• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, đầu tháng 1 vừa rùi em bị lưu thai khi thai đc 7 tuần, em vào phụ sản hà nội hút, sau khi hút xong có đi khám lại sau đấy 1 tuần thì bác sỹ bảo ko sao, nhưng em phải chữa phụ khoa vì bị viêm nhiễm sau hút em đã làm đúng theo yêu cầu của bác sỹ, bây giờ em ko thấy ra khí hư nữa, nhưng sau khi hút thai và chữa phụ khoa khoảng 3 tuần thì em và chok em có xxx với nhau, sau đấy thì thấy đau vùng bụng bên trái, bây giờ nó lan sang cả bên phải, liệu như thế có bị sau ko vì trước đấy em bị rong kinh. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với, bị như thế này thì có ảnh hưởng gì đến việc có con sau này ko ạ vk chok em lo lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 609 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Em cũng mới hút thai lưu được gần tháng. Cố gắng kiêng khem được 3 tuần thì QH. Sau đó cũng ra 1 tí máu và tức tức bụng nhưng hôm sau là hết. Chắc là cơ thể mình hãn đang yếu, chưa hồi phục được nên chị ko phải lo lắng chuyện con cái sau này đâu. Còn việc đau bụng thì có lẽ nên đi khám bs cho chắc. Chúc chị sớm bình phục nhé
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 988 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình cũng có đứa bạn sau khi hút bị đau bụng, vào viện khám lại cho siêu âm bs bảo ko sao nhưng cứ đau nên sau đó đến bs tư khám, bs cũng cho siêu âm và kết luận trong lúc hút bs của bệnh viện làm ko cẩn thận nên bị dính tử cung gây đau bụng, uống thuốc và đặt cái gì đó cho tử cung ko dính nữa, giờ thì ok rồi.
    Nên đi siêu âm và khám lại nếu các mẹ sau hút mà đau bụng nhé, vì mình nghe bs bảo với đứa bạn là nếu bị dính tc mà ko biết cứ để vậy sau này khó có em bé.
    Thanh Thử điện tiền thiên thụ Quế
    Quảng Hàn cung lý nhất chi Mai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, em đã đi khám lại rùi, cũng định vào phụ sản nhưng cứ thấy lo lo, hì, em vào bệnh viên Nam Ă khám, bác sỹ ở đấy kết luận em bị viêm tiểu khung, em đang điều trị thuốc kháng sinh và tiêm, h cũng đỡ chút rùi, em chỉ lo mỗi sau này ko có bé đc nữa vì 2 vk chok em chưa có bé nào mà vẫn còn trẻ nữa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunthu Xem bài viết
    Chào các mẹ, đầu tháng 1 vừa rùi em bị lưu thai khi thai đc 7 tuần, em vào phụ sản hà nội hút, sau khi hút xong có đi khám lại sau đấy 1 tuần thì bác sỹ bảo ko sao, nhưng em phải chữa phụ khoa vì bị viêm nhiễm sau hút em đã làm đúng theo yêu cầu của bác sỹ, bây giờ em ko thấy ra khí hư nữa, nhưng sau khi hút thai và chữa phụ khoa khoảng 3 tuần thì em và chok em có xxx với nhau, sau đấy thì thấy đau vùng bụng bên trái, bây giờ nó lan sang cả bên phải, liệu như thế có bị sau ko vì trước đấ
    em bị rong kinh. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với, bị như thế này thì có ảnh hưởng gì đến việc có con sau này ko ạ vk chok em lo lắm
    Mình cũng giống hệt cunthu nè, tháng 2 năm ngoái mình xảy tự nhiên, đầu năm nay dính bầu, bị ra máu, tới phụ sản thì bs bảo thai được gần 7 tuần nhưng chết lưu, phải hút. Mà xong tới đúng 30 tết đau bụng không chịu nổi. Buồn tê tái vì mất con tới nỗi cho thiết cái gì nuã hết. Giờ bụng vẫn âm ẩm đau. Bs bảo vãn còn nhiều dịch lắm, phải truyền kháng sinh, mệt quá
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mới hút thai tuần trước, giờ em lo lắng quá các mẹ ạ. tuần trước đang làm việc em thấy ra 1 chút máu nâu. tiện đường đi làm về qua phòng khám Maria nên em vào khám luôn( thấy ở đây quảng cáo nhiều mà) họ cho em đi khám làm 1 loạt xét nghiệm, rồi nói em bị viêm CTC, thai của em đang có hiện tượng sẩy em muốn uống thuốc vì thai của em mới có 5 tuần. nhưng họ nói nếu ko hút sau này em có thể không có con được nữa.em sợ quá đồng ý luôn họ gây mê cho em lúc về em thấy hơi đau bụng 1 chút ra ít máu nhưng bụng em cứ sôi ùng ục. hôm sau ra máu ít hơn nhung em lại bị đau bụng lắm và đi ngoài hôm qua em ngừng uống thuốc của họ thì tự nhiên thấy ra máu em sợ quá hôm nay đi khám ở BVPS thấy bs bảo là thai đã hết nhưng em bị viêm nên cho thuốc về uống. trưa nay em uống thuốc xong thấy đau bụng lắm bụng cứ sôi ùng ục rồi còn đi ngoài nữa(em đi toàn nước thôi a T_T). em lên mạng mới biết phòng khám này chặt chém nhưng ko biết có đảm bảo không. Em phá thai ở PKham Maria mất gần 5Tr hix em lo lắng quá các mẹ cho em xin lời khuyên với