe.

Thuốc này là dạng thuốc nam nên bạn yên tâm tác dụng phụ hầu như không có.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn bị triệu chứng thế nào? bị lâu chưa? Nếu mới bị và chỉ là viêm loét thôi thì mình có bài thuốc nam chữa đảm bảo là khỏi, chỉ mất công và kiên nhẫn trong 7 ngày thôi, giá cả của món thuốc tùy vào tài đi chợ của bạn. Liệu trình đúng là 7 ngày, chứ bản thân tớ và một vài người thân của tớ chỉ thực hiện từ 4-5 ngày là ổn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn kiepphudu rất nhiều.Mình đã uống phác đồ thứ 3 (diệt vi trùng) và đang chờ thời gian sau test hơi thở lại,trong khi chờ mình đang uống ampelop,hiện tại không đau nhưng còn khó chịu khó thở,cảm giác đầy vùng thượng vị.nghe bạn có bài thuốc nam rất hay,theo bạn mình có uống được không?nếu được Bạn chỉ cho mình với nhá.cảm ơn bạn!
    • 120 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bạn cần nói chính xách là bị từ bao giờ và triệu chứng cụ thể (tức là lúc bắt đầu làm cho bạn khó chịu là từ bao giờ, như thế nào?..).
    Nếu mới bị thì đảm bảo khỏi, còn nếu bị lâu thì lại phải kết hợp với liệu pháp khác. Là những thông tin tế nhị thì bạn gửi vào mail mình nhé : ongcovan002@yahoo.com
    Thuốc nào cũng đều có tác dụng phụ bạn à, thuốc nam cũng vậy chỉ có điều là ít hay nhiều, rồi tác dụng phụ ấy có lợi hay có hại cho cơ thể mà thôi. Bài thuốc nam của tớ lấy thành phần chính là một dạng thực vật làm thức ăn hàng ngày nên bạn yên tâm, chỉ có cách chế biến khác thôi. Cách đây hơn 1 năm, VTV2 đã có giới thiệu qua trong mục Y học bốn phương rồi, người chưa bị bệnh vẫn dùng được để phòng ngừa.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc Tây uống nhiều sẽ ko hề tốt cho bạn đâu. bạn nên chuyển sang dùng thuốc nam. thuốc nam gia truyền uống trong vòng 7 ngày là có kết quả. Bệnh mới chớm hay đã lâu đều dùng thuốc nam tốt cả. Mong bạn sớm tìm được bài thuốc nam tốt để cho người thân mình!
    Thân mến!
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuốc Tây uống nhiều sẽ ko hề tốt cho bạn đâu. bạn nên chuyển sang dùng thuốc nam. thuốc nam gia truyền uống trong vòng 7 ngày là có kết quả. Bệnh mới chớm hay đã lâu đều dùng thuốc nam tốt cả. Mong bạn sớm tìm được bài thuốc nam tốt để cho người thân mình! Thân mến!

Xem thêm: http://www.webtretho.com/forum/f113/.../#post30919378
    Nguồn: Webtretho.com
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntiteo Xem bài viết
    Chào các anh chị!có một chút lo lắng và băn khoăn : Em bị viêm hang vị dạ dầy và HP (+).BS cho đến 2 phác đồ điều trị mà vẫn chưa hết vi trùng .uống vào em rất mệt đến nỗi chẳng đi làm nổi,nên bây giờ em chuyên sang uống thuốc nam AMPELOP của traphaco,mà không biết uống lâu dài có các dụng phụ gì không?có khỏi bệnh không?tình trạng hiện tại đầy hơi khó thở khi ăn no,em dần mất hết kiên nhẫn buồn quá ,nhờ anh chị có kinh nghiệm chỉ bí quyết cho em với.